Lại 1 lãnh đạo phát biểu vô căn cứ!

haidangdo

Xe hơi
em cũng ứ bình tĩnh được nữa cụ ah :( càng nghĩ càng thấy sao mình khổ thế :( mà mình đã khổ thì các bác nông dân dùng thuốc giả kia còn khổ đến thế nào :( ....
ôi cái cuộc đời này ....

vietran

Xe ba gác
sắp tới mợ nào dùng toy (k phải tôyta nhé) và cụ nào dùng bcs đều bị phạt từ 1tr-3 tr vì tội dùng hàng giả
Chửa bao giờ thấy bọn quan nó ngu và lộng quyền như bây giờ

Hổ Con

Xe tăng
N.gu nhưng tỏ ra nguy hiểm vì anh vừa từ cục p.hân lên. Phải nói là cực kỳ ngu khi phát ngôn như thế. Sao chúng nó không tổ chức đi dẹp những nơi làm hàng dởm và phạt gấp đôi "trị giá" nhỉ( Luật như mứt- Phạt từ 1-3 triệu đồng, trong khi nhà em buôn lãi gần 500 triệu rồi, em nói thật mấy bác làm luật bỏ qua, các bác làm luật mà đưa ra các khái niệm con số cố định thì em thấy ngu qua cơ) toàn bắt nạt dân đen.

16N8-6798

Xe hơi
sắp tới mợ nào dùng toy (k phải tôyta nhé) và cụ nào dùng bcs đều bị phạt từ 1tr-3 tr vì tội dùng hàng giả
Chửa bao giờ thấy bọn quan nó ngu và lộng quyền như bây giờ
LĐ đã nói rồi: Đó là mức phạt bình thường và đương nhiên người ta phải chịu

PHC

Xe buýt
Khổ mấy cụ thương binh/những người không may do tai nạn/tàn tật bẩm sinh hỏng mắt mà lắp mắt giả cho khuôn mặt nhìn đỡ tàn phế sắp bị chúng nó đè ra phạt, không cho sử dụng mắt giả nữa rồi. :((
Khổ mấy đứa con nuôi sắp bị đuổi khỏi gia đình chúng vì Bố/Mẹ giả. :((
...................

x1_2548

Xe tải
Đây là một trong vô vàn trường hợp đặc trưng của xã hội ưu việt "Lấy dân làm gốc", em thấy hoàn toàn bình thường khi một xã hội phạt theo chuẩn nhưng chuẩn thế nào thì còn phải chỉnh nhiều.:D
Dân làm gốc thì gốc mới sinh ra thân, mà thân mới sinh ra lá, rồi đầm trồi nẩy lộc mà hưởng chứ cụ. Câu nói thâm thúy như thế mà cụ lại bình luận linh tinh ạ!
Cái gốc nó ăn vào bao nhiêu thì nuôi bọn ở trên bấy nhiêu mà!

Anhtaish

Xe tải
Lãnh đạo ngu thì dân ta khổ , Toàn ông tham mưu như dở hơi , em bức xúc quá

Ka_nhep

Xe tăng
bọn c.hó chúng nó đang hết ngân khố chăm thứ thuế đỏ đầu dân , hỏi thử chúng nó làm được gì 1 lũ tham quan vô lại , thối nát , phạt mua phân bón giả , phạt mũ giả . phạt xe ko chính chủ , đánh thuế gửi tiết kiệm . em vào đây đọc càng thấy chán cái xh thối nát này . ko ai khổ bằng người nông dân
Cđộ XHCN tốt đẹp luôn đi trước cđộ TB 1 bước,cđộ TB đang đứng trên bờ vực thẳm(em trích dẫn những câu thừờng đc nhồi nhét vào đầu).Đố các cụ biết cđộ tốt đẹp hiện đang ở đâu ?

coty

Xe tăng
không rõ các đồng chí có nghĩ khi phát biểu không nhỉ? sao người thực thi pháp luật mà lý luận lùn thía cơ chứ

M.E.V.N

Xe hơi
E đề xuất thêm :
- Để phòng tránh trộm cướp, nhà nhà phải lắp khóa đạt chuẩn. Nếu ai dùng khóa giả (không đạt chuẩn ý) thì sẽ bị phạt. Còn thằng bán khóa giả không phạt được nó vì nó bảo "e bán khóa đồ chơi cho trẻ con".
- Để đề phòng ngộ độc, nhà nhà phải mua rau quả đạt chuẩn, nếu ai mua phải rau quả không đạt chuẩn thì phạt.
- Để đề phòng xăng giả, ô tô phải mua xăng đạt chuẩn, ai mua phải xăng giả sẽ bị phạt.
- Để bảo vệ giống nòi, ông nào "yếu" không được lấy vợ (vì như thế nó phí đi trong khi đang thiếu), còn em gái nào lấy phải ông "yếu" sẽ bị phạt. Còn để biết ông nào "yếu" thì bằng mắt thường thấy ngay, ví dụ như đầu ít tóc chẳng hạn (xin lỗi các cụ ít tóc, em chỉ fun thôi nhá) :D
Chết cười với cụ mấ thôi. Nhưng cười xong ngẫm lại thấy đau vì mình đang sống ở cái thiên đường này.

kduc

Xe Cứu Trợ
Dùng đồ giả da ==> phạt.
Học giả ==> phạt.
Chân, tay, răng giả ==> phạt.
......==> phạt, phạt, phạt.
TSB chúng nó.

nhank14

Xe tải
http://vtc.vn/457-368682/ban-doc/xu-phat-mu-bao-hiem-dom-se-phat-hien-bang-truc-quan.htm

Trích 1 số ý kiến:
- Đó là mức phạt bình thường, đương nhiên người ta phải chịu. Thậm chí, nếu quy vào tội giả mạo thì còn phức tạp lắm. => iem chưa hiểu cái phức tạp này nó ntn
- Tức là với loại mũ giả mạo mũ bảo hiểm, chúng ta nhìn cũng có thể biết được ngay.Đợt này, chúng tôi dự định sẽ xử phạt tất cả các dạng mũ bảo hiểm giả thông qua những nhận biết về hình dáng, bằng kết cấu của chúng và bằng trực quan. => Không biết trực quan của mấy LĐVN là gì, là ntn nhỉ?
- Tất nhiên, nếu người ta buôn bán trên thị trường, việc xử phạt phải tuân theo quy trình hay những yêu cầu nhất định. Nhưng với những người tham gia giao thông, việc xử phạt sẽ không cần thêm bất kì quy định nào nữa. => Chỉ rõ sự yếu kém k thể xử phạt đc những người sản xuất, buôn bán hoặc là để kiếm thêm tí nữa.
- Tôi cho rằng, tới đây, bên Cục Quản lý thị trường sẽ vẫn tập trung vào việc dẹp những kẻ buôn bán tràn lan ở lòng đường, vỉa hè… trong khi các lực lượng khác sẽ tập trung xử lý người sử dụng loại mũ này. => Chính sách tận thu

Iem là iem biết đội mũ bảo hiểm dỏm là nguy hiểm tới tính mạng của người tham gia giao thông nhưng iem là iem bức xúc mấy cái: Không quản lý đc thì cấm và phạt mà lại cứ nhăm dân đen mà phạt mới bức xúc chứ....
Còn gì các cụ bình loạn và ném gạch hộ iem cái.... \m/
Không biết chỉ số IQ của MẤY ÔNG NÀY bằng bao nhiêu? Mà ko biết có ko nữa!

2 tai 8 banh

Xe container
bố vợ thằng bạn đứa cháu con bà dì cậu em vợ thằng bạn e chuyên dùng bao cao su giả thì có bị phạt không các cụ ???

hungkiemvn

Xe hơi
Tiếc là em không đủ tiền để xuất ngoại. Em chán lắm rồi các cụ ợ. 1 ngày 24h mà đến 16h giờ là lo bị phạt với nộp phí, thuế..... Thiếu mỗi thu phí ngủ là xong. Đúng là sống bằng Niềm Tin rồi.
Vẫn chưa thoát cụ nhé. 8 tiếng còn lại, cụ thử không ngủ ở nhà mà coi. gấu nhà cụ xử cụ thế nào?. Chưa hết, time đó cụ đi xxx với mấy em mắt xanh mỏ đỏ,trong nhà nghỉ, gặp đúng lúc xxx bắt quả tang, cụ tính sao? Vẫn phải nộp nhé,hehehe, chạy sao được [-X

touringhn

Xe tải
Cái thằng đội phó CSGT trên Thái Nguyên đeo biển giả thì chỉ chịu khiển trách thôi, dân đội mũ giả thì phạt.

TL_Vietnam

Xe lăn
Các kụ bình tĩnh - chúng ta không thể thắng những thằng ngu vì bọn chúng quá đông