[Funland] Lại bị đi tù vì tội đánh trộm vào nhà

Trạng thái
Thớt đang đóng

Linhcherry

Xe buýt
Chả lẽ thịt vịt,đánh tiết canh rồi mời trộm xơi ah?

Em và các cụ nên kiến nghị các anh công an nên tổ chức tập huấn việc đối phó với trộm mang hung khí vào nhà thì xử lý như thế nào để đảm bảo an toàn và đỡ vướng vòng lao lý. Chứ cứ tình trạng đánh trộm trọng thương lại đi tù thế này thì em cũng sợ vãi ra quần. Trộm vào nhà ko biết nên sợ nó thịt hay sợ oánh nó lại đi tù?

Tự dưng đuổi theo oánh nó đây thôi!
"Tại đây, đối tượng Hai đã cầm dao, dùng gậy vụt về phía ông Hùng. Ông Hùng dùng gậy vụt lại. Do gậy của ông Hùng dài hơn nên Hai bỏ chạy về phía góc vườn. Ông Hùng đuổi theo và sử dụng thanh kim loại vụt nhiều nhát vào đầu, người Hai. "
Túm lại lần sau hô to, cả làng đến đánh chết, thế là xong, chả biết bắt tội ai. Như mấy anh trộm chó ấy.

tuannm1510

Xe tải
Em hóng vụ này

Tình tiết có vẻ lquan đến anh Việt Hưng. Chắc anh ấy bị tố cáo oan, nên quyết tâm làm cho ra nhẽ, ko thể để người tố cáo (bác Hùng) láo nháo làm loạn mãi ở ngoài xh được ?

Nó vào nhà mình rồi tự gây thương tích, rồi đi giám định này kia!!!
Nghề mới trong DS Ngành nghề đăng ký kinh doanh Cũng nên!!!!???

Leanh65

Xe container
Khả năng đây ko phải lần duy nhất,chủ nhà cũng cú quá rồi.Thật sự,nên bỏ cái trò....tội đến đâu xử đến đó đi đc rồi.Chỉ là mỏ vàng cho cán bộ đào mà thôi.
Nếu mà gậy của chủ nhà mà ngắn hơn của tên trộm thì nó vụt cho quay táng và chém hay đâm chết chủ nhà thì toi cụ nhỉ. Pl như cái con củ cải bảo sao cướp giật đầy đường. Thời trước 75 em nhớ trộm, cướp bắt được là đi tù không có đường về.

Xe vài bánh

Xe điện
Em và các cụ nên kiến nghị các anh công an nên tổ chức tập huấn việc đối phó với trộm mang hung khí vào nhà thì xử lý như thế nào để đảm bảo an toàn và đỡ vướng vòng lao lý. Chứ cứ tình trạng đánh trộm trọng thương lại đi tù thế này thì em cũng sợ vãi ra quần. Trộm vào nhà ko biết nên sợ nó thịt hay sợ oánh nó lại đi tù?
Nếu mà gậy của chủ nhà mà ngắn hơn của tên trộm thì nó vụt cho quay táng và chém hay đâm chết chủ nhà thì toi cụ nhỉ. Pl như cái con củ cải bảo sao cướp giật đầy đường. Thời trước 75 em nhớ trộm, cướp bắt được là đi tù không có đường về.
Vụ này thì chủ nhà sai lòi ra rồi, trộm nó vào vườn chứ có vào nhà đâu, chủ nhà chủ động ra đuổi nó rồi phang nó.

Mont

Xe tải
Vụ này thì chủ nhà sai lòi ra rồi, trộm nó vào vườn chứ có vào nhà đâu, chủ nhà chủ động ra đuổi nó rồi phang nó.
Vườn ko phải tài sản của chủ nhà?
Chưa kể trong tay nó còn có hung khí

thanhhava

Xe buýt
Bây giờ chỉ có quyền sử dụng đất chứ đâu phải sở hữu đất.

Ngỗng già

Xe buýt
Nguyên tắc đánh đòn đầu tiên phải thật lực , nó có nặng cỡ nào cũng là phòng vệ chính đáng và ta vô tội. Sát thương ở Đòn thứ 2 là hỏng .

Xe nội lước

Xe container
Toà Hải Dương vừa xử cho 1 bác nông dân đi tù 5 năm vì tội đánh trộm cầm hung khí vào nhà còn kẻ trộm thì bị phạt hành chính.
Sao vậy nhỉ?

Chả biết nói gì.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Nó bỏ chạy còn vác gậy dồn theo vụt thì lo mà chả đi tù.
chuẩn luôn!
Đuổi nó chạy ra khỏi đất nhà mình, rồi bật hết đèn lên ngồi thức đến sáng để cảnh báo các Ông Trộm là đừng quay lại

mazda3_pro

Xe lăn
Nói thật nếu trộm vào dc nhà e nó lấy j cho nó lấy. Đừng động đến người gd m là dc. Bắt nó đánh nó mấy a conan quay cho quá tội. Có khi gấp mấy lần ts m có thể bị trộm mất. Chưa kể xác suất dính lao lý nếu bơm ko đủ.
Sai rồi.
Nó thấy cụ dữ dằn thì nó bỏ chạy.
Còn nó thấy cụ hiền lành dễ bắt nạt thì nó ngoài lấy đồ nó sẽ giết người diệt khẩu, hoặc ít ra đập cả nhà 1 trận cho sợ, để không báo CA.

huyhung123

Xì hơi lốp
Tự dưng đuổi theo oánh nó đây thôi!
"Tại đây, đối tượng Hai đã cầm dao, dùng gậy vụt về phía ông Hùng. Ông Hùng dùng gậy vụt lại. Do gậy của ông Hùng dài hơn nên Hai bỏ chạy về phía góc vườn. Ông Hùng đuổi theo và sử dụng thanh kim loại vụt nhiều nhát vào đầu, người Hai. "
Sao lại tự dưng?

huyhung123

Xì hơi lốp
Thằng súc sinh trộm vịt kia thì đúng ra toà nên xử nó tội hình sự vì hành vi mang hung khí (dao và vật kim loại) rõ là mục đích chống lại hoặc tấn công khi thực hiện hành vi trộm cắp. Khi chủ nhà phát hiện nó đã dùng dao và vật kim loại tấn công rõ ràng với mục đích gây nguy hiểm tính mạng chủ nhà ( dùng dao và vật kim loại đã chuẩn bị chống lại khác với dùng tay không). Chủ nhà thì rõ là phải chịu tội bởi khi nó đã bỏ chạy còn đuổi theo tấn công, nếu để nó chạy thì không sao. Nhưng ở đây em thấy toà đã bỏ lọt tội phạm cho hành vi chuẩn bị dao, vật kim loại và chủ động dùng dao tấn công của thằng trộm.
Mất vịt mà ko đuổi theo hả cụ?
Thằng kia cầm dao vào nhà, ko oánh nó thì nó xiên mình. Oánh thì phải oánh cho nó chừa!

Trạng thái
Thớt đang đóng