LA250 - La già mà chẳng già

PHÓNG

Xe tải
Nhanh bác nhé sau nhớ phọt ảnh các góc cạnh cho anh em chiêm ngưỡng đấy !\:D/

Tupji

Xe tăng
Dạ thưa các cụ là đã dỡ hết ạ,dưng mà đc cái khung chả mọt tí nào,hờ hờ=)). Mai em cho gôm đồ 60% và mạ inox vài thứ,cuối tuần sẽ báo cáo các cụ kết quả.
Kinh nhẩy, còn anh là cứ thế mà đi. ếch có thời gian mà chau với chuốt=))

Tupji

Xe tăng
LA... mười chờ cờ lắp nhà mềnh đăng kí thứ 7 nầy đi bảo dưỡng xích miễn phí đê các Bác ơi. Bảo đưỡng xích LA xong thì anh em mình lại tụ tập bảo dưỡng lại cơ bụng luôn :D

745Li

Xe container
Hờ hờ,hôm nay em tự sơn khung các cụ ạ.mai làm 1 lượt nữa cho ăn chắc.

hhai73

Xe buýt
Quả bảo dưỡng xích hay đấy Tuyên ơi, em thử alo cho Mr.Oil xem có làm đc không rồi alo cho ae đi rồi kết hợp 2 trong 1 luôn

Tupji

Xe tăng
Quả bảo dưỡng xích hay đấy Tuyên ơi, em thử alo cho Mr.Oil xem có làm đc không rồi alo cho ae đi rồi kết hợp 2 trong 1 luôn
Em đang muốn học hỏi công nghệ bảo dưỡng xích :P . Dưng mà các bác làm cái gạch đầu dòng rồi mới a con lô cho đông chí Mr Oil được chứ. Xem đội mình có mấy xe để còn a con lô:
1. Tupji
2. Commando
3. Moonlight
4.
tiếp đê, bác nào có nhu cầu thì diền thêm vào nhé, không đi bảo dưỡng xích thì có đi bảo dưỡng cơ bụng không? các bác cho biết ý kiến ý cò đê. Tuần vừa rồi em bận công tác Bắc ninh suốt, mai em lại đi Bắc ninh, nhưng chắc thứ 7 là em có mặt ở nhà.

Chỉnh sửa cuối:

745Li

Xe container
Em đang muốn học hỏi công nghệ bảo dưỡng xích :P . Dưng mà các bác làm cái gạch đầu dòng rồi mới a con lô cho đông chí Mr Oil được chứ. Xem đội mình có mấy xe để còn a con lô:
1. Tupji
2. Commando
3.
Em vừa thay nhông xích òi anh Tuyên oi.

moonlight

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:

745Li

Xe container
Có lô gô chưa anh Tuyên ơi?

rgvmen

Xe container
Cụ xê ri 7 xi mạ, sơn phủ đến đâu rồi, ráp xong xe chưa cụ ơi, cho a e chiêm ngưỡng với :D

745Li

Xe container
Cụ xê ri 7 xi mạ, sơn phủ đến đâu rồi, ráp xong xe chưa cụ ơi, cho a e chiêm ngưỡng với :D
Báo cáo cụ là hôm nay mới đang lắp thôi,chắc chiều mai mới hòan thiện đc,em chưa ưng ý lắm dưng mà thôi,tạm thế đã. Mai xong chủ nhật em sẽ phọt ảnh lên để các cụ cho ý kiến. Em chỉ sơn khung và xi bóng vài chỗ + gôm ốc thôi,bình xăng và cốp để nguyên k sơn.

luyenaminh

Xe hơi
cụ nhớ chia sẻ em nó cho anh em nhá! Hi vọng em nó sẽ sớm làm cụ ưng ý!

DangLH

Xe buýt
Em nhập hội LA với các kụ được rồi (vì đã cưỡi em nó nửa tháng nay) nhưng bận quá nên chưa diện kiến các kụ.

Em xin các kụ tư vấn giúp:

- Khi đi tốc độ chậm, nhả hết ga hoặc đôi lúc xuất hiện khi nhả gần hết côn (đi trong đường làng quanh co chẳng hạn), xuất hiện tiếng lạch xoạch, lạch xạch ở nhông xích sau rất khó chịu. Em đã làm lại côn rồi (nhông xích thì thấy cũng chưa mòn, rão quá). Xin hỏi các kụ nguyên nhân của hiện tượng này.
Em định thay bộ nhông xích mới của Mạnh Quang (520k/bộ) nhưng họ đang thiếu mất cái nhông con.

- Lốp trước cũng chưa đến nỗi mòn lắm nhưng có hiện tượng xuống hơi, em đã bôi nước xà phòng kiểm tra kỹ các vết sẹo trên mặt lốp và cả chân van nhưng không phát hiện được gì. Vì thế em định thay béng cái lốp mới chạy cho sướng. Các kụ cho em hỏi mua, thay lốp mới ở đâu và giá cả thế nào thì hợp lý?

(Em ở Long Biên, đi làm ở Bờ Hồ).

Rất mong nhận được ý kiến tư vấn của các kụ.

Chỉnh sửa cuối:

rgvmen

Xe container
Có thể bác để xích hơi căng, LA đi côn không dứt khoát cũng hay bị cắn xích, đi trong phố hay bị lắm dù sao nó là dòng cruiser nên sẽ có tí bất tiện đó bác ạ.
Nhông xích thì bác nên thay hàng D I D đi cho sướng, em k xài MQ nên k biết.

PHÓNG

Xe tải
Em nhập hội LA với các kụ được rồi (vì đã cưỡi em nó nửa tháng nay) nhưng bận quá nên chưa diện kiến các kụ.

Em xin các kụ tư vấn giúp:

- Khi đi tốc độ chậm, nhả hết ga hoặc đôi lúc xuất hiện khi nhả gần hết côn (đi trong đường làng quanh co chẳng hạn), xuất hiện tiếng lạch xoạch, lạch xạch ở nhông xích sau rất khó chịu. Em đã làm lại côn rồi (nhông xích thì thấy cũng chưa mòn, rão quá). Xin hỏi các kụ nguyên nhân của hiện tượng này.
Em định thay bộ nhông xích mới của Mạnh Quang (520k/bộ) nhưng họ đang thiếu mất cái nhông con.

- Lốp trước cũng chưa đến nỗi mòn lắm nhưng có hiện tượng xuống hơi, em đã bôi nước xà phòng kiểm tra kỹ các vết sẹo trên mặt lốp và cả chân van nhưng không phát hiện được gì. Vì thế em định thay béng cái lốp mới chạy cho sướng. Các kụ cho em hỏi mua, thay lốp mới ở đâu và giá cả thế nào thì hợp lý?

(Em ở Long Biên, đi làm ở Bờ Hồ).

Rất mong nhận được ý kiến tư vấn của các kụ.

Bịnh thứ nhứt : Nếu côn ngon lành bác xem phần nhông xích là ok. Còn nếu không thì do côn không bám!
Bịnh thứ 2 : Bác đến hiệu làm lốp ô tô bảo nó tháo lốp và đánh lại mặt trong la răng của bác em nghĩ là ok.

Lá côn của LA với đờ rim là một, chỉ khác là thêm 1 lá nữa thoai. Bác nào cần lên 125 phố Huế mà chọn tầm 30k/lá là ngon lắm ợ ...

Chỉnh sửa cuối:

moonlight

Xe tăng
Lâu lâu ko thấy ọp ẹp gì các bác nhờ! (b)