Lacetti CDX vào số không đi được

Chuong ga

Xe buýt
Cụ thay dầu số kiểu gì thế? Hút ra hay tháo hẳn đáy cắc te hộp số? Nếu dùng máy hút thì k hết được bệnh đâu. Trước em chạy Mor thay dầu số tại A Hải ở 4 vạn , thợ mang máy ra hút rất chuyên nghiệp. Chạy thêm 2 vạn nữa thì bị y như của cụ , đạp lên 4000 vẫn đứng yên nhưng tắt máy đề lại thì lại chỴ thêm đc một đoạn. Mang về hãng thì tư vấn báo hỏng hộp số mất mấy chục em tí ngất. Sau khi lên mạng nghiên cứu em quyết định kéo ra ngoài làm. Theo yêu cầu của em thợ tháo đáy cắc te hộp số xả hết dầu , vệ sinh lọc dầu hộp số sau đó lấy keo lắp lên đổ dầu chạy đến giờ là 8 vạn vẫn ok. Tổng thiệt hại mất 1 tr tiền dầu và 8 trăm tiền cứu hộ kéo từ hãng ra xưởng ngoài. Chúc cụ sớm khắc phục đc em nó.

Chỉnh sửa cuối:

Phamdiep

Xe đạp
Cụ thay dầu số kiểu gì thế? Hút ra hay tháo hẳn đáy cắc te hộp số? Nếu dùng máy hút thì k hết được bệnh đâu. Trước em chạy Mor thay dầu số tại A Hải ở 4 vạn , thợ mang máy ra hút rất chuyên nghiệp. Chạy thêm 2 vạn nữa thì bị y như của cụ , đạp lên 4000 vẫn đứng yên nhưng tắt máy đề lại thì lại chỴ thêm đc một đoạn. Mang về hãng thì tư vấn báo hỏng hộp số mất mấy chục em tí ngất. Sau khi lên mạng nghiên cứu em quyết định kéo ra ngoài làm. Theo yêu cầu của em thợ tháo đáy cắc te hộp số xả hết dầu , vệ sinh lọc dầu hộp số sau đó lấy keo lắp lên đổ dầu chạy đến giờ là 8 vạn vẫn ok. Tổng thiệt hại mất 1 tr tiền dầu và 8 trăm tiền cứu hộ kéo từ hãng ra xưởng ngoài. Chúc cụ sớm khắc phục đc em nó.
Bác làm ở đâu vậy. Em chỉ tháo ốc ra và đổ dầu vào mất 4 lít dầu. Như thay dầu máy thôi. Chứ không làm đc như bác. Bác làm chỗ nào để em qua làm cho an tâm.

vietthuy

Xe buýt
cũng ngóng xem bác thay dầu hộp số ở đâu?

toanthangcs

Xe điện
Lỗi này, trên otofun cảnh báo nhiều rùi, vào hãng đòi thay hộp số mấy chục triệu, ra ngoài thay dầu hộp số là xong.

leanhtuanhp

Xe hơi
Cụ thay dầu gì rẻ thế ạ?e hỏi gara Vietvoz trên này báo thay hết gần 3 triệu cơ mà.Vào GM hỏi thì lại báo 5 lit dầu hết 850k cả công.Vậy nên giờ đã thay đâu.CDX của e ODO 3v4

vuthien86

Xe buýt
Nó bảo cứ về đi thôi. Nó bảo mới 2 vạn không phải thay dầu hộp số vội. Nhưng em cứ thay thôi. Mất ít tiền cho an tâm bác ah. Mới cả xe em 2 vạn nhưng em toàn chạy thốc ga thôi, mới em toàn đi số bán tự động đó. Vòng tua máy toàn lên 4, 5000 thôi. hjhj
đi như bác chết tièn xăng ah. đi số bán tự động lúc đông tắc đường, hoặc là leo vỉa hè leo dốc, depa thấy tốc độ lên 1 tý thì chuyển sang D mà đi chứ

thantheduong

Đi bộ
Chào các bác!
Xe em mới đi dc 3 vạn mà cũng có vấn đề về số.thỉnh thoảng đang đi nhanh mà dừng lại ở đèn đỏ sau đó đi tiếp thì chỉ lên dc số 2, ga lên cung ko sang dc số 3, em phải chuyển sang bán tự động để vào số bằng tay mới được. Với cả thỉnh thoảng không lên được số 6 mặc dù đã chuyển sang chế độ vào số bằng tay để chuyển mà vẫn ko nhận. Hôm trc ra Chevolet My Đình nhân viên kỹ thuật bảo có thể bị lỗi hệ thống điều khiển hộp số, nếu thay mới hết tầm 30tr. Các bác tư vấn giúp e với, có bác nào bị như vậy chưa, mà bác nào biết chỗ sửa được lỗi này không, chứ thay mới đắt quá
Thanks cả nhà!

Chip_Tom

Xe hơi
Cái con CDX (cần đổ xăng) này ngoài cái bệnh lúc nào cũng đói khát thì còn 1 bệnh kinh niên là lỗi hộp số (ko phải do dầu như 1 số cụ nghĩ), nhiều cụ đã kêu bệnh này. Theo e được biết, nếu thay cả hộp số cỡ 30 củ.=))

buocngoat07

Xe hơi
Em có con Lacetti cdx 2010 đi đc 2 vạn tự nhiên hôm nay nó bị bệnh vào số D ga mãi không đi. Em lại vào số R cũng không đi. Sau đó em tắt máy đề lại thì lại bình thường. Các bác có kinh nghiệm giúp xem nó bị sao. Em đọc trên diễn đàn có biết hay là sắp đi cái hộp số rồi. Mà các bác cho em hỏi luôn giá hộp số là bao nhiều và có sửa đc không. Thì em để xe lại không đi qua tết bán luôn. Vì có người trả em 460t rồi.
Cụ thử tháo cực ác quy ra sau 5' cụ lại nắp vào xem sao em nghĩ chỉ hỏng con vảm biến nào thôi chứ không phải lỗi hộp số đâu cái này máy có thể chez được mà cụ

n.t.c

Xe máy
em dự cảm biến điện tử hộp số rồi ạ

starcity

Xe hơi
Xe em vừa bị xong, vào D, R xe ko chạy. Để P, N thì êm. Đọc comment của các cụ lo ngay ngáy
Kéo ra gara, bị vỡ láp trước bên phải. Đang thay nhưng chưa biết hết bao nhiêu tiền

Anh Nguyen 1991

Xe buýt
Em vừa dính xong cụ nào giúp em với, để xe hơn 1 tuần hnay ra vào R thì xe kênh lên, vào D thì xe hạ xuống, ko di chuyển tí nào, vướng cột nên em đành đi xe máy về. Em khởi động lại vẫn ko đc, lo quá Kia Forte Sli