LAC CDX chuyển số cứ ngu ngu thế nào ấy

Kamaz106

Xe tải
Một mảnh đất nho nhỏ có cái biệt thự to to
Cái con CDX nhà em nó cứ thất thường thế nào í các cụ ạ. Nhiều lúc em đạp lút sàn mà nó cứ ị thì lị ra, nhiều lúc, mới nhấp nhẹ ga một cái nó đã vọt vèo vèo, chẳng biết đường nào mà lần :^)

LuckyCar

Xe container
Em vừa được ông anh cho đi thử một con BMW mui trần. Xe ngu cứ gọi là :69:.. Tay lái thì nặng thôi rồi. Nhưng những gì nằm dưới bánh xe em gần như cảm nhận được hết, vào cua nhiều/ít, nhanh chậm đều cảm giác được trên tay lái (force feedback như logitec momo racing chơi với Need for Speed). Ghét cái ngu nữa là nó vào số lúc nào mình đếch biết, chỉ thấy xe lướt đi.. chả thấy máy kêu gào gì.. mất sướng. Có điều, khả năng là sẽ cố gắng kiếm xiền để rinh về một cái xe ngu như thế. Nghĩ cho cùng, điều quan trọng của một cái xe: đi phải sướng.. các cụ nhỉ :21:
:21::21::21::21::21::21::21::21::21:

Nói dư cụ "lày" nó càng ngu thì mình càng sướng. Sao giống ông bạn em nói về vợ thế không biết. => Bây giờ em mới ngộ ra đạo lý của việc gọi xe là vợ hai. :)):)):)):)):)):)):))

Matizcoi

Xe cút kít
các cụ cho iem ngu mới chứ chạy mờ tịt cho số nào bít số ấy ngán quá :D

30U_9097

Xe buýt
Chẳng bù cho Cerato nhà em, cứ gọi là lưng dính ghế...số khôn khôn là

bopbipbi

Xe hơi
Lac có 1.6. lại là 6 cấp được mhu vậy là tốt lắm rồi. Nếu cụ muốn số không ngu thì cụ nên mua số sàn, bảo đảm vào số nào trúng số đó, không ngu một tý nào.:))
biết đâu lại thấy ngu hơn ý chứ cụ :)):)):)) tự dựng lại đứng ị ra đường *-)

đùa tí, em té trước :P

muadem

Xe cút kít
Nói chung NGON - BỔ - RẺ rồi, iem đang thèm chết được:'(:'(:'(:'(

ngo_minh

Xe hơi
em sợ bác DW này lém roài

HIEUDEN

Xe máy
Nếu đi số sàn thì ko nói ( Thường nếu vượt em sẽ chuyển ngay sang số sàn)
Nếu để AT đi thì đừng đạp sát quá, thường khi đạp sát sẽ có hiện tượng rú và chuyển số đột ngột. Xe yếu nên theo em các kụ để ý lấy đà cho em nó, các kụ nhấp nhẹ (Để ý vòng tua đừng vượt quá 2.5K ) Nhấp 1 phát rồi nhấp tiếp phát nữa :D Em đảm bảo là vọt nhanh hơn xe 4 chấm

wanacar

Xe máy
Nếu đi số sàn thì ko nói ( Thường nếu vượt em sẽ chuyển ngay sang số sàn)
Nếu để AT đi thì đừng đạp sát quá, thường khi đạp sát sẽ có hiện tượng rú và chuyển số đột ngột. Xe yếu nên theo em các kụ để ý lấy đà cho em nó, các kụ nhấp nhẹ (Để ý vòng tua đừng vượt quá 2.5K ) Nhấp 1 phát rồi nhấp tiếp phát nữa :D Em đảm bảo là vọt nhanh hơn xe 4 chấm
Các bác không đọc kỹ HDSD trước khi dùng rồi, đạp sát thì xe sẽ trả về số thấp để vượt. Chức năng này để vượt khi ở đường trường, còn không thì cứ như bác HIEUDEN nói: đạp ga (tua máy lên 2k) rồi nhả và đạp tiếp, lúc đó bác sẽ thấy số xe chuyển theo ý các bác...

bes

Xe lăn
Chán thế nào được bác, mới vừa qua tuần trăng mật. Giờ em có mẹo mới: khi đường tắc hoặc biết trước là sẽ phải đi cà giật, em chuyển về chế độ đi manual. ở chế độ này, nếu không đủ tốc độ, nó tự về số, và để dành việc lên số cho mình. Cảm giác đi như thế dễ kiểm soát hơn là chỉ dùng chân ga..
Người ta sinh ra cái số AT để đi cho nhàn cái thân, bác lại cứ tự làm khổ mình thế :redface::redface::redface:

Ô góc

Xe đạp
em không ném đá đâu, nhưng quả thật tiếc cho một mẫu xe nhìn khá đẹp, tiếc cho thằng Daewoo, đẳng cấp vẫn là chiếu dưới, so với Kia Hyundai. Ngày xưa cũng định upgrade bằng em mắc nợ, bây giờ lại đến CDX. Cái công thiết kế được cái xe như thế, làm say lòng bao người, mà để 1 cái lỗi kỹ thuật ngớ ngẩn không chịu được. Đã thế thì nó vác cụ nó cái máy 2.2 hay 2.4 gắn vào có phải ngon không? hay không thì lấy máy gama 1.6 cho nó hơn lên mã lực, hạ số xuống 4 cấp thôi

MayMan

Xe tăng
em cũng mới chạy thử xe này, cảm giác nặng nề lắm. xe ko bốc chứ ì ì như ông già lên dốc ấy, mỗi cái form là ngon.

hay cụ nào nghiên cứu xem nó có cái gì thừa thì tháo m.ịa ra nó nhẹ xe. (cái động cơ chẳng hạn!!!) :69::69:

29T3665

Xe đạp
may mà em đã đoạn tuyệt với em nó, mặc dù hồi đầu mê lắm

blue esc

Xe tải
Nếu bác chưa bao giờ chạy xe hoặc nếu bác chỉ mới chạy mấy xe như Matiz, Kia Morning thì vẫn là xe tốt ạ. Còn nếu bác đã từng ngồi escape, camry... tóm lại là những xe máy nhiều chấm thì xe đó không tốt. Cái xe có 1.6 kéo cái xác 1,5 tấn mà lại 6 số thì bốc làm sao được. Vừa đi vừa dò dẫm thôi. Nói chung là hợp với các cụ điềm đạm, từ tốn. Còn trong máu có chút need for speed thì không nên đi.

wanacar

Xe máy
thanks bác, đúng là LAC khuyết điểm lớn nhất là cái máy 1.6, nó làm mình lưỡng lự dã man.
Mua xe khác đi bác, khỏi lưỡng lự... xe này nhiều khuyết lắm để anh em hội Lac từ từ hưởng thụ nó...:6:

themlaixe

Xe buýt
thanks bác, đúng là LAC khuyết điểm lớn nhất là cái máy 1.6, nó làm mình lưỡng lự dã man.
các cụ lưỡng lự rất đúng, không nên mua lác nhập. không nên mua lác nhập số tự động, không nên mua lác nhập số tự động không nên mua lác nhập số tự động. em mua lác nhập số sàn:)):)):)):)) đi vưỡn ngon \

HIEUDEN

Xe máy
em không ném đá đâu, nhưng quả thật tiếc cho một mẫu xe nhìn khá đẹp, tiếc cho thằng Daewoo, đẳng cấp vẫn là chiếu dưới, so với Kia Hyundai. Ngày xưa cũng định upgrade bằng em mắc nợ, bây giờ lại đến CDX. Cái công thiết kế được cái xe như thế, làm say lòng bao người, mà để 1 cái lỗi kỹ thuật ngớ ngẩn không chịu được. Đã thế thì nó vác cụ nó cái máy 2.2 hay 2.4 gắn vào có phải ngon không? hay không thì lấy máy gama 1.6 cho nó hơn lên mã lực, hạ số xuống 4 cấp thôi
Bọn mình dân nghèo chỉ dám đi xe của nợ thế thôi bạn ạ. Bản thân mình thấy từ lúc mua đến h đi gần 10k, rất chi là hai lòng. Chắc cái đời mình nó chỉ đến thế thôi

wanacar

Xe máy
Bọn mình dân nghèo chỉ dám đi xe của nợ thế thôi bạn ạ. Bản thân mình thấy từ lúc mua đến h đi gần 10k, rất chi là hai lòng. Chắc cái đời mình nó chỉ đến thế thôi
Mình có di xe Daewoo đâu nhỉ, đi xe có hiệu Daewoo thôi... Đồng ý với bác HIEUDEN!(b)

Mark

Xe hơi
Chào các cụ,
Cháu mới chuyển từ Getz 1.4 AT sang Lac CDX 1.6 cũng AT. Chân ga có khi phải tập lại các cụ ạ. Đường trường thì khỏi bàn, LAC đi rất êm, gần 80km/h, lúc đó nó đã vào số 6, nhưng vòng tua nhìn đồng hồ chỉ cỡ 1500rpm (Getz thì phải trên 2000rpm).
Nhưng trong thành phố thì nó chuyển số nhiều quá, mỗi lần chuyển xe lại cà giật một phát, không được êm ái như Getz. Khi muốn tăng tốc, cùng với cách đạp ga như Getz, LAC nó gào lên, tua cỡ 4000rpm nhưng phải 2,3 giây mới thấy bốc. Lúc đó thằng bên cạnh nó cướp mất đường rồi còn đâu :102:. Còn nếu đạp ga từ tốn thì chán lắm, nó cừ ỳ ra ấy.
Tóm lại là cháu chưa quen, chân ga phải học lại??
Em chỉ thích số sàn thôi, nghe nói trên Autopro nó tả Getz AT chỉ sang số khi vòng tua cao thì phải => tốn xăng. Cụ nào có kinh nghiệm cho biết thêm đi