Kỹ thuật lái xe ban đêm

congdung04

Xe tải
Em cũng rất nhiều lần đi đường nháy mãi mà tài ngược chiều họ chả chịu cụp xuống điên quá em bật lại và ga thêm tí cho sáng hơn. Nghĩ thấy mình chơi ác quá nhưng quả thật là rất ức chế mấy thằng cha vô học. sau vài lần giờ em cứ cụp trước còn họ cụp thì cụp mà không thì bó tay.

Rongluat

Xe tải
em lái xe đêm đi rất nhường nhịn và ko bao h bám đuôi xe tải.:6:

nxthaihud3

Xe hơi
xin cam on bac ve Lái xe ban đêm :))

wildhorse

Xe đạp
Em phải công nhận là đi trên đường nhiều Pác xê thiếu văn hóa, không hiểu hết về luật gì cả, cứ phang "Đèn Pha" vào mặt người đi ngược chiều. Em rất bực mình mồi khi nháy đèn rồi mà vẫn thấy xe đi ngược chiều minh bật lên, chẳng nhẽ lại........đâm cho phát thì minh lại đau...kakaka/.

Can Khuong

Xe tải
Em cũng rất nhiều lần đi đường nháy mãi mà tài ngược chiều họ chả chịu cụp xuống điên quá em bật lại và ga thêm tí cho sáng hơn. Nghĩ thấy mình chơi ác quá nhưng quả thật là rất ức chế mấy thằng cha vô học. sau vài lần giờ em cứ cụp trước còn họ cụp thì cụp mà không thì bó tay.
Cụ nhầm với 2b hay sao chứ 4b mag ga lên tí cho đèn sáng hơn thì xe cụ đèn đấu trực tiếp vào máy phát à?

kochino

Xe tăng
bác cứ thử cắm đầu xe bác vào xe đấy xem cho nó bõ tức , em đi đường miền núi quen rùi, xe nào mà em xin kô nhường em pha là em phi thẳng vào đầu đến gần em lách ra , :21: tất nhiên là phải xem đối phương có lì không bác ạ , nhiều lúc gặp thằng lì quá cũng chịu. Đi đường gặp mấy bác xe tải là hay cậy to con chiếu pha vào mặt mình lắm ạ . Còn kinh nghiệm chống buồn ngủ là em lấy khăn ướt để vào chỗ điều hòa khoảng 2 phút, ra cái như khăn lạnh luôn :D lau mặt cái tỉnh táo lại chạy tiếp

Trung Khai

Xe tải
Em sợ nhất là chạy ban đêm. Nhiều lúc chẳng nhìn thấy mặt đường vì đèn xe ngược chiều sáng quá. em ghét nhất là qua đoạn Phủ lý, có giải phân cách nhưng các xe gầm cao đèn pha vẫn soi vào mắt mình nên khi đến các chỗ lỗi cắt qua thì đi liều kiểu 50-50. Thường thì lúc đó em nháy pha liên tục để thay đổi góc chiếu và hy vọng sẽ nhìn thấy chướng ngại vật như vài chiếc xe đạp đang chờ qua đường!

Tuy Heo

Xe hơi
cảm ơn bác nhiều.E thỉnh thoảng 11-12h đêm chạy đi ĐS đổi gió thấy mệt thật.lúc nào có dịp bác chạy giúp e nhé.:21::))

Shop_Mĩ

Xe máy
em đi xe ban đêm lúc nào cũng bật pha, khi gặp xe ngược chiều thì tắt pha bật cos. Còn đi đường cao tốc với giải phân cách cố định cứ bật pha cho an toàn ạ.

KenKen

Xe tải
Đi đêm e sợ nhất là đi khi trời mưa to, không nhìn thấy gì, phải đi rất chậm bật cả đèn hazard lên vì sợ ông khác tông vào mình.
Hãi không kém gì khi đi vào đường bà con đang đốt rơm.

Khoai ha

Xe máy
Mình ít chạy ban đêm nhưng thấy ớn nhất là lúc nhập nhoạng, tầm gà lên chuồng í! có lần chạy từ Uông Bí về HN tầm 6h trời mùa đông, đang chạy ngon lành bỗng thấy phía trước có mấy chấm sáng nhỏ nhảy nhót trên mặt đường, không hiểu là cái gì! rà phanh đến gần hơn mới biết là mấy ông thanh niên đi giày adidas tàu có phản quang chạy qua đường! giật hết cả nảy:P

laivungcao

Xe hơi
Rất hoan nghênh ý kiến của bác. Và cũng xin phép nói luôn đúng đó là những kẻ bất lịch sự và vô văn hoá.

LongSukebe

Xe tải
Ban đêm hay buồn ngủ. Kinh nghiệm của nhà cháu là cứ bám theo chú nào chạy nhanh nhanh đằng trước, mình lả lướt theo sau duy trì khoảng cách an toàn là ổn ạ. Còn lúc nào buồn ngủ thì nhà cháu tự ... vả vào mẹt mình, đảm bảo tỉnh luôn không phải dừng lại (cháu chỉ nêu ví dụ thôi, các cụ đừng học tập nhé kẻo đau lắm)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Linh

Xe điện
Em thì nguyên tắc ở cái khoản đèn đóm này lắm, đi gần bật cốt, đường vắng mới bật pha, có xe ngược chiều - chuyển từ pha sang cốt, tuy nhiên nhiều ông em thấy bật đèn cứ ngược cả lên, khi mình nháy thì có ông xuống cốt, có ông ko, liệu có phải mấy loại xe đời mới thì đèn nó sáng và rọi vào mắt mình ko các bác nhể :102::102::102:

VUXUANPHU

Xe buýt
Nói thật là nhiều bác chẳng hiểu mô tê gì đâu, thấy người ta nháy cũng nháy theo hay sao ấy. Không biết cụp mở ra sao nữa. Chán lắm!

dienthoaihn

Xe đạp
Theo e, đi đêm còn dễ hơn đi ban ngày vì:
Ít người, phát hiện ánh sáng phía trước ở những khúc cua.
Nhưng cũng cần phải cẩn thận thằng đi ngược chiều vì chói mắt và chập choạng tối quáng gà dễ ăn vào thằng xe máy và xe đạp

dienthoaihn

Xe đạp
Đi đường dài thỉnh thoảng chuyển cốt pha cho mắt quen với ánh sáng và đỡ buồn ngủ các bác ạ