[Funland] Ký sự mua đất tranh chấp...

NHA-MINH

[Tịch thu bằng lái]
Qua vụ việc này em tự rút kinh nghiệm bản thân và cũng thành thật chia sẻ cccm không nên dính vào pl... Vì không vụ việc nào giống vụ việc nào...nó không phải xô xát nhất thời ngoài đường.
Những vụ việc liên quan tranh chấp đất đai kéo dài thông thường CA làm rất nghiêm, hệ lụy rất nhiều....
Nếu em không có quý nhân bất ngờ xuất hiện cứu thì chắc cũng có cái tiền sự trong lý lịch rồi :D
Hỏi thật cụ, cụ biết tình trạng đất vậy sao vẫn mua

Nhimtiu

Xe container
Đúng là khá phức tạp, nhiều lúc cảm thấy khó vô cùng. Nhưng đầu óc em vẫn thấy thoải mái. Em rất hứng thú gặp các ca kiểu này :D
Xây xong bán thì ok chứ ở đấy thì cũng chả sướng nếu cứ phải nhìn mặt thằng hàng xóm đểu cụ ạ. Em cũng mới xong 01 deal sau bao năm với hàng xóm bên cạnh. Mấy ae nó lấn đất nhà gấu em và cũng k đổi hay bán để hai nhà đẹp lên sau nó bán cho người khác xuống rồi chủ mới xây nhà. Đội xây nhà xuống đập phá để làm hầm và em hỏi đc chủ mới thế là đâu vào đấy hết. Hai bên gộp hai thửa vào làm một. Định giá đất hai bên theo giá hữu nghị thoả thuận cho phần hoán đổi sau đó tách thửa theo như hoạch định. Giấy tờ thì nhờ dv bên công chứng làm hết 115tr. Sau khi xong việc cả hai nhà đều đẹp. Em mất khoảng 2 củ thêm để đc lối ra hồ và bên kia dt tăng thêm khoảng 6m2 nữa. Sau deal này đất bên kia hẹp bớt 01m mặt tiền nhưng đc nở hậu và vuông đất nên giá trị tăng thêm khoảng 10 tỏi. Bên nhà gấu em đất tăng giá trị lên khoảng ít nhất 3 lần do có lối ra hồ có thể kd đc. Cả hai bên happy còn hàng xóm cũ bán mảnh đó đi thì mất tầm 10 tỏi so với giá hiện hành. Nhìn chung ở cạnh hàng xóm đểu thì khá mệt mỏi cụ ạ. Em up hình sơ đồ hai mảnh qui đổi để cccm hình dung đc. Nói chung nhà em cũng may gặp chủ muốn đổi và hiểu việc mặc dù họ quá nhiều xèng.

Chỉnh sửa cuối:

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

taplai2012

Xe trâu
Xây xong bán thì ok chứ ở đấy thì cũng chả sướng nếu cứ phải nhìn mặt thằng hàng xóm đểu cụ ạ. Em cũng mới xong 01 deal sau bao năm với hàng xóm bên cạnh. Mấy ae nó lấn đất nhà gấu em và cũng k đổi hay bán để hai nhà đẹp lên sau nó bán cho người khác xuống rồi chủ mới xây nhà. Đội xây nhà xuống đập phá để làm hầm và em hỏi đc chủ mới thế là đâu vào đấy hết. Hai bên gộp hai thửa vào làm một. Định giá đất hai bên theo giá hữu nghị thoả thuận cho phần hoán đổi sau đó tách thửa theo như hoạch định. Giấy tờ thì nhờ dv bên công chứng làm hết 150củ. Sau khi xong việc cả hai nhà đều đẹp. Em mất khoảng 2 củ thêm để đc lối ra hồ và bên kia dt tăng thêm khoảng 6m2 nữa. Sau deal này đất bên kia hẹp bớt 01m mặt tiền nhưng đc nở hậu và vuông đất nên giá trị tăng thêm khoảng 10 tỏi. Bên nhà gấu em đất tăng giá trị lên khoảng ít nhất 3 lần do có lối ra hồ có thể kd đc. Cả hai bên happy còn hàng xóm cũ bán mảnh đó đi thì mất tầm 10 tỏi so với giá hiện hành. Nhìn chung ở cạnh hàng xóm đểu thì khá mệt mỏi cụ ạ. Em up hình sơ đồ hai mảnh qui đổi để cccm hình dung đc. Nói chung nhà em cũng may gặp chủ muốn đổi và hiểu việc mặc dù họ quá nhiều xèng.

View attachment 7596154
Các khả năng đều được tính đến cụ ạ.

tuanva06

Xe tải
Em gặp thành phần như này rồi, khiêu khích đơn giản; câu cửa miệng của nó khi cáu lên: “ĐM mày”; em thủng thẳng:”mày về tập với bà già mày bao giờ thành thạo thì hãy ra ngoài nhé”! Thế là hắn gầm lên lao vào; em giơ mặt chịu 2 đấm cho mặt đỏ lên (sức hắn kiểu như thằng này) rồi mới ra đòn, oánh nhiệt tình, với dân như mình thì ko cần đến gì ngoài 2 quả đấm là đủ cho hắn nằm viện! Đây chỉ là va chạm bình thường giữa 2 người, ko có hung khí, bên kia đánh trước, bên này bị kích động nên đánh lại thôi. 10 thằng bị khiêu khích kiểu kia thì 9 thằng lao vào, trường hợp ko hi hữu lắm.
Chắc cụ phải chuẩn bị bằng chứng và nhân chứng khách quan để chứng minh cụ bị đánh trước chứ?

dalink

Xe điện
Cụ rảnh nhỉ. Trước em dính 1 phát gần như này nhưng em té luôn cho nhàn đầu. Công nhận xã hội dung dưỡng cho những thành phần bố láo thật.

taplai2012

Xe trâu
Nhà lão T này tuy rằng bết bát nhưng xét ở góc độ xh vẫn là nhà có học. Đều là Đảng viên, mụ Di từng là giảng viên đại học, đứng tên nhiều đầu sách giáo khoa :D
Đội này còn thuê luật sư tư vấn.
Cụ rảnh nhỉ. Trước em dính 1 phát gần như này nhưng em té luôn cho nhàn đầu. Công nhận xã hội dung dưỡng cho những thành phần bố láo thật.

fantasy0178

Xe tăng
Cụ làm rất bài bản và kiên nhẫn, rất phục cụ. Như e là Đông Tây y kết hợp, đỏ đen e ốp cho lão già ra bã ngay, lão đấy loại bất mãn chế độ, chầy bửa nên chính quyền ngại dây dưa. Công việc cá nhân của e thì chưa va chạm nhưng lĩnh vực làm ăn thì va nhiều rồi, các loại báo chí, luật sư, dân biểu tình đều có cách xử lý đc, quan trọng là phép chia phải hợp lý và tránh thời điểm nhạy cảm.

Tuanlq

Xe buýt
Công nhận đọc bài cụ hề thật đúng xã hội muôn màu, đất nhà em mua cũng đang cho hàng xóm đổ đất trồng rau. Mai em phải phi xe sang mới đc

ototroll

Xe hơi
Em hóng, mà em chưa hiểu lí lẽ của lão T là gì mà đòi quả đất đó trong khi chả có giấy tờ gì, chính quyền vẫn nhận đơn của lão

mb.vaynganhang

Xe tăng
Em có suy nghĩ này, nếu ko phải, các bác bỏ qua: nếu xây xong nhà này rồi bán, người mua sau liệu có được giới thiệu rõ vấn đề của BĐS ko, nếu họ dc nói rõ và chấp nhận điều đó thì oki. Nếu họ ko dc nói rõ, thì mua về ở rồi phát sinh vấn đề với kiểu hàng xóm ntn, thì cũng khá là nhiều vấn đề

New Audi R8

Xe buýt
Em có suy nghĩ này, nếu ko phải, các bác bỏ qua: nếu xây xong nhà này rồi bán, người mua sau liệu có được giới thiệu rõ vấn đề của BĐS ko, nếu họ dc nói rõ và chấp nhận điều đó thì oki. Nếu họ ko dc nói rõ, thì mua về ở rồi phát sinh vấn đề với kiểu hàng xóm ntn, thì cũng khá là nhiều vấn đề
E chưa gặp ai bán nhà bán đất mà chia sẻ thông tin bất lợi cho ng mua biết cả :(

tieudaovnt

Xe tăng
Cái này cũng thường ở đất HN, càng ngõ nhỏ ,phố nhỏ, còn người càng thêm ích kỉ,tham lam, sống bẩn tính. Thực tế họ không hề xấu đâu , nhưng không gian bối cảnh chật chội, chen chúc, ngõ không thấy ánh mặt trời, chỉ 1 xe máy đi lọt làm tâm tính, lòng người cũng hẹp lại, bí cùng theo đấy. Ở càng lâu con người càng bị ảnh hưởng mạnh hơn. Nên chăng nhà nước xem xét tái phát triển các khu dân cư cũ trong nội đô, qui hoạch lại chứ nhếch nhác, bí bách lắm.

berryfun

Xe điện

LÝ TRƯỞNG

Xe tăng
Xây xong, mà về ở, gặp hàng xóm như này cũng mệt nhỉ. Cụ chủ đúng có máu phiêu lưu, thích thử thách :))
Xây xong cho mấy thằng em nghiện ngập đến ở nhờ mở karaoke hát cả đêm để xe máy chặn cửa xả rác đầy ngõ thì nhà đấy bán nhà đi chỗ khác mới sống đc cụ nhé

Trần Gia

Xe tăng
Hóng tiếp xem cụ xây nhà 😑

Shadow381

Xe điện
Xây xong cho mấy thằng em nghiện ngập đến ở nhờ mở karaoke hát cả đêm để xe máy chặn cửa xả rác đầy ngõ thì nhà đấy bán nhà đi chỗ khác mới sống đc cụ nhé
Để em qua ở 1 năm cho thằng hàng xóm bán đi; nó già kiểu gì cũng éo thể khỏe như thằng trẻ, tối em hát karaoke; sáng em dậy sớm bật nhạc; đêm em về khuya rú ga mô tô; hỏi em chửi; thỉnh thoảng rủ bạn đến uống rượu chửi nhau; rác em xả sang; em nuôi chó to đùng sủa suốt ngày, ị vung vít ngõp… xem nó ở được lâu ko?! Mà thằng này thắc mắc phường họ cũng éo bênh đâu.

SPL

Xe container
Cụ làm giỏi thật đấy, em viết đơn khắp nơi mà có làm gì được đâu. Chuyện là ngõ em là ngõ 8, tuy mang tên cùng phố với các ngõ phía trên nhưng thực ra lại thuộc 2 khu tập thể khác nhau, giữa ngõ 8 và ngõ 7 là bức tường cao khoảng 1-2m ngăn cách, trước ngõ em xây bịt 1 đầu nên là ngõ cụt, trong chỉ có 8 hộ dân, sau này phường thông thoáng đường thì đập bức tường chỗ nhà số 8 để thông 2 đầu. Các nhà bên ngõ 7 thì quay lưng ra ngõ em, đáng lẽ còn cách bức tường đó 50-1m nữa, xưa họ xây nhà thì có nhà xây cách tường, có nhà xây sát tường, có nhà dùng luôn làm tường nhà, có nhà đập tường xây luôn nhà lên, nhưng tổng thể tường vẫn còn, không nhà nào quay cửa đi sang bên ngõ em được. Cách đây hơn chục năm 1 nhà có 2 con trai họ muốn chia đôi nhà, quay 1 nhà sang bên này nên làm đơn xin 8 nhà ký, mọi người đồng ý, sau nhà khác chả muốn xin mà tự ý quay, bên ngõ em làm đơn từ lúc nhà đó làm móng, ấy vậy mà chính quyền với tổ trưởng dân phố ăn tiền nên cũng chỉ làm qua loa, em làm đơn gửi lên cả TP, Sở XD, Quận nhưng nhà nó vẫn làm. Sau lên phường mới biết là phường làm láo, tổ chức họp Quân Dân Chính Đảng với thành phần toàn kẻ ở đâu đâu để đồng ý cho mở cửa, trong đó lại không có ai ở ngõ em vì lúc tổ dân phố họp với ngõ em và nhà nó thì thằng đó mất dậy nên tất cả bỏ về, phường dựa vào BB đồng ý láo đó để cho quay. Sau này có nhà cũng muốn quay, lên thì CT phường mới nói là phải có dân ngõ 8 đồng ý thì mới được quay chứ không như CT cũ làm ăn bố láo, em lên tranh luận hăn đuối lý mà dân vẫn thua, đành đi về.