[Thảo luận] Lại cảnh cạp nong khi từ Nguyễn Lương Bằng sang Khâm Thiên

luckyme

Xe buýt
Thực ra, phải thì ko phải. Tuy nhiên , ai mà ko muốn mất t/g với xxx (hoặc còn non) thì nên đi vào chỗ đó cụ ạ .
Hay lúc nào cụ làm chuột bạch cho xxx chừa đi cho các cụ bình luận ở trên đỡ khổ :D. Em biết cụ biết rõ là không phải đi vào đó nếu muốn đi Khâm Thiên nhưng lại đưa cái clip này lên "khuyến khích" các cụ ấy đi vào đó nên em mới hỏi thôi [-X :))

Mr. Keen

Xe buýt
Hay lúc nào cụ làm chuột bạch cho xxx chừa đi cho các cụ bình luận ở trên đỡ khổ :D. Em biết cụ biết rõ là không phải đi vào đó nếu muốn đi Khâm Thiên nhưng lại đưa cái clip này lên "khuyến khích" các cụ ấy đi vào đó nên em mới hỏi thôi [-X :))
Hehe. Cụ cứ trêu tui.
Quả thực, nếu chuột bạch mà làm cho xxx chừa được thì tui cũng làm. Dưng mà bao nhiêu vụ rồi có ai thay đổi được các chú ấy đâu. Nên nếu biết thì tránh cho lành. Còn nếu ko biết mà bị xxx vịn bẩn thì mới cần chiến cụ ạ :).

suzu37

Xe container
Có phải ý cụ là phải đi vào cái "làn" có vạch mắt lưới để "rẽ phải" vào đường Khâm Thiên phỏng ạ???
Thực ra, phải thì ko phải. Tuy nhiên , ai mà ko muốn mất t/g với xxx (hoặc còn non) thì nên đi vào chỗ đó cụ ạ .
Oài, năm ngoái em không xem kỹ cờ nhíp vì đúng là có thớt đã nói đến chỗ này.

Hôm nay xem lại, thành thật mà nói, cụ chỉ đi sai lè :D. Em chả biết các "anh ý" luận thế nào chứ em mà là csgt ở đó thì cụ chủ ăn ngay cái biên bản vì : không tuân thủ hiệu lệnh của đèn tín hiệu. Lỗi này chắc không nhẹ.

Lý do: đèn ở chỗ có vạch kẻ ca rô kia chỉ cho phép đi thẳng, đằng này cụ chủ lại rẽ :D.

Mr. Keen

Xe buýt
Oài, năm ngoái em không xem kỹ cờ nhíp vì đúng là có thớt đã nói đến chỗ này.

Hôm nay xem lại, thành thật mà nói, cụ chỉ đi sai lè :D. Em chả biết các "anh ý" luận thế nào chứ em mà là csgt ở đó thì cụ chủ ăn ngay cái biên bản vì : không tuân thủ hiệu lệnh của đèn tín hiệu. Lỗi này chắc không nhẹ.

Lý do: đèn ở chỗ có vạch kẻ ca rô kia chỉ cho phép đi thẳng, đằng này cụ chủ lại rẽ :D.
Ở đó có cái biển to bự: "Đèn đỏ được phép ABC" đó cụ.

suzu37

Xe container
Ở đó có cái biển to bự: "Đèn đỏ được phép ABC" đó cụ.
Biển phụ hay biển CDE không có hiệu lực bằng đèn ợ.

Còn cái biển ABC của cụ chỉ có hiệu lực khi có đèn phụ hình mũi tên màu xanh nằm ngang ợ :D.

Mr. Keen

Xe buýt
Biển phụ hay biển CDE không có hiệu lực bằng đèn ợ.

Còn cái biển ABC của cụ chỉ có hiệu lực khi có đèn phụ hình mũi tên màu xanh nằm ngang ợ :D.
Cụ mà nói như vậy thì tất cả biển, đèn + vạch ở đây đều sai hết vì chẳng có cái nào đúng QC41 cả ạ :))

Jinzin

Xe điện
Cách đây 1 tháng em cũng đi qua chỗ này. Đứa em ngồi bên ghế phụ thấy em cứ lừ lừ tiến vào làn thứ 2 từ phải sang mà ko chịu đi vào làn bên phải trong cùng (làn có vạch mắt võng sai quy chuẩn), nó hét lên: "anh chuyển vào làn có vạch mắt võng ngay đi ko xxx bắt đấy, em bị 1 lần rồi". Em bảo chú cứ bình tĩnh, anh đi theo luật mà. Luật ko cấm thì mình cứ đi, việc gì phải sợ thằng nào. Đi vào làn có kẻ vạch mắt võng thì cũng đc thôi nhưng phải chuyển làn gấp và cắt mặt đột ngột nhiều xe máy phía sau nên bất tiện và ko an toàn, anh cứ đi làn ngoài đấy. Chiến thì chiến đến cùng.
Cũng may là qua ngã 5 này ko thấy bóng dáng xxx nào cả, em định lên lớp xxx tí nhưng cháy giáo án!
Hẹn xxx dịp khác.

suzu37

Xe container
Thế thì 2 hướng khác ở đây đi ntn ạ?
Có nhiều cách mà.

Ô tô:
- bị cấm đi vào ĐLT lớn, vậy khỏi cần rẽ trái.
- muốn về KT hoặc ĐLT nhỏ thì tuân thủ cái biển tròn nền xanh ở giây thứ nhất trong cờ nhíp đới cụ ợ.

Mô tô, xe máy:
- rẽ phải thì cũng về đường XĐ rồi tính tiếp.
- rẽ trái thì làm như trên, tới ngã tư có đèn đi thẳng này thì tới TDT rồi rẽ phải về DLT lớn.

Mr. Keen

Xe buýt
Có nhiều cách mà.

Ô tô:
- bị cấm đi vào ĐLT lớn, vậy khỏi cần rẽ trái.
- muốn về KT hoặc ĐLT nhỏ thì tuân thủ cái biển tròn nền xanh ở giây thứ nhất trong cờ nhíp đới cụ ợ.

Mô tô, xe máy:
- rẽ phải thì cũng về đường XĐ rồi tính tiếp.
- rẽ trái thì làm như trên, tới ngã tư có đèn đi thẳng này thì tới TDT rồi rẽ phải về DLT lớn.
Hệc hệc. Cái biển 301d kèm biển phụ mà lại có ý nghĩa như thế hả cụ? :))

Soyoung

Xe đạp
Nó không ngu đâu. Nó vẽ thế thì mới vặt lông các tài được chứ.

suzu37

Xe container
Hệc hệc. Cái biển 301d kèm biển phụ mà lại có ý nghĩa như thế hả cụ? :))
Cái biển phụ nầy không có trong quy chuẩn, do đó không có hiệu lực. Và như vậy cụ đã có thêm một cái sai nữa :D.

Mr. Keen

Xe buýt
Cái biển phụ nầy không có trong quy chuẩn, do đó không có hiệu lực. Và như vậy cụ đã có thêm một cái sai nữa :D.
Thì tui đã nói là tất cả các biển ở nơi đây đều ko có cái nào chuẩn mà :).

khanhtg

Xe tải
hên sui, nhiều xe đi sai nhưng chỉ có một xe bị bắt

tienhunglt192

Xe hơi
vừa nãy đi qua chỗ này , đã cố đi vào vạch chéo rồi mà vẫn đè ra ngoài thấy chú áo vàng đã đi ra , may mà tỉnh lại phải đi thẳng lên Tôn Đức Thắng. công nhận nó kẻ dã man thật , đường rộng nó bắt đi vào đấy.