Lacetti Vs Forte:Hai phong cách đối đầu

docomo

Xe hơi
bài viết hay nhưng đôi chỗ chưa chính xác lắm , ví dụ về xăng cộ và kô gian , xe Forte nhỏ hơn Lac cả 3 số đo (chưa kể cốp Lac 400lit , cốp FT 415 lit) mà FT lại có không gian rộng rãi hơn Lac --> thật vô lý
Thằng bạn em đi Forte nếu nhìn qua bằng mắt thì đúng là hàng ghế sau của Forte rộng hơn con Lac của em thật. Chắc có thể do Forte đầu ngắn hơn chăng.

PĐH

Xe tải
Khung gầm và động cơ lấy từ hãng Opel Đức thế này là xản xuất tại đức hay thế naod hả các bác??

tetsu

Xe tăng
đúng là ngôi FT có cảm giác rộng hơn thật đấy cụ ducan ạ .
Ở hàng ghế trước taplo của Lac cong ngược về phía người ngồi,còn FT thì cong ôm lấy người ngồi nên dễ để chân hơn. Ở hàng ghế sau thì FT cũng có cảm giác rộng hơn vì hình như mặt ghế ngồi có vẻ ngắn hơn, bởi vậy khoang sau rộng hơn nhưng chắc chắn cảm giác ngồi sau FT khó chịu hơn Lac chứ không thoải mái hơn như bài viết của cụ chủ thớt.
Thiết kế của Lac đặc biệt chú ý đến cái ghế ngồi nên dù không gian có vẻ hẹp hơn (do ghế rộng hơn) nhưng ngồi sẽ thoải mái hơn. Chất liệu và thiết kế ghế của Lac trông cũng cao cấp hơn.
Không có ý chê khen xe nào nhưng đấy là vài cảm nhận thực tế của em về không gian và ghế ngồi của 2 em hot này.
Bài viết của cụ chủ thớt khá hay nhưng đôi chỗ chưa chuẩn lắm đấy nhá (xăng của Lac chảng hạn)

ken_ngo

Xe đạp
Website
www.autonet.com.vn
dạ các cụ đọc kỹ nhé. đó không phải là do bên e (Autonet) đo mà do các chuyên gia nước ngoài họ đo.E đã viết rất rõ như vậy mà. các chuyên gia họ có thiết bị và họ lái giỏi hơn mình, nên mới đi được thế chứ các cụ, như đường Hà nội thì gần như không thể nói là đi được bao lít đâu các cụ ợ. Lúc nào cùng bò ra đường thì sao mà tính được,

vuchung1

Xe buýt
Bài viết khá hay tuy nhiên có một số điểm chu­a chính xác hoạ­c phải làm rõ. Là ngu­oi­ đang chay Lac CDX và có bạn chạy KFT (đã lái KFT 200km) tôi có cảm nhận nhu­ sau: O một số tiêu chí thì uu điểm của Lac là khuyết điểm KFT và ngu­ọc lại.
1 - Tiêu thụ nhiên liêu:
Đuòng truòng Lac < KFT (hộp số Lac 6 cấp, KFT 4 cấp)
Thành phố Lac > KFT (Trọng luọng Lac 1305kg còn KFT 1287kg, CS Lac 114Hp KFT 124HP...)
2 - Cảm giác lái:
Lac đầm, chá­­c ho­n KFT, tay lái Lac nạ­ng hon KFT --> chạy đu­òng truong thich và chuẩn ho­n.
KFT tay lái nhẹ, chạy trong phố co động và dễ xủ­ lý ho­n, chạy đuòng truòng KFT bồng bềnh hon, vào cua đánh lái ko thật tay bang Lac
3 - Ngoại thất: Lac dài hon KFT 7cm vói thiết kế trông Vip, thể thao dáng . KFT trông thể thao, trau chuốt nhung ko mạnh mẽ, sang trọng bàng Lac.
4 - Nội thất: Lac thiết kế Mỹ trông sang trọng hon KFT.

phaolon

Xe hơi
Bài viết khá hay tuy nhiên có một số điểm chu&shy;a chính xác hoạ&shy;c phải làm rõ. Là ngu&shy;oi&shy; đang chay Lac CDX và có bạn chạy KFT (đã lái KFT 200km) tôi có cảm nhận nhu&shy; sau: O một số tiêu chí thì uu điểm của Lac là khuyết điểm KFT và ngu&shy;ọc lại.
1 - Tiêu thụ nhiên liêu:
Đuòng truòng Lac < KFT (hộp số Lac 6 cấp, KFT 4 cấp)
Thành phố Lac > KFT (Trọng luọng Lac 1305kg còn KFT 1287kg, CS Lac 114Hp KFT 124HP...)
2 - Cảm giác lái:
Lac đầm, chá&shy;&shy;c ho&shy;n KFT, tay lái Lac nạ&shy;ng hon KFT --> chạy đu&shy;òng truong thich và chuẩn ho&shy;n.
KFT tay lái nhẹ, chạy trong phố co động và dễ xủ&shy; lý ho&shy;n, chạy đuòng truòng KFT bồng bềnh hon, vào cua đánh lái ko thật tay bang Lac
3 - Ngoại thất: Lac dài hon KFT 7cm vói thiết kế trông Vip, thể thao dáng . KFT trông thể thao, trau chuốt nhung ko mạnh mẽ, sang trọng bàng Lac.
4 - Nội thất: Lac thiết kế Mỹ trông sang trọng hon KFT.
cụ chuẩn không cần chỉnh

vuchung1

Xe buýt
Bài của cụ chủ thớt nên chỉnh lại tiêu đề. Lac và KFT nên gọi là "Anh hùng tương ngộ" hoặc "Kia đã thiết kế ra KFT sao GM DW còn sinh ra Lac". Hai xe trên thật khó lòng mà lựa chọn được. nhưng với tầm tiền <30k dòng sedan thì khó có e nào qua mặt được----> Không hổ danh là "kỳ phùng địch thủ"

Bobobabe

Xe hơi
Có 2 xe này đều là ngon rồi...quan trọng ai thích xe nào là múc xe đấy...(b)(b)

SpecX7426

Xe tăng
E nhìn nội, ngoại thất của LAC đều thấy thích! Hộp số 6 cấp thật tuyệt vời! Chê mỗi cái máy thôi ạ! Sao nó ko có bản 2.0 nhỉ? hoặc 2.5 nữa thì tuyệt vời! 35k hạ tiền luôn!

Royal_Saloon

Xe hơi
Cám ơn các cụ đã góp ý.E rất mong nhận được những ý kiến đóng góp của các cụ, e sẽ thường xuyên post các bài so sánh nhiều hơn. tháng trước e mới đưa bài so sanh Mazda3 và lancer iO, tới đây e sẽ có một bài so sánh 4 xe: Camry-Accord-Teana-Mazda6 (tất cả đều đến từ Taiwan). mong các cụ đón xem vào thời gian tới.
Mitsubishi Grunder nữa cụ ơi :69:

Giai_phong

Xe tải
Em cũng thích Lac, 1 phiếu cho Lac

emmaitre

Xe hơi
Em đang chờ bài này của bác đây. Bữa rồi mới thử Teana vàCamry thôi, chưa được ngồi Accord và Maz6 nhưng cảm giác Cam thua Teana hơi nhiều. Bác update sớm nha ;)(b)

Cám ơn các cụ đã góp ý.E rất mong nhận được những ý kiến đóng góp của các cụ, e sẽ thường xuyên post các bài so sánh nhiều hơn. tháng trước e mới đưa bài so sanh Mazda3 và lancer iO, tới đây e sẽ có một bài so sánh 4 xe: Camry-Accord-Teana-Mazda6 (tất cả đều đến từ Taiwan). mong các cụ đón xem vào thời gian tới.

Luckylucky

Xe đạp
Mình thấy mục đích của bài viết này chỉ để bán xe thôi, chọn loại nào cũng hay.
nói về nội thất thì Lac ngon hơn Forte, các chi tiết cũng rõ ràng ko bị rối như Forte
"Thế nhưng, các nút chức năng lại bố trí khá dày đặc khiến người dùng phải loay hoay một thời gian mới có thể làm quen được với chúng".

Mình thích dáng của LAC, vote cho LAC. :^)

ken_ngo

Xe đạp
Website
www.autonet.com.vn
Sonata 2010 sắp tới sẽ gửi đến các cụ, còn bài so sánh nếu các cụ muốn có một cái nhìn chân thật chắc các cụ pải xem Motortrend nó thử xe thế nào nhé.chứ điều kiện Việt Nam chắc không có đủ đâu,nên có gì sai đúng thế nào các cụ cứ góp ý kiến nha.