Lacetti Premiere Club!

Trạng thái
Thớt đang đóng

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
À bác Hải xem tiền in ấn thế nào rồi bọn em gửi bác. Bác nhớ tính dôi ra tí để em với bác đi ăn mừng vụ biển số nhé :21:

coolman

Xe tải
Nói gần nói xa chẳng qua là nói thật:6:. EM XIN KÍNH CHÀO CÁC BÁC (b)
Sau bao nhiêu đêm lên mạng, học hỏi các tiền bối đi trước, em đã quyết định chốt hạ cưới vợ 2 LAC CDX ( full option )với làn da siêu trắng với cái rổ 27,9k ngày 03/11/2009( bố vợ bảo: Giá này là giá trước khi bị HQ áp giá mới )

Với các option như sau:
• Hệ thống chống bó cứng phanh ABS
Hệ thống khoá cảm ứng tốc độ
Hệ thống phân phối lực phanh điện tử (EBD)
• Hệ thống kiểm soát chất lượng không khí trong xe AQS
• Hệ thống âm thanh: MP3, AUX, CD 06 đĩa, 06 loa
• Hệ thống cảnh báo lùi
• Hộp số tự động 6 cấp
• Túi khí an toàn: Ghế lái + ghế phụ
• Cửa sổ nóc, chìa khoá thông minh Key let's go
• Nội thất ghế da cao cấp,Vô lăng, táp lô bọc da
• Sấy ghế (ghế lái + ghế phụ)
• Đệm đỡ đầu gật gù hàng ghế trước
• Điều chỉnh độ cao ghế lái
• Điều hoà tự động
• Cảm biến Gạt mưa, Cảm biến đèn pha
• Đèn phanh phụ thứ ba trên cao, đèn sương mù
• Vô lăng gật gù, tích hợp phím điều chỉnh âm thanh
• Đồng hồ hành trình
• Cửa sổ điều khiển điện, khoá trung tâm
• Gương chiếu hậu ngoài gập điện
• Gương chiếu hậu trong chống loá ECM
• Dây kết nối điện thoại
• Mâm đúc hợp kim nhôm 17inh
CÁC OPTION NÀY DO EM TỔNG HỢP CÁC BÁO GIÁ XE LACETTI FULL OPTION.

TUY NHIÊN SAU KHI TRAO ĐỔI VỚI bố vợ THÌ ỔNG BẢO: CÁC CÁI NÀY ỔNG CŨNG HỔNG BIẾT NHƯ NÀO...:^):^):^)đỏ-----xanh
VẬY CÁC KỤ làm ơn CHO HỎI:
1.DẤU HIỆU NÀO ĐỂ NHẬN BIẾT 2 OPTION TRÊN?
2.VỚI 27,9K CÓ VẤN ĐỀ GÌ KHÔNG? ( Xe không bảo hành, chỉ kiểm tra + thay dầu miễn phí 3 lần/ năm )
3. Em mua xe ở Uông Bí ( QN )
4. Hóa đơn của em ghi có 260T có vấn đề gì không?
Trân trọng cám ơn các kụ. CHÚC CÁC KỤ KHỎE(b)(b)(b)(b)

vuchung1

Xe buýt
Nói gần nói xa chẳng qua là nói thật:6:. EM XIN KÍNH CHÀO CÁC BÁC (b)
Sau bao nhiêu đêm lên mạng, học hỏi các tiền bối đi trước, em đã quyết định chốt hạ cưới vợ 2 LAC CDX ( full option )với làn da siêu trắng với cái rổ 27,9k ngày 03/11/2009( bố vợ bảo: Giá này là giá trước khi bị HQ áp giá mới )
Với các option như sau:
• Hệ thống chống bó cứng phanh ABS
Hệ thống khoá cảm ứng tốc độ
Hệ thống phân phối lực phanh điện tử (EBD)
• Hệ thống kiểm soát chất lượng không khí trong xe AQS
• Hệ thống âm thanh: MP3, AUX, CD 06 đĩa, 06 loa
• Hệ thống cảnh báo lùi
• Hộp số tự động 6 cấp
• Túi khí an toàn: Ghế lái + ghế phụ
• Cửa sổ nóc, chìa khoá thông minh Key let's go
• Nội thất ghế da cao cấp,Vô lăng, táp lô bọc da
• Sấy ghế (ghế lái + ghế phụ)
• Đệm đỡ đầu gật gù hàng ghế trước
• Điều chỉnh độ cao ghế lái
• Điều hoà tự động
• Cảm biến Gạt mưa, Cảm biến đèn pha
• Đèn phanh phụ thứ ba trên cao, đèn sương mù
• Vô lăng gật gù, tích hợp phím điều chỉnh âm thanh
• Đồng hồ hành trình
• Cửa sổ điều khiển điện, khoá trung tâm
• Gương chiếu hậu ngoài gập điện
• Gương chiếu hậu trong chống loá ECM
• Dây kết nối điện thoại
• Mâm đúc hợp kim nhôm 17inh
CÁC OPTION NÀY DO EM TỔNG HỢP CÁC BÁO GIÁ XE LACETTI FULL OPTION.

TUY NHIÊN SAU KHI TRAO ĐỔI VỚI bố vợ THÌ ỔNG BẢO: CÁC CÁI NÀY ỔNG CŨNG HỔNG BIẾT NHƯ NÀO...:^):^):^)đỏ-----xanh
VẬY CÁC KỤ làm ơn CHO HỎI:
1.DẤU HIỆU NÀO ĐỂ NHẬN BIẾT 2 OPTION TRÊN?
2.VỚI 27,9K CÓ VẤN ĐỀ GÌ KHÔNG? ( Xe không bảo hành, chỉ kiểm tra + thay dầu miễn phí 3 lần/ năm )
3. Em mua xe ở Uông Bí ( QN )
4. Hóa đơn của em ghi có 260T có vấn đề gì không?
Trân trọng cám ơn các kụ. CHÚC CÁC KỤ KHỎE(b)(b)(b)(b)
Với các option như vậy cụ lấy khẩn trương và ko cần phải suy nghĩ gì ngoài ra nhớ kỷ niệm sâu 1 vé thuốc nước nhé (cho tròn 28k), còn nếu cụ còn lăn tăn thì nhường e nhé, e quất zo hai CDX xuống QNinh ăn hỏi mợ ba luôn. Khóa cảm ưng tốc độ ko cần thử hoặc muốn thử chỉ cần vác xe ra chạy tốc độ khoảng 15km/h trở lên là khóa sập ngay. Còn EBD thì các cụ Lac nhà ta cũng chẳng biết là xe mình thực tế có hay ko (tất cả chỉ là trên hợp đồng).

Bobobabe

Xe hơi
Có hết mà anh Chung ơi, ở Lac thì sẽ là ABS, T/C, ESC gi day, mấy cái này xe em có hết mà...Cụ muốn check có hay không thì dễ thôi, có cái nút bên phải cạnh cần số, nếu thấy có ký hiệu cái xe và mấy đường cong đấy và khi bấm start, nhìn vào đồng hồ xem có hiện lên mấy thứ đấy ko? Nếu có hiện lên thì tức là xe cụ có đầy đủ.

vuchung1

Xe buýt
Có hết mà anh Chung ơi, ở Lac thì sẽ là ABS, T/C, ESC gi day, mấy cái này xe em có hết mà...Cụ muốn check có hay không thì dễ thôi, có cái nút bên phải cạnh cần số, nếu thấy có ký hiệu cái xe và mấy đường cong đấy và khi bấm start, nhìn vào đồng hồ xem có hiện lên mấy thứ đấy ko? Nếu có hiện lên thì tức là xe cụ có đầy đủ.
Nút cạnh cần số là chống trơn trượt cụ Tuấn ợ, nếu có cái hình xe nghiêng nghiêng là có còn nếu là nút đen sì ko có hình là ko có. vấn đề là có EBD ko, theo hợp đồng và theo thông số báo giá các show room đều có EBD cả nhưng thực tế có hay ko thì ko biết (có nơi nơi đích thân GĐ nói ko có - Chery Cầu Giấy) nhưng xe lại có chống trơn trượt, EBD thì chịu ko có cách gì kiểm tra đc (phải có thợ tháo ra mới biết có hay ko). Khi mua xe sâu nó đưa vào hợp đồng đại khái thôi bản thân tui phải tự làm hợp đồng đưa các loại option vào nó đều OK ---> thế lại càng nghi.

Bobobabe

Xe hơi
Nút cạnh cần số là chống trơn trượt cụ Tuấn ợ, nếu có cái hình xe nghiêng nghiêng là có còn nếu là nút đen sì ko có hình là ko có. vấn đề là có EBD ko, theo hợp đồng và theo thông số báo giá các show room đều có EBD cả nhưng thực tế có hay ko thì ko biết (có nơi nơi đích thân GĐ nói ko có - Chery Cầu Giấy) nhưng xe lại có chống trơn trượt, EBD thì chịu ko có cách gì kiểm tra đc (phải có thợ tháo ra mới biết có hay ko). Khi mua xe sâu nó đưa vào hợp đồng đại khái thôi bản thân tui phải tự làm hợp đồng đưa các loại option vào nó đều OK ---> thế lại càng nghi.
Cái nút chống trơn trượt chính là nút khởi động các chức năng kia mà. Em thử đi hôm trời mưa đường trơn, khởi động chức năng này rồi, khi vào cua thấy khác khác, chưa biết diễn tả, đợi mưa lớn hơn em thử lại...Anh Chung đọc cái đoạn trích ở dưới nhé:

Ride control systems​
Traction Control system​
Traction control system (TC)
improves driving stability when
necessary, regardless of the type of
road surface or tyre grip, by
preventing the driving wheels from
spinning.
As soon as the driving wheels starts
to spin, engine output is reduced and
the wheel spinning the most is braked
individually. This considerably
improves the driving stability of the
vehicle on slippery road surfaces.
TC is operational as soon as the
control indicator​
[FONT=Insignia_OM][FONT=Insignia_OM]b [/FONT][/FONT]extinguishes.

When TC is active
[FONT=Insignia_OM][FONT=Insignia_OM]b [/FONT][/FONT]flashes.

TC can be switched off when spinning
of drive wheels is required: press
button​
[FONT=Insignia_OM][FONT=Insignia_OM]b
for approx. 2 seconds.
Control indicator
[FONT=Insignia_OM][FONT=Insignia_OM]k [/FONT][/FONT]illuminates.
TC is reactivated by pressing the

[/FONT]
[/FONT]
button again.
TC is also reactivated the next time​
the ignition is switched on.

Electronic Stability Control​
Electronic Stability Control (ESC)
improves driving stability when
necessary, regardless of the type of
road surface or tyre grip. It also
prevents the driving wheels from
spinning.
As soon as the vehicle starts to
swerve (understeer/oversteer), the
engine output is reduced and the
wheels are braked individually. This
considerably improves the driving
stability of the vehicle on slippery road
surfaces.
ESC is operational as soon as the
control indicator​
extinguishes.

When ESC is active
[FONT=Insignia_OM][FONT=Insignia_OM]b [/FONT][/FONT]flashes.
[/FONT]
[/FONT]
[/FONT]
[/FONT]

Bobobabe

Xe hơi
Còn ABS/EBD (Chống bó cứng phanh, nôm na dịch là thế) anh Chung hôm tới đi off, em khởi động xe em lên, anh thấy trên đồng hồ hiện thị lên ngay, hiện thị lên tức là có rồi. Mà xe mới năm 2009 trở lại thì hầu như xe nào cũng có cái hệ thống ABS/EBD

vuchung1

Xe buýt
Còn ABS/EBD (Chống bó cứng phanh, nôm na dịch là thế) anh Chung hôm tới đi off, em khởi động xe em lên, anh thấy trên đồng hồ hiện thị lên ngay, hiện thị lên tức là có rồi. Mà xe mới năm 2009 trở lại thì hầu như xe nào cũng có cái hệ thống ABS/EBD
ABS thì đưong nhiên (hiện đèn trên táp lô khi khởi động), còn CTT và EBD (phân bổ lực phanh điện tử) hoạt động độc lập đâu có liên quan j với nhau, CDX có CTT ít lắm (trong Lac club CDX chắc chỉ có cụ và cụ Lacetti 2010 là có CTT thôi) còn EBD cụ vào xe360.vn các show room đều cho thông số có EBD. cái này ko nhận biết có hay ko đâu cụ ợ, sau này dùng nhiều phải sửa chữa thì mới biết đc.

vuchung1

Xe buýt
có ABS ko có nghĩa là có EBD, có CTT cũng ko có nghĩa là có EBD đâu cụ Tuấn ợ! ah mà xe cụ bao nhiêu obama đấy

sonvuive

Xe tải
Chẳng biết có phải hỏi em không nữa nhưng em cũng cứ trả lời. Xe em đi hồi đầu cũng hơi tức, vì cảm thấy cứ yếu yếu hai nữa là đau chân lắm (khi tắc đường ấy) nhưng giờ thì khá ngọt rồi. Em chấp các bác đi xe AT đấy :21: hehe...vợ mình bao giờ chả nhất bác Orings nhẩy :)):))
@ bác Kholaptop: bác cho em một cái logo nhé, từ hôm ọp ẹp lần đầu tiên đến giờ em chẳng đi thêm được lần nào, toàn bận đi công tác. Hic...
Chả hỏi nhưng ngứa mồm vẫn nói hihihi. SE thì e thấy quá ổn so với tiền. Theo quan điểm của e thì xe hàn càng cơ nhìu càng tốt, dùng cơm cho nó lành.:)):)):))

Bobobabe

Xe hơi
có ABS ko có nghĩa là có EBD, có CTT cũng ko có nghĩa là có EBD đâu cụ Tuấn ợ! ah mà xe cụ bao nhiêu obama đấy
28.3k Obama anh Chung ơi, để hôm nào em mang xe lên cho các bác kỹ thuật kiểm tra xem thế nào mới được.

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Chẳng biết có phải hỏi em không nữa nhưng em cũng cứ trả lời. Xe em đi hồi đầu cũng hơi tức, vì cảm thấy cứ yếu yếu hai nữa là đau chân lắm (khi tắc đường ấy) nhưng giờ thì khá ngọt rồi. Em chấp các bác đi xe AT đấy :21: hehe...vợ mình bao giờ chả nhất bác Orings nhẩy :)):))
@ bác Kholaptop: bác cho em một cái logo nhé, từ hôm ọp ẹp lần đầu tiên đến giờ em chẳng đi thêm được lần nào, toàn bận đi công tác. Hic...
Em với bác đi đua đi, khoảng cách là từ Big C ra Mỹ Đình sáng chủ nhật tới, vào lúc 9h30. Em chấp bác chạy trước 1 km đấy.
Ai đến muộn người đó ko phải trả tiền cafe nhé :21:

vuchung1

Xe buýt
28.3k Obama anh Chung ơi, để hôm nào em mang xe lên cho các bác kỹ thuật kiểm tra xem thế nào mới được.
28.3 có chống TC thì e ko có EBD đâu cụ. Hôm lấy xe (7/10) thấy thằng Chery cầu giấy có 1 e CDX đen có chống TC giá chung kết 28.1obama. cái vụ EBD này ức chế lắm, nhiều khi đem dọa mấy thằng bạn cho hoành tráng nhưng sự thật cũng ko chắc có hay ko.

ducan

Xe tăng
28.3 có chống TC thì e ko có EBD đâu cụ. Hôm lấy xe (7/10) thấy thằng Chery cầu giấy có 1 e CDX đen có chống TC giá chung kết 28.1obama. cái vụ EBD này ức chế lắm, nhiều khi đem dọa mấy thằng bạn cho hoành tráng nhưng sự thật cũng ko chắc có hay ko.

he he hèn nhể , cứ hoành tráng như mấy bác chạy cì vịt đi , cứ hô hoán ầm ĩ vào , to mồm là thắng 99% roài:)):)):))

phunggiahai

Xe hơi
cụ nào làm logo cho tôi đăng ký 4 cái nhá, 2 cái 2 bên cửa , 1 cái trước , 1 cái sau. Nhìn đâu cũng thấy LAC Club. hic

gthmobileyb

Xe buýt
Cụ chủ tịt cho em xin một chân với nhé:

Họ & tên : Phạm Hùng Tráng
Loại xe : Lac SE
Biển KS : Chưa có giấy tờ để làm
Điện thoại :0915.647647

TigerCar

Xe hơi
Chào các cụ,
Nhà cháu xin có ý kiến tý mời các cụ vào đâm chém ợ.
Chẳng là cháu đã thấy dân số LAC tăng lên khá nhiều với một tốc độ chóng mặt :69: mà tình hình là vẫn thấy phong trào băng nhóm vẫn xịt quá chăng. Vậy nên mạo muội xin ý kiến các cụ:
1. Nên bầu cụ chủ tịt (ưu tiên nhất là khoản máu chơi và to còi hehe). Làm gì thì làm vẫn phải có người đứng đầu kêu gào mọi người mới hưởng ứng được, phỏng ạ. (nhà cháu kết nhất cụ ...78 ạ:6:)
2. Địa điểm tụ tập hút xách nên ở gần gần thôi các cụ ạ. Cháu nghĩ không phải hôm nào các cụ cũng vác xe đi để sâu hàng đâu, nhiều hôm tụ cũng chỉ là để tán phét cho xôm nên 2B nhiều khi cũng là chủ đạo. Nhà cháu trộm nghĩ cứ chọn mấy chỗ trong nội đô mà rộng rộng tý, kiểu như đoạn ks Hà nội là hợp lý. Cháu lê la thấy các club khác cũng ít khi chui xa xa như nhà mình đâu ( Mỹ đình là xa roài :^))
3. Xe mới mà user book là là tiếng Hàn nên khả năng tự mày mò là lớn. Cháu nghĩ các cụ máu lên tý nữa, hội họp cafe nhiều vào để phổ biến kiến thức cho anh em chứ ạ.
4. Chưa nghĩ ra, các cụ nghĩ thêm hộ để phong trào đi lên ạ ( như vụ Football club sắp chìm xuồng đến nơi hehe)

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Chào các cụ,
Nhà cháu xin có ý kiến tý mời các cụ vào đâm chém ợ.
Chẳng là cháu đã thấy dân số LAC tăng lên khá nhiều với một tốc độ chóng mặt :69: mà tình hình là vẫn thấy phong trào băng nhóm vẫn xịt quá chăng. Vậy nên mạo muội xin ý kiến các cụ:
1. Nên bầu cụ chủ tịt (ưu tiên nhất là khoản máu chơi và to còi hehe). Làm gì thì làm vẫn phải có người đứng đầu kêu gào mọi người mới hưởng ứng được, phỏng ạ. (nhà cháu kết nhất cụ ...78 ạ:6:)
Cái gì thế ạ? Cụ đừng nói là em đấy nhé, em sinh năm 87 cơ. Em chỉ thích đi vỗ tay và ăn ké thôi :69:

Trạng thái
Thớt đang đóng