Lacetti CDX - 5 năm một cuộc tình...

cuongelppa

Xe tải
Mời cụ vô Hội Cruze Club để có thể được cụ chia sẻ kinh nghiệm của dòng xe này ạ!!!

glandvn

Xe hơi
Xe đẹp , đi sướng hơn atit ko ạ

Valentino200784

Xe hơi
E chạy CDX đc 4 năm rồi thấy xe này cũng ok, đi trong thành phố thì ngon, chỉ có điều đi đường trường thì con này hơi đuối và ko đầm lắm, nếu đi dưới 80km/h thì ổn, chạy lên 100 thì nó hơi rung.
Mà sau 4 năm giờ nội thất bắt đầu cũ rồi, có cụ nào biết địa chỉ sửa sang nội thất ngon lành tí ko chỉ e với

FAIO-VIỆT NAM

Xe hơi
Website
www.otofun.net
E chạy CDX đc 4 năm rồi thấy xe này cũng ok, đi trong thành phố thì ngon, chỉ có điều đi đường trường thì con này hơi đuối và ko đầm lắm, nếu đi dưới 80km/h thì ổn, chạy lên 100 thì nó hơi rung.
Mà sau 4 năm giờ nội thất bắt đầu cũ rồi, có cụ nào biết địa chỉ sửa sang nội thất ngon lành tí ko chỉ e với
Lần đầu thấy có bác bảoccon này đi đường trường ko đầm, vì đường trường là điểm mạnh nhất của em này mà :)

Ng Quang Đức

Xe tải
Xác nhận với cụ là hơi rung ạ, nhưng không phải >80km/h nhé. Sớm vậy cụ nên kiểm tra lốp xe, rotuyn cân bằng nhé. Em lên 155km/h mấy lần rồi, trên 140 mới thấy có cảm giác đi hơi hơi nhanh ... :P

Chỉnh sửa cuối:

ối zời ơi

Xe hơi
Nội y nàng

Ghế vẫn căng đét do nhà cháu đi ít ạ. Nàng là CDX bản thiếu nên nội thất nguyên bản là bọc vải, da này cháu bọc từ lúc mới mua, đã rách một chút ở ghế lái (mịe nó chắc da đểu các cụ ạ)

Nội thất sau 5 năm tuổi... cháu thấy thiết kế vẫn đẹp và hiện đại ạ (từng giành giải thưởng thiết kế nội thất đẹp nhất khi ra mắt)

Rất biết chiều chồng với hàng loạt chức năng tự động: điều hòa, bật đèn, gạt mưa,...

Điều hòa có chức năng lọc bụi AQS, tuy nhiên thỉnh thoảng hay tự mở ra lấy gió ngoài dù để chế độ gió trong :-j sợ nhất khi đi sau xe tải và xe rác
Đèn pha có chức năng Follow Me Home, nôm na là buổi tối sau khi các cụ tắt máy thì đèn pha sẽ sáng thêm 30 giây nữa để soi đường cho các cụ vào nhà (cực hay ạ)
Gạt mưa tự động thì tiện thôi, chả có gì đặc biệt cả :P

Hệ thống âm thanh Panasonic với 6 loa 6 đĩa, chất lượng khá tốt, nếu không muốn nói là rất rất hay so với tầm tiền

Thứ rất quan trọng với nàng, vì em phải cầm vào để điều khiển cuộc chơi :"> được bọc da thật, thiết kế thể thao với 3 chấu, trang trí ốp nhựa giả nhôm, tích hợp nút điều khiển hệ thống âm thanh. Trợ lực dầu nên tay lái khá nặng, đi phố hơi mệt với nữ giới, bù lại ra cao tốc rất thật tay và đầm chắc

Vợ nhà cháu là bản thiếu:
+ Chìa cơ thay chìa thông minh: tự an ủi về lâu dài sẽ bền hơn
+ Không của nóc: như trên. Đi 20 năm cũng k dột :))
+ Chân 16inch: đi êm và ăn ít xăng hơn (tý tẹo) =))
+ Ghế vải: cái này thì chán thật, nhưng cháu bọc lâu rồi
Xe cụ đẹp thế, màu đen nhìn sang sang.. kiểu giống xe sếp đi ấy nhỉ... Cụ nào có si nghĩ giống em không ạ !!! :-":-":-"

Thành Dom

Xe máy
Phường Kinh Bắc, Thành phố Bắc Ninh, Bắc Ninh
Em cũng bái phục cụ về độ giữ xe! Em cũng quá yêu CDX. Nhiều hôm đứng cùng vợ cả lại phán ngay câu: nhìn xe mình còn đẹp hơn Camry" ))))
Xe em tháng 12 - 2009, Full option nên đủ tuốt tuồn tuột. Biển 30V số đẹp hơn của cụ! ))))\
Nhưng giờ đã 8,2 vạn rồi
Mà em không đồng ý với quan điểm này của cụ chủ: "À, cái đèn Check Engine là lỗi cảm biến khí xả, bệnh kinh niên của dòng này các cụ ạ. Cứ xóa được 1 thời gian lại sáng, đến là chán chạy thì không sao nhưng ngứa mắt"
Cụ chủ nên đi kiểm tra lại chứ đừng để cái đèn đó báo lỗi, rất có thể khi khí xả có vấn đề thì việc không khí lọt vào buồng lái gây ỳ, yếu máy.
Em mà cứ thấy xuất hiện đèn Check là em qua Chev Thủ đô (cũ) và Chev Thăng Long ngay!
Chúc cụ chủ chung thủy với em yêu! )))

Lin Chelsea

Xe tăng
Website
mitsubishibacninh.net
xe đẹp, xe đẹp :D
nói thật cụ nhà em đang ngó nghiêng con Forte at nhưng cùng đời cdx của cụ giá toàn xấp xỉ 500, xe a Hải lắp thì mềm hơn được tý nên cũng phân vân lắm :-s
con này của cụ em thấy ăn uống ác hơn forte nhỉ

phuongbase

Xe tải
Khi nói về CDX hầu như mọi người đều nói rằng nó rất đầm. 1 tấn 6 mà cụ.
Em chạy CDX vô tư nhưng đến khi sang Vios hay Kia K3 em không dám chạy quá 80 vì rung ***.
Cụ xem lại giúp em chứ 1,6 tấn là full tải, tự trọng của CDX có 1,305 tấn mà thôi. Xe LD bản tự động thì 1,315 và full tải được phép lại là 1,818 tấn.

Pluto195

Xe hơi
Ơ hơ hơ tưởng cụ định ủn chứ, thế ra lại là show hàng nhỉ

DrPuppy

Xe hơi
Mối tình của cụ gần giống với em rồi. Mỗi tội em chỉ SE ko được CDX như cụ, khai sinh 12/2009, đi cũng được tầm 5 vạn. :)

cua dong

Xe buýt
Mãi e mới đọc xong, cám ơn bác thớt