[Funland] Kylian Mbappe: không thể ngăn cản?

Phục Quy

Xe tăng
MU năm 97-98 đá với Monaco hòa cả hai trận 0-0 và 1-1 nhưng bị loại vì luật bàn thắng sân khách, chứ không thua cụ nhé.
Năm 97 thua Borussia Dortmund cả 2 lượt trận , thanks cụ em lộn giữa 2 năm .

Phục Quy

Xe tăng
Chưa đá V-League chưa nói lên điều gì cả! :D
E fun tý chứ phải gặp hậu vệ Italia đích thực mới kiểm chứng được!
Hậu vệ Ý kiểu ngày xưa như Cana hay Maldini giờ có còn cũng lỗi thời rồi cụ ạ .
Ý giờ cũng chẳng hậu vệ nào đáng được gọi là đẳng cấp thế giới nữa . Giải Ý giờ xuống cấp rồi cụ , thậm chí 1 anh hậu vệ hàng thải của NHA như Smalling cũng là 1 ngôi sao .

Dân miền núi TM

Xe điện
Các cụ đề cao WC nhỉ? :)
Si Rô khi trẻ được đặt vào đội hình chính trong bất kỳ trận ck WC nào thì nó cũng thể hiện đc như MBP thoai, có khi còn tốt hơn.
Ở đây cu Búp bê có sự hỗ trợ rất lớn của thần MAY, khi các anh gánh team hết, cậu 17 tuội và cậu chỉ việc ghi bàn! Ở chiến tuyến bên kia, cu Si gánh 1 team dặt dẹo lệch cả vai :)) so sánh phải so cả tương quan đội hình và HLV, so cả cái tầm và thiên thời của tuyển lúc đó.
Ở cấp CLB, vđ dẫn dắt lối chơi, đọc trận đấu, cầm nhịp... là yêu cầu tối thượng, là nền tảng sức mạnh, là Đẳng cấp. 1 bàn thắng trong trận CK, dù là WC, dẫu có át được Đẳng cấp trong chốc lát, thì cũng chỉ ví được như Phong độ mà thôi.
Còn phải chờ xem Búp bê trau dồi tố chất thủ lĩnh, phấn đấu dẫn dắt team ở các cấp độ, các sân chơi khắc nghiệt ra sao. Nhưng với vị trí trung phong, e rằng rất khó!!
Trận hôm nọ chú Pique mắng ae còn bị chú Griezmann vặc lại, Si mà nói nó còn chả thèm nghe ấy :))

IP man

Xe lăn
Mbappe cứ đợt nào không có Neymar là đá sáng sủa, nhanh, hiệu quả khủng khiếp (như trận gặp Barca).
Còn ra sân cùng Neymar là đá như hạch, múa may quay cuồng, lăn lê ngã, ăn vạ. Còn trẻ nên dễ học theo những cái xấu.
Muốn lên tầm siêu sao thì phải xa rời PSG và Neymar. Bản thân tố chất và lối đá của Mbappe là đơn giản, nhanh, mạnh. Cần tìm môi trường phù hợp như Anh, Đức.
Hợp đồng của Bắp pê với PSG đến mùa hè này là chỉ còn 1 năm. Nếu PSG ko vô địch C1 thì phải tính đường bán sớm còn được giá chứ để hết hợp đồng là mất trắng. Giá bán khoảng 175 củ bảng.
Hiện có 4 ứng viên cho Bắp pê là: Liverpool, Real, Juve và MC.
Liverpool và Real thì có ADN C1 sẵn trong máu là lợi thế. Real thì nổi tiếng lắm tiền, Liverpool thì có Nike chống lưng (Nike cũng đang tài trợ cho Bắp pê và sẵn sàng mai mối).
Juve thì lâu lắm ko vô địch C1. MC ra châu Âu thì vẫn là kẻ học việc.
Thế nên bến đỗ tới của Bắp pê em nghĩ sẽ phụ thuộc vào kết quả C1 năm nay.

fallingwater

Xe tăng
Thống kê này chả có ý nghĩa để đánh giá tầm Henry :D chẳng có dấu ấn nào trong 2 lần vô địch của đội Pháp, với Arsenal & Barca cũng thế. Henry đơn giản là ngôi sao của những trận đấu nhỏ
Cụ lại đánh trống lảng rồi. Cụ muốn so về thành tích thì tôi đã show cho cụ. Còn về dấu ấn cá nhân Henry đã từng dành Quả bóng bạc và đồng, là đội trưởng và là huyền thoại ở Highbury, dẫn dắt Arsenal trong mùa giải bất bại tại PL, được đúc tượng trước svđ và còn nhiều cái nữa. Khi Henry sang Barca, chính Messi lúc đó thổ lộ ko dám nhìn thẳng vào tượng đài như vậy.
Em đoán cụ còn trẻ nên ko biết những chuyện trên. Tuy nhiên ko nên nâng cầu thủ này bằng cách dìm cầu thủ khác.

Dân miền núi TM

Xe điện
Pedro cũng là nòng cốt Tây Ban Nha, Barca vô địch WC, Euro, C1... chả thiếu gì. Si, Ro có nhẽ cũng không cùng mâm chăng
Nói nhanh cho vuông là còn mướt mới có người bằng được Si, Ro nhé các cụ. Kể cả Ro béo, Đan hói
Những cái mà Si, Ro làm từng trận đấu trong hơn 10 năm qua thì mấy ông sao hạng dưới và cả ku Mp3 này mới chỉ làm được ở 1 số trận và trong thời gian ngắn nên còn phải cố gắng nhiều.
Khẳng định với cụ không cùng mâm luôn! Chả ai dám chởi một ông vô địch thế giới dù hắn chỉ dự bị và đá lởm khởm, cứ nhìn ku Dembele mà Barca mua là biết.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Khẳng định với cụ không cùng mâm luôn! Chả ai dám chởi một ông vô địch thế giới dù hắn chỉ dự bị và đá lởm khởm, cứ nhìn ku Dembele mà Barca mua là biết.
Úi, Cụ so thế này thì nói làm gì. Thảo nào em không hiểu ý còm trước của Cụ khi nói về Haaland :))

scorp8x

Xe container
Cụ lại đánh trống lảng rồi. Cụ muốn so về thành tích thì tôi đã show cho cụ. Còn về dấu ấn cá nhân Henry đã từng dành Quả bóng bạc và đồng, là đội trưởng và là huyền thoại ở Highbury, dẫn dắt Arsenal trong mùa giải bất bại tại PL, được đúc tượng trước svđ và còn nhiều cái nữa. Khi Henry sang Barca, chính Messi lúc đó thổ lộ ko dám nhìn thẳng vào tượng đài như vậy.
Em đoán cụ còn trẻ nên ko biết những chuyện trên. Tuy nhiên ko nên nâng cầu thủ này bằng cách dìm cầu thủ khác.
Em trẻ lắm ợ, mới xem bóng đá từ thời Papin & bộ 3 Milan đá thôi :D

tuantab

Xe tăng
Chửi nhau um :))

duongbaoan267

Xe điện
Mppape thì quá hay rồi nhưng cũng gặp tuỳ từng đội mới phát huy hết khả năng. Gặp Barca bây giờ là khoái nhất đá nhịp chậm,pressing kém, phòng ngự từ xa kém nốt...gặp mấy đội trung bình còn chật vật.

tomtomchát

Xe container
Đề cao WC vì đó là giải đấu 4 năm mới có một lần, không chỉ là giải đấu để cá nhân danh thủ tỏa sáng (gánh team ở tuyển quốc gia khó hơn ở CLB nhiều) mà còn là giải đấu mang lại niềm tự hào quốc gia.
Rô Đĩ và Si đều là những huyền thoại ngồi mâm trên, tuy nhiên chưa có WC thì chưa thể hơn thế hệ Zidane,Rô Béo. Xét về độ hưởng, thì Si hưởng rất nhiều ở cấp CLB,toàn bộ team Barca là phục vụ cho Si từ thời Xavi,Iniesta. Tuy nhiên về gánh team và tố chất thủ lĩnh thì em thấy Si rất thiếu, tiêu biểu nhất là ở WC 2014. Rô Đĩ có tố chất thủ lĩnh, gánh được team hơn Si nhiều.
Do team nó có đáng đc gánh ko ý chứ cụ :))
Đồng ý WC là giải đấu ở cấp cao nhất, nhưng chu kỳ 4 năm nó khá đặc thù cụ ạ. Có thể là dài với 1 chu kỳ phong độ của cầu thủ, nhưng lại quá ngắn cho 1 chu kỳ của tuyển quốc gia.
Si có thể trách đời, sinh nhầm thời khi tuyển Argen hơn chục năm qua chỉ là những mảnh ghép rời rạc.
Ro đĩ có thể đổ tại cho việc sinh ra ở 1 quốc gia bé trên bản đồ bóng đá TG.
Còn cu Búp bê có vẻ sinh đúng thời đấy, nhất là Phớp đũy lại là thiên đường của nhập cư, nguồn cầu thủ gốc Phi dồi dào, cái nôi kết hợp đc thể hình thể lực Phi và tư duy bóng đá Âu.
Và nền bóng đá Pháp thì vẫn đang ở chu kỳ sung :)

tomtomchát

Xe container
Đề cao WC vì đó là giải đấu 4 năm mới có một lần, không chỉ là giải đấu để cá nhân danh thủ tỏa sáng (gánh team ở tuyển quốc gia khó hơn ở CLB nhiều) mà còn là giải đấu mang lại niềm tự hào quốc gia.
Rô Đĩ và Si đều là những huyền thoại ngồi mâm trên, tuy nhiên chưa có WC thì chưa thể hơn thế hệ Zidane,Rô Béo. Xét về độ hưởng, thì Si hưởng rất nhiều ở cấp CLB,toàn bộ team Barca là phục vụ cho Si từ thời Xavi,Iniesta. Tuy nhiên về gánh team và tố chất thủ lĩnh thì em thấy Si rất thiếu, tiêu biểu nhất là ở WC 2014. Rô Đĩ có tố chất thủ lĩnh, gánh được team hơn Si nhiều.
Đồng ý WC là giải đấu ở cấp cao nhất, nhưng chu kỳ 4 năm nó khá đặc thù cụ ạ. Có thể là dài với 1 chu kỳ phong độ của cầu thủ, nhưng lại quá ngắn cho 1 chu kỳ của tuyển quốc gia.
Si có thể trách đời, sinh nhầm thời khi tuyển Argen hơn chục năm qua chỉ là những mảnh ghép rời rạc.
Còn cu Búp bê có vẻ sinh đúng thời đấy, nhất là Phớp đũy lại là thiên đường của nhập cư, nguồn cầu thủ gốc Phi dồi dào, cái nôi kết hợp đc thể hình thể lực Phi và tư duy bóng đá Âu.
Và nền bóng đá Pháp thì vẫn chưa vào chu kỳ suy :
FIFA WC mà không đề cao sao cụ ?! Biết bao ĐT các quốc gia nằm mơ bao năm ròng chỉ để tham dự các FIFA WC này thôi mà còn khó đấy....
Giành Cup Vô địch FIFA WC là vinh dự và ước mơ của tất cả các ĐT. Ở chấu Á : Nhật, Hàn, Iran, Úc....có nằm mơ cũng chưa được chạm tay vào cái cúp đó.

Messi tham dự WC đã 3 lần cùng ĐTQG Argentine, 1 lần vào đấu trận vòng 1/8 với Đức ( hồi đó Maradona làm HLV trưởng) thua Đức 1-4, 1 lần nữa CK với Đức, thua 0-1 ( Goetz ghi bàn cho Đức ở hiệp phụ thứ 2 ). Năm 2018, Messi cùng ĐT Argentine đá trận 1/8 ở WC Nga, thua 2-3.
Số Messi lận đận....chả biết đến WC 2022 ở Qatar thì Messi có làm nên cơm cháo gì không ?
Ý e là sinh nhầm thời thôi :))
Chu kỳ của tuyển quốc gia lúc thịnh lúc suy nó phải tính bằng thập kỷ...

Dân miền núi TM

Xe điện
Úi, Cụ so thế này thì nói làm gì. Thảo nào em không hiểu ý còm trước của Cụ khi nói về Haaland :))
Nhiều cụ cứ bảo đá ở WC hay có vô địch thì ko là gì cả! Anh Tiến Minh nhà mình hạng mấy TG còn chả cầm dc vợt mà oánh ở Olympic kìa :))

tomtomchát

Xe container
cụ xem trận chung kết Si đá năm 2014 chưa mà chém như thần ?
Ý cụ lúc đó e chưa đẻ ạ?? :))
Ý e xuyên suốt từ đâu, rằng chú Búp bê là kỳ tài và sinh đúng thời, chơi trong tập thể mạnh và đang chu kỳ sung mãn của tuyển Pháp. Hoa đúng mùa gặp nắng nở đẹp là đương nhiên!
Nhưng ko phải cứ lấy thành tích + bàn thắng ở trận CK - là thứ chú ta may mắn có được trong sự nghiệp do các yếu tố trên - ra so bì.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Và nền bóng đá Pháp thì vẫn chưa vào chu kỳ suy :

Ý e là sinh nhầm thời thôi :))
Chu kỳ của tuyển quốc gia lúc thịnh lúc suy nó phải tính bằng thập kỷ...
Trước lứa Zizou, Pháp có mỗi EURO 84. Vẫn gọi là gà trống thiến mỗi khi gặp Đức ở mọi cấp độ. Từ WC 1998, mới là thời điểm của Pháp.
(Quá xa thì em không tính)

Laixe80

Xe tăng
Hợp đồng của Bắp pê với PSG đến mùa hè này là chỉ còn 1 năm. Nếu PSG ko vô địch C1 thì phải tính đường bán sớm còn được giá chứ để hết hợp đồng là mất trắng. Giá bán khoảng 175 củ bảng.
Hiện có 4 ứng viên cho Bắp pê là: Liverpool, Real, Juve và MC.
Liverpool và Real thì có ADN C1 sẵn trong máu là lợi thế. Real thì nổi tiếng lắm tiền, Liverpool thì có Nike chống lưng (Nike cũng đang tài trợ cho Bắp pê và sẵn sàng mai mối).
Juve thì lâu lắm ko vô địch C1. MC ra châu Âu thì vẫn là kẻ học việc.
Thế nên bến đỗ tới của Bắp pê em nghĩ sẽ phụ thuộc vào kết quả C1 năm nay.
Nếu cụ phán chuẩn thì ku em MBP năm nay sẽ về Real :D