Ký sự: "Tôi đi đăng ký chính chủ ô-tô cũ theo TT12- xe qua nhiều đời chủ"

lynnhung11

Xe tải
Em thuộc dạng sợ ko dám mua xe nhiều chủ mà ko bít chủ đầu tiên là ai nên chỉ vào hóng hớt tý thông tin, cũng bổ ích đấy, ủn lên cho anh em OFers khi cần!

tom09

Xe buýt
Website
www.khoavantaykorea.com
Báo cáo các cụ là em vừa chạy ra CAP.
Đúng là cuối tuần trước CAP chắc có giao ban về việc viết xác nhận thế nào nên tạm dừng thật.
Hôm nay ra xxx khu vực cười tươi xem cần xác nhận gì.
Cái dòng "Xác nhận ông A có hộ khẩu thường trú và chữ ký như trên là đúng" phải do xxx khu vực viết (cùng nét chữ của xxx khu vực) mới được.
Thêm nữa, chú Khu vực nói là bây giờ phải cà, dán số máy số khung luôn.

KHông phỉa xxx phương hành tỏi gì cả. Thế là em lại vui vẻ ra về, mai đi xin tờ khai khác viết lại vậy (mấy chú xxx này sao không cho dùng bản dowload trên mạng về tự điền nhỉ!?)

Lamborghini78

Xe điện
Báo cáo các cụ là em vừa chạy ra CAP.
Đúng là cuối tuần trước CAP chắc có giao ban về việc viết xác nhận thế nào nên tạm dừng thật.
Hôm nay ra xxx khu vực cười tươi xem cần xác nhận gì.
Cái dòng "Xác nhận ông A có hộ khẩu thường trú và chữ ký như trên là đúng" phải do xxx khu vực viết (cùng nét chữ của xxx khu vực) mới được.
Thêm nữa, chú Khu vực nói là bây giờ phải cà, dán số máy số khung luôn.

KHông phỉa xxx phương hành tỏi gì cả. Thế là em lại vui vẻ ra về, mai đi xin tờ khai khác viết lại vậy (mấy chú xxx này sao không cho dùng bản dowload trên mạng về tự điền nhỉ!?)
Mỗi tờ nó có mã số riêng cụ down về làm sao dùng đc? Mà xxx khu vực cũng có giấy đấy sao cụ ko xin luôn

tom09

Xe buýt
Website
www.khoavantaykorea.com
Mỗi tờ nó có mã số riêng cụ down về làm sao dùng đc? Mà xxx khu vực cũng có giấy đấy sao cụ ko xin luôn
Cái mã cho tờ khai chưa điền gì là cái rất vớ vẩn. Đợ ngừoi ta đến nộp rồi gán mã cũng được chứ sao!
Cụ nói thế làm em tưởng thật. Bốc máy gọi xxx phường luôn (vùa gọi xong). Chú ý bảo là có mẫu nhưng không có mã số!
Thôi mai đi ra 86 LTK xin

Chỉnh sửa cuối:

goldfiat76

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Bẩm kụ, cái mã đó nó chả có nghĩa gì sất ạ! Nó chả có nghĩa gì sất vì nó đc đóng dấu vào chứ ko phải là in trực tiếp lên cái giấy đó! Bởi vậy em xin một bản chính, sau đó pho tô đen sì thành 02 bản, 1 cho 2 bánh và 1 cho 4 bánh rồi khai và nộp chẳng thấy sao cả, cả hai em đều đang có giấy hẹn rồi ạ!

dovietdungxd

Xe hơi
E thấy trên 86 LTK dán chữ to đùng ( Nhân dân có thể lấy mẫu trên mạng về để khai ) các cụ dow vô tư đê,miễn là đúng mẫu biểu TT mình định làm.Còn cái mã nó chả vướng mắc gì ạ.Cá nhân e cũng dow về và nộp xong đang cầm giấy hẹn 30 ngày đây ạ.

mimi2010

Xe hơi
E thấy trên 86 LTK dán chữ to đùng ( Nhân dân có thể lấy mẫu trên mạng về để khai ) các cụ dow vô tư đê,miễn là đúng mẫu biểu TT mình định làm.Còn cái mã nó chả vướng mắc gì ạ.Cá nhân e cũng dow về và nộp xong đang cầm giấy hẹn 30 ngày đây ạ.[/QUOTE
ở số 2 nguyễn khuyến pải có dấu đỏ, *** nó có mỗi tờ giấy ý mà em pải lặn lội 50km để lấy

tom09

Xe buýt
Website
www.khoavantaykorea.com
E thấy trên 86 LTK dán chữ to đùng ( Nhân dân có thể lấy mẫu trên mạng về để khai ) các cụ dow vô tư đê,miễn là đúng mẫu biểu TT mình định làm.Còn cái mã nó chả vướng mắc gì ạ.Cá nhân e cũng dow về và nộp xong đang cầm giấy hẹn 30 ngày đây ạ.
Cám ơn cụ. HỌ viêt thế thì rõ quá rồi.
Em vừa download ở trang csgt.vn về đỡ phải chạy qua 86 LTK nữa.
Tối gặp xxx phường thế nào, report các cụ tiếp nhé

Entidi

Xe buýt
Nhiều cụ cầm giấy hẹn theo TT12 rồi, nhưng đã có cụ nào bốc biển chưa ạ?

longvu

Xe tăng
Cụ nào chụp đc cái ý kiến chỉ đạo: Nhân dân có thể lấy mẫu trên mạng về để khai em xin mời rượu luôn đây ạ. Em xa xôi quá, chả mấy khi mò lên đc 86

tom09

Xe buýt
Website
www.khoavantaykorea.com
Lại tắc ở Thuế Q. Hoàng Mai.
Em vừa đi sáng nay xong.
Xe tên công ty, bên thuế đòi Xác nhận mất hóa đơn của CAP! (Chi tiết cập nhật ở Trang 1)
Có thực sự cần không các cụ ơi?

xe_co

Xe hơi
HÔm qua em đi xin tờ khai chú xxx cho một tờ, hướng dẫn khai xong bảo nếu viết sai dùng bản photo khai cung được, không cần phải lên đấy lấy bản có số đỏ làm gì

Website
www.taxitructuyen.com
chào các bác!!
em làm tại công ty taxi trực tuyến. bên công ty em có dịch vụ tìm chủ xe và làm hồ sơ niêm yết theo thông tư 12
các bác có thắc mắc gì bên e có thể tư vấn cho các bác....
nếu các bác có thời gian tự đi làm là tốt nhất vừa tiết kiệm chi phí cho mình, vừa có thêm kinh nghiệm ah.. còn nếu các bác bận không có thời gian thì có thể ủy quyền cho bên em...
chi phí là thấp nhất.. và giải quyết theo từng bước... bên e đây chỉ là dịch vụ phụ nên chỉ là làm giúp các bác....

còn trường hợp các bác đi làm mà bị làm khó không chịu ký hay xác nhận cho các bác. các bác chỉ cần xin ghi vào giấy cho các bác vài dòng. nói là chúng tôi không có trách nhiệm trong việc này. đó là trách nhiệm của các bác ấy... các bác ấy sẽ giúp đỡ chúng ta thôi... hihi

còn mẫu giấy bác nào cần thì bên e sẽ cung cấp cho các bác..

mong được giúp đỡ các bác ^_^

chúc các bác làm các thủ tục nhanh chóng nhé !!!

Chỉnh sửa cuối:

tainon

Xe điện
Các cụ cho em hỏi 86 Lý thường kiệt có làm việc ngày thứ 7, chủ nhật không ạ.

xe4banh668

Xe tải
có nhều cụ làm chính chủ xong chưa? e đang hóng vụ này, xe e cũng mua lại của công ty taxi qua nhiều đờ chủ rồi, cũng chỉ có đăng ký, đăng kiểm thôi

muaks88

Xe đạp
Thông báo vs bác và 1 số bác nữa là phường gửi giấy cho tổ dân phố về từng nhà hỏi ai có nhu cầu sang tên nhé. chắc lại kèm theo phí bảo trì đường bộ đây.

muaks88

Xe đạp
Cụ mà nghe xxx nói có khi lại đi làm ngay ý chứ. XXX nói với em là xác nhận theo TT 12 đơn giản quá, để lọt xe gian nên Lãnh đạo đang chỉ đạo tạm dừng. Làm tiếp hay không hay ntn, tuần sau mới có Hướng dẫn.
Chính sách ở mình chả tin được đâu. Thấy làm được thì nên tranh thủ làm đi.
Thêm nữa, không có ai làm tiên phong thì mấy nữa lấy đâu mà dễ cho cụ theo!?

@ Kieninova: xxx bảo là chưa có Hướng dẫn của CA Thành Phố!?
XXX nói với bác ah? Có mà lọt tiền thuế thì có.

vietran

Xe ba gác
Muốn giúp được cộng đồng thì tự mình làm tốt cho mình đi đã, thủ tục đâu có gì mà sao cụ vất vả thế. Đọc kỹ hướng dẫn trc khi làm

boombi86

Xe hơi
bac nao co mau để chuyển vùng không nhỉ