Lacetti CDX 2010 giá 490, các cụ tư vấn giúp em

Nokia6110

Xe máy
Em hơi lăn tăn vì ODO tới 7 vạn là khí nhiều phải không các cụ

Hee

Xe hơi
Em cũng đang dùng CDX, nhưng cụ nói > 5 vạn là dễ hỏng hộp số thì cơ bản em thấy không hợp lý vì

1 chiếc xe sản xuất ra mà đi tầm 5 vạn với oto thì chỉ tầm 3 năm, vậy chả có lẽ vòng đời của hộp số CDX nó lại ngắn thế.

Việc hỏng ở đây có lẽ là do người lái vận hành không đúng cách thôi a
Về lý thuyết thì như thế. Xe AT để nói là vận hành không đúng cách thì chẳng biết như thế nào để mà không đúng cho được ?!

Hộp số Cruze LTZ khác với hộp số CDX. Cruze LTZ thì chưa thấy vấn đề về hộp nhưng CDX thì chết cũng nhiều rồi.
Xe bác chạy mấy vạn rồi? Bác đã thay dầu hộp số chưa? Ở khoảng 7 vạn trở lên, xác suất ra đi của hộp số CDX tương đối cao. Trong lần vào thay dầu/ làm dịch vụ lần tới bác thử hỏi Cố vấn dịch vụ về hộp số CDX để có thêm thông tin nhé.

Hee

Xe hơi
Tạo cái nick mới rồi vào chém bừa bó tay với cụ, cụ mà biết tiếng anh thì lên wiki mà đọc đi ạ. CDX là tên của Cruze sản xuất cho thị trường Hàn Quốc từ 2008 đến 2011, bây giờ đặt lại tên là Cuze (GM Hàn Quốc còn miễn phí việc thay đổi logo từ CDX sang Cruze nếu khách hàng có nhu cầu), ngoài ra CDX sản xuất tại Hàn Quốc còn đc xuất sang nhiều trường khác như là Úc và Mexico. Tiêu thụ của xe Cruze bây giờ chỉ đứng sau Corolla, Civic, Elantra về tổng số xe tiêu thụ trong phân khúc compact. Với chừng ấy xe trên toàn thế giới cụ vào phán một câu chẳng đâu vào đâu em cũng đến chịu với cụ. Còn chuyện lỗi hộp số AT thì bất kỳ xe nàovaanj hành ko đúng cách đều hỏng cụ nhé (Về mo thả trôi xe hay chưa dừng đã vào R).
Nếu cụ sợt oép để nói chuyện thì cũng nên tìm hiểu đến nơi đến trốn rồi hãy ý kiến cụ ạ.

GM Korea xuất CDX đi đâu hả cụ? Mexico thì có GM Mexico ; Australia thì có Holden. Họ đều tự lắp ráp chứ không nhập từ Korea.
Kiểu dáng thì Cruze/ Lacetti nhưng ruột thì CKD khác nhau cụ ạ. Tương tự như vậy, tầm 2010, GM Deawoo nhập 1 lô Lacceti SE về đóng mác Cruze LS bán 24.000$ chạy như tôm tươi ( giá vốn báo hải quan xe nhập 6000$). Sau lô nhập bán quá hot, GM - Deawoo nhập thêm CKD nhưng tiết kiệm chi phí chỉ sử dụng máy của Lacetti Ex 1.6 đóng vào thành Cruze Ls hiện nay. Song song Cruze Ls, có bản LT và LTZ thì sử dung máy 1.8 ưu việt hơn hẳn...

Nói dài dòng như vậy để cụ thấy, dáng nó là Lacetti CDX nhưng cái ruột nó thì muôn hình muôn vẻ, mỗi thị trường, mỗi thời điểm 1 kiểu, không thể đánh đồng Lac CDX ở Hàn với Cruze ở VN, Cruze Mỹ, Cruze TQ.... được. Với những bản CDX nhập Hàn tại Việt Nam, e được biết lỗi hộp số tỉ lệ tương đối cao nên em chia sẻ thông tin. Nếu bác cũng là fan của CDX hay muốn thần thánh hóa con CDX thì em cũng không dám có ý kiến thêm nữa. :-t

Conga2511

Xe hơi
CDX ý chỉ tầm 450 thui cụ à

Tap_Lai_xe_hoi

Xe hơi
Nếu cụ sợt oép để nói chuyện thì cũng nên tìm hiểu đến nơi đến trốn rồi hãy ý kiến cụ ạ.

GM Korea xuất CDX đi đâu hả cụ? Mexico thì có GM Mexico ; Australia thì có Holden. Họ đều tự lắp ráp chứ không nhập từ Korea.
Kiểu dáng thì Cruze/ Lacetti nhưng ruột thì CKD khác nhau cụ ạ. Tương tự như vậy, tầm 2010, GM Deawoo nhập 1 lô Lacceti SE về đóng mác Cruze LS bán 24.000$ chạy như tôm tươi ( giá vốn báo hải quan xe nhập 6000$). Sau lô nhập bán quá hot, GM - Deawoo nhập thêm CKD nhưng tiết kiệm chi phí chỉ sử dụng máy của Lacetti Ex 1.6 đóng vào thành Cruze Ls hiện nay. Song song Cruze Ls, có bản LT và LTZ thì sử dung máy 1.8 ưu việt hơn hẳn...

Nói dài dòng như vậy để cụ thấy, dáng nó là Lacetti CDX nhưng cái ruột nó thì muôn hình muôn vẻ, mỗi thị trường, mỗi thời điểm 1 kiểu, không thể đánh đồng Lac CDX ở Hàn với Cruze ở VN, Cruze Mỹ, Cruze TQ.... được. Với những bản CDX nhập Hàn tại Việt Nam, e được biết lỗi hộp số tỉ lệ tương đối cao nên em chia sẻ thông tin. Nếu bác cũng là fan của CDX hay muốn thần thánh hóa con CDX thì em cũng không dám có ý kiến thêm nữa. :-t
"The Australian arm of GM, Holden, announced at the Melbourne International Motor Show on February 27, 2009 that sales of the South Korean-produced Cruze would begin under the Holden brand"
Em đồng ý với cụ là Cruze mỗi quốc gia sản xuất khác nhau (cụ ko cần thiết phải lôi ra một thôi một hồi để thể hiện sự hiểu biết), nhưng cho thị trường Hàn là một thị trường quan trọng, một đất nước rất phát triển chả kém gì phương tây cụ thử nghĩ xem chất lượng nó sản xuất sẽ như thế nào?
Em dự là cụ đọc cái thớt từ ngày xửa ngày xưa của cụ Vitgia78 nói về lỗi hộp số CDX, nhưng em nhớ ko nhầm thì cũng chỉ có không quá 2 trường hợp đc ghi nhận trên hàng ngàn xe CDX về VN, trong khi cụ phán ngay là tỉ lệ rất cao. Và cho đến nay thì cái thớt đó cũng đã bị chìm và mọi người đều công nhận là ko có vấn đề gì với hộp số của CDX.
Giữa em và cụ thì ai mới là người ko chịu tìm hiểu kỹ đã có ý kiến ngay ạ?

Tap_Lai_xe_hoi

Xe hơi
Chỉnh sửa cuối:

xinhmobile

Xe hơi
Xe em chạy được 5.5 vạn rồi, cũng mới thay dầu hộp số rồi.

Về mặt rủi ro hỏng thì em chịu, chứ còn theo nguyên lý thông thường thì xe oto chạy tầm 10 vạn thì vẫn chưa phải là quá nhiều. Vậy nên em nghĩ xác xuất dính lỗi CDX thì 1 là do lỗi người lái, 2 là rủi ro thôi a

MsLove

Tháo bánh
Em không chém bừa đâu :) Nếu cụ là fan của CDX thì em không dám ý kiến. Nếu cụ đang chạy CDX hoặc đang có ý định mua CDX thì tìm hiểu thêm đi ạ.
Tìm hiểu nhanh và dễ nhất là ở các gara chuyên Deawoo cũ và Chevrolet bây giờ ý.
Em đếch là fan của hãng nào cả, nghe nói chối tỉ quá, đành phải phi vào ý kiến tý.

- Cụ biết bao nhiêu xe CDX được sản xuất,nhập về, sử dụng tại Việt Nam không?
- Cụ khảo sát được bao trường hợp toi hộp số trên xe CDX rồi mà phán là tỷ lệ cao? Với cụ thế nào là cao?
Hay cụ chỉ nói cho sướng mồm?

Nếu cụ có khả năng thống kê thật, em với cụ phối hợp kiện *** nó hãng một phát cho sướng, biết đâu làm mấy triệu đô về cất cho chật tủ? [-O< [-O<

Cụ kêu cụ chủ đi tìm hiểu thêm vậy phải tìm hiểu thêm về những gì?

Cụ cần gì những gì ở một cái xe cỏ, giá khoảng trên dưới 500 củ?

- Sử dụng, vận hành ổn định. Đồ thay thế nhiều và rẻ.

- Ngoại hình được đánh giá cao. Độ chế cực dễ, đồ độ cực sẵn.

- Khoang xe rộng rãi, ngồi thoải mái. Em từng chở 4 người lớn, 3 nhỡ (>10 tuổi), 1 bé (ngồi lòng) đi xa (Hà Nội - Quảng Ninh) vẫn thoải mái.

- Thân xe dầy dặn, vững chãi, thân xe nặng, máy chấm bé, nhiều số nên độ vọt kém nhưng đi đường cao tốc lại sướng hơn vì lướt mạnh, nhiều đà.

Cụ confirm lại mấy thông tin trên nhé. Nếu cụ hóng được ở đâu thì em xin cái nguồn.

trunggenius

Xe điện
Mình xe tăng chấp gì mấy ông xe đạp hả anh :))
Chắc mới search Google đâu đó vào anh hùng bàn phím gây war cho vui ý mà =))

start.stop

Xe buýt
Website
www.anycar.vn
1 người 1 ý. Túm lại cụ thích thì cụ nhích thôi. Xe nào chẳng hỏng vặt. Mua xe cũ chỉ dựa theo khả năng tài chính và sở thích của mình. Còn về giá cả thì lại là chuyện của thị trường

xinhmobile

Xe hơi
Mình xe tăng chấp gì mấy ông xe đạp hả anh :))
Chắc mới search Google đâu đó vào anh hùng bàn phím gây war cho vui ý mà =))
Chuẩn đấy cụ, em hiện giờ hài lòng với CDX rồi, sau này có nhiều tiền thì chưa biết thế nào :)

Hee

Xe hơi
Chết. Em động vào tổ kiến lửa :D Em có cơ hội sử dụng CDX, Cruze Ls, LTZ nhiều nên vào chém với các cụ cho vui, nếu động chạm quá em xin các cụ lượng thứ :)
Cụ gì ở trên dẫn ra mấy cái link mà lại dùng wikipedia thì sao mà chính xác được ạ? Cụ muốn thông tin chính xác thì phải lấy ở nhà sản xuất cụ ạ :) Em vào edit lại từ điển đó là: Vietnam nhập Lac CDX năm 2010... Chắc cũng chẳng ai phản đối nhưng thực tế thì Lac CDX không hề được phân phối chính hãng tại Việt Nam.

CDX nhập Hàn ở Việt Nam cùng CKD Cruze Thái. Tỉ lệ trục trặc hộp số Cruze ở Thái lô CKD đó là 3%. Cụ nào không thông muốn check thì thử tìm hiểu xem Cruze chết ở Thái như thế nào nhé.

Với em, Lac CDX là xe tốt, body ngon, option đủ, bản 1.6 thì hơi yếu - bản 1.8 thì chạy rất hay nhưng Lỗi hộp số là điều không chối bỏ được :)

Chia sẻ thông tin cho vui thôi, nhiều cụ căng thẳng quá. Chúc các cụ lái xe an toàn.

MsLove

Tháo bánh
Chết. Em động vào tổ kiến lửa :D Em có cơ hội sử dụng CDX, Cruze Ls, LTZ nhiều nên vào chém với các cụ cho vui, nếu động chạm quá em xin các cụ lượng thứ :)
Cụ gì ở trên dẫn ra mấy cái link mà lại dùng wikipedia thì sao mà chính xác được ạ? Cụ muốn thông tin chính xác thì phải lấy ở nhà sản xuất cụ ạ :) Em vào edit lại từ điển đó là: Vietnam nhập Lac CDX năm 2010... Chắc cũng chẳng ai phản đối nhưng thực tế thì Lac CDX không hề được phân phối chính hãng tại Việt Nam.

CDX nhập Hàn ở Việt Nam cùng CKD Cruze Thái. Tỉ lệ trục trặc hộp số Cruze ở Thái lô CKD đó là 3%. Cụ nào không thông muốn check thì thử tìm hiểu xem Cruze chết ở Thái như thế nào nhé.

Với em, Lac CDX là xe tốt, body ngon, option đủ, bản 1.6 thì hơi yếu - bản 1.8 thì chạy rất hay nhưng Lỗi hộp số là điều không chối bỏ được :)

Chia sẻ thông tin cho vui thôi, nhiều cụ căng thẳng quá. Chúc các cụ lái xe an toàn.
Vầng, tóm lại cụ cũng chỉ có nhõn một nhúm thông tin trên mạng đúng không ạ?

Em lại tưởng cụ có thông tin từ hãng về tỷ lệ chính xác (hoặc tương đối chính xác).

Theo thông lệ, nếu tỷ lệ lỗi 1 bộ phận nào đó (k cứ là hộp số) mà người tiêu dùng có thể chứng minh được thì Hãng phải có biện pháp khắc phục. Đơn giản, thường thấy là thu hồi để sửa chữa, thay thế... Trường hợp gần đây nhất là của Mitsubishi.

Cái cụ kết luận như kiểu bỏ túi là "mua xe này thì chuẩn bị 50tr" "tỷ lệ lỗi hộp số cao" .... Chả có cơ sở đek nào cả :P

Tạm tóm lại:
Thế nào là LỖI. Theo em, lỗi là do nguyên nhân phát sinh từ việc sản xuất và ta có thể chứng minh được. Đây là lỗi do xe.

Hộp số tự động của CDX có khả năng trục trặc không? Xin trả lời luôn là có. Nhưng nó xảy ra phần nhiều là do người sử dụng không sử dụng đúng cách. Đây là lỗi của người dùng, cái xe chả có lỗi gì cả.
(Kiểu như cụ mù chữ cụ không thể mắng thằng viết thư được) :))

Vậy thế nào là sử dụng hộp số tự động đúng cách? Trên of đầy cụ chia sẻ rồi, em tóm tắt sơ bộ như sau:
- Hạn chế thả N cho trôi xe, mục đích tiết kiệm xăng.
- Không chuyển số khi xe chưa dừng hẳn. Đặc biệt là với số R.
- Dùng chân ga bình tĩnh, hạn chế thốc, đạp, dồn số...
- Hiểu về số và vòng tua máy trong tr.hợp phải sử dụng số tay bán tự động.
- ... Sơ bộ thế đã nhé....

Tap_Lai_xe_hoi

Xe hơi
Tỉ lệ trục trặc hộp số Cruze ở Thái lô CKD đó là 3%.
Em cũng tò mò với thông tin của cụ, cụ lấy nguồn ở đâu thì cho mọi người tham khảo với ạ, cái này chắc cũng chẳng đến nổi cụ phải giữ bí mật?

BINBINBIN

Xe tăng
Tỉ lệ lỗi 1% hãng cũng tiến hành thu hồi rồi chứ chưa nói đến 3% ạ!

King TekAm

Xe buýt
Em không chém bừa đâu :) Nếu cụ là fan của CDX thì em không dám ý kiến. Nếu cụ đang chạy CDX hoặc đang có ý định mua CDX thì tìm hiểu thêm đi ạ.
Tìm hiểu nhanh và dễ nhất là ở các gara chuyên Deawoo cũ và Chevrolet bây giờ ý.
Đọc mấy ý kiến của cụ em thấy cụ phát ngôn Không có cơ sở. Mà nhiều cụ có giải thích chắc cụ cũng không hiểu. Nói như cụ chắc cụ chưa được sử dụng cdx bao giờ. Tốt nhất là đừng làm anh hùng bẩn phím. Nói trên OF thì cụ không sao. Nhưng mang cái tính không biết chắc chắn lại thích chém gió thì ra ngoài xã hội ăn gạch thật đấy cụ ạ.

xinhmobile

Xe hơi
Đọc mấy ý kiến của cụ em thấy cụ phát ngôn Không có cơ sở. Mà nhiều cụ có giải thích chắc cụ cũng không hiểu. Nói như cụ chắc cụ chưa được sử dụng cdx bao giờ. Tốt nhất là đừng làm anh hùng bẩn phím. Nói trên OF thì cụ không sao. Nhưng mang cái tính không biết chắc chắn lại thích chém gió thì ra ngoài xã hội ăn gạch thật đấy cụ ạ.
Chuẩn ạ, đủ gạch để xây biệt thự nhỉ

Nokia6110

Xe máy
Hóng các cụ bàn thật là hay

toanbm

Xe tải
Xe hãng nào trả có lỗi hả các cụ.Cãi nhau làm giề, ông đi Lac, khen Lac, ông đi Toy khen Toy, Hon khen Hon...Đến xe Mec E mà vẫn có cụ chê đi không bằng Cam, bởi vì cụ ấy toàn đi xe mượn:))

trunggenius

Xe điện
Xe hãng nào trả có lỗi hả các cụ.Cãi nhau làm giề, ông đi Lac, khen Lac, ông đi Toy khen Toy, Hon khen Hon...Đến xe Mec E mà vẫn có cụ chê đi không bằng Cam, bởi vì cụ ấy toàn đi xe mượn:))
Chuẩn rồi... tranh luận vui mà =))