[Funland] Lại 1 thằng đã ngu lại còn tỏ ra nguy hiểm

Trạng thái
Thớt đang đóng

xe365vn

Xe container
đúng là.. thợ điên :D
lên số 7 mà còn hổ báo ;))

Nine

Xe điện
Cái vấn đề của cụ nằm ở chỗ cụ gặp xxx GT hay 141 :D

Trường hợp cụ kia là gặp 141 liên ngành, tức là xxx GT làm hành chính, còn xxx hành xử thì soi. Thế nên nếu thấy khả nghi hay thái độ với cán bộ thì cho vào tầm ngắm luôn ạ.
Rõ ràng là như vậy. Câu hỏi của em là như thế có đúng LUẬT không thôi.
P/s: Phải công nhận là đống chí Chung bản lĩnh chứ em thì lái mịe nó ra quần mất :))

Sua tuoi

Xe máy
CỤ nào pót cho em xem thẻ cảnh sát hình sự thật lên cho cả nhà ngó cái,

khanht

Xe điện
Em có ông bạn làm cộng tác viên của 1 báo và cũng được cấp thẻ, đồng chí này mới tậu được quả xe máy phân khối lớn chở người yêu đi chơi. Bị xxx 141 vịn vào kiểm tra không có giấy tờ bằng lái gì có mỗi thẻ nhà báo, xxx bèn gọi thẳng về trung tâm check xem có đúng hay không, thấy đúng tên tuổi thả cho đi cũng ko làm phiền hà gì. Dọa xxx mà không có chất thật thì chỉ có ăn đòn, xong lại đòi gặp anh Công lý nữa thì càng khó.
Thế này mới gọi là XH loạn, phóng viên thì sống trên pháp luật hả các cụ ?

NghiaRex

Xe điện
Rõ ràng là như vậy. Câu hỏi của em là như thế có đúng LUẬT không thôi.
P/s: Phải công nhận là đống chí Chung bản lĩnh chứ em thì lái mịe nó ra quần mất :))
Cụ đọc lại đoạn trên em nói về "nghiệp vụ điều tra" ý, sẽ hiểu đúng luật hay không :)

P/S: phải iem thì cũng vái cả lái ra ý chứ ;))

blackjack75

Xe buýt
Tối qua ngã tư Núi Trúc Kim Mã đông kín tưởng có tai nạn hóa ra đội xxx 141 chốt ở đó. Lúc đầu nhìn thấy mấy đ/c xxx hình sự mặc áo dân sự cầm đèn pin phi ra giữa đường vẫy vẫy tưởng là nhân viên nhà hàng vẫy khách hóa ra không phải. Xe máy oto vi phạm bị tóm để đầy vỉa hè ngã tư, ngân sách đợt này chắc cũng thu được khá khá.

milicaanj

Xe buýt
Tưởng nhớ
Em thấy cái thẻ này giống cái thẻ mà chú xe ôm đầu ngõ nhà em có, chú xe ôm này cũng là phóng viên của VOV, thỉnh thoảng buổi chiều vẫn nghe thấy tên chú này trên VOV 91 báo cáo về tình hình khu Cầu Giấy.

Nhân tiện, em cũng tìm thấy một chú khác cũng trưng thể VOV 91MHz này

Thẻ nó cũng giống thẻ đấy chứ nhỉ

Nine

Xe điện
Còn ở đây các cụ thắc mắc có nhiều câu xxx không trả lời được thì cháu mạn phép giải thích thế này ạ :)

- Đồng chí này bị tạm giữ đầu tiên là vì thái độ, sau đó là vì việc trưng cái thẻ ra. Tuy nhiên trong quá trình xác minh thì chưa cấu thành hành vi nên xxx phải dùng nghiệp vụ, đó là "câu giờ" để "giữ chân" đồng chí đó lại.

- Sau khi xxx có sự xác minh chính xác (trong video là đoạn 1 đồng chí ở ngoài thì thầm với đồng chí hỏi cung), thì bắt đầu đến biện pháp "tâm lý". Tức là hỏi lại những gì cụ kia khẳng định, sau đó "bắt lỗi" từng từ & từng đoạn một để đối tượng "bí" thì phải thừa nhận.

Cháu dự thôi ạ, choén gió 1 tí cho fun ;))
Em đọc lại rồi. Đoạn màu đỏ cháu dự là sai luật

beefburger

Xe tăng
Một cuộc PV quá hay, xxx thì hỏi ấp a ấp úng như ngậm hột thị, còn người bị hỏi nói quá hay

Nine

Xe điện
Em thấy cái thẻ này giống cái thẻ mà chú xe ôm đầu ngõ nhà em có, chú xe ôm này cũng là phóng viên của VOV, thỉnh thoảng buổi chiều vẫn nghe thấy tên chú này trên VOV 91 báo cáo về tình hình khu Cầu Giấy.

Nhân tiện, em cũng tìm thấy một chú khác cũng trưng thể VOV 91MHz này

Thẻ nó cũng giống thẻ đấy chứ nhỉ
Oh vậy thì cái thẻ đó khả năng vẫn là thẻ thật như em dự lúc đâu

Autoworld

Xe hơi
về nguyên tắc công an có quyền giữ người trong 48 giờ. Lí do giữ thì rất nhiều. riêng chú này, cái việc phải xác minh nhân thân là chú này đủ ngồi đó rồi. Chưa kể nếu ngứa mắt bảo thằng này giống tội phạm truy nã phai đi xác minh địa phuong thì chú này ngồi đấy chơi cho vui. Nói chung, công an không làm gì sai luật. Còn ai di đường ko mang giấy tờ tuy thân, cảnh sát giông thì ko sao chứ 141 có quyền yêu cầu về trụ sở, gọi người nhà mang giấy tờ đến. E ở bên nước ngoài đi đâu ko mang giấy tờ là phiền lắm, nó cho về ngồi trại 12 tiếng luôn.

Rickyman

Xe điện
Thằng này thái độ thái quá, tỏ ra rất nguy hiểm, nhưng em lại thấy nó tương đối hiểu luật và phát biểu đúng đến 90%. (tiếc là nó mang cái thẻ phóng viên để mang họa vào thân). Em té

Chỉnh sửa cuối:

Sua tuoi

Xe máy
có cụ nào pót thẻ CSHS lên để anh em xem, nhỡ ra đường bị thẻ rởm còn tránh được

Nine

Xe điện
về nguyên tắc công an có quyền giữ người trong 48 giờ. Lí do giữ thì rất nhiều. riêng chú này, cái việc phải xác minh nhân thân là chú này đủ ngồi đó rồi. Chưa kể nếu ngứa mắt bảo thằng này giống tội phạm truy nã phai đi xác minh địa phuong thì chú này ngồi đấy chơi cho vui. Nói chung, công an không làm gì sai luật. Còn ai di đường ko mang giấy tờ tuy thân, cảnh sát giông thì ko sao chứ 141 có quyền yêu cầu về trụ sở, gọi người nhà mang giấy tờ đến. E ở bên nước ngoài đi đâu ko mang giấy tờ là phiền lắm, nó cho về ngồi trại 12 tiếng luôn.
Em thấy cụ nói có lý. Chứng tỏ nghiệp vụ xxx kém quá nhỉ.

Zippo.B07

Xe tải
nghiệp vụ điều tra của xxx quá kém, để cái thằng dở người nó xoắn cho không trả lời được
Cụ cứ đùa :D; việc cụ kia hỏi cứ hỏi , hổ báo cứ hổ báo, xxx nó cứ nhẩn nha nc thế đấy, ko bị xử lý hình sự thì cho về, còn nếu đủ cấu thành hành vi phạm tôi thì xử.

Trạng thái
Thớt đang đóng