Lại bị công an bắt láo. Theo các cụ e nên xử vụ này thế nào ạ

Hoành

Xe tăng
Rồi bác, đơn đã trên bàn cụ havu. Vụ này ko làm tới nơi tới chốn giang hồ nó khinh cụ nhỉ.
Buồn cười nhất là lúc nó "cho phép" e đồng ý lỗi 400k e rút ví ra đưa cho nó xem cả ví e có 30k (Tuy nhiên nó có đồng ý e cũng chả bao giờ chịu mất 30k ấy vì e có sai đâu mà chấp nhận phạt các cụ nhỉ)
Nó bảo: Năm nay là năm ATGT. Ai cũng như anh (Ý là ai cũng mang 30k như em ấy ạ) thì chúng tôi chết đói à? :))
Đoạn đối thoại trên có ghi âm được không cụ.
Nếu có thì mấy chú xxx đó đang sợ vãi lái.
Vụ này cụ cứ làm đến nơi đến chốn đi.

Harley Davidson

Xe tải
em đã coi đc mấy video of cụ rồi. Hóng xem vụ này làm sao. Nhưng theo em cụ phải quyết liệt vì trông bọn này rất ngang tàng, ko tôn trọng người dân, có ý cậy quyền.

private1985

Xe tải
Em đặt gạch hóng tin của cụ. Em mong cụ "xử" chúng nó thật nặng tới bến luôn ạ (b)

bimbim1976

Xe điện
Em đánh giá cao tinh thần chiến đấu của cụ. Off nhà ta càng ngày càng nhiều anh hùng. Biết là gian nan vất vả, phải chiến đấu với lũ cờ hó đến cùng.

HaJolie

Xe buýt
Vụ này phải hóng thôi. Bác Thịnh xong việc report cho anh em cái. À lúc nào rảnh em gặp bác cái, bác nhận ra em ngay.
Cụ chủ thread ơi, em DỰ cha này là một trong 4xxx đã bắt cụ đấy. Nghi lắm... :))
Em cũng đặt gạch hóng vụ này đây

bảo châu

Xe điện
Em vote cụ và hóng tin vui từ cụ.

Hoàng Nam Hưng

Xe tăng
Khó hiểu thật,cụ xi nhan và dây an toàn đầy đủ chứ.ngứa mắt với xxx

hanh_bk

Xe tải
Website
bkns.vn
Lạy cụ. Em với bác Thịnh là chỗ quen cũ lâu ngày không gặp thôi. Vô tình gặp nhau trên này và nhận ra nhau.
Cụ chủ thread ơi, em DỰ cha này là một trong 4xxx đã bắt cụ đấy. Nghi lắm... :))
Em cũng đặt gạch hóng vụ này đây

LongX

[Tịch thu bằng lái]
Vừa bị công an Huyện Mê Linh tóm
Nó giữ bằng của e và ko cho e ghi ý kiến người vi phạm vào biên bản xong nó lên xe chuồn mất
Các cụ cho e ý kiến nên xử vụ này thế nào ạ. Xử nặng hay xử nhẹ ạ

Xxx đi 4 chú. 1 chú chặn e lại e xi nhan đàng hoàng vào lề, thấy chưa đủ 25cm e chỉnh lại cho chuẩn rồi kéo kính xuống hỏi "Đỗ thế này dc chưa?"
Xxx trả lời, dc rồi đề nghị a cho ktra giấy tờ.
E hỏi lỗi gì thì 1 xxx khác nhảy vào nói "Chúng tôi dc quyền ktra hành chính" e thấy vậy nghĩ bt vì mình đi đúng éo sai gì cả, xuống xe đàng hoàng va nói "ok, nếu các a ktra hành chính thì ok"
Đưa giấy tờ cho nó xong nó bắt lỗi e ko xi nhan sau đó nó cãi là nó ko bảo là ktra hành chính e
Đoạn đầu e ko ghi âm nhưng về sau e ghi âm dc cả phần xxx dọa phạt 700k và hỏi e có đồng ý "xử lý nhẹ nhàng 400k"
E ko đồng ý vì mình có sai éo đâu mà phạt. Sau đó e quay phim lại toàn bộ
Xxx lập biên bản bắt e ký, e đòi ghi ý kiến thì nó cất bb đi ko cho e ký nữa, sau đó nó lên ô tô biển 31A đi mất
E đuổi theo chặn lại yêu cầu cho ý bb và ghi ý kiến người vi phạm, e đứng chặn xe đôi co 20p nó cứ đánh xe đi
Hôm nay mà có ai quay phim cho e thì e phải làm quả "Công dân đu cần gạt nước chặn xe công an" rồi ạ
Cuối cùng nó cầm bb ko có chữ ký của e và bằng lái của e té mất
E có gọi rất đông người dân ra làm chứng rồi ạ

Update 8h Ngày 07/05
Đầu tiên em up clip quá trình em đi đứng đến lúc bị bắt để các cụ thấy ạ. Em đi rất từ tốn, sau đoạn e bị bắt mới có biển đô thị và hạn chế tốc độ 40km nghĩa là đoạn này em vẫn dc phép đi 50 nhưng em toàn đi tầm 30km/h thôi ạ, mà luôn đi đúng phần đường của mình, ko phóng nhanh vượt ẩu, không uống rượu bia, rẻ phải e có xinhan nhưng cái cam hành trình nó treo lên tít chỗ gương, ko quay dc bảng đồng hồ xe e. Có lẽ sau vụ này e độ thêm 2 cái đèn xinhan lên nóc ca pô các cụ nhỉ.
E up từ từ, các cụ cứ từ từ hóng nhé, mấy đoạn ghi âm các chú ấy "linh động" lỗi 400k thì e ko úp nhá.
[video=youtube;SFbc-IfLaKs]http://www.youtube.com/watch?v=SFbc-IfLaKs[/video]
Bác đừng đưa giấy tờ nếu không rõ xxx định bắt lỗi gì. Đưa giấy tờ cho xxx rồi thì kiểu gì cũng phải mất $$$ mới lấy lại đc.

Em cũng một lần bị xxx gọi vào. Một chú khác ra đòi kiểm tra giấy tờ, em không đưa. Em hỏi lỗi gì thì xxx nói là kiểm tra hành chính. Em hỏi lại là "Cho xem quyết định kiểm tra hành chính", chú ấy ko trả lời đành gọi chú kia hỏi xem lỗi gì? Chú ấy nói là xe anh đi sai làn. Em bật lại ngay là đường này đâu có phân làn. Thế là xxx lảng sang chuyện nhà anh ở đây à, sao đi làm muộn thế.. bla bla... Sao một hồi thì cho em đi. Em cũng vội đi làm nên cũng chào các chú đi, ko thèm nói gì thêm.

Quả đó mà đưa giấy tờ chắc ít cũng phải mất đôi ba trăm.

Thich_Thit_Mo

Xe hơi
Chú xxx trẻ đứng bên phải còn đang chim cò với e đi xe đỏ biển 88.
Bố khỉ, gái xinh chắc xin đc, thấy phóng vù phát đi :-w

airblade.2k11

Xe tải
Xem xong mấy cái video của cụ mà em bức xúc quá ợh. Cụ làm ra ngô ra khoai vụ này rồi report lên đây cho mọi ng biết tin mừng. Chúc cụ quyết thắng

Vanquish

Xe buýt
Cụ quay phim và ghi âm được cái đoạn nó đòi 400k thì lo gì, cụ làm cái đơn kèm bằng chứng lên CA Vĩnh Phúc đi . Vụ này hay đây :D

tranngochai1979

Xe tải
Xin lỗi các cụ, em hỏi ngu tí. Có khi nào chúng nó bắt cụ về lỗi không đảm bảo khoảng cách an toàn theo thông tư Số: 13/2009/TT-BGTVT ngày 17/07/2009 (theo tốc độ em quan sát được trên CAM của cụ) là 30m không ạ ???

New_Carens

Xe điện
Vừa bị công an Huyện Mê Linh tóm
Nó giữ bằng của e và ko cho e ghi ý kiến người vi phạm vào biên bản xong nó lên xe chuồn mất
Các cụ cho e ý kiến nên xử vụ này thế nào ạ. Xử nặng hay xử nhẹ ạ

Xxx đi 4 chú. 1 chú chặn e lại e xi nhan đàng hoàng vào lề, thấy chưa đủ 25cm e chỉnh lại cho chuẩn rồi kéo kính xuống hỏi "Đỗ thế này dc chưa?"
Xxx trả lời, dc rồi đề nghị a cho ktra giấy tờ.
E hỏi lỗi gì thì 1 xxx khác nhảy vào nói "Chúng tôi dc quyền ktra hành chính" e thấy vậy nghĩ bt vì mình đi đúng éo sai gì cả, xuống xe đàng hoàng va nói "ok, nếu các a ktra hành chính thì ok"
Đưa giấy tờ cho nó xong nó bắt lỗi e ko xi nhan sau đó nó cãi là nó ko bảo là ktra hành chính e
Đoạn đầu e ko ghi âm nhưng về sau e ghi âm dc cả phần xxx dọa phạt 700k và hỏi e có đồng ý "xử lý nhẹ nhàng 400k"
E ko đồng ý vì mình có sai éo đâu mà phạt. Sau đó e quay phim lại toàn bộ
Xxx lập biên bản bắt e ký, e đòi ghi ý kiến thì nó cất bb đi ko cho e ký nữa, sau đó nó lên ô tô biển 31A đi mất
E đuổi theo chặn lại yêu cầu cho ý bb và ghi ý kiến người vi phạm, e đứng chặn xe đôi co 20p nó cứ đánh xe đi
Hôm nay mà có ai quay phim cho e thì e phải làm quả "Công dân đu cần gạt nước chặn xe công an" rồi ạ
Cuối cùng nó cầm bb ko có chữ ký của e và bằng lái của e té mất
E có gọi rất đông người dân ra làm chứng rồi ạ

Update 8h Ngày 07/05
Đầu tiên em up clip quá trình em đi đứng đến lúc bị bắt để các cụ thấy ạ. Em đi rất từ tốn, sau đoạn e bị bắt mới có biển đô thị và hạn chế tốc độ 40km nghĩa là đoạn này em vẫn dc phép đi 50 nhưng em toàn đi tầm 30km/h thôi ạ, mà luôn đi đúng phần đường của mình, ko phóng nhanh vượt ẩu, không uống rượu bia, rẻ phải e có xinhan nhưng cái cam hành trình nó treo lên tít chỗ gương, ko quay dc bảng đồng hồ xe e. Có lẽ sau vụ này e độ thêm 2 cái đèn xinhan lên nóc ca pô các cụ nhỉ.
E up từ từ, các cụ cứ từ từ hóng nhé, mấy đoạn ghi âm các chú ấy "linh động" lỗi 400k thì e ko úp nhá.
[video=youtube;SFbc-IfLaKs]http://www.youtube.com/watch?v=SFbc-IfLaKs[/video]
Nếu nó bảo kiểm tra hành chính thì phải bảo nó cho xem lệnh chứ!

bum

Xe buýt
Thế nào xxx cũng dở cái món: " Lái xe không chịu ký vào biên bản và lên xe bỏ đi" và áp thêm cho cụ cái tội " chống đối" cho mà xem.

tahnhbill84

Xe hơi
Đúng là bọn này không khác bọn cướp, thú thực em cũng có mấy thằng bạn làm CSGT, mẹ chúng nó, nghe chúng nó noic huyện như muốn làm bố người ta, các cụ nào giứp được thì giúp người ta đi ạ! mẹ xxx giờ toàn chos cả lũ.

Harley Davidson

Xe tải
thì bọn này nó đc hoc hành đàng hoàng nên ló mới đc làm bố người ta mà cụ.
Sao e ghét cay ghét đắng bọn này (ko biết có vơ đũa cả lắm) ko nhưng đi đg cứ nhìn thấy tụi ló nà chỉ muốn phang cho 1 gậy vào đầu.

vutamhoan

Xe tăng
Riêng cháu mà chưa ký BB mà nó cứ bỏ đi, cháu chỉ thẳng mặt bảo "mày dám đi tao đuổi theo đâm vào mày và hô cướp luôn" xem nó có dám đi không?

Quạt

Xe điện
Nó lừa e là nó kiểm tra hành chính, e đưa giấy tờ xong nó bảo bắt lỗi ko xinhan
Cụ mà đưa giấy tờ là toi với chúng nó rồi. Muốn kiểm tra hành chính hả giấy phép kiểm tra đâu ???? Cho xin tên, tuổi, số hiệu sỹ quan, quân hàm và cam đoan trả lại giấy tờ sau khi cho xem rồi ký vào đấy em cho cầm luôn còn không em chỉ cho xem thôi nhá :)). Chính em hôm nay cãi nhau um củ tỏi chỗ hàm cá mập về vụ kiểm tra hành chính. Éo chú nào dám ký nên lát sau để cho em đi :))

Bọn này láo quá, gặp phải em là em *** đưa giấy tờ nếu nó ko nói cụ thể lỗi gì. Còn nếu kiểm tra hành chính phải thông báo rõ lý do kèm theo chỉ thị kiểm tra của cấp có thẩm quyền đàng hoàng. Còn bắt bố láo thì tốt nhất bác gửi toàn bộ nội dung clip + ghi âm cho nhà chức trách và giới báo chí để vạch trần thói hợm hĩnh và láo toét của bọn này.