[Funland] Lá bài Poker

Nha Trang@

Xe điện
Poker là bài tố của tụi Mỹ hay chơi, tương tự dân châu Á mình chơi xì tố. Trước tiên bóc hai cây một úp một ngửa, sau đó tuỳ bài tốt hay xấu bóc thêm ba cây nữa. Xì tố là suốt đồng màu ăn hết, sau đó mới đến suốt rồi tứ quý, cù lũ. Bài cụ chủ hình như bốn con 2. Bài mấy ông kia ba con A, hai con 2; hai con K hai con 2. Vì vậy em mới bảo sao bộ bài 52 lá lại có đến tám con 2?
Tức là trên bài cụ cầm hai con 2, một ông có 2 con Át, 1 ông có 2 con K. Phần bài mở ra ở dưới nó có 2 con 2 và 1 con Át. Như vậy khi tính điểm người ta sẽ ghép 2 cây trên bài mỗi người với 5 cây chung ở dưới để chọn ra trường hợp nào cao nhất. Nhà cụ thớt có 2 con 2 cộng với 2 con 2 của chung ở dưới như vậy là thành bài 4 con 2. Ông có đôi Át cộng thêm 1 con Át ở dưới và 2 con 2 ở dưới thành 3 con Át và 2 con 2. Ông có đôi K cộng thêm 2 con 2 ở dưới thành bài 2 con K 2 con 2. (bài này thì bỏ gấp vì chả có vị gì)

sondaicajqk

Xe tăng
Do KK đánh sai thôi cụ.
nếu em cầm KK em raise ở flop thì2-7 tuổi gì xem đc flop.Mở flop em c-bet thì cụ chạy mất hẳn dép luôn.

• Vodka
Reactions: m4s

tgiant

Xe đạp
Hands 7-2, hits mỗi con 2 on-flops trong khi cả làng raise và re-raise đến suốt river mà cụ cũng theo được thì quả là siêu. Chắc cụ chơi vui chứ không phải cash game. Mà kể cả chơi vui hay cash game thì hand này cũng không có pot odd để theo. Dù sao cũng chúc mừng cụ, đúng là cô đã thương thì đỡ cũng không được.

belo

Xe điện
Poker là bài tố của tụi Mỹ hay chơi, tương tự dân châu Á mình chơi xì tố. Trước tiên bóc hai cây một úp một ngửa, sau đó tuỳ bài tốt hay xấu bóc thêm ba cây nữa. Xì tố là suốt đồng màu ăn hết, sau đó mới đến suốt rồi tứ quý, cù lũ. Bài cụ chủ hình như bốn con 2. Bài mấy ông kia ba con A, hai con 2; hai con K hai con 2. Vì vậy em mới bảo sao bộ bài 52 lá lại có đến tám con 2?
Poker này trên tay cụ chỉ có 2 lá úp thôi. Ngửa dưới bàn 5 lá. Bài úp và bài ngửa kết hợp thì giống xì tố để luận chiến thắng.

Ohno

Xe buýt
Đúng rồi cụ, nhưng chơi bàn Mega 10 triệu cũng run tay phết đó cụ ạ, mặc dù tiền ảo nhưng cũng phải mua.
Trên zynga dễ ăn lắm cụ, em thắng lên cả tỷ rồi. Còn ra cash vỡ mồm ngay cụ ơi

Dan du an

Xe ba gác
Nói chung đánh Poker mà lúc nào trong đầu cũng nghĩ sẽ mở ra được 2 con cuối để lật ngược thế cờ thì kiểu gì cũng tay trắng thôi vì thỉnh thoảng lắm mới ăn được một ván. Còn đa số thì chết chứ ăn gì. Tức là có khi cả năm đánh thậm chí vài năm mới thấy lại một lần ván bài như cụ chủ nên nếu giữ cách đánh đó thì ôm mồm sớm dù có nhiều tiền bao nhiêu.

tranmanhha

Xe điện
Món này em chịu. Em biết mỗi chắn và tá lả.

socvau

Xe buýt
Do KK đánh sai thôi cụ.
nếu em cầm KK em raise ở flop thì2-7 tuổi gì xem đc flop.Mở flop em c-bet thì cụ chạy mất hẳn dép luôn.
Em đánh bàn cũng khá cao (level 18) nên cũng không phải có gà bên trong bàn. Seat cầm KK có thể đoán là trong 3 nhà có nhà cầm 2 thì là 22AA vẫn thua KKAA vì seat này nằm giữa vòng tố. Nếu case AAA thì xác suất lên K sẽ win cả bàn. Em thắng là may mắn, chứ seat cầm K để đến lật vòng turn thì đái ra quần.

socvau

Xe buýt
Hands 7-2, hits mỗi con 2 on-flops trong khi cả làng raise và re-raise đến suốt river mà cụ cũng theo được thì quả là siêu. Chắc cụ chơi vui chứ không phải cash game. Mà kể cả chơi vui hay cash game thì hand này cũng không có pot odd để theo. Dù sao cũng chúc mừng cụ, đúng là cô đã thương thì đỡ cũng không được.
May mắn thôi cụ, nhưng quả thực có một cảm giác ngay từ đầu từ vô hình nhắc em là sẽ win.

socvau

Xe buýt
Nói chung đánh Poker mà lúc nào trong đầu cũng nghĩ sẽ mở ra được 2 con cuối để lật ngược thế cờ thì kiểu gì cũng tay trắng thôi vì thỉnh thoảng lắm mới ăn được một ván. Còn đa số thì chết chứ ăn gì. Tức là có khi cả năm đánh thậm chí vài năm mới thấy lại một lần ván bài như cụ chủ nên nếu giữ cách đánh đó thì ôm mồm sớm dù có nhiều tiền bao nhiêu.
Không dại đến mức cụ tưởng. Đánh Poker mà liều mạng thường xuyên thì ra đê cụ ạ.

Xe bọ xít

Xe container
Em vừa có quả thần thánh chơi bài Poker, cảm giác mạnh quá nên quên chụp màn hình.

Chả là em cầm trên bài 1 con 2 và 1 con 7, chẳng có vị gì. Màn pre-lop có 1 người chơi có đôi K nên tố blind, cả bàn theo. Vì tố nhỏ nên em cũng theo. Hai tay bên trái phải em đều cầm A. Đến flop 3 lá bài lật lên thì là 1 con 2 và hai con A, tay phải em tố mạnh. Em ngầm ngừ 1 phát thì cũng theo, bên trái tố tiếp, nhà cầm đôi K tất tay. Phải em lại tố tiếp. Nói chung trừ 1 tay bỏ còn cả trai làng ra tay hiếp tập thể. Em đã định bỏ, nhưng như có một câu thầm nhắc vô hình nào đó nói em theo.

Dĩ nhiên tay cầm bài bên trái tất tay và đến lượt bài bên phải tất tay luôn và xuống tay rất nặng. Em nghĩ một hồi đành liều tất tay theo.

Kỳ lạ là cả hai con lật sau turn và river đều là 2 con 2 để em có Poker, giết chết 2 nhà AAA22 và 1 nhà KK22.

Cô đã thương làm người thường cũng khó :))
E lại thích “Cô thương Cô đến tận giường Cô cho...” :)) =))

Láu

Xe điện
Ăn to thì mời ae đi uống bia đê cụ, ;))

Dan du an

Xe ba gác
Ở Hà nội có chỗ nào chơi tử tế, hợp pháp và không gian lận không các cụ. Cháu cũng khoái môn này nhưng chơi nhỏ thôi. Ví dụ cuối tuần ngồi độ 3 tiếng thắng thua trong tầm dăm triệu ạ.

locve

Xe tăng
Cụ chơi ảo tiền hơi nói làm giề.
Trước e chơi thật, sau 2 lần bốc lên luôn tứ quý, ngồi chỉ việc nghĩ kế mơi thêm bà con raise.
Thế mà phút cuối có thằng bỏ mẹ nó thùng phá sảnh :)) đau hơn hoạn. Đống phỉnh trên bàn trị giá 10 củ tưởng chắc của mình lại rơi vào tay nó.
Ảo thì không có cảm giác. Cảm giác mạnh mà sướng đến tận khi post bà thì Thớt chơi tiền thật 💵và còn rất to so với thu nhập của Thớt rồi.
Em nói vậy đúng ko cụ chủ thớt???