LACETTI CDX - Tiếng gõ khi mới nổ máy.

Tekcomvn

Xe tải
Website
www.tekcomvn.com
em chẳng nhận là chuyên gia về dầu bao giờ thế nên cụ đừng có chụp mũ :D
1 cái oto đc cấu thành từ nhiều bộ phận, đâu phải nguyên dầu động cơ, xe kêu cụ vào bảo do dầu Hàn nghe có xuôi k trong khi xe cụ chủ thay dầu ZIC A của bên em. Em đi civic cũng đang thay dầu này, thấy chẳng vấn đề gì cả.Làm dầu GS em đổ dầu GS, làm SK em đổ dầu SK cho xe, nhập hàng về có giấy tờ đầy đủ, đảm bảo chất lượng mới đưa ra thị trường.Các cụ dùng thử thấy có vấn đề thì cứ thay dầu khác, 100 cái xe không phải cái nào cũng như nhau, thêm vào mỗi người 1 cảm nhận.
Ý kiến của cụ đứng trên quan điểm OFer thì chẳng sao, nhưng giờ cụ là kinh doanh chuyên nghiệp rồi nên nó cũng khác ;))
Cụ dìm thoải mái, em không chìm đc đâu :))

Hại Điện

Xe container
Xét về mặt kỹ thuật thì tiếng gõ lúc đầu có thể do xe chưa bơm đủ nhớt. Em cũng nghi ngờ dầu, để khi rảnh em thay lại dầu xem sao.

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
em chẳng nhận là chuyên gia về dầu bao giờ thế nên cụ đừng có chụp mũ :D
1 cái oto đc cấu thành từ nhiều bộ phận, đâu phải nguyên dầu động cơ, xe kêu cụ vào bảo do dầu Hàn nghe có xuôi k trong khi xe cụ chủ thay dầu ZIC A của bên em. Em đi civic cũng đang thay dầu này, thấy chẳng vấn đề gì cả.Làm dầu GS em đổ dầu GS, làm SK em đổ dầu SK cho xe, nhập hàng về có giấy tờ đầy đủ, đảm bảo chất lượng mới đưa ra thị trường.Các cụ dùng thử thấy có vấn đề thì cứ thay dầu khác, 100 cái xe không phải cái nào cũng như nhau, thêm vào mỗi người 1 cảm nhận.
Ý kiến của cụ đứng trên quan điểm OFer thì chẳng sao, nhưng giờ cụ là kinh doanh chuyên nghiệp rồi nên nó cũng khác ;))
Cụ dìm thoải mái, em không chìm đc đâu :))
He he, cụ không phải chuyên gia về dầu mà lại đi kinh doanh dầu à, buồn cười nhỉ?
Để cụ chủ thử thay loại khác xem sao, mọi thứ đâu còn có đó mà, lo gì cụ nhỉ ;))

Tekcomvn

Xe tải
Website
www.tekcomvn.com
Trước em thấy cụ k nhận cụ là chuyên gia về dầu, giờ cụ bán dầu chắc thành chuyên gia rồi ạ :))
Cụ chủ cứ thay dầu, không nói trước đc điều gì có gì mà lo !
Cụ làm kinh doanh 1 mặt hàng, cụ nhận xét 1 sản phẩm tương đương của hãng khác sẽ không khách quan, dễ gây phản cảm dù nhận xét của cụ đúng hay sai.

Chỉnh sửa cuối:

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Trước em thấy cụ k nhận cụ là chuyên gia về dầu, giờ cụ bán dầu chắc thành chuyên gia rồi ạ :))
Cụ chủ cứ thay dầu, không nói trước đc điều gì có gì mà lo !
Càng nói càng dở cụ ạ, thôi em ko bình luận ở đây nữa. Chỉ hỏi cụ một đoạn văn sau:

"SK Lubricants, là công ty thuộc tập đoàn năng lượng SK Energy, là Công ty đầu tiên trên thế giới giới thiệu, ứng dụng và triển khai thương mại dầu gốc nhóm III vào năm 1995. Vào cùng năm đó thương hiệu ZIC của nhà máy dầu nhờn thành phẩm của công ty SK, là biểu tượng của thế kỷ 21, được giới thiệu tại thị trường Hàn Quốc.
Trong năm 2009, ZIC đã thành công trong việc đưa ra thị trường Bắc Mỹ thương hiệu DEXRON VI nơi mà SK đã được độc quyền cung cấp Dầu Hộp Số Tự Động (ATF) và ZIC DEXRON VI cho tất cả các nhà máy của Hãng ô tô General Motors và là nhà cung cấp đầu tiên cung cấp Dầu hộp số tự đông (ATF)"

Nguồn: http://www.otofun.net/threads/518532-zic-dexron-vi-dung-cho-hop-so-tu-dong-cua-xe-gm

Có phải dầu theo xe GM là dầu ZIC, hay là cụ bán hàng kia chưa hiểu rõ sản phẩm của mình?

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Mỗi cái gõ mà thành ra nơi các cụ ném nhau,
Gõ thế nào cụ chủ phải nói rõ, gõ có năm bẩy loại gõ, tự xem xét cho kỹ chứ bây giờ cứ động tý là táng lên mạng nhiều khi vô bổ tốn tài nguyên.
8->

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Mỗi cái gõ mà thành ra nơi các cụ ném nhau,
Gõ thế nào cụ chủ phải nói rõ, gõ có năm bẩy loại gõ, tự xem xét cho kỹ chứ bây giờ cứ động tý là táng lên mạng nhiều khi vô bổ tốn tài nguyên.
8->
Lâu lắm mới gặp ông anh, vừa gặp đã ném cho thằng em cục gạch thế à. Tranh luận mới lộ ra nhiều vấn đề mà có khi mình cũng chả biết :))
Dạo này có món bím ga doa đấy, bốc và ăn ít xăng lắm. Bên QS Performance đang làm, anh thích tí toáy không em cho nghịch thử.

tphv

Xe tải
Nói là dìm hàng hay ném đá cũng ko phải. Diễn đàn là thế giới ảo nhưng nó lại rất thực tế là đem lại cho các thành viên kiến thức, sự hiểu biết. Còn nói về sản phẩm thì câu nói hữu xạ tự nhiên hương ko bao giờ sai cả.

daibac1

Xe đạp
Xe em 2009 di 9 van cung bị như vậy e đang rất quan tâm đến vấn đề này tìm mãi mới có cụ bị giống mình e đã mang ra nhiều bác thợ nhưng ko tìm ra .nếu cụ tìm ra bệnh chỉ júp e nhé cảm ơn cụ

Dũng Thực

Đi bộ
Nó kêu do khe hở nhiệt chứ đâu mà các cụ chém loạn lên thế. Cụ mang đến thợ kiểm tra khe hở nhiệt và thay con đội là hết. Làm cái này thì hơi lâu. Nếu biết làm thì cũng phải mất một ngày mới xong.

Duy Phước

Xe hơi
Cho e góp ý kiến vơi ạ các bác đổ loại ddầu gì ạ phẩm cấp thế nào ạ mấy em này ưa dầu loãng và độ nhớt cao ạ em toàn thay dầu 5w-30 ấy ạ các Bac đừng nên thay loại 20w-50 cái loại dầu đó dùng cho xe cũ mà hầu như các gara nhỏ thương thay dâu đó vào là cũng bị kêu ạ