[Funland] Lại các cụ cao tuổi chống đối chốt kiểm dịch

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Mấy ông này ở nhà chắc cũng thuộc dạng gàn và bảo thủ.
Không nói đc luôn ấy cụ, cứ “ tao 90 tuổi mà phải nghe mấy thằng ranh chúng mày à “ là thua luôn rồi, nói căng tý nữa là cầm đòn gánh lùa con cháu từ đầu làng đến cuối làng ấy cụ. Tuổi này các cụ như quay lại thời trẻ trâu ấy ;))

bachanhpm

Xe tăng
Website
www.bachanh.vn
Công nhận là nhìn cảnh cs, dân phòng bế cụ đi mà thấy sao phản cảm. Người già như trẻ con, thay đổi tâm tính, ưa ngọt. Còn conan thì quen kiểu hách dịch, phận đầy tớ nhưng ăn nói với ông chủ chả ra gì nên bị phản đòn. Cụ ông đã gần 90 rồi mà nhiều cụ trên này gọi là thằng mà em buồn quá.
Chưa già không tu dưỡng điềm đạm về già khéo cũng theo chân cụ ông này.

Hieu Altis2011

Xe buýt
Một thằng khốn nạn thì khi về già sẽ trở thành 1 thằng già cực kỳ khốn nạn, đó là bản chất con người chứ k phải là lý do tuổi tác

milevsko

Xe tăng
Chưa già không tu dưỡng điềm đạm về già khéo cũng theo chân cụ ông này.
Cụ chả phải xỉa xói móc máy như các mợ làm gì. 70 chưa đui chưa què đừng khen mình giỏi. Các cụ thường ví người già cũng như trẻ nhỏ. Đến tuổi ấy rồi, ốm đau, bệnh tật, sầu não làm cho con người ta đổi thay tâm tính, có cụ ăn rồi còn nói chưa ăn cơ. Có cụ ở trên còn nói pháp luật cần phải bình đẳng. Nhưng trẻ con chưa đến tuổi vị thành niên, người già quá tuổi thất thập cổ lai hy thì cũng nên có sự rộng lượng, vị tha với họ. Kính lão đắc thọ, chả phải tự nhiên mà cụ ông nổi khùng lên như vậy. Nói thật là các conan nhà ta và các vị dân phòng ứng xử với người dân rất kém, ngay cả em đợt rồi đang đi chợ thì connan cũng vẫy vào, mà thái độ rất bố đời. Ra cầm cái gậy rồi giọng hách dịch chỉ vào nói : Này đi đâu đấy, vào đây. Mình chưa đến 60 thì thôi vẫn còn kiềm chế được, các cụ gần đất xa trời, nghe thằng đầy tớ nói giọng như vậy có chịu được không.

TONGIA

Xe lừa
Các cụ cao tuổi mà ít trải chuyện đời nên vẫn húng!

samoclan

Xe điện
Một thằng khốn nạn thì khi về già sẽ trở thành 1 thằng già cực kỳ khốn nạn, đó là bản chất con người chứ k phải là lý do tuổi tác
Cụ gọi một người già là một thăng già. mà hiện tại cụ đang trẻ

Cứng Cương

Xe tải
Đây gọi là thằng trẻ con nhiều tuổi thôi, không được xếp hạng người già. Người già họ tử tế chứ không như thế này.

Cứng Cương

Xe tải
Một trường hợp khác

pooka

Xe container
Ok.
Nhưng phạt còn có ý nghĩa giáo dục chủ yếu với người còn trẻ, còn ý nghĩa giáo dục với người gìa thì không có đâu, già 90 tuổi bị lẫn rồi thì không thể giáo dục được.
Vụ trên, tốt nhất là gọi con cháu ra để đưa cụ về.
Chẳng có luật nào quy định già thì được làm trái luật cả. Công an còn không nói được thì con cháu làm sao nói nổi cái lão già gàn dở hung hăng ấy. Già thì phải làm gương tốt cho con cháu chứ nhố nhăng thế thì tống giam, hoặc cưỡng bức vào Viện tâm thần chữa bệnh nếu bị tâm thần.

pooka

Xe container
Thật ra thời nào xã hội nào cũng có những người già rơi vào tình trạng gàn dở do bị trầm cảm thể nhẹ, bị cô đơn, bị một số bệnh tật tuổi già khiến cho cáu bẳn, lú lẫn, quẫn trí, cáu gắt. Nếu ở những nước phát triển, họ có hệ thống nhà dưỡng lão, có lực lượng bảo trợ xã hội để chăm sóc sức khỏe thể chất/tinh thần. Ở VN, chúng ta chưa có phát triển được hệ thống như vậy, nên bỏ mặc người già cho gia đình lo, phó mặc cho con cháu chăm được đến đâu thì lo. Chính vì vậy, trong những bối cảnh đặc biệt như giãn cách xh chống covid, dễ để chúng ta thấy được mặt tối này. Mà suy cho cùng bản thân trẻ khỏe nhưng bị nhốt lâu ngày quanh quẩn 4 bức tường ko có việc gì làm, cũng nhiều người phát bệnh trầm cảm lắm. Phương tây đang có hẳn các chương trình phục hồi sang chấn tâm lý cho các nhóm khác nhau bị ảnh hưởng bới covid 19 đấy ạ.
Lú lẫn hay cáu gắt thì phải có người bảo hộ, con cháu chịu trách nhiệm. Nhưng chống người thi hành công vụ kiểu phang cả công an thì phải xích lại.

Hieu Altis2011

Xe buýt
Cụ gọi một người già là một thăng già. mà hiện tại cụ đang trẻ
Chúng ta sống ở đâu cũng đều có quy tắc và phải ứng xử có chuẩn mực, những hành động như vậy mà cụ bênh đc thì e chịu, chửi bới và đánh người thi hành công vụ theo một cách có thể nói là rất hoang dã, mang những thứ nhơ bẩn ra để xỉ nhục đối phương. Cụ đừng mang tuổi tác ra để cổ suý cho những cái sai đang tồn tại. Đó là bản chất của con người

hanoi1971

Xe tải
Buồn quá. Ông già ngần ấy tuổi mà cư xử vậy thì thanh thiếu niên họ biết lấy ai làm gương.

Dzon

Xe điện
Người già thì lẩn thẩn, sa sút trí tuệ nên có những hành động như vậy không ít. Con cháu các cụ cần kiểm soát chặt để bảo vệ thôi, biết làm sao được :(

samoclan

Xe điện
Chúng ta sống ở đâu cũng đều có quy tắc và phải ứng xử có chuẩn mực, những hành động như vậy mà cụ bênh đc thì e chịu, chửi bới và đánh người thi hành công vụ theo một cách có thể nói là rất hoang dã, mang những thứ nhơ bẩn ra để xỉ nhục đối phương. Cụ đừng mang tuổi tác ra để cổ suý cho những cái sai đang tồn tại. Đó là bản chất của con người
Cháu ko bênh nhưng cũng lên mêm momg linh động, ứng xử thì dù ghét cũng lên gọi là “ ông gìa kia, lão già” vì minh cũng chỉ bằng chắt của cụ ý thôi. Còn mình chê cụ là vô văn hoá nhưng minh lại gọi cụ y là thằng...

mmxhung

Xe điện
Nhìn cách cầm quả cối thế này thì hồi trẻ cũng thuộc dạng yên hùng lắm. Không phải tự nhiên thế này đâu.

Suneo99

Xe tải
Các cụ trên 70 tuổi kể cả gây án nghiêm trọng cùng lắm tạm giam tạm giữ đến ngày xét xử là toà cũng thả về thôi nên các cụ ngại gì.
Quy được tội chống người thi hành công vụ. Án cũng kha khá đó cụ. Con cháu lại nôn tiền ra cứu bố với ông về.
Công an trong mấy vụ này quá hiền. Riêng cái trò này thì quy vào chống đối được rồi. Mà chống đối thì xích cổ về đồn rồi tính tiếp, không phải nói nhiều (vì nói thì họ cũng chẳng nghe).

Chỉnh sửa cuối:

bobesoc

Xe tăng
Khổ, cu già rồi ae cứ trêu cu

Black.Panther

[Tịch thu bằng lái]
vì minh cũng chỉ bằng chắt của cụ ý thôi. .
Chắc cụ bằng chắt của ông ta, chứ ông này chỉ bằng cỡ tuổi bố em thôi (bố em sn 1930).
Nhưng ông bố em và các bạn cùng tuổi ở phố khá điềm đạm, chưa thấy ai hổ báo như này.

7vienngocrong

Xe tăng
Em thấy người trẻ khi mất nết già càng hư hỏng hơn. Làng e có vài người như vậy, cả làng đều biết thành tích. Bố e 70t bảo thủ được cái là tuân thủ pháp luật. Ông ghét trộm cắp hối lộ nên cứ có vụ nào trong làng ông hay nói yêu cầu công an xử nghiêm. Ông sống rất sạch sẽ và tự trọng nên em thấy tự hào mặc dù đôi khi ông k chịu đi chơi du lịch tiết kiệm để xây nhà cho to đẹp. Bố e là mẫu người thà nhịn đói chứ k đi mượn, tiền của con cái cũng vậy, k thích lãng phí. Làng e có ông hay ăn cắp vặt đến già vẫn thế, ông nào xay xỉn thì già càng đổ đốn...Cho nên e nghĩ tính cách con người trải qua quá trình dài tu dưỡng, trừ trường hợp lú lẫn e k nói.