[Funland] Lacoste sản xuất gì ở Viet nam

Hai Toan

Xe container
Đọc xong thớt này em đảm bảo 90% toàn ông chém gió.
Ông nào bảo không có hàng xuất dư,chơi cỡ nào em cũng OK.

CalvinKleinJeans

Xe tải
Ông chồng em 1 đợt mặc toàn lacoste, mà em giặt sấy nó bạc phếch. Sau đó chuyển sang Polo chất dày dặn đẹp hơn Lacoste. Sau nữa chuyển sang Burberry nhưng mặc sơmi là chính. Bây giờ em mua cho toàn đồ Tommy hilfiger vì trẻ trung. Trong các nhãn hàng kể trên, em thấy lacoste lởm nhất.

Em quan niệm quần áo mặc 1-2 mùa là đc rồi nên em toàn vứt máy giặt sấy luôn, ko giữ gìn gì cả. Thành ra quần áo cotton cũng mất form nhanh.
Đã xài Lacoste, CK, A/X và Tommy Hilfiger, hiện tại thấy Michael Kors là ưng nhất.

hauyenhd

Xe container
E thấy bảo vải nhẹ, siêu thoáng mát nên mua thử xem sao. Mí lại e thấy bảo chất cotton hay chảy nhão nên chắc chất này đỡ hơn bác nhỉ
Lacoste 2 năm gần đây e k thấy chảy nhão đâu mợ, riêng cái vải pima thì cẩn thận k giặt máy vì có cái nó co vào đó mợ. Áo dòng golf thì nhẹ vs thoáng rồi cơ bản kiểu dáng nó k hấp dẫn lắm, đấy là quan điểm cá nhân e thấy thế :)

L.C.D

Xe container
Hàng Lacoste mợ chịu khó giặt tay, khi giặt chịu khó cài cái khuy cổ vào thì mới bền. Một vấn đề nữa ít người để ý khi mua đó là chất áo và thuộc form nào, tiếp theo là mẫu mới hay hàng outlet. BBR thì nó cao hơn rồi k nói còn thằng Polo line phổ thông e thấy k ăn đc Lacoste.
Polo em thấy đắt bằng lacoste, nhưng chất dày dặn và màu bền hơn lacoste nhiều lần. Mà đồ lacoste nhà em mua ở bển, polo lại mua ở vincom đây mà chất lượng tốt hơn hẳn, cùng giặt giũ như nhau mà polo ko bị bạc và xấu nhanh như lacoste.
Về việc giặt giũ giữ gìn thì em phát biểu luôn với ông chồng là em ko giặt tay đc. 2 cái áo em cũng cho máy giặt. Nhưng em order nhiều đồ tommy về cho ông í, em có đòi tiền đâu, nên áo quần có bạc có cũ ông í ko kêu ca gì cả. Ông í cũng dễ tính cụ ạ, may thế chứ :P

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Nếu ko phải dân buôn thực sự như em thì ko hiểu đc đâu, VNXK mẹ gì; tem mác 3 hào 1 cái; cụ cần may gì đặt em cái đơn 1k hàng em làm cho
Có dấu hiệu sx hàng nhái hàng giả . Note lại tí lên phường trình báo :))

hauyenhd

Xe container
Polo em thấy đắt bằng lacoste, nhưng chất dày dặn và màu bền hơn lacoste nhiều lần. Mà đồ lacoste nhà em mua ở bển, polo lại mua ở vincom đây mà chất lượng tốt hơn hẳn, cùng giặt giũ như nhau mà polo ko bị bạc và xấu nhanh như lacoste.
Về việc giặt giũ giữ gìn thì em phát biểu luôn với ông chồng là em ko giặt tay đc. 2 cái áo em cũng cho máy giặt. Nhưng em order nhiều đồ tommy về cho ông í, em có đòi tiền đâu, nên áo quần có bạc có cũ ông í ko kêu ca gì cả. Ông í cũng dễ tính cụ ạ, may thế chứ :P
E mua mấy cái polo mặc đc đúng 1 lần, có cái k lần cái thì giặt xong co vào cái thì dão ra to tướng e phải thanh lý sau e cạch luôn. Mợ giặt máy thì cứ Tommy mà triển thôi, cực bền:)

L.C.D

Xe container
E mua mấy cái polo mặc đc đúng 1 lần, có cái k lần cái thì giặt xong co vào cái thì dão ra to tướng e phải thanh lý sau e cạch luôn. Mợ giặt máy thì cứ Tommy mà triển thôi, cực bền:)
Vâng tommy cũng giảm giá nhiều cụ nhỉ. Em toàn mua Tommy US khi nó sale 40-60%, tính cả phí ship các thứ vẫn rẻ hơn mua Tommy Việt Nam nhiều.

hauyenhd

Xe container
Vâng tommy cũng giảm giá nhiều cụ nhỉ. Em toàn mua Tommy US khi nó sale 40-60%, tính cả phí ship các thứ vẫn rẻ hơn mua Tommy Việt Nam nhiều.
Tommy e hay mua mấy shop xách tay trong SG thấy cũng rẻ chứ mua ở TTTM Việt Nam thì k kham nổi.

fadco

Xe container
Áo Polo Levis giá rẻ mà chất ngon, em toàn mua:)

Pumzen

Xe ba gác
Nhà cháu vừa cho thuê 1 CH chuyên bán đồ Lacoste, hàng Auth rẻ hơn các đại lý mấy lít. Ghét cái ô cháu ko dám đánh hàng size to, toàn chơi cỡ S.

quangsot

Xe lăn
Đọc xong thớt này em đảm bảo 90% toàn ông chém gió.
Ông nào bảo không có hàng xuất dư,chơi cỡ nào em cũng OK.
Xuất dư thì em không biết nhưng hàng may xuất khẩu thì em dám chắc 100%. Nhà em toàn đi mua đồ size to cho cỡ người trên 1m80 nên chắc là không có hàng gia công hay hàng fake. Mỗi cái là mầu và kiểu nhiều khi không ưng ý vì có gì mua nấy.

DurexXL

Xe lăn
Dư dư cái lồng

Em đél bao giờ tin mấy cái kiểu xuất dư với xkhau lỗi, đé.o đâu ra lắm thế

Bọn hãng nó đặt sản xuất tính toán như card hay sao mà dư?

Hai Toan

Xe container
Xuất dư thì em không biết nhưng hàng may xuất khẩu thì em dám chắc 100%. Nhà em toàn đi mua đồ size to cho cỡ người trên 1m80 nên chắc là không có hàng gia công hay hàng fake. Mỗi cái là mầu và kiểu nhiều khi không ưng ý vì có gì mua nấy.
Hợp đồng sx thì vải chính bao giờ cũng là 3%,Npl (Cúc,nhãn ,khóa vv)từ 1,5-2%.Khi sản xuất bao giờ nhà máy cũng căn cứ theo số lượng NPL để cắt đưa vào SX,mục đích để đảm bảo số lượng hàng xuất đúng và đủ SL,còn 1,5% dư thì trong đó có cả bao gồm hàng lỗi.Nếu mã ít thì SL này không đáng kể,nếu mã nhiều cả trăm ngàn sp(Những thương hiệu nổi tiếng,những nhãn hàng đại trà)thì số dư cũng tương đối.Quan trọng nhất là khâu bán hàng ra thị trường không để hãng họ phát hiện(Thường thì có đường dây xuất đc sang các vùng nghèo ở Nga,TQ)chứ rất ít dám bán ở trong nước.
Năm ngoái đội chống lạm dụng thương hiệu và an sinh xã hội của Inditex bắt được một lô 600pcs hàng Massimodutti Woman tại chợ Nga trong SG,hãng nó phạt bên làm FOB nhấc người.

takafumi

Xe buýt
...
Năm ngoái đội chống lạm dụng thương hiệu và an sinh xã hội của Inditex bắt được một lô 600pcs hàng Massimodutti Woman tại chợ Nga trong SG,hãng nó phạt bên làm FOB nhấc người.
Chợ Nga trong SG nó ở chỗ nào thế cụ?

Hai Toan

Xe container
Russian Market
328 Võ Văn Kiệt, Phường Cô Giang, Quận 1, Thành phố Hồ Chí Minh 710200
Em cũng không rõ lắm,hàng của Inditex nó treo trong store đẹp đẽ bóng bẩy,ở chợ nó để như này (Hàng bán cho những người chuyển sang Nga):

Kµ.Çòi

Xe buýt
E có bác kh chuyên gia công logo cá sấu để đính vào áo của hãng. Đâu đó bn cent 1 cái e k nhớ rõ. Bác ý bảo làm bn xuất bấy nh, hỏng lỗi là huỷ hết k có chuyện thừa, tuồn...
Đấy là Cụ nghe người trong ngành nói vậy, chứ đến khâu hủy tài sản thì tội gì mà hủy, tuồn 1 vài cái lỗi ra bán có phải tốt hơn k