[Thảo luận] Lại bay - Hào Nam 8:30 sáng nay

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73

Schumacher

Xe buýt
Em nghĩ là đây là hậu quả của hiện tượng "Kẹt ga" (hay Giắt ga). Cái khó của hiện tượng này là ai đã trải qua rồi thì mới cảm nhận được, tuy nhiên lại rất khó chia xẻ với người khác. Em cũng có thớt nói về vấn đề này, các cụ có thể tham khảo.

Một hiện tượng nguy hiểm

Chúc các cụ lái xe an toàn.

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
cái hiện tượng như cụ mô tả em chưa bị bao giờ. Chỉ có 2 lần em đạp nhầm chân ga thì có, may chưa làm sao:redface:

Em nghĩ là đây là hậu quả của hiện tượng "Kẹt ga" (hay Giắt ga). Cái khó của hiện tượng này là ai đã trải qua rồi thì mới cảm nhận được, tuy nhiên lại rất khó chia xẻ với người khác. Em cũng có thớt nói về vấn đề này, các cụ có thể tham khảo.

Một hiện tượng nguy hiểm

chakuchak

Xe buýt
Website
www.annstore.vn
Nhanh quá, đã có ảnh và lên báo.
Xe này là lao từ trong nhà ra thẳng bên kia đường luôn các cụ ạ. Gần như sáng nào em cũng đi qua đây 2 lần và đến 80% thì gặp xe từ trong nhà đó đi ra. Em nhớ không nhầm thì mỗi hôm một xe (hầu hết là cam hoặc ỉn) chứ không phải pre như hôm nay.

attk

Xe tải
:ohmy: Lúc sáng chưa có ảnh em tưởng là sếp của em lái chứ:69: hóa ra không phải các bác ạ:102: Mừng hụt :)) :))
Lúc nhìn ảnh em cũng tưởng là xe của em bị, chạy ra cửa sổ nhìn xuống sân thấy xe mình vẫn đỗ ngay ngắn trong sân, thở phào :)

khottabit

Xe container
Kẹt chân ga. :77:
Bay qua đường mà ko ai bị sao là bác tài phúc lớn rồi

vctv

Xe buýt
Đúng là Premency ạ
Vâng, cái vụ em nhớ chắc là vụ khác, từ năm 2003, cũng lâu rồi :

http://vietbao.vn/Xa-hoi/Oto-bay-tren-duong-Giang-Vo/10835443/157/

Chiều tối qua, chiếc Toyota Camry do ông Nguyễn Khả Minh điều khiển, lao ra từ trụ sở Công ty Tân Minh, theo hướng Giảng Võ - Cát Linh (Hà Nội) với tốc độ chóng mặt. Xe "bay" qua dải phân cách rộng hơn 3 m sang làn đường phía bên kia và đâm tiếp 5 xe máy, rồi lao vào cửa hàng cắt tóc.

Toàn bộ mặt phía trước cửa tiệm cắt tóc bị san ủi. Vụ tai nạn "liên hoàn" không gây thiệt hại về người. Chiếc Toyota Camry 3.0 của ông Minh bị giập phần đầu, gập cầu, nổ lốp trước. 5 chiếc xe máy bị hư hỏng nặng.

Theo ông Nguyễn Khả Minh, nguyên nhân tai nạn là do đã ấn nhầm chân phanh vào chân ga, làm chiếc xe rồ lên vọt mạnh ra phía trước. Ông không làm chủ được tốc độ.

Rất nhiều người đã chứng kiến cảnh ôtô "bay".
Chị Nguyễn Thanh Tú, một trong 5 chủ xe máy, kể lại: "Tôi vừa đỗ bên đường để ghé vào tiệm thu băng thì nghe thấy một tiếng ầm, quay ra thấy chiếc máy của mình nằm chỏng chơ, đầu và thân xe bị gẫy và vỡ".

Ông Nguyễn Khả Minh là Giám đốc Công ty TNHH Tân Minh, trụ sở tại 102K1 Giảng Võ. Công an đang điều tra làm rõ vụ tai nạn.

X.H.

Việt Báo (Theo_VnExpress.net

tdhien

Xe buýt
Phúc pác này vẫn còn to lắm, đường Vũ Thạnh tầm 8h30 là đông lắm ạ, thế mà ko ai bị sao thì quả là tài thật đấy :77:. Hóa ra trên này có nhiều pác nhà ở Hào Nam thế ko biết, có khi hôm nào (b) ở Gà Mạnh Hoạch đi các pác nhỉ (l)

hoangduy

Xe đạp
Website
www.datnungcuaha.com
Lúc nãy 8:30 ở Vũ Thạnh (Hào Nam) có bác pre bay từ trong nhà sang bên kia đường, tổng thiệt hại là pre đầu gác lên tường giữa 2 nhà bán băng đĩa tầng 1 tập thể Hào Nam, đuôi thì vẫn gác lên vỉa hè chỗ mấy bà bán hàng dưới biển "CẤM HỌP CHỢ", dưới gầm có 2 hay 3 xe máy làm đệm.

Tài tình là chợ đông thế mà chả thấy ai sứt tí da nào. Tiếc là em ngại tắc đường nên không dừng lại làm vài kiểu. Có bác OF đi morning mầu đỏ đỗ lại trước em một tẹo, néu có ảnh thì úp lên nhé.
===========================================================
Pố con nhà này giống nhau thế!///:6:

SENTA

Xe tải
Nghe phỏng vấn bà con thì anh này đi sang đường cũng chậm thôi ạ, và hạ cánh cũng có vẻ nhẹ nhàng. Nhìn ảnh thì có lẽ đúng thế thật

darkknightvn

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Phúc pác này vẫn còn to lắm, đường Vũ Thạnh tầm 8h30 là đông lắm ạ, thế mà ko ai bị sao thì quả là tài thật đấy :77:. Hóa ra trên này có nhiều pác nhà ở Hào Nam thế ko biết, có khi hôm nào (b) ở Gà Mạnh Hoạch đi các pác nhỉ (l)
Ơ cái vụ này hấp dẫn đấy nhỉ, em ủng hộ.
Nhà em ko ở đấy nhưng em làm ở chỗ tòa nhà HITTC, ngày nào cũng cắm cọc ở đấy cả.

Hôm nọ xuống trà đá ngồi chém gió với bà hàng nước ở đấy túm váy lại thì ở cái chỗ Hào Nam đấy có vẻ đình nó thiêng nên liên tục có oto bay.
1. Đợt vài năm trước thì 1 con camry bay qua đường Giảng Võ
2. Cách đây vài tháng thì có 1 bác Captiva bị bay qua con lươn
3. Đến quả premacy này nữa
4. và còn 1 quả con jupiter của 1 chú SV lao xuống cống nữa

(b)

min18vn

Xe điện
em hay đi làm qua đường đấy, bác nói thí thì em tránh ko đi qua đấy mới được:^)

zhao

Xe tải

Một hiện tượng nguy hiểm

Tóm lại là do "kẹt ga" "giắt ga" gì đó hay nhấn nhầm chấn ga và phanh ạ ?

Mazda 3 2009

Xe hơi
Em hôm đấy cũng đi qua đó, bác này phi kiểu gì mà kinh vãi thấy mấy cái xe máy dưới gầm may mà ko thiệt hại về người

Chỉnh sửa cuối:

datinh

Xe container
Ơ cái vụ này hấp dẫn đấy nhỉ, em ủng hộ.
Nhà em ko ở đấy nhưng em làm ở chỗ tòa nhà HITTC, ngày nào cũng cắm cọc ở đấy cả.

Hôm nọ xuống trà đá ngồi chém gió với bà hàng nước ở đấy túm váy lại thì ở cái chỗ Hào Nam đấy có vẻ đình nó thiêng nên liên tục có oto bay.
1. Đợt vài năm trước thì 1 con camry bay qua đường Giảng Võ
2. Cách đây vài tháng thì có 1 bác Captiva bị bay qua con lươn
3. Đến quả premacy này nữa
4. và còn 1 quả con jupiter của 1 chú SV lao xuống cống nữa

(b)
Sợ thật nhể :77: