Ký sự mua xe trong thời khủng hoảng kinh tế

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
dạ trên này là xã hội viêt nam thu nhỏ nên chủ thớt cứ bình tõm nhá....chuyện như thế là hết sức bình thường cụ ợ.

TL_Vietnam

Xe lăn
Nhà cháu ủng hộ phương án kụ Tập lái (b)(b)(b) Lời nói không mất tiền mua, lựa lời mà nói ...

Mycar222

Xe điện
cụ bán xe nói giá 570, cụ chủ trả giá 530 thì cũng ko có j là quá đáng cả. trừ khi cụ ấy trả 430 thì là 1 chuyện
có cụ nào khi đi mua xe, mua nhà đất mà ko trả giá
cụ bán xe cụ xử như thế là ko nên, ko hay lắm

ThienAnh

Xe điện
Nói chung là em thấy các cụ nhà mình trong thớt này đa phần là có tư tưởng người bán hàng là thượng đế còn người mua hàng phải tôn trọng và nâng cao giá trị hàng hóa mà mình đang tham khảo..........
Chuyện của cụ chủ thớt em nghĩ là dù gì thì cụ chủ cũng là khách hàng=> theo văn hóa kinh doanh thì em nghĩ là cụ ý trả chênh lệch 40 triệu thì cũng là chuyện hết sức bình thường... thuận mua vừa bán... nếu cụ có xe mà không bán được giá đó thì cũng nên vui vẻ 1 câu là giá đó không bán được.. anh em mình không mua bán được thì vào quán làm li cafe cho nó thêm tình nghĩa ô phờ.
Các cụ cứ nói như là khách mua hàng trả giá rẻ là cho rằng người ta không đủ trình độ hay nhận thức tư tưởng để trả giá thì em thấy là các cụ cũng đang quá coi trọng hàng hóa và coi rẻ đồng tiền rồi.....
Em thật sự không liên quan gì đến cụ chủ hay cụ nào có xe bán nhưng bản thân nhà em bán xe mới mà còn có khách vào mặc cả con Morning mà bớt những hẳn 3K $ mà bọn em vãn phải niềm nở mời trà và khuyên khách nên đi tham khảo thêm vài showroom nữa rồi hãy mặc cả... và sau vài ngày thì khách lại quay lại bớt có vài trăm và mua của chúng em......
ở đây cái bức xúc của cụ chủ là thái độ bán hàng của cụ ô phờ kia thì em thấy cũng có những cơ sở để hiểu được.... cho dù là có thể là âm binh hay như thế nào chăng nữa mà có mấy cái comment giải thích là xe em 2.0 hay chưa xem xe đã trả giá thì em thấy là cụ bán xe cũng thiếu sự tôn trọng khách hàng rồi.......
Thanks cụ đã nói hộ iem

hdx

Xe điện
Chắc là lúc đó vị kia muốn đi toilet ạ.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Đúng thế thật thì chán nhể ko ăn nằm được với nhau thì cũng trà đá điếu thuốc chém gió cho vui.

bonbonxe

Xe hơi
Em mới đăng ký tham gia,đang tìm hiểu các bác trên này xem có zì zui ko....bác mời em vodka em sẽ mời bác thịt chó ( chả bit bác có khoái món này ko nữa...)

Mycar222

Xe điện
Em mới đăng ký tham gia,đang tìm hiểu các bác trên này xem có zì zui ko....bác mời em vodka em sẽ mời bác thịt chó ( chả bit bác có khoái món này ko nữa...)
welcome cụ đã đến với Ô Phở

diepta

Xe tải
Em thấy thế cũng bình thường mà, nói chung là lúc nào đi mua gi cụ rủ thêm bạn đi cùng, gặp trường hợp thế rủ nhau đi giải đen

tutibaby

Xe máy
Lập thớt câu vỉew.
"khủng hoảng, xe ế gặp...gay"
p/s thienanh. Trong cuộc sống có nhiều bạn. Bạn chứ không bè. Từ bạn học cấp 1,2,3, đh, bạn cùng trường, bạn đồng nghiệp, bạn đồng niên, bạn xem truyền hình, bạn đường...bạn thân chỉ có vài người. Em kinh nghiệm ít, có thể nhầm tưởng mạng xã hội: otofun, chat, f...có thể mang đến cho em một số bạn thân, tin tưởng được.? càng ngày người ta càng thấy nhiều mặt trái của mạng xã hội. Mê mạng mất mình, thông thường ai lên mạng chả đẹp, chả giàu...Mới gặp anh, TA đã chém gió ghê quá, nào là chuyện anh #, anh Thảo... Đối với anh, họ là những đàn anh. Thời thế thế thời thời phải thế...100% anh không thích nói chuyện hay cafe với chú. Mất time.
Còn trong quan hệ mua bán, chú chưa làm ra tiền đủ để mua xe anh. Đừng nên nghĩ rằng dỡ nhà người về nhà mình làm chuồng lợn nhé!
Mượn lời các cụ. Ngựa non háu đá.
Cái này có liên quan đên FUN không các cụ? iem không hiểu cái đoạn này ...

em vào bên chợ giời toàn ông xe đạp 50 km, là chạy vào chăn gà rồi.bán hay trao đổi hàng trên of em rất thoải mái,mua hàng theo kinh nghiệm của em,là nên xem nick tạo lâu chưa, km mã lực thế nào mem ấy có trong chii hội nào không. em may chưa dính phát nào.nhưng dạo này đọc lắm bài ca thán,cũng thấy nản.

tailieu

Xe tăng
Trong đây cũng có nhiều người thấy diễn đàn đông nên đăng ký thành viên để lợi dụng buôn bán, thậm chí là lừa đảo. Nếu cụ nghĩ là toàn người tốt thì gay rồi, vì thế ko nên bức xúc làm gì. Quên đi cho đc việc!

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Tiện em kể chuyện của em, k ý gì cu thiên anh đâu ạ :)

Em rao con xe ở chữ ký từ trước têt, có cụ ofer đến xem đem theo một bác u60 thấy bảo là lái xe của cơ quan đến xem hộ

Nghe nổ máy 5 phút xong phán là "con này mất 50 triệu nữa mới dùng bình thường được"

Cha mẹ ơi, trình độ cao thế thật thì đi làm giám đóc gara kiếm vài sọi một tháng chứ làm lái xe làm gì

Thú thật với các cụ hôm đó không đến nỗi không chào hỏi nhưng em cũng chả mời thầy trò cụ ofer kia uống nước, nay nhớ ra thấy ân hận, cụ xem xe đọc đc thì xin cho em tạ lỗi chân thành

tung lavi

Xe tăng
Trong đây cũng có nhiều người thấy diễn đàn đông nên đăng ký thành viên để lợi dụng buôn bán, thậm chí là lừa đảo. Nếu cụ nghĩ là toàn người tốt thì gay rồi, vì thế ko nên bức xúc làm gì. Quên đi cho đc việc!
Cháu thấy mua trên oF chưa biêt chất lượng thế nào nhưng cái đầu tiên là được cái tinh thần nó an tâm.... đâu cũng có người nọ người kia cụ ạ....

hoadiemson

Xe hơi
Bây giờ có khi phải lập danh sách những real funner.:)

ThienAnh

Xe điện
em vào bên chợ giời toàn ông xe đạp 50 km, là chạy vào chăn gà rồi.bán hay trao đổi hàng trên of em rất thoải mái,mua hàng theo kinh nghiệm của em,là nên xem nick tạo lâu chưa, km mã lực thế nào mem ấy có trong chii hội nào không. em may chưa dính phát nào.nhưng dạo này đọc lắm bài ca thán,cũng thấy nản.
Chuẩn cụ ạ

ThienAnh

Xe điện
Tiện em kể chuyện của em, k ý gì cu thiên anh đâu ạ :)

Em rao con xe ở chữ ký từ trước têt, có cụ ofer đến xem đem theo một bác u60 thấy bảo là lái xe của cơ quan đến xem hộ

Nghe nổ máy 5 phút xong phán là "con này mất 50 triệu nữa mới dùng bình thường được"

Cha mẹ ơi, trình độ cao thế thật thì đi làm giám đóc gara kiếm vài sọi một tháng chứ làm lái xe làm gì

Thú thật với các cụ hôm đó không đến nỗi không chào hỏi nhưng em cũng chả mời thầy trò cụ ofer kia uống nước, nay nhớ ra thấy ân hận, cụ xem xe đọc đc thì xin cho em tạ lỗi chân thành
Bác vòi ơi bác và e là ng thân tình trên of đã lâu, bác đọc kỹ và hiểu lòng e. E có trả và làm kiểu thế đâu. E nói về cách đối sử thôi, e trả bắt ai bán k cho mình (tức là rẻ hơn giá trị thực). Thuận mua vừa bán, k bán đc cũng bye nhau 1 câu phải k bác
Đăng này...

trannhat88

Xe đạp
Các cụ ah . Em có câu này.
Cuộc đời nay lắm éo le
Nhân sâm thì ít mà rễ tre thì nhiều