[Thảo luận] Lại bức xúc khi đi trên PV-CG

yeswrong

Xe buýt
Bác cũng sai rồi đấy nhé. Bác có biết trong cái thời gian bác chạy 60Km/h thì có bao nhiêu bác khác chạy sau không (không kể chú Grandis)? Và họ lẩm bẩm cái gì bác có nghĩ đến không?

Em xin thay mặt các bác chạy sau bác, cảm ơn và chúc sức khỏe Gấu nhà bác :D

À quên, phải em thì cũng tạt nhẹ đầu cho chú Grandis 1 cái cho bõ tức, thế thôi.
Các cụ cứ bình tĩnh, tạt đầu nó nhỡ nó không phanh kịp táng 1 cái thì lại mất thời gian của mình và hỏng xe, đức tính cần có của lái xe là biết kiềm chế ạ. Chửi đổng nó vài câu xong mình nghe cũng nguôi ngoai phần nào. Công ty em có bác tài cứ bức xúc là bác ý lại bảo "ấy ấy ấy đồ con lợn" rồi lại vui vẻ tiếp tục hành trình

yeswrong

Xe buýt
Các cụ cứ dạy một điều nhịn chín điều lành cháu thấy cũng phải.

Dưng ma PV - CG còn vượt phải được chứ hôm trước cháu đi Phạm Hùng sau 1 bác già đi 29A 5 số cứ tập xe 30 km/h làn trái, mà trước mặt chẳng có xe nào. Cháu xin vượt mãi ko được, đang có việc gấp chuyển sang phải vượt lên đi được 50m gặp ngay mấy chú xxx đứng rình (lỗi đè vạch, tại đường PH nó toàn kẻ vạch liền mới a kay)
Báo hại cháu với mấy chú cùng cảnh ngộ lại phải trả lương cho xxx. Điên hết cả ruột.

Gặp tình huống đây cháu dự là các cụ cũng chẳng còn muốn một nhịn chín lành nữa đâu
có thể các bác gặp chú chim mồi 29A chăng

pipe

Xe tăng
Nó ko cho vượt thì signan phải mà vượt nó... Ông Dương này lắm chuyện quá... Đi đường thế thì bực mình suốt à...
Mình thì ghét nhất xe nào cứ còi với đèn loạn lên đòi vượt... chả có tý văn hoá nào... Chỉ cần 1,2 lần người lái trước người ta đá gương là biết rồi cứ loạn xị lên chả khác thằng trẻ con là mấy...:-L

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
Các cụ cứ dạy một điều nhịn chín điều lành cháu thấy cũng phải.

Dưng ma PV - CG còn vượt phải được chứ hôm trước cháu đi Phạm Hùng sau 1 bác già đi 29A 5 số cứ tập xe 30 km/h làn trái, mà trước mặt chẳng có xe nào. Cháu xin vượt mãi ko được, đang có việc gấp chuyển sang phải vượt lên đi được 50m gặp ngay mấy chú xxx đứng rình (lỗi đè vạch, tại đường PH nó toàn kẻ vạch liền mới a kay)
Báo hại cháu với mấy chú cùng cảnh ngộ lại phải trả lương cho xxx. Điên hết cả ruột.

Gặp tình huống đây cháu dự là các cụ cũng chẳng còn muốn một nhịn chín lành nữa đâu
Ở Phạm Hùng thì có nhiều thớt nhắc đến rồi bác. Bác chuyển được từ làn trái vào làn giữa (vạch đứt phía trái vạch liền) và cứ thế ở nguyên trong làn đó đến nơi giao cắt chuyển lại, chẳng ai phạt được bác trừ khi bác đi quá tốc độ.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Nó ko cho vượt thì signan phải mà vượt nó... Ông Dương này lắm chuyện quá... Đi đường thế thì bực mình suốt à...
Mình thì ghét nhất xe nào cứ còi với đèn loạn lên đòi vượt... chả có tý văn hoá nào... Chỉ cần 1,2 lần người lái trước người ta đá gương là biết rồi cứ loạn xị lên chả khác thằng trẻ con là mấy...:-L
Ai cũng có thói quen để ý đằng sau như cụ thì tốt quá!
Em gặp quá nhiều chuyện như cụ chủ thớt rồi!
Lúc nào vui vẻ thì lựa lựa nơi vắng vẻ thoáng đãng để vượt phải rồi đi luôn! Lúc nào đang cáu kỉnh thì vượt phải xong rồi bật đèn Hazard lên nhả Ga bò trước mặt nó một đoạn cho bõ tức!
Cụ nên nhớ là xxx không có tình người đâu! Vượt phải vì bị mấy ông đầu đất ép rồi lại phải nộp xèng hoặc cãi nhau với xxx nữa thì ai mà kiềm chế cho được!

verybadrat

Xe hơi
Kính các cụ năm mới!
Em lại nghĩ hơi khác tý ạ. Em dự là cụ Grandis ít chạy đường PV-CG nên cứ tưởng tốc độ tối đa cho phép trên PV-CG là 80. Bác ấy đá xi-nhan trái ko cho vượt có khi chỉ là có ý tốt với các xe sau, nhắc các xe sau đừng đi quá tốc độ mà bị xxx bắn tốc độ.
Nếu cụ duonghacid lúc vựot lên mà thấy Grandis đang alo hay đang chút chít với bồ trẻ thì mới kết luận được là Grandis lái xe kém văn hóa ợ.

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Chia sẻ sự bực dọc với cụ chủ thớt vì không chỉ đi PV-CG mà ngay cả trong phố nhiều khi xi nhan, đá pha cũng có vượt được đâu, chả vượt phải. Lúc vượt phải có cái logo OF ngay mông, chỉ sợ các cụ nhà mình chụp ảnh rồi phọt lên đây =))
Mà các cụ công nhận từ ngày lái xe là chửi bậy nhiều hơn hẳn, nhể.

hungbm

Xe điện
Cái loại vô học lái xe kiểu như vậy ở đường này có mà đếm cả đời k hết đâu cụ chủ thớt ạ.

tranhien1979

Xe tăng
Thế trước bác Grandis có cả đoàn xe không ạ? Nếu có cả đoàn thì trách bác ấy làm gì! Vì cụ chủ thớt có vượt thì lại phải vượt liên tiếp cả đoàn xe cũng vất vả. Chắc bác Grandis đấy có ý tốt thôi.
Nhưng đúng là cũng có nhiều người đi khó hiểu ợ cũng trên đoạn đường này. Đi chậm <70km trên làn xe con, xin vượt thì nháy xinhan trái. Đi 1 đoạn đành vượt phải vậy!

silverhair117

Xe tăng
Cố đấm ăn xôi đi làn trong làm gì, em thấy bác nào đi làn 80-100 mà chạy dưới 80 em chuyển làn phải 60-80 vượt cho lẹ! Chỉ cần không quá 80 thì vẫn đúng luật, ngại gì!

jeehoon

Xe tải
Sao cụ phải làm thế, như thế em té phải lên luôn. Ức chế làm gì cho tốn tuổi thọ hả cụ.

ZAD Viet

Xe điện
Em rút kinh nghệm, nghe các cụ. Lần sau thế em kệ *** nó vậy.
Em cứ vào làn trong chạy 80km/h cho nó lành nhỉ :)) :))

tienpham1102

Xe tăng
Em rút kinh nghệm, nghe các cụ. Lần sau thế em kệ *** nó vậy.
Em cứ vào làn trong chạy 80km/h cho nó lành nhỉ :)) :))
cụ đừng nghe mấy ông ọp phờ chém gió............cụ mà vượt phải thể nào cũng có cái thớt kiểu "thằng o ép vượt phải mất dậy" đấy ....

Comeback86

Xe buýt
cụ ơi ông Grand này chắc là xe mượn rồi

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
cụ đừng nghe mấy ông ọp phờ chém gió............cụ mà vượt phải thể nào cũng có cái thớt kiểu "thằng o ép vượt phải mất dậy" đấy ....
Rõ về việc vượt phải 1 chút đi cụ ơi: Nếu đường không chia làn thì có khái niệm vượt phải, còn có chia làn thì làn ai người ấy đi, không có chuyện vượt phải vượt trái gì đâu ạ, miễn là đừng quá tốc độ của làn đường đang lưu thông >:D< (PV - CG là 2 làn 4B, 1 làn trong cùng của 2B ạ)

Ở trên có cụ gì hỏi bắn tốc độ ở đường này: Có 1 chỗ bắn tự động, đoạn Đỗ Xá (đoạn này thẳng và đường rất bằng phẳng :-|). Bắn 24/7 và xxx ngồi ở trạm soát vé Nam Cầu Giẽ soi biển và... thịt :-bd (nhưng từ khoảng 1 tháng nay, trạm này đang sửa, bụi lắm, xxx đảm bảo sức khỏe nên tạm thời không ngồi đây mà cơ động lên trước/sau độ 500m ợ).

Chỉnh sửa cuối:

dapvocaydan

Xe điện
gặp tình huống đó trên đường cũng ức chế thật. Nhưng mà nên nhịn cụ ạ, coi như số mình đen gặp phải thằng dở hơi

heroesdaubu

Xe điện
Ra cao tốc PV-CG mà đợi được phép cho vượt trái cũng hơi bị đầu lâu, tầm vài trăm mét thấy bên phải vắng mà ko cho vượt là nhà cháu vượt phải ngay. Cứ đi sau dí vào đ.í.t xe trước 1 đoạn dài có khi lại gây nguy hiểm cho chính bản thân và các xe phía sau đấy ạ!

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Chào các cụ!
Hôm qua em về Nội ra, đi từ Cầu Giẽ lên Pháp Vân. Qua Đỗ Xá em gặp 1 Tài đi Grandis biển 30n 2558.
Ông này đi làn ngoài cùng. Em xin vượt khi xe nó chạy dưới 80km/h. Ông này không cho vượt, mà lại bật signal trái. Em đoán là k cho vượt. Em liên tục bám sau, signal, nháy pha, và cuối cùng là còi. Nó vẫn thế. lại còn thi thoảng nháy phanh. Em cứ xin vượt như vậy đến gần 10km. Nó vẫn k cho vượt.
Cuối cùng em đành signal vào làn trong chạy 70km/h vượt đ/c và em kèm nó với tốc độ 60km/h. Thấy vậy Gấu nhà em bảo " Anh làm gì thế, thôi kệ người ta". Thế là em thôi, chứ k em kèm thằng này tới PV thì thôi.
Em vượt qua, để ý gương thì thấy có 1 Bác đi Fortuner, chắc cũng bức xúc giống em, vượt phải lên, đè đầu Gran, làm nó phanh dúi dụi. :)).
Đúng là chán quá, lái thế bảo sao đường chả tắc.
Thôi, cụ hạ hỏa, nhiều tài có thể còn non và cũng chưa thuộc luật nên mới xử sự như vậy. Hôm mùng 2 tết từ CG về PV mình cũng chạy lane 80-100 với tốc độ khoảng 100, khi xin vượt thì hầu hết các xe đều nhường đường cho vượt. Riêng có 2 xe chạy tốc độ khoảng 75-80 thì chẳng chịu nhường đường, mình cũng hơi bực nhưng đành phải kìm chế, xi nhan rẽ vào làn trong, vượt với tốc độ khoảng dưới 85 (lane này cho phép chạy 60-80 mà), vượt qua an toàn 1 đoạn rồi lại xi nhan ra lane ngoài.

hungthuoc

Xe buýt
Hôm 27 Tết em đi từ CG -PV ,qua Thừong Tìn thì đi trứoc là em INOVA tự nhiên nó làn ngoài giảm còn 60km em đằng sau vựot phải qua <80Km thì bị XXX toét.
Hóa ra ông Ỉn thấy XXX giảm tốc độ thì em vựot phải bị toi.
Đọc thớt này mới thấy mình mất tiền oan và kém ko lý luận với XXX .

Letgo

Xe đạp
Damcamau nhung thang nhu Gran 30n2558, .
Cac cu cu bao kien nhan, ha hoa, ne lane phai de vuot, nhung bat dac di phai lam the thoi vi rat nguy hiem chua ke lai bi xxx phat oan. Chi vi nhung thang di vo van hoa nhu the ma anh em phai chiu buc xuc. Em cung tung bi nhu vay o duong 5 xin vuot mai 1 thang laze chay lane ngoai toc do 60kpm ma no ko cho, danh phai vuot phai, vua vuot phai 1 phat bi xxx chan ngay. Nhung thang nay tot nhat la cho chung no xuong ruong het moi chua. Chuc cac cu lai xe an toan va ko ko gap phai dang sau bo tren duong.
Chào các cụ!
Hôm qua em về Nội ra, đi từ Cầu Giẽ lên Pháp Vân. Qua Đỗ Xá em gặp 1 Tài đi Grandis biển 30n 2558.
Ông này đi làn ngoài cùng. Em xin vượt khi xe nó chạy dưới 80km/h. Ông này không cho vượt, mà lại bật signal trái. Em đoán là k cho vượt. Em liên tục bám sau, signal, nháy pha, và cuối cùng là còi. Nó vẫn thế. lại còn thi thoảng nháy phanh. Em cứ xin vượt như vậy đến gần 10km. Nó vẫn k cho vượt.
Cuối cùng em đành signal vào làn trong chạy 70km/h vượt đ/c và em kèm nó với tốc độ 60km/h. Thấy vậy Gấu nhà em bảo " Anh làm gì thế, thôi kệ người ta". Thế là em thôi, chứ k em kèm thằng này tới PV thì thôi.
Em vượt qua, để ý gương thì thấy có 1 Bác đi Fortuner, chắc cũng bức xúc giống em, vượt phải lên, đè đầu Gran, làm nó phanh dúi dụi. :)).
Đúng là chán quá, lái thế bảo sao đường chả tắc.