[CCCĐ] Ký sự - Mùa thu trên bản cao!

akinh

Xe buýt
2 cụ tự thỏa thuận nhá, có hoa hồng cho em là được :))

He, bác chân to tốc nhanh, em chân nhỏ phải đi từ từ :))
cụ chân dài đủng đỉnh đc, em ngắn chân tranh thủ chạy trước :D

Navara XE4x4

Xe tải
Cốc Pài là một thị trấn huyện lị của huyện Xín Mần, tỉnh Hà Giang. Ngày 31 tháng 03 năm 2009, thị trấn Cốc Pài được thành lập trên cơ sở nguyên trạng 1.647,38 ha diện tích tự nhiên và 3.969 người của xã Cốc Pài

Do biết từ trước qua báo đàm, trong thị trấn có báo một rạp chắn ngan đường nên không thể đi qua được trung tâm, nên anh em đành tìm được liên thôn nhỏ khác để đi. Một xe đi trước để báo xem có xe ngược chiều đối với các xe sau

Lão artmedia5881 tối nay cũng về Cốc Pài thì phải.

hunggeo

Xe tải
Các cụ xác minh lại xem đi từ Cốc Pài về Bắc Hà thời điểm này đường nào mới là chuẩn? Có 2 luồng thông tin, 1 là đi như hội 7x hôm trước thì đường xa và quá xấu, 2 là có một đường mới mở 32km đi mất 1h?

hcmt

Xe điện
Sau một thời gian lập thớt tìm hiểu về Hoàng Su Phì, anh em đoàn 7X lại tiếp tục hành trình lên đường để khám phá các địa danh mới, nhưng nơi chưa đặt chân đến trên đất nước Việt nam tươi đẹp.

Hành trình lần này đã được sự giúp sức rất nhiều từ các thành viên đã đi trước, các thành viên có kinh nghiệm trên diễn đàn và đặc biệt là cụ tanhoang - người đã hỗ trợ từ lúc lên lịch trình cho đến lúc kết thúc chuyến đi. Để có được một chuyến đi trọn vẹn, có ý nghĩa, các thành viên trong đoàn đã rất cố gắng, mỗi người mỗi việc. Cụ gacoihn2005 chuẩn bị đồng phục cho đoàn, cụ thành đông làm logo...

Tổng số thành viên tham gia chuyến hành trình lần này là: 25 người lớn, 16 trẻ em với phương tiện tham gia là 11 xe, trong đó có 4 sedan. Dần dần em sẽ chia sẻ đầy đủ thông tin những điểm đến trong quá trình đoàn đi qua để các cụ khác chưa đi có thể nắm được và có quyết tâm hơn khi lên lịch trình khám phá

Một số hình ảnh khám phá trong hành trình chuyến đi, chưa phải ảnh đẹp nhất vì trong đoàn có nhiều tay cơ chuyên nghiệp, nhưng cũng là một số hình ảnh đại diện

Em kính mời các cụ trong đoàn cùng chia sẻ, cùng đi lại chuyến hành trình vừa rồi.

Bản Sán Sả Hồ - Nơi ba con suối gặp nhau

Bản Phùng - Kiệt tác của nghệ thuật sắp đặt

Nụ cười thơ ngây của trẻ em bản cao

Ảnh tập thể của toàn đoàn

Hướng đến những cung đường mới với đoàn xe sẵn sàng

Chuyến đi 3 ngày 2 đêm sẽ được chia sẻ theo trình tự trên đường với 2 điểm nhấn chính: Ruộng bậc thang Hoàng Su Phì và phiên chợ vùng cao. Trong bài em có bổ sung ảnh của các bác đi cùng (do update muộn)
Nhìn các cụ đi mà em thấy mình kém quá. Cũng 7x mà chưa đến đc những nơi như này. Kính cụ 1 ly

tanhoang

Xe điện
Các cụ xác minh lại xem đi từ Cốc Pài về Bắc Hà thời điểm này đường nào mới là chuẩn? Có 2 luồng thông tin, 1 là đi như hội 7x hôm trước thì đường xa và quá xấu, 2 là có một đường mới mở 32km đi mất 1h?
Chỉ 1 duy nhất qua Nàn Ma sang Lùng Phình, k đi qua trung tâm xã Lủng Cải. Hôm trước em đo từ Cốc Pài đến Bắc Hà là 35 km, khoảng 1h10

hunggeo

Xe tải
Chỉ 1 duy nhất qua Nàn Ma sang Lùng Phình, k đi qua trung tâm xã Lủng Cải. Hôm trước em đo từ Cốc Pài đến Bắc Hà là 35 km, khoảng 1h10
Vậy em dự là 2 đường cũng là 1 thôi. Đoạn thuộc Hà Giang thì xấu kinh, như đường cấp phối, còn sang đến Lào Cai thì ngon ah.

dmdviet

Xe cút kít
cụ chân dài đủng đỉnh đc, em ngắn chân tranh thủ chạy trước :D
He he đi Tuyên Quang về chưa bác :))

xin phép cụ chủ em đoánh dấu ngâm cuu để sang năm mùa lúa chín là lên đuong, chu đi bi gio thì gặt hết rồi còn đâu.
Vâng em mời cụ :)

Em vào ngâm cứu mí
Cụ ngâm cứu thoải mái a

Lão artmedia5881 tối nay cũng về Cốc Pài thì phải.
Chuẩn cụ ạh. Em đang vừa về đến Cóc Pài đây :D
Giọng điệu 2 lão này giống nhau thía :)), phải chăng là 1 người :))

Đúng là chỉ có đường đó thôi bác ơi :(

Nhìn các cụ đi mà em thấy mình kém quá. Cũng 7x mà chưa đến đc những nơi như này. Kính cụ 1 ly
Đi thôi cụ, còn nhiều thời gian mà :)

designer.hn

Xe hơi
Sau một thời gian lập thớt tìm hiểu về Hoàng Su Phì, anh em đoàn 7X lại tiếp tục hành trình lên đường để khám phá các địa danh mới, nhưng nơi chưa đặt chân đến trên đất nước Việt nam tươi đẹp.

Hành trình lần này đã được sự giúp sức rất nhiều từ các thành viên đã đi trước, các thành viên có kinh nghiệm trên diễn đàn và đặc biệt là cụ tanhoang - người đã hỗ trợ từ lúc lên lịch trình cho đến lúc kết thúc chuyến đi. Để có được một chuyến đi trọn vẹn, có ý nghĩa, các thành viên trong đoàn đã rất cố gắng, mỗi người mỗi việc. Cụ gacoihn2005 chuẩn bị đồng phục cho đoàn, cụ thành đông làm logo...

Tổng số thành viên tham gia chuyến hành trình lần này là: 25 người lớn, 16 trẻ em với phương tiện tham gia là 11 xe, trong đó có 4 sedan. Dần dần em sẽ chia sẻ đầy đủ thông tin những điểm đến trong quá trình đoàn đi qua để các cụ khác chưa đi có thể nắm được và có quyết tâm hơn khi lên lịch trình khám phá

Một số hình ảnh khám phá trong hành trình chuyến đi, chưa phải ảnh đẹp nhất vì trong đoàn có nhiều tay cơ chuyên nghiệp, nhưng cũng là một số hình ảnh đại diện

Em kính mời các cụ trong đoàn cùng chia sẻ, cùng đi lại chuyến hành trình vừa rồi.

Bản Sán Sả Hồ - Nơi ba con suối gặp nhau

Bản Phùng - Kiệt tác của nghệ thuật sắp đặt

Nụ cười thơ ngây của trẻ em bản cao

Ảnh tập thể của toàn đoàn

Hướng đến những cung đường mới với đoàn xe sẵn sàng

Chuyến đi 3 ngày 2 đêm sẽ được chia sẻ theo trình tự trên đường với 2 điểm nhấn chính: Ruộng bậc thang Hoàng Su Phì và phiên chợ vùng cao. Trong bài em có bổ sung ảnh của các bác đi cùng (do update muộn)
Đẹp quá cụ ạ. Mà đoàn cụ chuyên nghiệp quá. Đồng phục chuẩn chỉ luôn :D

orbitde

Xe tải
Đoạn đường Cốc Pài về Bắc Hà, phía bên Hà Giang với gầm cao như của chủ tịch dmdviet thì phi ầm ầm, trong khi với các sedan trong đoàn như bọn em (4 con sedan liền trong đoàn, gầm thấp nhất nhưng lái lụa nhất là con Suzuki Swift) thì xấu quá, nhiều đoạn dài hàng km đá lổn nhổn, lõm mặt đường thành vệt rãnh gồ lên, lõm xuống chạy dài, nhiều ổ voi, ổ trâu ổ bò thì vô kể, đoạn sườn gồ lên chú em cầm lái k cẩn thận sạt một phát gầm kéo dài tiếng nghe sạt tê tái, vệt gồ đá trên đường bị cắt phẳng một đoạn mấy mét, em lái thì thỉnh thoảng đá viên va vào gầm cứ lanh canh lanh canh. Đến cụ Lênh đênh chạy miền núi suốt ngày mà cũng phải dừng ngó gầm con Swift mấy lần. Sedan em về kiểm tra gầm bệ ơn giời may mà k sao, chỉ sước sát nhẹ. Triton trong đoàn cũng mài mặt đường một đoạn mấy mét khá là phẳng :D
Nhưng mà lên dốc cao (phía Hà Giang) thì cảnh cực đẹp, không thể tưởng tượng được có cảnh đẹp như vậy, đi trên đỉnh núi, đường ngoằn nghoèo, ruộng ngô ở bên đường như trên cao nguyên, ngay cạnh vực sâu hun hút. Cảm giác rộng lớn, hùng vĩ, như vừa đang ở cao nguyên, vừa vượt núi cheo leo. Phía Lào Cai thì đường lớn mới mở vừa phóng ào ào vừa xem cảnh hai bên đường, toàn cây lá kim và ruộng bậc thang phía bên kia vực, cảnh chiều + mây + chút sáng mờ mờ ảo ảo như lạc vào cõi tiên.

Chỉnh sửa cuối:

buonnon

Xe buýt
Cụ chủ chơi hơi bị ác đới. E đang hóng nốt cung Cốc pài đi Bắc hà thì cụ buông 2 hôm nay ko phọt tiếp, thôi thì mai e QĐ để đế tẹt ở nhà và đi mô tô cho nó lành vậy

ANVLawyes

Xe máy
Đẹp quá bác ơi!

inochi

Xe điện

dmdviet

Xe cút kít
Đẹp quá cụ ạ. Mà đoàn cụ chuyên nghiệp quá. Đồng phục chuẩn chỉ luôn :D
Càm ơn cụ, đoàn đi mấy lần với nhau nên cố gấng đồng bộ, cảm ơn cụ gacoihn2005

Cùng hội Na cụ ạh, kể không bận là em cũng bám càng lão ấy chuyến này rồi
Tuyền gầm cao :D

Cụ chủ chơi hơi bị ác đới. E đang hóng nốt cung Cốc pài đi Bắc hà thì cụ buông 2 hôm nay ko phọt tiếp, thôi thì mai e QĐ để đế tẹt ở nhà và đi mô tô cho nó lành vậy
Không đến mức quá ghê gớm cụ ạ, mất hơn 10km đường hơi xấu. Nhưng trong cái xấu có cái đẹp, đã sedan đi được thì mọi xe đi được :)

Đẹp thật ạ

Cảnh hữu tình quá, đường có vẻ xấu nhỉ
Đang làm dở thôi cụ ơi :)

dmdviet

Xe cút kít
Em chỉ nói thế này để các cụ đi đơn lẻ yên tâm, đã là xe đều chiến được hết dù xấu hay đẹp. Đoàn em đi đông nên em rì viu kỹ 1 chút về đường xá chứ nếu đi 1 mình chắc chắn sẽ còn nhiều cảnh hơn hơn nữa. Rất may tất cả các thành viên đi cùng đoàn tuân thủ giờ giấc, hành trình và các thứ khác tuyệt đối, đó là yếu tố để có thành công các chuyến đi tập thể :)