lac se và KIA FORTE 1.6L – EXMT trường hải,con nào ngon hơn hả các cụ

Laixebk

Xe tăng
Sắp tới chắc sẽ có quảng cáo kiểu "Tạch... Lac SE... Ô tô hàng đầu Việt Nam" phát trên OF.
Theo em thì cụ chủ chọn FORTE 1.6 AT của anh Hải đi. Xe này chạy lành, không ồn như Lac SE. Em từng chạy Lac SE 3,5 vạn/2 năm, điều không ưng ý nhất là độ ồn, quá lớn so với KIA.

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Cụ vào trong box này người ta khuyên cụ mua Forte là đúng rồi.:)).Cụ thử vào box bên GM để các cụ bên đấy tư vấn thêm xem thế nào ạ!
Cụ nhầm đấy, bên này em tuyền tư vấn mua TOY, bên TOY em tuyền tư vấn mua Ford, bên Ford em tuyền tư vấn. . . thôi em té :))

lead2011

Xe container
Kụ ơi tìm lại mấy thớt cũ đi, mà vào bốc h-ki mà hỏi thì đg nhiên là phò té rùi.

kenu97

Xe container
Em nói thật nhá, Fote nhà Cụ có nhiều cái để mà hỏng chứ Vai ốt nhà em chả có quái gì để hỏng, lành cực. :))
À vâng, đúng rồi. E thấy hồi xưa mấy bác lái công nông bảo: Mệ mấy thằng thừa tiền mua cái xe tiền tỷ làm gì, tốn tiền. Tao lái xe này chả thấy hỏng hóc gì (vì có đếch cái gì đâu mà hỏng) mà lại còn đổ dầu cặn vào là chạy đc, chả tốn tiền mua xăng

=))
Đùa chứ hôm nào (b) đê.....
Cụ nhầm đấy, bên này em tuyền tư vấn mua TOY, bên TOY em tuyền tư vấn mua Ford, bên Ford em tuyền tư vấn. . . thôi em té :))
Hơ hơ, trước có thằng Thoimom cũng hay tư vấn như thế đấy cụ. Thành công phết :))

trungnh

Xe tăng
các cụ cho cháu hỏi lac se(2010) và KIA FORTE 1.6L – EXMT(2010),2 em này nên chọn em nào nhỉ?giá cả thế nào,tầm bao nhiêu tiền để mua được một trong 2 em,forte đắt hơn hay là lac se?các cụ tư vấn giùm em cái,em định mua cũ một trong hai em
Maybach đi cụ :D

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
À vâng, đúng rồi. E thấy hồi xưa mấy bác lái công nông bảo: Mệ mấy thằng thừa tiền mua cái xe tiền tỷ làm gì, tốn tiền. Tao lái xe này chả thấy hỏng hóc gì (vì có đếch cái gì đâu mà hỏng) mà lại còn đổ dầu cặn vào là chạy đc, chả tốn tiền mua xăng

=))
Đùa chứ hôm nào (b) đê.....

Hơ hơ, trước có thằng Thoimom cũng hay tư vấn như thế đấy cụ. Thành công phết :))
Chết cười với 2 cụ =))

@Cụ chủ thớt: các cụ có câu cưới vợ là cười liền tay - chớ để lâu ngày ken-re vào chê =))

Walking Tall

Xe buýt
Website
www.sand.com.vn
Cái chủ đề của cụ chủ thớt nó muôn thưở quá rồi, cụ chịu khó lục lại trên này thì tha hồ thông tin.

Còn theo em thì với 2 con trên tốt nhất cụ đừng nên mua con nào cả!

dth_hn

Xe hơi
Cứ bảo Vios lành, chứ thằng bạn e nó chạy Spectra (con này là tiền thân của KF) chỉ có thay dầu với đổ xăng thôi cũng lành chả kém. Mỗi tội nhìn hơi xấu, ko oai bằng ... Toy

cyanure111

Xe tải
Em từng chạy Laceti se và chạy forte số tự động ( ko phải số sàn) thì nói thật cụ nên mua forte dù về vận hành forte nhẹ hơn nên lái không đã bằng lac
Bù lại nó nhẹ nhàng hơn, tiết kiệm hơn đỡ vất vả hơn ( vì lái lac số sàn vất vả lắm, máy yếu so với xác xe nặng quá)
Hơn nữa nội thất forte thì ngon hơn rất nhiều lac, đồng hồ taplo cũng đã hơn
Còn về độ bền thì giờ chưa biết thằng nào hơn thằng nào đâu

PoBeo

Xe điện
các cụ cho cháu hỏi lac se(2010) và KIA FORTE 1.6L – EXMT(2010),2 em này nên chọn em nào nhỉ?giá cả thế nào,tầm bao nhiêu tiền để mua được một trong 2 em,forte đắt hơn hay là lac se?các cụ tư vấn giùm em cái,em định mua cũ một trong hai em
Em thấy là con siêu xe hạng nhỏ VIOS là nên mua nhất ạ, chán đem bán lỗ có vài triệu thôi ạ =)) :)) SE và FORTE ko sánh được đâu....tin em đi =)) :))

Mr_Doan

Xe hơi
em vote cho Forte. Dáng rùi option hơn VIOS đấy ạ. Chế độ xăng xe thì Bác không phải suy ngĩ đâu

VuPhuong

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy là con siêu xe hạng nhỏ VIOS là nên mua nhất ạ, chán đem bán lỗ có vài triệu thôi ạ =)) :)) SE và FORTE ko sánh được đâu....tin em đi =)) :))
Cụ này cũng lạ thật em thấy câu hỏi của cụ chủ thớt rất đàng hoàng và rõ ràng. Ai mua xe chẳng phải cân nhắc chọn lựa.Sao cụ lại kéo VIOS vào cuộc thế nhỉ.

Cụ chắc chạy siêu xe hạng lớn nên nói Vios là siêu xe hạng nhỏ nhỉ? Xe nào cũng có ưu có nhược thôi,tiền nào của ấy,quan trong là thấy thích và hợp với mình.
Ai cũng biết Vios không có gì đặc biệt,giá thành cũng cao,tại sao vẫn nhiều người mua. Những người có ý định mua Vios,trước khi mua cũng biết rõ Vios nó vận hành ra sao.Và người ta vẫn chấp nhận xuất hầu bao tự nguyện,chứ không phải mua rồi mới biết như kiểu bị lừa

Cụ nào nói LA SE máy móc kém và không bền bằng Forte là đoán mò mẫm,không có cơ sở. Vì máy của La SE là do GM phát triển,xét về công nghệ thì hơn hẳn máy Gama của Forte ,I30
- Ngồi lên hai xe em thấy La SE êm ái hơn,nhất là qua những đoạn đường xấu.
- Chạy cao tốc cũng thấy La SE đầm và chắc chắn hơn.
- Xăng ăn gần như nhau thôi,cái này cụ đừng quan tâm quá

Em thấy con LA SE nhiều ưu điểm hơn Forte EX MT nhưng em thích Form của Forte hơn nên cuối cùng em chọn Forte.

Em khuyên cụ thích xe nào thì mua thôi,2 con này cùng tầm tiền,cùng phân khúc mỗi xe đều có ưu và nhược riêng nên khó chọn lựa lắm. Cụ đừng nghe nhiều ý kiến trái chiều quá nó loãng,kẻo lại từ bỏ sở thích.

Chỉnh sửa cuối:

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
các bác cho em hỏi;

-em chuẩn bị láy Kia Forte của anh Hải và em muốn phun sơn gầm xe thì ở HN em làm ở đâu vừa rẻ vừa cần thận hở các cụ?
chỉ giáo cho em với.
Thanks
Cụ sang Gia Lâm Trang gặp cụ Việt Vòi nhá :)