[Funland] Ký sự mua đất tranh chấp...

7years

Xe điện
Cùng thời điểm em xây, ngay gần đấy, ngõ bên.
Có nhà mặt tiền lồi ra ngõ 3cm.
Nhà này ốp gạch full mặt trước tận 6 tầng.
Hx kiện, ko đàm phán...nghe nói sẽ phải đẽo cả gạch ốp, cả bê tông, cả gạch xây mới đủ.
Em ko theo dõi nên ko biết giờ này có phải đẽo không, rất mệt mỏi :(
Không dễ thế đâu cụ ạ.
Xử thắng--》 tự dỡ bỏ phần vi phạm.
Không tự dỡ bỏ--> cưỡng chế. Đoạn này đã là cực nhiêu khê và tốn thời gian của cq.
Dỡ bỏ nhưng không được làm ảnh hưởng đến kết cấu và hư hại đến phần không vi phạm --> bó tay. Cụ bảo đẽo có 3cm từ tầng 1 lên tầng 6 đẽo kiểu gì?

Cho nên nhưng vụ việc thế này xử lý khi đang xd và quy định nn cũng phòng ngừa trước ở chỗ đang thi công mà có khiếu kiện phải tạm dừng chờ thanh tra kết luận chứ còn xong rồi là khó. Nhiều vụ chính quyền do nguyên nhân nọ kia ví dụ để xây vượt số tầng, nhưng khi chủ nhà đã vào ở cũng bó tay dù sai phạm lè lè. Chứ chưa có người ở cắt tầng cắt nóc phút mốt

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Không dễ thế đâu cụ ạ.
Không tự dỡ bỏ--> cưỡng chế. Đoạn này đã là cực nhiêu khê và tốn thời gian của cq.
Dỡ bỏ nhưng không được làm ảnh hưởng đến kết cấu và hư hại đến phần không vi phạm --> bó tay. Cụ bảo đẽo có 3cm từ tầng 1 lên tầng 6 đẽo kiểu gì?

Cho nên nhưng vụ việc thế này xử lý khi đang xd và quy định nn cũng phòng ngừa trước ở chỗ đang thi công mà có khiếu kiện phải tạm dừng chờ thanh tra kết luận chứ còn xong rồi là khó. Nhiều vụ chính quyền do nguyên nhân nọ kia ví dụ để xây vượt số tầng, nhưng khi chủ nhà đã vào ở cũng bó tay dù sai phạm lè lè. Chứ chưa có người ở cắt tầng cắt nóc phút mốt
Để hôm nào rảnh em qua ngó bẩm lại ạ :)

escape1279

Xe tải
Vâng. Nhà thì xây xong rồi, mà đến bản thân cụ còn chẳng biết mình có lấn của hàng xóm không. Thế thì cứ quên đi thôi cụ ạ! Có gì phát sinh sau thì tính sau. Mà chắc ko có gì đâu, ko cần lo trước làm gì cho mệt!
Tiện chuyện thì em vui thôi chứ em lo thì đã xử lý khi xây rồi ạ! Hi

Peter16388

Xe tải
công nhận cụ chủ giàu mà liều nhỉ
cụ mua mảnh đất đó chắc chắn cụ k ở đc. Mà ai lỡ mua về đó thì chắc ở cũng khó.

FORWD

Xe tải
Nhà kia cay cú bảo sao nhà tôi ở đây hàng chục năm, đóng góp đầy đủ... Tại sao đi bênh thằng ranh ở đâu tới.
Các cụ bảo bọn tao thấy bất bình, bênh cái đúng thôi.
Em có đem biếu ít chè ngon An An mà các cụ không nhận ạ :)
Cụ ở 489 HQV nhắc đến An An trà thì chắc biết Ngọc và Kiên.

LuckyCar

Xe container
Đúng lúc đấy bà Tiên lại xuất hiện cccm ạ :))
Một bà cụ trong xóm lại lưu rất nhiều giấy tờ nhà đất của cả khu.... Mấy cụ lục tìm trong sdống hs lại tìm ra 1 bản gốc triện đỏ đàng hoàng có đất nàh em trong ds ;))
Cụ nên mua vietlott, đang dây đỏ. Chúc mừng cụ.

tuanva06

Xe tải
Không dễ thế đâu cụ ạ.

Em cũng đánh giá cao kinh nghiệm này của cụ. Đúng là hx muốn gây chuyện với mình vào thời điểm đang thi công, thì mới gây khó khăn được do dang dở, do bị cấm xd tiếp v.v
Chứ khi đã hoàn thiện rồi, vào ở rồi thì cq cũng khó cưỡng chế.

boy_xedap

Xe điện
Cùng thời điểm em xây, ngay gần đấy, ngõ bên.
Có nhà mặt tiền lồi ra ngõ 3cm.
Nhà này ốp gạch full mặt trước tận 6 tầng.
Hx kiện, ko đàm phán...nghe nói sẽ phải đẽo cả gạch ốp, cả bê tông, cả gạch xây mới đủ.
Em ko theo dõi nên ko biết giờ này có phải đẽo không, rất mệt mỏi :(
Khiếp thật với mấy bác ở HN, có 3cm bọ
Xin nhắc lại là 3 cen ti mét :))

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Minhnd

Xe điện
Cụ chủ tủm tỉm mà kiên cường quá! 🙏

chanquayxoan

Xe buýt
Con gái nhà đó ko về nhà ck ở mà sân si tham thế cụ.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Tình huống của cụ chủ là 1 trong số những lí do chính để dân tình mua chung cư :))
Nói thật, nhìn cái ngõ vs cảnh khuôn từng bao xà bần hoặc vật liệu để xây e thấy nản vãi chưởng chứ chưa nói đến quả tranh chấp.
E chỉ thắc mắc đất có sổ đỏ rõ ràng, bà chủ bị kiện vì xây nhà ko giấy phép, giờ có giấy phép rồi thì cái thằng già kia thắc mắc gì ở đây nhỉ ?

Vietex

Xe điện
E chỉ thắc mắc đất có sổ đỏ rõ ràng, bà chủ bị kiện vì xây nhà ko giấy phép, giờ có giấy phép rồi thì cái thằng già kia thắc mắc gì ở đây nhỉ ?
Kiện chủ tịch phường và phó chủ tịch quận bao che sai phạm đó cụ.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Kiện chủ tịch phường và phó chủ tịch quận bao che sai phạm đó cụ.
Trước h dân đi kiện lãnh đạo có bao h thông.
Cứ cho là như thế bao năm chẳng lẽ vẫn để nguyên.
Cái nữa vấn đề ở đây là giữa cá nhân vs nhau lq gì đến chủ tịch.
Bảo là đất chưa sổ đỏ tranh chấp thì còn khoai, đây đất sổ đỏ rồi thì có lý do gì khó khăn mà cq ko gq dứt điểm.

ngocquybk

Xe điện
Trước em mua 1 mảnh đất, lúc mua bà chủ đất nói là tường chung hàng xóm là của nhà em. Sau đó hàng xóm xây em làm cái đơn kèm bản đồ đo kiện ra quận, sau đó hàng xóm k xây đc quay sang chửi bà chủ đất, sau đó em làm đơn kiện bà chủ đất luôn. Năm trước đất tăng em bán quách đi cho chính hàng xóm đối diện vì ở hàng xóm tranh chấp kiểu đó k bền ở mệt lắm, sau này em mua đất mà dính tranh chấp là em té, như bạn em cố mua rẻ sau nhà k ở đc suốt ngày bị tạt sơn, ném chất bẩn vào nhà....