[Thảo luận] Lại cãi nhau với xxx ở ngõ 24 phố kim đồng

For Escape

Xe buýt
Hôm nay em có việc vào ngõ 24 kim đông do chủ nhà khoong hướng dẫn là phải đi đến bến xe giáp bát rồi vòng lên , nen em đi từ phố kim đồng vào. ngay đầu ngõ có cái biển cấm xe con em định đi vòng xuống giáp bát thì khi đi qua ngõ 6 không thấy có biển cấm nên em đi vào em đoán nó chạy song sogn nên thoải nào cũng có đường cẳt ngang nên em đi thử. quả thật là đi một đoạn đến cái hồ thei em rẽ sang chỗ đó có cái cửa hàng rửa xe em rẽ phải đê đi tiếp vào ngõ 24 theo chiều cấm của biển nhưng ở ngã ba này hok có biển cấm xe con rẽ phải nên em cứ đi tiếp vừa đi được một đoạn thì em gặp ngay 2 chú xxx phường đi xe máy ngược chiều xe em . một chú ngồi sau vừa nhẩy xuống vừa giơ gậy giao thông và chạn đầu ép xe em vào vỉa hè . em tuân thủ đúng qui tắc xi nhan rẽ vào và đỗ đúng qui định . sau đó em xuống xe với vẻ mặt rất khó chịu

xxx : anh cho kiểm tra giấy tờ
em: em mắc lỗ ji
xxx anh đi vào đường cấm oto
em : tôi đi từ trong hồ ra ngã ba đó không có biển cấm sao gọi là đi vào đường cấm được
xxx anh cứ cho kiểm tra giấy tờ thắc ,mắc ji lên quận
em : nếu anh không chứng minh được tôi vi phạm thì anh khônng được phép chặn xe tôi và kiêm tra giấy tờ đâu

xxx yêu cầu anh xuất trình giấy tờ
em: tôi không vi phạm và anh không có quyền kiểm tra giấy tờ của tôi.
vừa lúc đó thì chú xxx đi cùng già hơn nhiều khoảng 50 sau khi dựng xe xong chạy ra nói anh có nhìn thấy biển cấm xe con ở đầu đừong kia không cả đoạn đường này cấm xe con
em : tôi ở nhà que ra làm sao biết được đường này cấm xe con , tôi chỉ căn cứ vào biển báo đường không có biển cấm thì tôi được phép đi
xxx già : cứng hộng rồi vớt vát đó là do thiếu biển nhưng mà đoạn đường này là cấm xe con . l
lúc đó chú xxx trẻ khoang 23 24 gì đó thái độ rất cấc lấc rất khó chịu em liền quay sang chỉ thẳng và mặt và nói
em : chú chưa học thuộc 6 điều Bác Hồ dậy CAND hả anh không dùng thái đó đó với tôi được đâu . anh đừng tưởng là xxx thì muốn thế nào cũng được nhé .về học lại luật rồi hãy ra đường không thì lại bị người ta chủi cho la ngu đấy .
lúc đó bên đường là chỗ rủa xe có mấy bác tài đúng xem và vỗ tay chú xxx trẻ tím mặt vào .
xxx già : thôi chú lần sau giúp kinh nhiệm đừng đi vào đường cấm thôi chú đi đi , chú nóng tính quá .
em: em mà sai thì em chịu xử phạt theo chế tài còn nếu em không sai thì không cần giúp kinh nhiệm đâu .

lúc đó lại có chú camry đi vào theo sau em một lúc đã bị chú xxx trẻ chạy ra chặn lại chú xxx già cứ mời em đi đẻ chú ra xủ lý xe kia em định đi ra chỗ đấy chọc tức chú xxx trẻ nhưng chủ nhà đang chờ em đến ký hợp đồng nên không con thời gian khi em quay xe lại thì thấy chú lái xe kia đang xuất trình giấy tờ . đúng là dại đưa giấy tờ cho nó thì khó cãi trắng lắm. kinh nhiệm là nếu không sai thì chú bắt nó chứng minh là mình sai thì mới cho kiểm tra giấy tờ. nếu không chứng minh được thì khỏi đưa.
:)):)):)):))

Ta^.pLa'i

Xe buýt
Vote bác vì tinh thần dũng cảm đấu tranh phòng tránh tội phạm :)

kieninlove

Xe tăng
Ặc, mấy chú công an phường cũng có chức năng này cơ ah??? Nhà con tưởng chỉ bắt đội mũ thôi chứ :77:

datinh

Xe container
về học lại luật rồi hãy ra đường không thì lại bị người ta chủi cho la ngu đấy
...cu này nó nói gì mà bác mắng nó thế...:P
chú xxx trẻ tím mặt vào
Tưởng học cả bộ môn mặt trơ thì mới làm được nghề chứ nhỉ...Nghe tây đồn là có môn gì đó đại loại như vậy

tank_commander

Xe hơi
(c):77:(c) Chúc mừng bác

Hoan hô bác!!!!!
Em cũng giống bác, rất nhiều lần cãi nhau với cớm vì những chuyện như thế này, em vẫn thường làm theo kiểu bác khi biết phần thắng chắc chắn ở trong tay.

Hoang Tat Thang

Xe tăng
- Thanks bác đã đăng để anh em biết đường tắt ở ngõ Kim đồng (tất nhiên là không bị cấm).
- Hoan hô bác vì tinh thần dũng cảm dám cãi dám chịu trách nhiệm trước xxx.
- Sợ gì bọn xxx, cứ cãi đến cùng, cùng lắm là chịu phạt đúng lỗi của mình thôi vì xxx toàn phủ đầu bằng những lỗi nặng hơn lỗi mình vi phạm thực sự thôi (chẳng hạn mình đi ở làn trong mà nhanh hơn làn ngoài các xxx toàn phủ đầu là vi phạm vượt phải mà thực chất cùng lám chỉ phải chịu lỗi đi sai làn đường thôi).

For Escape

Xe buýt
em hết rượu mai em mời cá bác ạ

nam_ch

Xe buýt
hay quá vốt ka bác cái học tập kinh nghiệm bác luôn. nhưng các bác cho e hỏi 1 câu nếu đấy là cscd thì mình có phải xuất trình giấy tờ ko ạ

For Escape

Xe buýt
- Thanks bác đã đăng để anh em biết đường tắt ở ngõ Kim đồng (tất nhiên là không bị cấm).
- Hoan hô bác vì tinh thần dũng cảm dám cãi dám chịu trách nhiệm trước xxx.
- Sợ gì bọn xxx, cứ cãi đến cùng, cùng lắm là chịu phạt đúng lỗi của mình thôi vì xxx toàn phủ đầu bằng những lỗi nặng hơn lỗi mình vi phạm thực sự thôi (chẳng hạn mình đi ở làn trong mà nhanh hơn làn ngoài các xxx toàn phủ đầu là vi phạm vượt phải mà thực chất cùng lám chỉ phải chịu lỗi đi sai làn đường thôi).
chuẩn đấy bác ạ mình cứ đi đúng thì chẳng sợ ji xxx cả em rất ít khi bị xxx vịn nên nếu bị vịn thì em luôn cãi vì em luôn cố gắng đi đúng luật mà

For Escape

Xe buýt
hay quá vốt ka bác cái học tập kinh nghiệm bác luôn. nhưng các bác cho e hỏi 1 câu nếu đấy là cscd thì mình có phải xuất trình giấy tờ ko ạ
cảnh sát nào cũng thế thôi ạ nếu bác đi đúng thì không sợ chỉ trừ các trường hợp nghi vấn có giấu hiệu vi phạm ( tất nhiên là phải có giấy tờ chứng minh là được quyền kiểm tra )

QUY ĐỊNH

Nhiệm vụ, quyền hạn và hoạt động về tuần tra,
kiểm soát của Cảnh sát giao thông đường bộ

(Ban hành kèm theo Quyết định số 1922/2006/QĐ-BCA (C11)
ngày 05 tháng 12 năm 2006 của Bộ trưởng Bộ Công an)

CHƯƠNG I
QUY ĐỊNH CHUNG
Điều 8. Dừng phương tiện đang lưu thông trên đường để kiểm soát.

1. Cảnh sát giao thông đường bộ trong khi thực hiện nhiệm vụ bảo đảm trật tự, an toàn giao thông bằng trực giác quan sát hoặc bằng các phương tiện kỹ thuật, nghiệp vụ phát hiện có các hành vi vi phạm pháp luật giao thông đường bộ của người và phương tiện tham gia giao thông, thì dừng phương tiện giao thông để kiểm soát, ngăn chặn, đình chỉ, xử lý ngay vi phạm.

2. Cảnh sát giao thông đường bộ được dừng xe để kiểm soát tại một điểm trên đường giao thông hoặc tại trạm Cảnh sát giao thông trong các trường hợp sau:

a) Thực hiện kế hoạch, mệnh lệnh tổng kiểm soát của Giám đốc Công an tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương hoặc Cục trưởng Cục cảnh sát giao thông đường bộ - đường sắt trở lên.

b) Thực hiện kế hoạch, phương án của trưởng phòng Cảnh sát giao thông hoặc trưởng công an cấp huyện trở lên về việc kiểm soát, xử lý vi phạm luật giao thông đường bộ theo chuyên đề trong một thời gian nhất định hoặc dùng phương tiện kỹ thuật theo quy định được đặt ở vị trí bất kỳ trên tuyến giao thông, để phát hiện và xử lý các vi phạm trật tự an toàn giao thông.

c) Có lệnh bằng văn bản của thủ trưởng, phó thủ trưởng cơ quan điều tra cấp huyện trở lên; Văn bản đề nghị của cơ quan chức năng liên quan về dừng xe, kiểm soát phục vụ công tác bảo đảm an ninh trật tự.

d) Khi nhận được tin báo của các cơ quan, tổ chức, cá nhân đối với người và phương tiện cụ thể về hành vi vi phạm pháp luật.

nếu bác vi phạm thật thì hết cách. hom trước em cũng đã cãi nhau ở ngã tư hoa lư và đậi cồ việt rồi cuối cùng cũng phải xin lỗi em mà khong được kiểm tra giấy tờ đâu ạ . nếu đưa giấy tờ bác thua là phần lớn . chót đua giấy tờ thì bác bắt nó lập biên bản ghi cụ thể lỗi ( trường hợp bác không vi phạm nhé ) mình nên tỏ thái đọ cứng rắn thì không pải đưa giấy tờ nếu nó thấy mình sợ thì nó ép mình đưa đấy mà muốn ép thì không thiếu lý do đâu ạ

Chỉnh sửa cuối:

sonnguyen

Xe buýt
Khú khú....cãi nhau thì thắng roài, về tổ chức off để báo công đê....:)):)):))

For Escape

Xe buýt
Khú khú....cãi nhau thì thắng roài, về tổ chức off để báo công đê....:)):)):))
heheh hôm qua huyen trang hoi so bác để gọi hỏi về vụ xe chắc bác mới nhậu say chưa tỉnh thế mà bây giờ đã đòi tổ chức nhậu roài:)):)):77::77:

Xecutkit2008

Xe điện
Em chưa có dịp nào đọ súng như cụ chủ thớt cả, chắc là do *** sợ em nên không dám hỏi.:P

muadem

Xe cút kít
chuẩn đấy bác ạ mình cứ đi đúng thì chẳng sợ ji xxx cả em rất ít khi bị xxx vịn nên nếu bị vịn thì em luôn cãi vì em luôn cố gắng đi đúng luật mà
Hoan hô cụ chủ thớt :41::41::41:, hôm nọ em cũng một lần đi như cụ đấy cụ ạ, dưng mờ hôm đó không gặp xxx, hôm đó mà gặp chắc em cũng phải cãi nhau thôi dưng không được như cụ đây đâu:77::77::77:

hi_lander_6052

Xe buýt
em : tôi ở nhà que ra làm sao biết được đường này cấm xe con , tôi chỉ căn cứ vào biển báo đường không có biển cấm thì tôi được phép đi
Nhà Hà Nội to vật ra:)):)):)):))

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Mừng cho cụ Phò thoát được cái nạn ôn dịch xxx nha(b)