[Funland] Là khách thăm, các cụ có hành động như này không?

Trung

Xe điện
Thường đứng xa nhìn những con chó, con cá sấu và các loài thú dữ nói chung có trọng lượng cơ thể nhỏ hơn mình nhiều người sẽ không thấy sợ.

Nhưng khi đối mặt với tư thế tấn công và chứng kiến tốc độ tấn công nhanh như chớp của của chúng mới thấy rõ sự nguy hiểm đang đối mặt. Tất nhiên, phản ứng của mỗi người sẽ khác nhau. Của các cụ như nào

Để cho vui, các cụ có thể kể một câu chuyện chiến đấu với thú/động vật nguy hiểm của chính mình, có thể bắt đầu bằng ... rắn:D

Và cuối cùng, câu hỏi như tile, trong trường hợp đang đi thăm vườn thú, gặp cảnh này, các cụ có phản ứng như nào?

vandatAT

Xe container
Cá sấu nó là loài bò sát, huấn luyện thế quái nào được nhiều mà cứ đòi quát, ra lệnh như với 1 con cún. Cắn là phải.
Cắn xong nó xoay vặn mình 1 vòng khiếp thật. Vào đùi hay bụng la đi cả mảng thịt.

Frontier70

Xe máy
>:)>:)>:)
E là nhiều người bắt đầu câu chuyện của mình với con sư tử, cọp, ngan già ...

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hẳn là các bé học được rất nhiều điều. Một là nguy hiểm như thế nào khi làm việc với thú dữ, hai là mọi người đều phải giúp đỡ nhau.

Một buổi tham quan rất thú vị dù có phần hơi khủng khiếp, Dù sao thì kết cục vẫn rất có hậu, con cá không bị chọc vào mắt hoặc bị giết còn người huấn luyện thì ko bị nguy hiểm đến tính mạng

hoangduc.sbr

Xe container
Bọn trẻ đc 1 bài học thực tế sát sườn luôn còn j.
Con cá sấu bé như con chó nhưng cái mồm nó chiếm 1/4-1/3 cơ thể luôn rồi.
Nhiều khi em nghĩ chả cần to xác làm j, đổi lại cơ thể con người chỉ cần có thêm mỗi bộ vuốt dài, cứng và sắc ở 2 cánh tay như Wolverine thôi thì cũng có khả năng 1 vs 1 giết hổ, báo, gấu, tinh tinh dù ta nhỏ hơn hẳn chúng.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
nhâp gia tuỳ tục thôi, các cụ xưa dã dạy rồi mà cụ

với thú hoang dã thì nên hiểu sự hoang dã của nó trước khi lại gần, cái đó quan trọng

Bigtenis

Xe tải
Họ đã rất dũng cảm. Đáng trọng!

catking113

Xe Cứu Trợ
Đối mặt với cá sấu là e nghĩ ngay đến dây lưng với ví của mình cũ rồi.

Tất nhiên là đối mặt trên tivi.

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
Thường đứng xa nhìn những con chó, con cá sấu và các loài thú dữ nói chung có trọng lượng cơ thể nhỏ hơn mình nhiều người sẽ không thấy sợ.

Nhưng khi đối mặt với tư thế tấn công và chứng kiến tốc độ tấn công nhanh như chớp của của chúng mới thấy rõ sự nguy hiểm đang đối mặt. Tất nhiên, phản ứng của mỗi người sẽ khác nhau. Của các cụ như nào

Để cho vui, các cụ có thể kể một câu chuyện chiến đấu với thú/động vật nguy hiểm của chính mình, có thể bắt đầu bằng ... rắn:D

Và cuối cùng, câu hỏi như tile, trong trường hợp đang đi thăm vườn thú, gặp cảnh này, các cụ có phản ứng như nào?

Kỹ năng kém quá. Đấm vào mắt nó thì nó mới nhả chúe ?

omerta77

Xe điện
Bọn trẻ đc 1 bài học thực tế sát sườn luôn còn j.
Con cá sấu bé như con chó nhưng cái mồm nó chiếm 1/4-1/3 cơ thể luôn rồi.
Nhiều khi em nghĩ chả cần to xác làm j, đổi lại cơ thể con người chỉ cần có thêm mỗi bộ vuốt dài, cứng và sắc ở 2 cánh tay như Wolverine thôi thì cũng có khả năng 1 vs 1 giết hổ, báo, gấu, tinh tinh dù ta nhỏ hơn hẳn chúng.
Thì cầm dao, kiếm có khác gì đâu cụ. Thậm chí còn sắc bén và dài hơn nhiều. Nhưng lực kém xa nên ko lại đc đâu

Quan_woodman

Xe điện
Muỗi. Nhớ cách đây gần 10 năm, hồi chửa ly hôn, ngày dell em chả đấm bóp cho con sư tử. Nó có gầm em cũng kệ mẹ.
Nghĩ lại, phục mình quá cơ!

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

hoangduc.sbr

Xe container
Thì cầm dao, kiếm có khác gì đâu cụ. Thậm chí còn sắc bén và dài hơn nhiều. Nhưng lực kém xa nên ko lại đc đâu
# nhiều cụ ah, vuốt nằm sẵn trong cơ thể thì nó cứng chắc và linh hoạt hơn nhiều là cầm vũ khí ngoài. Tốc độ đâm, lực đâm lẫn số lầm đâm của vuốt real nó cao hơn cầm vũ khí ngòai là chắc chắn.

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là không đùa đc vs bản năng của loài thú dữ, xem nó quằn mấy vòng tạo lực xoắn mà vãi lái. Nhưng con người vs trí tuệ ,được huấn luyện,đào tạo nó cũng khác, cũng xoắn theo mấy vòng chứ không là đi bàn tay vàng rồi.

tuha_vt2015

Xe tăng
Các bác kia gần 100kg và cơ bắp mới đè được nó, em 55kg chắc vào nó quẫy đuôi cũng văng khỏi bể

omerta77

Xe điện
# nhiều cụ ah, vuốt nằm sẵn trong cơ thể thì nó cứng chắc và linh hoạt hơn nhiều là cầm vũ khí ngoài. Tốc độ đâm, lực đâm lẫn số lầm đâm của vuốt real nó cao hơn cầm vũ khí ngòai là chắc chắn.
Cụ đừng so sánh lực của hổ, báo với con người :)) ko có cái vuốt nào cứng chắc, sắc bén đc bằng kim loại cả.
Quan trọng nhất là cụ ko thể lấy vd về 1 nhân vật trong phim như Người Sói để làm căn cứ đc.

hoangduc.sbr

Xe container
Cụ đừng so sánh lực của hổ, báo với con người :)) ko có cái vuốt nào cứng chắc, sắc bén đc bằng kim loại cả.
Quan trọng nhất là cụ ko thể lấy vd về 1 nhân vật trong phim như Người Sói để làm căn cứ đc.
Cần j cứng bằng kim loại đâu cụ, chỉ cần nó sắc như răng cá mập là đủ xiên rồi. Cái q.trọng ko phải là damn to, lực khỏe, mà q.trọng cái lực ấy nó nằm đúng chỗ hiểm, có thể tập trung sức mạnh cơ thể vào chỗ đó để kết liễu đối phương.
Như con hổ, sư tử đâu có to khỏe bằng trâu rừng đâu nhưng nó lại có răng nanh và vuốt. Nên cơ thể nó có chỗ tập trung sức mạnh để ra đòn kết liễu đối phương.
Giờ chỉ cần thay răng và móng trâu vào cho hổ thì con hổ đoa cũng chỉ là loại phế vật khi đứng trc trâu rừng thôi. Vì lực cắn dẫu có giữ nguyên thì vẫn là no hope với bộ hàm gặm cỏ.
Hoặc thực tế sát sườn hơn chính là con cá sấu còi nhờ mỗi bộ hàm mà vật lộn đc với cả 2 người nặng gấp đôi bên trên clip kia.
Hay nữa là ở loài chó, con Pitbull so với nhiều con Begie chiến chỉ bé bằng 1/2. Sức lực tổng thể của cả khối trọng cơ thể chắc chắn ko thể khỏe vằng Becgie. Nhưng nó vẫn có bộ hàm to (so với tỷ lệ cơ thể), nanh dài nên khi toàn bộ sức mạnh đc tập trung vào bộ hàm đó để cắn xé thì nó vẫn dễ dàng cắn chết những con Bec to gấp đôi.

f320

[Tịch thu bằng lái]
Sao không đeo găng tay bảo hộ lên tận khuỷu tay nhỉ?_loại mà nó cắn vào thì chỉ có gãy răng thôi ấy