Lacetti CDX máy kêu to và rung xe mặc dù vòng tua máy không cao.

Lacetti_Virgo

Đi bộ
Hôm nay em đi xe cả ngày không sao, không có gì bất thường, trong quá trình đi có chuyển sang chế độ + - Hiện tượng bắt đầu xảy ra khi tới cuối ngày lúc em dừng xe, vẫn nổ máy, bật điều hòa, tới khi đi tiếp thì xảy ra hiện tượng sau: Mặc dù đi chậm hoặc dừng hẳn không ga thì máy kêu to( tiếng ù ù nhức tai, vòng tua máy bằng 0 ) và xe rung nhẹ( hiện tượng rung này bình thường không có ngay cả khi xe chạy nhanh hay chậm). Khi em đạp ga, phóng nhanh thì hiện tượng này hết. Em ghé qua bác thợ dọc đường thì bác ý ngồi lên xe với em đi một đoạn rồi nói không sao, đi nhiều sẽ hết...... Em mang xe về nhà, cất vào gara và chưa kiểm tra gì thêm. Em hoang mang quá, xe bị hỏng gì đây? Mong bác nào đã bị hiện tượng này rồi làm ơn chỉ giúp em....

Chỉnh sửa cuối:

lacetti_30x

Xe hơi
Xe em cũng bị hiện tượng y như bác,Hôm đấy em đi bảo dưỡng lọc gió điều hòa của xe xong thỉnh thoảng có hiện tượng này .tay lái bi rung nhưng nếu đi nhanh thì hết, nhưng xe em lúc bị lúc kô chẳng biết thế nào cả.Hôm nay chiến cả ngày kô sao.
Nhưng hôm nay em co bị 1 hiên tượng là lúc đi chậm e rà phanh kô hiểu nó bị kêu cái gì.
Bình thường xe để chế độ P thi nó có báo đèn đỏ như thế này kô bác nhỉ hay chỉ kéo phanh tay nó mới báo.Em đi nhiều nhưng kô để ý, từ lúc xe bị kêu em mới để ý khi mình về P mà kô có đèn đỏ trên taplo .Đèn nó như thế này thì phải (.)(.)(p) (em kô nhớ có đúng biểu tượng lúc kéo phanh tay như thế này kô).
các bác cho em xin ý kiến với ạ~o)

ducan

Xe tăng
Xe em cũng bị hiện tượng y như bác,Hôm đấy em đi bảo dưỡng lọc gió điều hòa của xe xong thỉnh thoảng có hiện tượng này .tay lái bi rung nhưng nếu đi nhanh thì hết, nhưng xe em lúc bị lúc kô chẳng biết thế nào cả.Hôm nay chiến cả ngày kô sao.
Nhưng hôm nay em co bị 1 hiên tượng là lúc đi chậm e rà phanh kô hiểu nó bị kêu cái gì.
Bình thường xe để chế độ P thi nó có báo đèn đỏ như thế này kô bác nhỉ hay chỉ kéo phanh tay nó mới báo.Em đi nhiều nhưng kô để ý, từ lúc xe bị kêu em mới để ý khi mình về P mà kô có đèn đỏ trên taplo .Đèn nó như thế này thì phải (.)(.)(p) (em kô nhớ có đúng biểu tượng lúc kéo phanh tay như thế này kô).
theo như cái đèn trên taplo của bác thì em đoán đến 90% là bác không hạ hết phanh tay , nếu đã hạ hết phanh tay thì bác kiểm tra lại dầu trợ lực lái xem có bị hao không nhé , nếu hao dưới vạch cho phép thì mua đúng loại dầu nó ghi trên nắp nhựa của hộp dầu ấy mà đổ thêm cho đủ , dầu thì rẻ chỉ khoảng 100k 1 hộp dùng ốm không hết

Lacetti_Virgo

Đi bộ
Xe bác bị hiện tượng y như xe em? Vậy em hỏi bác có phải mỗi khi đỗ xe bác thường kéo phanh tay rất mạnh vì cẩn thận, sợ kéo nhẹ phanh không ăn đúng không? Phải chăng phanh tay có vấn đề nhỉ ?

lacetti_30x

Xe hơi
Các bác ơi, ý em là thế này ợ,
Em muốn hỏi các bác là khi mình dừng xe về P thì trên taplo nó có báo đèn này kô (.)(.)(P) .
Hay chỉ kéo phanh tay mới có ợ.(bình thường đi thì kô có đèn gì cả).
Em mắc thói quen là đỗ xe lúc nào cũng kéo phanh tay mặc dù đã về P.
Bác cho em xin ý kiến với

Lacetti_Virgo

Đi bộ
Em đã tìm ra thủ phạm khiến xe rung và tiếng động cơ kêu to khi chạy chậm và dừng rồi các bác ạ, nhẹ cả người. :-"Chiều muộn hôm qua khi bị hiện tượng đó em cũng đã mở nắp capo nhưng không phát hiện được gì, cho tới 11g30 trưa hôm sau, trước khi mang vào hãng em mở lắp capo kiểm tra lần nữa, em phát hiện quạt động cơ rung bần bật và không chạy, em tắt máy và kiểm tra thì thấy một quả bàng kẹt vào một cánh của quạt nên quạt quay lắc và rung bần bật . Sau khi em bỏ quả bàng đi và nổ máy thì hết luôn hiện tượng rung xe và tiếng kêu ù ù(ban đầu cứ nghĩ là động cơ có vấn đề, vì tiếng kêu nghe vẻ cưỡng bức) . Hahaha........ Em nghĩ hiện tượng này có thể xảy ra với bất kỳ dòng xe nào, các bác chú ý nhé.

Chỉnh sửa cuối:

lacetti_30x

Xe hơi
Chúc mừng cụ nhé.=D>~o).
Tí nữa em cũng xuống mở nắp capo lên xem thế nào, nhưng mấy hôm nay xe em kô rung nữa thif phải, có khi quả bàng xe em rơi ra rồi.
Bác trả lời giúp em tiếp bài ở trên đi(Xe bác khi dừng xe đê P có báo đèn(.)(.)(P) này trên taplo ko). Cái biểu tượng kô biết nó có giống thế này kô em kô nhớ lắm nhưng đại khái là như thế.

Ten Dexterity

Xe buýt
Chào bác Lac - 30X

Khi xe đỗ hẳn bác để cần số về P và kéo phanh tay thì đèn trên Taplo mới báo chứ nhỉ. E dự là bác chưa hạ hết phanh tay xuống rùi. Bác chú ý nhé, khi kéo phanh tay lên hết cỡ thì rất dễ, Nhưng khi hạ xuống hình như CDX có 2 nấc ấy bác ạ. Bác phải thao tác làm sao cho phanh tay xuống hết thì đèn báo mầu đỏ trên Taplo mất đi và khi di chuyển không có chuông cảnh báo bác nhé. Chúc bác lái xe an toàn

lacetti_30x

Xe hơi
Em cám ơn bác.
Nhưng bác cho em muốn hỏi bác là khi để P thôi nó có báo đèn kô ợ, còn kéo phanh tay lên thì nó vẫn báo đèn, Hạ phanh tay xuống mà vẫn để P thì kô còn đèn nữa như thế có đúng kô ợ.
Chào bác Lac - 30X

Khi xe đỗ hẳn bác để cần số về P và kéo phanh tay thì đèn trên Taplo mới báo chứ nhỉ. E dự là bác chưa hạ hết phanh tay xuống rùi. Bác chú ý nhé, khi kéo phanh tay lên hết cỡ thì rất dễ, Nhưng khi hạ xuống hình như CDX có 2 nấc ấy bác ạ. Bác phải thao tác làm sao cho phanh tay xuống hết thì đèn báo mầu đỏ trên Taplo mất đi và khi di chuyển không có chuông cảnh báo bác nhé. Chúc bác lái xe an toàn

lacetti_30x

Xe hơi
Đèn này nằm bên đồng hồ vòng tua của máy màu đỏ ợ.
Còn mặt đồng hồ hiện thị hình vuông nhỏ nhỏ thì vẫn lên chữ P màu xanh(Để số nào báo số đấy ợ)

Lacetti_Virgo

Đi bộ
Khi dừng P thì không báo đèn (.)(.)(p) bác ợ, khi kéo phanh tay đèn mới báo.

lacetti_30x

Xe hơi
Em cám ơn bác nhiều. có nghĩa là xe em kô sao cả.
Em làm bác vất vả quá(c)(b)

namfox

Xe tải
Các cụ tư vấn giúp Em vụ này,

Hôm qua, lúc lấy hết lái về bên phải thấy có tiếng kêu " cạch, cạch" ở bên bánh bên lái.??? Nếu đi thẳng hoặc không lấy hết lái thì không có hiện tượng trên, vẫn biết rằng dòng LAC này lúc lấy hết lái thì có tiếng kêu phát ra từ tay lái, nhưng đây lại là tiếng phát ra từ bánh xe. Nghe to phết. Không biết có vấn đề gì không các cụ???

Thanks,

quyluong_3bánh

Xe điện
Các cụ tư vấn giúp Em vụ này,

Hôm qua, lúc lấy hết lái về bên phải thấy có tiếng kêu " cạch, cạch" ở bên bánh bên lái.??? Nếu đi thẳng hoặc không lấy hết lái thì không có hiện tượng trên, vẫn biết rằng dòng LAC này lúc lấy hết lái thì có tiếng kêu phát ra từ tay lái, nhưng đây lại là tiếng phát ra từ bánh xe. Nghe to phết. Không biết có vấn đề gì không các cụ???

Thanks,
Em dự là do cụ hãm phanh cả 4 bánh xong cụ đánh lái chết,như thế thì xe nào cũng kêu cụ ợ và tiếng kêu phát ra từ má phanh ma sát với đĩa phanh.

hunglawyer

Xe buýt
Các cụ có thấy phanh của em LAC hành trình kéo hơi dài không? Và khả năng giữ xe cũng kém thì phải. Hay là do xe em thỉnh thoảng cho các friends mượn quên không hạ phanh nên bị mòn chăng?

laccdx

Xe hơi
Em cám ơn bác.
Nhưng bác cho em muốn hỏi bác là khi để P thôi nó có báo đèn kô ợ, còn kéo phanh tay lên thì nó vẫn báo đèn, Hạ phanh tay xuống mà vẫn để P thì kô còn đèn nữa như thế có đúng kô ợ.
Khi bác về P chẳng có cái đèn nào sáng cả. Chỉ có đèn báo số trên bảng taplo báo cho bác biết là bác đã về P thôi

xe365vn

Xe container
hihi e cũng có Lac cdx đọc bài này có nhiều thứ quá ,thêm bao nhiêu kinh nghiệm