Lạc cảnh Đại Nam

nissancui

Xe tải
vì bác chủ thớt úp hình lộn xộn nên các bác khó hình dung chứ thật ra đại nam rất rộng và được chia thành những khu riêng biệt , vả lại đại nam là KDL sinh vật cảnh nên không thể so với bái đính được ạ, em xin úp thêm hình khu vui chơi và khu biển nhân tạo
]http://cB1.upanh.com/19.407.26251920.T6t0/p2190055.jpg[/IMG]

Leganro

Xe máy
Tôi vừa đi Đại Nam về, thấy to thì to thật, nhất là vào cái chỗ Lạc Cảnh Đại Nam thì thấy đúng là "Lạc" thật, hoành tráng(vàng 24k sáng loáng) nhưng hơi bị hổ đốn (các thể loại thập cẩm trong đó có tất) và mang đậm tính cách và phong cách của anh Dũng "lò vôi" chưa thấy bóng dáng Văn Hóa và Văn Hiến Việt Nam ở đâu cả.

sonche911

Xe đạp
Đại Nam thì to nhưng nắng thôi rồi :(( Để e bật mí cho các bác tại sao Đại Nam lại mang đậm nét kiến trúc Trung Hoa anh khùng đến thế nhé! Vì chủ xây dựng Đại Nam đích thực là có gốc gác Tung Của ợ. Còn tiền ở đâu để bơm vào và tại sao lại xây mấy cái tường thành kín mít thì cái này nhạy cảm lắm! Khéo lại có cả yếu tố ảnh hưởng an ninh quốc phòng :)) Em chém thế thôi, e xin té ạ!!!

dochanhvn

Xe máy
Em nghĩ bác so sánh sai rồi, vì một bên là chùa còn một bên là khu du lịch. Hai mục đích khác nhau thì sao so sánh dc hả bác.
Bác không nghe người ta quảng cáo là '' du lịch tâm linh '' à ?. Xây chùa để kinh doanh du lịch. Âý là em chưa nói tới văn hóa kiến trúc chùa Tàu đấy .

Nganha75

Xe buýt
Ôi các bác cứ hay đùa.

Bái Đính và Đại Nam đều là của các Quan nhà mình đầu tư đấy ạ.

Có bác gì lại còn đòi viết báo nữa thì bọn bảo vệ nó thách là đúng rồi.L-)

Tungzin

Xe hơi
Đẹp thì theo quan điểm của mỗi kụ.
Còn hoành tráng thì em công nhận

babetnhe

Xe điện
Ếu ôi... Cái chốn cung đình này là của tư nhân sao? Thiết nghĩ chủ nhân còn giàu có hơn cả mấy ông vua thời xưa nhỉ. Nhìn đâu khác gì các cung điện nguy nga tráng lệ của vua chúa ngày xưa.
Tiền ở đâu ra??? Ở đâu mà nhiều bạt ngàn thế hả các cụ ??!?!???????
Hình như là có ông anh họ làm vua !

hành_khất_đêm

Xe điện
Các cụ cứ bảo so sánh khập khiễng giữa bái đính và đại nam, em hoàn toàn không đồng ý lắm, các cụ đã đi bái đính thì biết nó bát nháo, bẩn thỉu đến cỡ nào, mang tiếng là chùa chiền nhưng chẳng thấy nó linh thiêng chạy tịnh tý nào, hàng quán rác rưởi, tiền lẻ vứt vô tội vạ, cũng xây dựng mới 100%. Còn Đại Nam dù mang tiếng vui chơi nhảy múa, nhưng nó sạch sẽ, quy củ, khi vào kim điện đố các cụ dám to tiếng, (không có chen lấn thắp hương, cầu khấn, lên đồng) dám đi giày đi dép, chụp ảnh cái này nó đã mang lại sự tôn nghiêm cho Kim điện. Nói chung là với bái đính nên xem lại cách quản lý, ko sau này khi đã hoàn thành ko đi vào khuôn khổ được nữa.

doping

Xe tải
Chả hiểu ý cụ thế nào nhỉ? so sánh khập khiểng quá (:|

mec e250

Xe tải
mõi nơi đều có một cái đẹp riêng của nó,các cụ không nên đem so sánh với nhau làm gì cho phiền