Lacetti SE 2010 có hiện tượng bó phanh

zizou2006

Xe tải
Báo cáo, Báo cáo

Không sao cả, chẳng có lỗi gì cả. Chỉ do em hoang mang quá mà thôi.
Hôm nay như lời các bác hướng dẫn , em mang vợ SE vào MH Hà Đông. chỉ nghe qua thì họ đã nói : Cái nào mà chẳng thế, cả nhập cả liên doanh.
Đây ko phải là lỗi từ nhà sản xuất. đây chỉ là 1 phá cách khiến em SE càng quyến rũ mà vẫn hoang dã.
Nếu ai bị trường hợp như em : đi chậm, rà phanh nhiều, phanh nó cứng đơ và ứ hoạt động nữa thì chớ có run.
cách giải quyết : Thêm tí Côn là hết ngay
1/ Ai bảo đã đi chậm mà cứ rà phanh. Thâm côn cho em nó đỡ giận
2/ Em nó hờn , nó rỗi. nó dọa đấy.
GM Deawoo nghĩ â chiêu này cũng kỳ.
cái đỏ này chuẩn ạ, hồi mới đi em bị cũng chỉ thêm tý côn là ko còn nữa
em nghĩ nó cũng là 1 cách cảnh báo khi đi chậm mà liên tục rà fanh

meo hoangkt

Xe tải
Các bác khen em nó 1 cái nào.
Mò mẫm mấy hôm, mất ăn mất ngủ.
Em sẽ đổi lại tên của Thớt để các cụ nhà mình ko còn ác cảm về SE nữa. Vợ ơi

Rickyman

Xe điện
Báo cáo, Báo cáo

Hôm nay như lời các bác hướng dẫn , em mang vợ SE vào MH Hà Đông. chỉ nghe qua thì họ đã nói : Cái nào mà chẳng thế, cả nhập cả liên doanh.
Đây ko phải là lỗi từ nhà sản xuất. đây chỉ là 1 phá cách khiến em SE càng quyến rũ mà vẫn hoang dã.
Nếu ai bị trường hợp như em : đi chậm, rà phanh nhiều, phanh nó cứng đơ và ứ hoạt động nữa thì chớ có run.
GM Deawoo nghĩ â chiêu này cũng kỳ.
Cụ giải thích mang tính kỹ thuật một tý dân đen bọn em mới hiểu, "thêm tý côn" là sao, chẳng nhẽ khi đi chậm xe quá khỏe...? Quan trọng nhất là tại sao xe lại hoạt động (được lập trình) một cách không khoa học như thế?

Chỉnh sửa cuối:

meo hoangkt

Xe tải
Thực ra em cũng mới cưới vợ và cũng ko phải dân thành thạo kỹ thuật. Lập thớt ra để mấy anh em cùng chum đầu chia sẻ cái nhức nhối thôi.
Vậy nói lại cho cụ hiểu sơ qua nhé.
Đến thời điểm này em tạm kết luận như sau:
Có những sp của tư bản khi anh em ta dùng, nó quá thông minh nên ta ko hiểu được
VD: đầu đĩa panasonic ko có nút nhả đĩa trên điều khiển vì đơn giản khi nhả đĩa thì bác phải ra tận đầu đĩa để thay. nên nó bố trí nút nhả đỉa trên DVD thôi.
Em SE này cũng vậy. Khi đi chậm nếu ta ko đỡ chân côn thì chuyện chết máy là đương nhiên. Cái này Học ở C500 họ cũng dạy mà.
Nên nếu cứ đi chậm, nhấn phanh tưng bừng thì .... ghê lắm.
Thôi, ko tìm hiểu nhiều. em chỉ cần rút kinh nghiệm khi đi chậm thôi. Hôm qua em vừa cho em SE lên 120Km/h.đi bám đường lắm.

bromine32

Xe tải
Bác nói thế này thì an tâm roài. Đỡ bị ném đá bác ah. Chúc bác ngon Kôn!

binhnq2

Xe tăng
e tư hồi chạy SE đến giờ ko bị lỗi này, hóa ra là ko bao h chạy chậm cả, keke.

VP_Statham

Xe tải
biết thế để nhà cháu chỉ chạy >=11km/h, chắc ngon, thớt của cụ hâm nóng lại tinh thần của cộng đồng Lac SE

orings

Xe máy
Em xin trình bày;;)

Em mới kết hôn với em nóa 4 hôm. nhưng em thấy có tình trạng nếu rà phanh nhiều thì có tình trạng bàn đạp bị cứng hơn, sâu hơn. dẫn đến tình trạng đạp phanh mà xe vẫn trôi. Do mới lấy xe nên em đi rất chậm (10-20km/h)
Em gặp 2 lần
- Lần 1 : em sợ vãi cả... ra, ngó xuống xem có nhầm ga ko, nhưng ko. Em đạp thêm mấy phát nữ thì OK
- Lần 2: Bắt chước lần 1
(đều xuất hiện khi đi chậm mà rà phanh, nhấp phanh nhiều)
Các cụ giúp em với. Ko biết em nó có bị ốm ko hay do vấn đề dầu phanh trục trặc
Em cảm ơn
Khi gặp hiện tượng bó cứng phanh như thế bác đạp luôn côn là ok ngay

hoangthanhliem

Xe đạp
Nhung thong tin va loi cua cua Lac SE, tuy nho nhung cung can tham khao...

dung575

Đi bộ
Báo cáo, Báo cáo

GM Deawoo nghĩ ra chiêu này cũng kỳ.
-----------
Thằng GM Deawoo chơi gì lạ vậy. Vợ Lac SE của em thường giở trò này, nhất là qua đêm hoặc để lâu không đụng đến vợ, nó giận, lần đầu làm em hoảng gần vãi cả ra quần. Chỗ ngủ của vợ em bước ra phải xuống con dốc thông ra đường hẻm rồi mới vào đường chính. Vừa ló đầu ra hẻm là gặp xe máy phóng vèo vèo, hỏi thử không đi chậm rà phanh thì làm sao cho được các cụ. Có phải nó giận liền ngay lúc mới khởi động đâu, đi được vài bước nó mới giận, có hôm nó giận, có hôm nó không nên không lường trước được. Em phải luôn luôn đối phó, khi nào cũng lăm lăm cái phanh tay, muốn cho nó dừng thì lên gân cốt vừa kéo phanh tay vừa đạp phanh chân hết khả năng. Phanh chân cứng đơ, gồng lại rất nặng nhưng ráng sức đạp thì cũng có dấu hiệu ăn (hoặc giả như nó không ăn cũng phải đạp cho mình yên tâm hơn, phần nào bớt sợ). Có hôm đường đông quá em lếch từng tí, tay chân luôn ở tư thế thủ, khoảng 1-2 phút sau nó thấy không thể gồng để giận thêm được nữa thì nó thả lỏng, lúc này em nhắp bụp bụp mấy cái thấy nhẹ nhàng trơn tru, người mới xả hơi, thở phào, cho nó đi theo ý mình. Sau đó, cả ngày đến tối nó đi với em rất ngoan ngoãn, em chưa bao giờ thấy nó giở chứng nữa. Qua ngày hôm sau có khi lặp lại, hôm có - hôm không, em chả hiểu thế nào. Em đành phải chấp nhận sống chung với con vợ trở chứng này chứ biết sao bây giờ.

Chỉnh sửa cuối: