Là họa hay là may , nhờ các cụ chỉ giúp

cascader

Xe tải
Sao bác không bắt thằng đâm vào bác phải đền tiền này, nó đi sai gây đến hậu quả như vậy cơ mà.
Với pháp luật em nghĩ không chơi được kiểu cùn " tao không có tiền mày muốn làm gì thì làm đâu"
Chài ui cụ đọc kỹ hộ cái đi : CA chưa kết luận mà cụ !

Côngnôngv12

Xe buýt
Em nghĩ là hai cụ giải quyết với nhau làm sao cho cả hai bên đều hài lòng là được. Ai sai thì phải chịu phần của mình. :^)
Như cụ chủ thớt nói thế thì : Nếu cụ là người cho thuê xe, cụ lại bẩu làm thế nào để thằng kia phải đền 5 củ 1 ngày có 12h, thì chết. :P

gauxam

Xe đạp
Tôi đâu có chủ ý gây tai nạn ! Lỗi do thằng kia sang đường trái luật trên đường cao tốc với tốc độ rất nhanh (phanh lết gần 2M mà xe nó tự trọng 28 tấn ) . Làm ăn thì phải biết phòng bị , nó cho thuê xe mà không mua bảo hiểm . Xin hỏi tôi trên thực tế là kô ai muốn xảy ra như thế , chấp nhận là tôi có phần sai nhưng tôi khó khăn kô có tiền thì làm sao đây ?
Những lúc như vầy mới thấy bảo hiểm quý đến chừng nào, cái quý nhất là bác không bị làm sao, mà bác chủ xe cũng gan thật, cho thuê xe mà không có bảo hiểm, em thấy trong SG này các bác cho thuê xe đều mua bảo hiểm tai nạn và thân vỏ luôn. Chứ lái một chiếc xe dù đi chơi hay làm ăn mà không có bảo hiểm nó cứ bất an trong lòng nên mất vui các bác à. Riêng bác chủ thớt thì em khuyên chân tình, bác thương lượng với bên cho thuê xem sao, không chỉ còn cách ra tòa thôi. Chúc bác giải quyết mọi chuyện êm xuôi :)

Chỉnh sửa cuối:

phutungoto_hc

Xe hơi
Cụ chỉ có thể dùng tình để giảm bớt thiệt hại cụ ạ! Dùng lý cụ thua 100% lại mắc thiệt vào thân thôi!(b)

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
Cụ này cùn quá, cụ thử đặt mình vào bên cho thê xe xem, em nghĩ là cụ nên thương lượng, ra tòa cụ vẫn thua thôi lại còn mất án phí, vậy là mất cả chì lẫn chài rồi còn gì.:77:

binhnq2

Xe tăng
Các bác ko hiểu ý cụ chủ thớt rồi. bác chủ thớt có tiền hay ko có tiền là một chuyện. Ý bác ấy muốn là: sau khi CA phân rõ phải trái (chắc thằng kia có lỗi) thì tòa sẽ có phán quết thằng kia đền bù, và bác ấy sẽ chuyển trách nhiệm bồi hoàn cho thằng kia(mặc dù trogn hợp đồng thì bác chủ thớt là chính chủ của hợp đồng và chịu trách nhiệm bồi hoàn, rồi còn đòi đc thằng kia hay ko là do năng lực của bác ấy). Bác ấy chỉ dây dưa để chờ CA quyết định thôi, và ko muốn bị chiếm dụng vốn.
Cá nhân e vẫn cho rằng, bác nên thỏa hiệp.

cascader

Xe tải
Đây ợ :

Chỉnh sửa cuối:

franklin

Xe hơi
Vụ này xảy ra trước tết đây mà. Em đã tư vấn để cụ lựa chọn cách thương lượng với chủ xe. Theo em thì Cụ nên thỏa thuận bằng giấy tờ về số tiền Cụ có thể trả cho người ta (tổng chi phí). Nếu chủ xe không nghe thì chấp nhận ra tòa. Tòa sẽ căn cứ vào luật dân sự để giải quyết. Hợp đồng thuê xe xét về tính pháp lý thì chỉ là ràng buộc giữa các bên và mang tính thỏa thuận. Về số tiền 500/ngày và số tiền s/c tòa sẽ xem xét nếu chủ xe có cơ sở chứng minh bằng thực tế vì không thể xe nào cũng có thể cho thuê 30/30 ngày /tháng được . Nhưng về bản chất thì đây là tai nạn không phải hành động cố ý của bên thuê xe do vậy tòa sẽ xem xét căn cứ trên hồ sơ CSGT và các yếu tố liên quan khác như thái độ và gia cảnh của Bác. Kể cả trong trường hợp xấu nhất, tòa xử Bác thua thì thời gian thi hành án cũng còn dài Bác lo gì. Chỉ sợ chủ xe nó thuê XH đen để đòi nợ. Cái này thì Bác nên chủ động trước. Chúc Bác vui(b)

cascader

Xe tải
franklin
Xe đạp Mua xe ngày: Jan 2009
Đoạn đường: 27

Đã chạy được 1000 km

Vụ này xảy ra trước tết đây mà. Em đã tư vấn ............ Chúc Bác vui

Đây cũng là quan điểm của tôi ! Cảm ơn cụ !
Còn nói đến xã hội đen thì kô ngại lắm cụ ợ , toàn anh em thôi mà !

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Em thêm một tí : bác chủ thớt đã đặt bao nhiêu và đặt cái gì ở chỗ cho thuê xe?

bes

Xe lăn
Các cụ nói vậy quả thực tôi thấy không phục !
Với câu chữ như trên (mục 9 ) tôi vẫn có thể hiểu là tôi chỉ phải trả có một ngày = 500k chấm hết . Cho dù xe có bị giam đến bao giờ , mặc !
Nếu có thêm mấy chữ : " Tính cho tổng số ngày bị giam xe hoặc chờ sửa chữa thì mới phải chịu ! "
Nếu tòa xử tôi phải trả cho tổng số ngày nói trên , vậy tôi xin hỏi căn cứ vào đâu ?
Đặt tất cả ... trong một chữ : " Tín ! "
:77::77::77::77::77:

Em thấy 2 việc này nó riêng nhau.

1. Bác đi thuê xe
2. Bác bị thằng xe tải nó xô phải.

Trong việc 1 bác phải thanh toán tiền theo thoả thuận và hợp đồng, cho dù có đòi được thằng xe tải hay không.
Việc 2 thì cố đòi tiền thằng xe tải để bù đắp vài tiền bồi thường thuê xe.
Cũng không thể bảo thằng 1 là chờ tao lấy tiền thằng 2 trả mày.

cascader

Xe tải
:77::77::77::77::77:

Em thấy 2 việc này nó riêng nhau.

1. Bác đi thuê xe
2. Bác bị thằng xe tải nó xô phải.

Trong việc 1 bác phải thanh toán tiền theo thoả thuận và hợp đồng, cho dù có đòi được thằng xe tải hay không.
Việc 2 thì cố đòi tiền thằng xe tải để bù đắp vài tiền bồi thường thuê xe.
Cũng không thể bảo thằng 1 là chờ tao lấy tiền thằng 2 trả mày.
Sao lại không nhỉ ?
Vậy tôi lấy tiền ở đâu để trả ?

bes

Xe lăn
Sao lại không nhỉ ?
Là việc của bác chứ đâu phải việc của thằng cho thuê xe. Trường hợp xấu nhất xe tải nó không đền thì bác cũng không đền à ?
Tỉ dụ bác cho thằng A vay tiền, nó lại mang cho thằng B vay. Bác đòi thằng A hay thằng B ?

MoonMax

Xe điện
Hố hố ! đang nói chuyện luật pháp mờ cụ ! Tôi thách cả họ nhà nó dám động đến cái lông chân tôi ! Nếu nó không bị thần kinh !

Nên nhớ khi tôi nợ nó 1 đ thì tôi là con nợ còn nếu tôi nợ nó 1 tỷ thì tôi là chủ nợ , cụ ợ !
Bác này làm cascadeur là đúng nghề *** rồi, cãi liều cãi cùn đến thế là cùng. Cãi lấy được, ngang như cua. Ae đã góp ý đến thế mà ....:77::77:

Hết *** thuốc chữa rùi:^)

Website
maytinhthudo.vn
Sao lại không nhỉ ?
Theo chữ ký của bác thì bác là GTCC, xxx hay dạy lái xe nhỉ?
Bác có thể win với điều kiện bác phải cửa chạy để win hoặc có sẵn súng hoa cải :21::21::21: để dọa.

Việc này là cái hạn của bác, đành phải chấp nhận đền người ta (chủ xe) thôi. Chia buồn với bác :redface::redface::redface:

cascader

Xe tải
Thưa các cụ , các cụ thông củm !
Khi con người ta ở lúc khố rách áo ôm thì ... đành phải cùn thui !
Còn suy cho cùng thì thế nào ?
Một người cho thuê xe , cho thuê với giá ...không kém ai nhưng không mua bảo hiểm ? Tôi đi chơi công viên , mua vé vào cửa còn có bảo hiểm cơ mà ?
Vậy tôi thuê một chiếc xe , một tài sản lớn đối với tôi và ngay cả với nhiều người sao tôi cũng phải trả tiền như mọi người mà không được hưởng một chế độ bảo hiểm nào hết ? Tai nạn xảy ra đâu có ai muốn , tại sao chủ cho thuê xe lại nghĩ rằng không cần bảo hiểm vì có khách thuê chịu ?
Những câu hỏi này các cụ đâm chém hộ xem sao ?

bes

Xe lăn
Thưa các cụ , các cụ thông củm !
Khi con người ta ở lúc khố rách áo ôm thì ... đành phải cùn thui !
Còn suy cho cùng thì thế nào ?
Một người cho thuê xe , cho thuê với giá ...không kém ai nhưng không mua bảo hiểm ? Tôi đi chơi công viên , mua vé vào cửa còn có bảo hiểm cơ mà ?
Vậy tôi thuê một chiếc xe , một tài sản lớn đối với tôi và ngay cả với nhiều người sao tôi cũng phải trả tiền như mọi người mà không được hưởng một chế độ bảo hiểm nào hết ? Tai nạn xảy ra đâu có ai muốn , tại sao chủ cho thuê xe lại nghĩ rằng không cần bảo hiểm vì có khách thuê chịu ?
Những câu hỏi này các cụ đâm chém hộ xem sao ?
cụ nhầm thật, chủ xe nó có mua bảo hiểm thì một mặt nó thịt tiền đền của khách, 1 mặt nó vẫn làm bảo hiểm. Đó cũng chính là mánh kiềm tiền của bên cho thuê xe chứ nó chả cho không cụ đâu.
Cho thuê xe dịch vụ thì chưa bao giờ có bảo hiểm con ngưòi đâu ạ.
Không hài lòng sao cụ còn thuê của nó ?
Tự cụ tìm đến thuê xe đúng không?
Tự cụ ký vào cái hợp đồng đúng không?