Lac EX có tiếng kêu lạ

Lai xe gioi

Xe đạp
các kụ cho em hỏi , vò Lac EX của em có tiếng kêu cọt két như kiểu 2 miếng nhựa bị lỏng cạ vào nhau ở góc phải của taplo . em đã tìm thử nhưng không phát hiện được là chỗ nào . Đặc điểm là trời nắng sẽ kêu to và nhiều hơn , còn gặp mua thì không kêu nữa . Có cụ nào đi lac bị như em và đã tìm ra thủ phạm thì xin chỉ giáo !

ngoclinh

Xe hơi
:21::21:bác cứ tháo tung hết ra rồi lắp lại là biết ngay bị làm sao ấy mà:69::69:

Giai_phong

Xe tải
Bác ơi em cũng chạy Lac Ex đây cũng thỉnh thoảng vào chỗ sóc cái góc bên phụ taplô nó kêu lọc cọc, em tháo cái cốp để đồ ra thò tay vào sờ soạng chán chê mà chả phát hiện ra chỗ nào lỏng cả, thỉnh thoảng nó lại kêu rất là bực mình, xe em thì ngược lại với xe bác là nếu trời nóng thì chả thấy kêu cái gì nhưng trời lạnh thì cảm thấy cót két ở đâu đó, em nghĩ chắc bọn Vidamco nó lắp cho xe mình loại nhựa rẻ tiền nên bị co dãn do thời tiết

Lai xe gioi

Xe đạp
Em thấy giữa 2 ớp tônô73 dè trước con Lac Ẽ có lót tấm xốp . em đang nghĩ chắc hôm nào tháo thử nó ra xem phải thủ phạm không các kụ ạ:77:

reloaded

Xe tăng
Hôm trước xe em cũng có tiếng kêu như loẹt xoẹt như đánh lửa ở vùng taplo giữa khi đi nhanh. Em thử dừng thì nó lại hết nên yên tâm ko có lửa thật :ohmy:. Đến hôm nay thì lại hết... Chả biết thế nào.

bum

Xe buýt
Xe em cũng bị như vậy, tìm mãi chẳng ra nguyên nhân, chán chẳng thèm để ý nữa thì nó cũng im luôn :6:

Strawberry

Xe đạp
Tớ đi đâu cũng mũ bảo hiểm kín mít như bưng, chỉ nghe thấy tiếng gió vù vù thôi, :D

huongduong87

Đi bộ
Em cũng bị lẹt xẹt gì đó ở capo, nhưng ngoài ra em còn bị tiếng khịch khịch rất đều hình như từ dưới lốp lên,nghe khó chịu lắm, bác nào biết bị sao ko ạ??

sukoc

Xe hơi
bác kiểm tra đầu cảm biến nhiệt của con rơ le tự ngắt ấy, nếu cắm vào sâu quá đầu thiếc nó va đập vào thành nhựa của hhoopj gió, nó phát ra tiếng kêu ngay

reloaded

Xe tăng
Em cũng bị lẹt xẹt gì đó ở capo, nhưng ngoài ra em còn bị tiếng khịch khịch rất đều hình như từ dưới lốp lên,nghe khó chịu lắm, bác nào biết bị sao ko ạ??
Tiếng kêu dưới lốp là do bị đá dăm nó rắt vào khe lốp thôi cụ à. Xe em hay bị lắm, cụ đi thử hạ kính xuống sẽ rõ thôi. Hôm trước em vào Dân chủ vá lốp mấy chú thợ kêu lốp lac ex hay bị đá dăm rắt vào lắm. Em thỉnh thoảng kiểm tra lốp, thấy có cục nào dính vào thì lấy đầu chìa khóa tách nó ra, dưng mà chẳng làm xuể được cụ à. kệ nó thôi.:6::6::6:

Lai xe gioi

Xe đạp
bác nói rõ hơn là cái cảm biến đó nó nằm ở vị trí nào vậy ạ. em vodka bác .

Panther

Xe máy
em cũng Ex, chạy được hơn nghìn km. Lúc đầu cũng có tiếng lắc rắc ở táp lô bên phải. Nghe như tiếng 2 miếng nhựa cọ-ép vào nhau. Em hỏi mấy chú thợ ở gara thì được trả lời vòng vèo, túm lại là các chú ấy cũng ko biết luôn. Nhưng tự nhiên mất hôm nay nó hết. Như ma làm!

Lai Trau

Xe máy
Xe cỏ đành chịu vậy bác ạ, xe em đi cũng có tiếng đó, có hôm kêu như chuột nghiến răng. Đã thế bọn Vidamco làm xe còn ăn bớt cả thảm nỉ đểu trải sàn, em mới lấy xe được mấy tuần mà hôm qua nhìn xuống sàn xe thấy phần nỉ sàn tiếp giáp với trục giữa xe ở chỗ có cần số và phanh tay đã trượt rời nhau ra, lòi toang hoác cả sàn xe ra, nhìn mép nỉ chỉ vừa vặn liếm vào viền nhựa mà em khâm phục tài ăn bớt của bọn nó quá. Trình độ ăn bớt của chúng nó đến bọn khựa chuyên may xi líp hàng rẻ xuất cho nữ công nhân còn phải khiếp vía. Chân ga thì kẹt hay sao đó mà thỉnh thoảng đạp nhẹ thấy em nó cứ lịm đi, nhấn thêm tý nữa thì lại chồm lên như phát điên làm em luôn có phản xạ đệm phanh sau khi nhấn ga các bác a. Thôi thì cố cày bừa kiếm tiền mua xe nhập hay xe cao cấp thôi chứ chả trông chờ gì được làm thượng đế của cái bọn ngu xuẩn này. Sau tết còn phải đi chỉnh lại độ chụm bánh xe cái, mới lấy xe mà đi xe cứ giật giật khục khục chán quá. Sư bố mấy ông ở xưởng lúc xuất xe còn giả vờ để sót trong xe tờ giấy đánh máy chữ ghi các công đoạn test xe xuất xưởng kèm mấy cái chữ ký loàng ngoằng như giun kim của mấy bố thợ cho ra vẻ chuyên nghiệp nữa.