[Funland] Kỳ thi TS vào lớp 10 (2025 - 2026) lứa đầu của chương trình CCGD

LaziCat

Xe lăn
Nhột thật ấy, nhưng tự AQ là mình đi trước, có kinh nghiệm nên khuyên đúng :D
Nhột gì 😅! Mẹ cứ viết đúng chính tả, câu cú mạch lạc, ý tứ rõ ràng, giỏi toán thì con cũng thế thôi, phải hông 🤣🤣🤣

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Khó thì cả thiên hạ cũng khó thôi chứ có phải mỗi con nhà mình đâu, nhà em thì kệ chúng nó tự bơi. Gò ép chúng nó học hành nhiều quá thấy cũng tội, suốt ngày học hành mất hết tuổi thơ #:-s

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Đời bố nó 75 dính phát cải cách, nhảy có qua lớp 9, không hiểu đời F1 sang năm thi cử dư lào đây, thấy moogn lung phết ợ
Em cùng khóa TN 1992 với cụ, vật vã cuốc đất cũng đủ ăn, được cái giờ này em bật Tivi xem bóng đá với cu út 2006 thoải mái rồi !

Son23

Xe buýt
Đội bạn em chuyên dạy 9, em định vứt con em cho chúng nó hè này học túc tắc. Chúng nó bẩu cứ từ từ, giáo viên cũng chưa hiểu sẽ thi như nào, dạy như nào. Thật là vi diệu hi hi.

Smile1102

Xe container
Con nhà em năm ngoái nó bảo bố out khỏi nhóm lớp bố đi, toàn các anh chị siêu sao giải quốc tế, quốc gia. Họp bổng trường top… cho đỡ stress bố vào nhóm lớp con thì vui hơn :((
Haha.con nhà em nó cũng khuyên em thế, bảo mẹ quen phụ huynh các bạn khác đi :D

beSuSu

Xe điện
Ngày xưa hầu hết học sinh tự đến trường, bây giờ có mấy đứa cấp 1 tự đi học k cụ? K phải xã hội thụt lùi, mà thay đổi.
Con e c1,c2 tự đi học. Thằng anh dẫn thằng em đi học đây. Sáng đi, chiều 4pm về.
Nghĩ cảnh chở con đi, đón về tắc đg phát ớn.

beSuSu

Xe điện
Mấy nay em dạo quanh các thớt thi vào 10 với xét tuyển đại học mà hoang mang style và tiền đình luôn :((
Con nhà người ta không bao giờ làm mình thất vọng!
Con nhà em 2k10 giờ vẫn ngủ trương thây gọi không dậy =((
E thích văn của mợ.

beSuSu

Xe điện
Cái nền ráo rục xứ mình phải gọi là bố đời và luôn đi trước thời đại, chương trình đưa ra vài năm là đã cũ và phải cải cách liên tục 🤭
Người học nghề này khi ra trường vẫn có thể làm được các nghề khác mà chuyên môn trong nhà trường chẳng để làm moẹ gì 🤣
Lợi ích của bên in ấn xuất bản sgk.

Con e c1,c2 tự đi học. Thằng anh dẫn thằng em đi học đây. Sáng đi, chiều 4pm về.
Nghĩ cảnh chở con đi, đón về tắc đg phát ớn.
Em bảo phần lớn, còn nhà gần ngay trường, trong kđt kiểu ecopark hay ở tỉnh lẻ rộng rãi an toàn thì vẫn có đứa tự đi mà. Nhưng số đó ít hơn nhiều cụ ạ. Ngay bản thân em khoảng chục năm k đi xe máy mà lâu lâu lấy xe đạp hay xe máy chạy loanh quanh khu Mỹ Đình còn thấy ghê ghê.

PhongFood

Xe điện
Con nhà em năm ngoái nó bảo bố out khỏi nhóm lớp bố đi, toàn các anh chị siêu sao giải quốc tế, quốc gia. Họp bổng trường top… cho đỡ stress bố vào nhóm lớp con thì vui hơn :((
Hehe. Hôm qua em tìm học lớp f1.2 định hướng sau thi chuyên. Cô hỏi f1 em học trường nào, lực học...do các bạn khác toàn trường top1. Em nói f1 em trường làng, cứ gửi cô 1 thời gian, cháu k theo kịp thì em tính tiếp. :D

banmotnucuoi

Xe lăn
Hehe. Hôm qua em tìm học lớp f1.2 định hướng sau thi chuyên. Cô hỏi f1 em học trường nào, lực học...do các bạn khác toàn trường top1. Em nói f1 em trường làng, cứ gửi cô 1 thời gian, cháu k theo kịp thì em tính tiếp. :D
Niềm vui của bọn chuyên đấy là học, con em nó không được như thế, chứ nó vào lớp ôn nào thầy cô cũng thích, thôi về trường làng làm top 1 nó vui hơn:((

PhongFood

Xe điện
Niềm vui của bọn chuyên đấy là học, con em nó không được như thế, chứ nó vào lớp ôn nào thầy cô cũng thích, thôi về trường làng làm top 1 nó vui hơn:((
Cụ thả cháu nó vào lớp toàn đội QG, QT cháu cảm thấy áp lực là phải. 😅

Tien Minh Shop

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mấy nay em dạo quanh các thớt thi vào 10 với xét tuyển đại học mà hoang mang style và tiền đình luôn :((
Con nhà người ta không bao giờ làm mình thất vọng!
Con nhà em 2k10 giờ vẫn ngủ trương thây gọi không dậy =((
Con nhà tông không giống lông cũng giống cánh. Cụ lo gì cơ chứ. 😀

NNS

Xe ngựa
bây giờ éo sợ trượt ĐH mà chỉ lo toạch 6 với trượt 10. đứa cháu gái em chưa thi tn 12 mà nhận đc trúng tuyển sớm mấy trường ĐH rồi, có cả hv ngân hàng. nhưng mục tiêu của nó là Yhn nên vẫn nai lưng ra cày

phuongmit

Xe cút kít
bây giờ éo sợ trượt ĐH mà chỉ lo toạch 6 với trượt 10. đứa cháu gái em chưa thi tn 12 mà nhận đc trúng tuyển sớm mấy trường ĐH rồi, có cả hv ngân hàng. nhưng mục tiêu của nó là Yhn nên vẫn nai lưng ra cày
9 vào 10 rát hơn cụ ạ, 6 k dc top, clc thì về công ngon lớp chọn hoặc công thường lớp chọn vẫn ổn chứ vào 10 mà k dc công ổn ổn thì phải chuẩn bị tiền vào dân lập ổn chứ k tuổi ẩm ương đấy học trường cỏ quá là nguy cơ hỏng cả hơn chục năm

NNS

Xe ngựa
9 vào 10 rát hơn cụ ạ, 6 k dc top, clc thì về công ngon lớp chọn hoặc công thường lớp chọn vẫn ổn chứ vào 10 mà k dc công ổn ổn thì phải chuẩn bị tiền vào dân lập ổn chứ k tuổi ẩm ương đấy học trường cỏ quá là nguy cơ hỏng cả hơn chục năm
rõ là rát hơn nhiều rồi, thi clc 6 bất quá chỉ là cuộc đua của 1 nhóm nhỏ hs định hướng cao hơn, chứ thi vào 10 giờ nó quá khốc liệt ý chứ. thằng nhà e sang năm thi đây, em cũng chưa biết nó toạch thì kiếm nghề gì cho nó làm đây

phuongmit

Xe cút kít
rõ là rát hơn nhiều rồi, thi clc 6 bất quá chỉ là cuộc đua của 1 nhóm nhỏ hs định hướng cao hơn, chứ thi vào 10 giờ nó quá khốc liệt ý chứ. thằng nhà e sang năm thi đây, em cũng chưa biết nó toạch thì kiếm nghề gì cho nó làm đây
Cu nhà cụ học CG thì tự tin công top rồi cụ lo gì, NV2 trường dưới, và 1 PA cuối cùng là dân lập tử tế. Hôm trc e bảo vợ thằng lớn vào lớp 6 là cũng phải ngồi tìm hiêu và hoạch định dần, vợ bảo chưa hết đau đầu c1 mà tính xa thế :)) 5 năm c1 chớp mắt cái đã hết, càng lên cao càng ngắn k tính dần đến lúc lại cuống lên

Smile1102

Xe container
Cu nhà cụ học CG thì tự tin công top rồi cụ lo gì, NV2 trường dưới, và 1 PA cuối cùng là dân lập tử tế. Hôm trc e bảo vợ thằng lớn vào lớp 6 là cũng phải ngồi tìm hiêu và hoạch định dần, vợ bảo chưa hết đau đầu c1 mà tính xa thế :)) 5 năm c1 chớp mắt cái đã hết, càng lên cao càng ngắn k tính dần đến lúc lại cuống lên
Con trc em thảnh thơi mà bạn sau này hơi xoắn hơn tí, ko ôn cái mà thi Archimedes lớp chuyên Toán Lý tạch hết. Bảo con đọc đề chả hiểu ntn.
Nên em đang tính nghỉ hè xong châc cho học Toán với TA dần đây.TA thì là bạn em con học giỏi lắm nhưng ko học thêm TA nên lên C3 ko có thời gian học thành ra điểm ko cao.
Túm lại C2 em đang tính học TA, học thêm 1 buổi toán và tham gia clb tin học.
Con lớn chả ôn gì thi Arch phát vào đc chuyên Anh luôn nên thằng sau em kệ hóa ra giờ chắc khó hơn rồi 😂