[Thảo luận] Lại ăn vạ - ngã tư Giảng Võ Cát Linh, Lexus LX570 30P12**, 17h30 16/12/2009

vkdcom

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ thớt quả là người tốt bụng, tinh thần OF.

Kể ra lần sau gặp tình huống như này, em nghĩ nên làm như sau:
1. Nói nhỏ với riêng chủ xe bị hại: "Bọn kia là bọn lưu manh chuyên ăn vạ đấy".
2. Rồi hô to: tất cả xuất trình giấy tờ, công an đây, giữ nguyên hiện trường chờ tôi giải quyết.
3. Xong roài chạy sang công an phường gọi đàn em sang xử lý (hoặc gọi cho đội OF) .

Em cam kết là lúc cụ quay lại hiện trường thì bọn ăn vạ thì đã chạy mất dép, còn chủ xe thì tất nhiên không đưa tiền cho bọn nó, đồng thời cụ cũng không phải oánh nhau với bọn nghiện, mệt người.
Cụ nào gặp phải bọn này thì thử thực hành phương án của cụ gà này xem :41:

asus527

Xe hơi
Hic càng ngày càng nhiều vụ này nhỉ..e đang khấn để bọn nó ăn vạ em đây...hôn trc mất đôi gương - giờ tự nhiên e thèm cảm giác "phi cái đế giầy vào ***- câu này là của PE PHUONG e mượn dùng tạm" mấy thằng mất giậy này. :mad::mad:
avatar của cụ em nhớ không nhầm thì có từ seagame 23 đúng không nhỉ

Kamaz106

Xe tải
Một mảnh đất nho nhỏ có cái biệt thự to to
Sao các bác cứ nghĩ là ai có LX lại nhiều tiền và không muốn va chạm thế nhỉ? Hôm đó, em là người lại con LX 570 đây mà. Có mất đồng nào đâu ạ, đôi co một hồi có chú trật tự phường đi ra, em mời bác ấy hút 1 điều Vina rồi bảo là: anh giải quyết hộ tôi đi, chứ để tôi gọi anh em ra thì lại mất công các anh giải quyết trật tự. Mấy thằng ăn vạ nghe thấy thế liền lảng đi và em lên xe đi thẳng ạ.
Hóa ra cụ LX 570 là người OF các cụ ạ. Cụ giải quyết quá chuẩn rùi.

4X4=16

Xe điện
Ơ, em xài cái điện thoại dư lày: http://www.cellular.co.za/phones/nokia/2001/nokia_6310.jpg thì bấm vào đâu để chụp ảnh ợ? :102:

Có bác trên kia bảo em không đi gọi CA vì chậm lắm, thế em biết làm thế nào? Tự nhiên nhảy vào oánh nhau á? Cách lực lượng bảo vệ pháp luật có 50 mét mà còn không nhờ sự trợ giúp thì tiền thuế em đóng để làm gì?

E định bụng sẽ gọi vài chú ra rồi quay lại chỗ ấy hỗ trợ bác kia nhưng ra cổng đồn được 5m thì đã thấy xong rồi, chú CA còn cười an ủi em mà.

Cơ bản là bác kia có vẻ không muốn giải quyết theo cái cách của em.
em cứ tưỡng cái đt này full option thì có cả camere chứ nhẩy

tracker

Xe máy
Nói chung bác chủ thớt làm không đến nơi đến trốn. Đáng lẽ ra bác phải nói với chủ xe câu giờ để đi báo CA, đằng này bác lại chạy đi ngay. Chưa đọc hết bài của bác em đã biết ngay là hỏng việc rồi.
Dù sao cũng hoan nghênh tinh thần của cụ!

mr_limo

Xe buýt
Trời, bác đã nhận ra cái thằng hôm trước rồi thì cứ nhảy vào mà chưởi cho chúng nó chết đi chứ.

ferrari 599 GTB

Xe tăng
hjx hjx, dân VN đấy, chán nhỉ ... có ô tô đi cũng khổ nữa hjx hjx ... :102::102: :'(:'((c) ......

Pigwalk

Xe container
Cụ cứ dọa đại khái thế này
Xong cụ bảo thằng ăn vạ là tao đang thích đánh nhau - mày có hứng không
Nhỡ nó nói có hứng thì sao hả cụ - 2,3 đứa tụi nó nói rất hứng thì tèo ah cụ. Cách này ko ổn.

GvD.SCVN

Xe hơi
Xác định là ăn vạ là em téng luôn ko nói nhiều.

I like cars

Xe đạp
Bạn em mới bị quả như này trên phố Tôn Đức Thắng :69: nhưng ko may cho mấy thằng mất dạy đó là thằng này làm xxx nên nó lôi ngay về đồn (b)
Thời này rồi mà vẫn còn nạn đó em đến :77::77::77:

baby_driver

Xe tải
tình hình là hnay ở bờ hồ em thấy 1 vụ ăn vạ xe máy
nạn nhân là 1 cô bé khá xinh xắn
địa điểm ngay dưới chân hàm cá mập
thời gian là tầm phút 60 trận vn-malai

nhưng khổ anh kia là đúng lúc có mấy anh vtv đi qua
với lại cô bé cũng gọi điện cho người thân và " chiều đến cùng ":))

Matizcoi

Xe cút kít
khi nào em có lếch xù cưỡi, em cũng như bác ý, sợ chết lắm ạ :D

gethigh

Xe đạp
Hóa ra cụ LX 570 là người OF các cụ ạ. Cụ giải quyết quá chuẩn rùi.
Sao các bác cứ nghĩ là ai có LX lại nhiều tiền và không muốn va chạm thế nhỉ? Hôm đó, em là người lại con LX 570 đây mà. Có mất đồng nào đâu ạ, đôi co một hồi có chú trật tự phường đi ra, em mời bác ấy hút 1 điều Vina rồi bảo là: anh giải quyết hộ tôi đi, chứ để tôi gọi anh em ra thì lại mất công các anh giải quyết trật tự. Mấy thằng ăn vạ nghe thấy thế liền lảng đi và em lên xe đi thẳng ạ.
ông em tuổi Tí cuối đàn mà cũng lái xe đấy a, em nổ không phải chỗ roài.:'(

Qua Cơn Mê

Xe tải
Chiều tối nay em đi làm về qua ngã tư GV - CL thấy có đám đông đông, một bác lịch sự đang dìu 1 thằng rách rách bẩn bẩn về phía Lexus đen, em lượn lên vỉa hè (2B mà;)) thì nhận ra 1 thằng đồng bọn của thằng đang đau tưởng chết kia chính là thằng có tướng nghẹo mà mấy hôm trước 1 đồng chí CA phường Thành Công vừa chửi và đe dọa gì đó. Thôi đúng là bổn cũ soạn lại của bọn chúng rồi, em liền ghé vào thì thấy thằng ôm chân không chịu lên Lexus mà cứ kêu lên giờ là nôn ngay, hai thằng bên cạnh với một con mụ thì cứ nói với bác lái xe kia là thôi đưa mấy trăm cho nó xong đi, em chỉ hỏi bác lái xe 1 câu là sao đấy, bác í bẩu là đang đi ông này tự dí chân vào, em liền té đi luôn.
Các bác nghĩ em té đi đâu?
Em nghĩ ra đồn công an phường Cát Linh ngay chỗ ngã tư và phóng đến (chỉ cách khoảng 50m), không thấy ông nào trực ban, phi vào tận phòng trong thì ra có 2 cậu lính trẻ đang xem TV, em liền trình bày ngắn gọn là đang có vụ ngoài kia, đề nghị anh ra giúp đỡ. Cậu lính trẻ nghe xong cứ ngơ ngác làm em lại phải giải thích lại và còn nói là ông không xem In-tơ-lét à? Việc này đang nóng mà không biết à? :102:
Lúc đồng chí CA trẻ hiểu ra, tụt chân xuống khỏi ghế và đi theo em ra đến cửa thì vừa hay thấy bác Lexus đi vèo qua mặt về hướng Tôn Đức Thắng một mình, em mới bảo là xong *** nó rồi thì chú lính trẻ cười nói với em là tự giải quyết rồi thì thôi. Chú lại quay vào đồn, còn em thì nhảy lên xe phi về mà tẽn tò quá.
Chắc là bác kia xì tiền cho bọn chó đấy rồi. Thế này bảo sao chúng nó có đất sống. Bao giờ đến lượt mình đây? :102:
Cách đồn CA có 50m mà chúng nó còn diễn thì các bác tính hộ em xem là mấy ngày nữa đến lượt anh em OF nhà ta?
Ta muốn lương thiện nhưng ai cho ta lương thiện, hỡi Bá Kiến???
:'(:'(:'(
Ngay gần đồn CA mà chúng nó còn dám ăn vạ , biết bao giờ mới dẹp được cái nạn này ???

hungdqk

Xe tăng
Website
www.duchungvn.com
bac lx 570 kia ko tham ra OF mình là cái chắc rùi thì mới thế chứ

PhúcStyle

Xe buýt
Website
www.facebook.com
ông đi lexus này chắc cũng phải cập nhật internet thường xuyên chứ nhỉ? sao lại thế đc....:77: