[Funland] Ký sự mua đất tranh chấp...

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
taplai2012 Thực sự hâm mộ cụ chủ, và cách cụ xử lý vấn đề cũng như cách đương đầu với vấn đề xảy ra đủ thấy bản lĩnh của cụ (dù chỉ nghe kể từ 1 phía, thực ra chuẩn nhất là câu chuyện nghe 2 phía sẽ khách quan hơn). Xử lý đương nhiên phải có mềm có rắn, nhưng không phải ai cũng bình tĩnh được như cụ. 1 vote cho tinh thần của cụ, chúc cụ sẽ đạt được thêm thành quả...
Cụ muốn nghe 2 tai ib em bắn địa chỉ ;))
Theo cá nhân em, lời các cụ trong xóm khách quan hơn bất cứ bên nào. Họ chả việc gì vì cái sai mà xung đột trực tiếp với người đúng cụ ạ.

Khai hoan sviet

Xe hơi
Chúc mừng cụ nhé

Ở với bọn bẩn bựa vừa tham vừa ngu này cụ chủ cứ thẳng tay đập chúng nó bằng pháp luật cho em. Mong cụ giữ gìn sk vững tay chèo ☺

anhtintin

Xe tải
Cụ thớt có gắn camera chưa nhỉ? Nên gắn 1 cái, camera lén càng tốt, sẽ có nhiều tình tiết giúp mình đảo ngược tỉnh thế lắm đấy.
Cụ cũng đừng cầm đt quay thế kia, mua cái camera bút hoặc nút áo, ghi lại. Lúc này lão biết không có quay hình nên sẽ không đề phòng, thu thập bằng chứng, khi thích hợp thì cho lão đi.<:-P
Trường hợp xấu nhất, đã hết cách, thì cụ thớt để nhánh cây nhỏ trước cửa để gài lão T đánh thớt và quay video lại. Đối phó tiểu nhân thì phải tùy cơ ứng biến. ;;)
E nghĩ là lão T có con bài để chơi khô máu với thớt đấy. :-?

needforspit

Xe hơi
Em luyện 1 phát 28 tầng nhà cụ chủ, thực sự ấn tượng và hâm mộ sự kiên trì, ý chí vững vàng của cụ chủ. Cái quan trọng là cụ đang thực hiện trên cơ sở Chính Nghĩa, chứ nếu trên cơ sở khác là dễ bại lắm. Em cũng từng dính 1 quả hàng xóm quái thai dị dạng rồi, nên rất chia sẻ với cụ. Thực sự giờ đây thoát khỏi quả hàng xóm đó, em như được tái sinh. Dù kết quả là em thắng, nhưng để ở thì ko sướng, nên em đã té nơi khác sau khi “ra ngô ra khoai” với quả hx kia.
Chúc cụ chủ mọi việc thuận lợi.
Em vẫn đặt gạch hóng diễn biến mới !

taplai2012

Xe trâu
Mình kích động làm sao để nó cuồng loạn lên là được. Cứ quay chụp lại làm bằng chứng. Hôm rồi cty nước sạch đến làm việc khiến nhà này phát cuồng ;))

taplai2012

Xe trâu
Làm cái a4 ra CA phường đc rồi chủ thớt.
Phường đề nghị em để cq chức năng xử lý nên em cứ quay chụp, lập biên bản xác nhận sự việc cho vào hs.
Chứ nhà này đưa ra pháp luật xử lý được từ lâu rồi cụ ạ.

quandaica2001

Xe tải
Xây xong bán thì ok chứ ở đấy thì cũng chả sướng nếu cứ phải nhìn mặt thằng hàng xóm đểu cụ ạ. Em cũng mới xong 01 deal sau bao năm với hàng xóm bên cạnh. Mấy ae nó lấn đất nhà gấu em và cũng k đổi hay bán để hai nhà đẹp lên sau nó bán cho người khác xuống rồi chủ mới xây nhà. Đội xây nhà xuống đập phá để làm hầm và em hỏi đc chủ mới thế là đâu vào đấy hết. Hai bên gộp hai thửa vào làm một. Định giá đất hai bên theo giá hữu nghị thoả thuận cho phần hoán đổi sau đó tách thửa theo như hoạch định. Giấy tờ thì nhờ dv bên công chứng làm hết 115tr. Sau khi xong việc cả hai nhà đều đẹp. Em mất khoảng 2 củ thêm để đc lối ra hồ và bên kia dt tăng thêm khoảng 6m2 nữa. Sau deal này đất bên kia hẹp bớt 01m mặt tiền nhưng đc nở hậu và vuông đất nên giá trị tăng thêm khoảng 10 tỏi. Bên nhà gấu em đất tăng giá trị lên khoảng ít nhất 3 lần do có lối ra hồ có thể kd đc. Cả hai bên happy còn hàng xóm cũ bán mảnh đó đi thì mất tầm 10 tỏi so với giá hiện hành. Nhìn chung ở cạnh hàng xóm đểu thì khá mệt mỏi cụ ạ. Em up hình sơ đồ hai mảnh qui đổi để cccm hình dung đc. Nói chung nhà em cũng may gặp chủ muốn đổi và hiểu việc mặc dù họ quá nhiều xèng.

View attachment 7596154
Phương án đẹp và 2 bên đều đồng thuận cao.Chúc mừng cụ chủ.Em cũng gặp nhiều trường hợp như nhà cụ,sau mua bán hoặc là sáp nhập,hoặc là chia lại thì giá trị lợi ích và sử dụng đều tăng.

taplai2012

Xe trâu
Trong lúc chờ qđ tttp và nghĩ cách giải quyết em post clip cũ lúc làm xong móng, chuẩn bị xây...
Xông vào đất nhà em, 2 lần nằm ăn vạ rồi ra CAP vu khống bị hành hung... Em quay lại clip và đã lập biên bản xác nhận sự việc....
Cụ mợ nào nghĩa hiệp, có khả năng giúp em đưa 2 đứa này ra pl dc ko?

Nhimtiu

Xe container
Phương án đẹp và 2 bên đều đồng thuận cao.Chúc mừng cụ chủ.Em cũng gặp nhiều trường hợp như nhà cụ,sau mua bán hoặc là sáp nhập,hoặc là chia lại thì giá trị lợi ích và sử dụng đều tăng.
Cả hai bên đều tăng khá và đẹp cả hai bên nên deal này là hợp lý cụ ạ, em chờ thêm deal 2 nếu lấy đc thêm mặt tiền cho ê tô vào nhà thì đẹp. Hiện tại thì gọi là có cổng cho xe máy vào nhà thôi cụ. Thực tế như hình này đây ạ, nhà kia đang hoàn thiện nốt, nhà em cổng xanh nhỏ. Ngoài Bắc ít có kiểu cả ngõ cắt thụt nhà vào để ngõ rộng ra cho oto đi nhể? Trong Nam thì mọi người chơi đc kiểu đó cũng hay, vừa tiện đi lại vừa tăng giá trị bds chung cả ngõ lên cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng Trang

Xe ngựa
Trong lúc chờ qđ tttp và nghĩ cách giải quyết em post clip cũ lúc làm xong móng, chuẩn bị xây...
Xông vào đất nhà em, 2 lần nằm ăn vạ rồi ra CAP vu khống bị hành hung... Em quay lại clip và đã lập biên bản xác nhận sự việc....
Trường nào có cái thể loại giảng viên với giáo viên như thế này vậy cụ?

114hangbong

Xe cút kít
Mình kích động làm sao để nó cuồng loạn lên là được. Cứ quay chụp lại làm bằng chứng. Hôm rồi cty nước sạch đến làm việc khiến nhà này phát cuồng ;))
Ôi cụ ơi, xem có một đoạn mà em thấy lo cho cụ thật sự. Cụ đứng đó quay rồi nói mấy câu lão ý kích động lên thì rủi ro lắm. Tốt nhất gắn cái cam rồi ra nói chuyện gợi thêm chứng cứ thì an toàn hơn.

taplai2012

Xe trâu
Ôi cụ ơi, xem có một đoạn mà em thấy lo cho cụ thật sự. Cụ đứng đó quay rồi nói mấy câu lão ý kích động lên thì rủi ro lắm. Tốt nhất gắn cái cam rồi ra nói chuyện gợi thêm chứng cứ thì an toàn hơn.
Vâng. Em cũng chuẩn bị lắp cam cả nhà r

Hoàng Trang

Xe ngựa
Thiếu mỗi bước đập vỏ chai lấy mảnh sành cào mặt nữa là đủ hậu duệ Chí Phèo ạ.