Kỹ thuật lùi xe

0914014354

Xe điện
...

Gặp cụ 60 này ngoài đường cũng lo phết nhỉ ! Em fun tý :))
Hi, cụ u60 nài hiền lành lắm , nhìn cứ tội tội , cụ ấy thi lần đỗ là chẵn lần thứ 10 , em phẩi gọi = chú . Chú ấy đi cẩn thận lắm , mỗi tội già quá , mờ ko hỉu sao nhất quyết thi cái bằng làm gì ?!

0914014354

Xe điện
Nghe thầy mà cũng ... kệ thầy cụ ơi .
Mềnh thi cơ mà , thầy cóa thi đâu, hi.
Lắm cụ bài lùi chuồng, vếch đầu vào góc xong, phanh lại, gọi đt cho thầy? Thầy đứng xa tít mù, quản sao nổi . Có tí thời gian lại gọi đt thì quá giờ, thà cứ lùi hỏng còn hơn, tập trung bài khác .

Em cảm ơn cụ, lần này em nhờ thầy giáo phụ đạo cho cách sửa, tại mỗi chuồng nó 1 kiểu, cứ đi theo kiểu căn mấy cái mốc theo mẹo ko ăn thua. Họ dậy mình cách sửa nếu làm sai thì sau thực tế các thứ còn lùi được

alpharemeo

Xe hơi
Nghe thầy mà cũng ... kệ thầy cụ ơi .
Mềnh thi cơ mà , thầy cóa thi đâu, hi.
Lắm cụ bài lùi chuồng, vếch đầu vào góc xong, phanh lại, gọi đt cho thầy? Thầy đứng xa tít mù, quản sao nổi . Có tí thời gian lại gọi đt thì quá giờ, thà cứ lùi hỏng còn hơn, tập trung bài khác .
Vâng, em cố gắng tự luyện nhiều cho nhuyễn, xong mình tự du di theo tay lái của mình, đánh vào nhỡ quá hay non thì lại sửa, cũng chả cần 1 phát vào luôn, miễn sao hoàn thành bài ko mất điểm. Đợt này em phải làm lại hồ sơ học lại cụ ạ, hồ sơ trc lâu quá bị huỷ rồi.

0914014354

Xe điện
Cụ có chỗ gửiggắm chưa ?
Cần cháu rới thiệu ông thầy dạy cháu cho cụ ko ?!
Ông này nói nhiều + hay quát mấy hs mất tập trung, dưng mà cháu thấy hiệu quả (với ai muốn học thật thi thật ) cho hs rèn sa hình, nhưng cũng hay lùa hs ra đường lắm, chuyên giờ tan tầm, cụ bận thì thầy cho cụ chạy sa hình buổi tối cũng ok nhá .
Cụ cố lên , tết năm ngoái cháu đứng bắt taxi phát nản, khổ bọn trẻ con, năm nay khác roài .

DaiViet77

Xe đạp
He he! Hôm nay em lên sở tư pháp đã có dịp thực hành lần đầu ghép xe song song! Cảm giác khá yomost, căn xe song song xe trước lùi lại 1 tẹo. Chả cần chi li quá, rồi hết lái lùi, cảm giác đc góc 45* hoặc gương nhìn điểm căn giữa vỉa và mũi xe sau thì trả thẳng lái, lùi đến khi bánh sau cách vỉa tầm 2-30cm thù oánh hết lái chiều ngược lại. Căng đét luôn ạ! Văn em kém, trước đi học toàn chép với quay bài mới qua các ccm thông cảm ạ.
hay hay quá cụ em làm hoài không đc kính kụ 1 ly

DaiViet77

Xe đạp
Điều bác nói nó ở hai bài lùi vào garage (lùi chuồng) và lùi đậu xe nối tiếp xe trước, xe sau trong bài thi sa hình. Em thi cả bằng Tây và bằng Ta thì thấy có nhiều khác biệt. Ở Tây họ dạy mình đầu tiên ở bãi tập, khi khá vững thì lưu thông trên đường, thi trên đường luôn. Học áp dụng vào hành, sử dụng ngay, rất thực tế. Còn bằng Ta, học là để có giấy phép mà lái, chứ học xong, lái cũng còn yếu lắm.
Ở Tây, em thi phát được ngay vì đã tự chạy khá nhiều; 2 anh bạn thì trượt cả 2, không phải vì chạy yếu mà vì những thứ râu ria, 1 anh chậm trong sử dụng cần đèn pha, cốt, nháy pha cộng với thầy sát hạch yêu cầu rẽ phải là anh nhiệt tình chấp hành, chỉ xi nhan mà quan sát không kỹ. Anh thứ 2 chạy trên đường tốt, về tới nơi phấn khởi quá, mở cửa toẹt 4 cửa (điện) mà không quan sát đàng sau. Nhưng các anh vẫn vui vẻ thi lại hiểu điều đó tốt cho tính mạng của mình. Ở Ta, em lùi vào chuồng vừa lùi vừa đánh lái, lùi phát 1 ăn ngay, nhưng ông thầy xưng xỉa: anh dẹp cái kiểu chạy ngoài đời đi! vào đây là phải ngắm đầu ngắm đ.ít, đứng im, đánh lái hết phải rồi lại hết trái, nên xe sát hạch nào tay lái cũng lỏng rô-tuyn... tài xế gọi là tài non đánh lái chết. Túm lại học lái trong sa hình là để thi, ra ngoài học lại!
Các cái chuẩn để lấy đầu lấy đ.ít, đánh lái... lùi.v.v... các bác nói nhiều rồi, em thì thấy có mấy cái râu ria này: cần phải lái nhiều cho quen cách lấy chuẩn các chướng ngại vật xung quanh, chuẩn của xe với đường và quen xe. Khi nào các bác có thể khống chế tốc độ lùi xe theo ý, từ thật chậm, từ từ từng tý một, với kỹ năng quan sát đằng sau qua gương mà không cần camera/rada cảm biến tín hiệu với kinh nghiệm lấy chuẩn xe với các chướng ngại vật thì việc lùi rất dễ. Khi đó lùi xe vào giữa 2 xe mỗi bên chỉ cách chưa tới 10 cm không còn là khó (thực tế chả cần).
Em xin có ý kiến là khi cho vào chuồng nhớ chú ý giúp em nếu lề đường thấp còn không sao, nhưng ở những nơi có lề dường cao các bác không chú ý cứ lấy *** ụi vào bê tông đó

DaiViet77

Xe đạp
Cháu lại xin hỏi lại các cụ bô lão vụ xe cháu bị tít ạ ?!
Dây bh , phanh tay , các thứ cháu làm đầy đủ, ko báo đèn arler , mà nó cứ tít đều ạ ?!
em thấy nhưng chưa bao giờ giám gnhĩ và giám làm

dinh2631984

Xe hơi
Vâng, em cố gắng tự luyện nhiều cho nhuyễn, xong mình tự du di theo tay lái của mình, đánh vào nhỡ quá hay non thì lại sửa, cũng chả cần 1 phát vào luôn, miễn sao hoàn thành bài ko mất điểm. Đợt này em phải làm lại hồ sơ học lại cụ ạ, hồ sơ trc lâu quá bị huỷ rồi.
Đúng rồi cụ ạ. Khi tập lùi cụ cứ đi sai đi rồi chỉnh để mình tăng cảm giác lùi và chỉnh xe qua gương, cụ cứ tập thế đảm bảo thi ngon ngay. À cụ nhớ đừng đánh lái chết khi tập nhé. Thi nếu run quá hẵng oánh lái chết. Chúc cụ đỗ đợt tới :D

thaitulolem

Xe buýt
Em ra tết mới thi, tự nhiên thấy lo lo ....!

alpharemeo

Xe hơi
Đúng rồi cụ ạ. Khi tập lùi cụ cứ đi sai đi rồi chỉnh để mình tăng cảm giác lùi và chỉnh xe qua gương, cụ cứ tập thế đảm bảo thi ngon ngay. À cụ nhớ đừng đánh lái chết khi tập nhé. Thi nếu run quá hẵng oánh lái chết. Chúc cụ đỗ đợt tới :D
Em cảm ơn cụ. Em lôi xe đi tập 1 tuần, giờ vào mấy trung tâm thương mại tự đậu xe vào đúng chuồng đc rồi, đánh xe ra vào trong chung cư em cũng tự lùi chuồng đc. Giờ em hi vọng lúc thi ko bị tâm lý nữa là đẹp ạ.

acac

Xe tải
Em cảm ơn cụ. Em lôi xe đi tập 1 tuần, giờ vào mấy trung tâm thương mại tự đậu xe vào đúng chuồng đc rồi, đánh xe ra vào trong chung cư em cũng tự lùi chuồng đc. Giờ em hi vọng lúc thi ko bị tâm lý nữa là đẹp ạ.
Cụ yếu bài lùi chuồng hay bài đỗ song song?
Tập để thi thì cụ phải theo công thức, ko dùng cảm giác được đâu, vì đã lái nhiều đâu mà có cảm giác :P
Chúc cụ sớm có bằng!

alpharemeo

Xe hơi
Cụ yếu bài lùi chuồng hay bài đỗ song song?
Tập để thi thì cụ phải theo công thức, ko dùng cảm giác được đâu, vì đã lái nhiều đâu mà có cảm giác :P
Chúc cụ sớm có bằng!
Em cảm ơn cụ. Em trước học từ 2008 cơ, xong mãi giờ mới làm lại hồ sơ để thi tiếp, vì giờ mới tự tin, với cả xoang quá, e phải đi xe buýt cho đỡ hít khói bụi, nên cố lấy đc cái bằng, đi đâu nó chủ động. Trước em học chỉ có lùi vuông góc, giờ thêm bài song song thì sắp tới em lại nhờ bạn nó kèm cho tiếp. Tận tháng 4 em mới thi, nên giờ cứ tập dần chắc cũng ổn ạ.

teacher.TrungAT

Xe tải
Em cảm ơn cụ. Em trước học từ 2008 cơ, xong mãi giờ mới làm lại hồ sơ để thi tiếp, vì giờ mới tự tin, với cả xoang quá, e phải đi xe buýt cho đỡ hít khói bụi, nên cố lấy đc cái bằng, đi đâu nó chủ động. Trước em học chỉ có lùi vuông góc, giờ thêm bài song song thì sắp tới em lại nhờ bạn nó kèm cho tiếp. Tận tháng 4 em mới thi, nên giờ cứ tập dần chắc cũng ổn ạ.
Đừng căng thắng quá bạn ơi, ai cũng lo lắng nhưng rồi cuối cùng là đều lấy được bằng tất cả. Ai nhanh 1 lần, không nhanh 2,3 lần thì có sao. Sau khi lấy bằng ra các con đường khó nhất Hà nội thì mới là điều quan trọng. Chúc bạn thi tốt mau lấy bằng. (TrungAT)

acac

Xe tải
Đỗ song song thì cụ làm theo bài này, mình thấy khá chuẩn!
Cụ cứ tập cho nhuyễn thì tự nhiên tâm lý hết căng thẳng thôi!

alpharemeo

Xe hơi
Đừng căng thắng quá bạn ơi, ai cũng lo lắng nhưng rồi cuối cùng là đều lấy được bằng tất cả. Ai nhanh 1 lần, không nhanh 2,3 lần thì có sao. Sau khi lấy bằng ra các con đường khó nhất Hà nội thì mới là điều quan trọng. Chúc bạn thi tốt mau lấy bằng. (TrungAT)
Em cảm ơn cụ ạ. Em tính nhát nên đi lại từ tốn cẩn thận lắm. An toàn cho mình, cho cả người khác ạ.