ký sự đi làm chính chủ!

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
chào các cụ. lâu lắm em mới online. Hôm nay em vào kể chuyện với các cụ về việc đi làm chính chủ cho vợ 2.
Nó là thế này, ngày trước khi em rước v2 nhưng chỉ làm ủy quyền (đến em là lần 2-em mua của gara..)sau có chính sách giảm thuế cho xe cũ nên em đi làm chính chủ lun, để khi đi đường đỡ phiền phức,
Em đi hỏi các nơii thấy mất thời gian quá (nào phải hủy ủy quyền, làm giấy mua bán, rồi rút hồ sơ..VV) mà em lại không có thời gian nhiều. Sau một hồi loanh quanh thấy đời mỏi mệt em quyết đinh quay lại salon. Đặt vấn đề dịch vụ trọn gói. salon đặt giá 4 củ dịch vụ, thuế em chịu (hơn 300k), hợp đồng mua bán em cung phải chịu (1 củ). họ nói nếu muốn nhanh thì em bán lun cho Gấu là tiện nhất. nếu muốn sang tên em lun thi mất thêm tiền hủy công trứng ủy quyền. Thế là em theo cách bán lun cho Gấu.thôi đành cửa giưới vậy.
Sau 2 tuần họ đưa em giấy hẹn. và lấy tiền. Em cứ tưởng cứ đúng hẹn là vác cái bản mặt lên lấy giấy tờ và biển lun.Nhưng không phải vậy. giấy hen 7 ngày trong giờ làm việc, không kể ngày nghỉ kể cả ngày lễ.thế là mất hơn 10 ngày(có 2 ngày nghỉ lễ+ thứ 7 CN) em lên họ trả lời chưa được( không nói là tại sao). rất mừng là em không bức súc gì cả vì điều đó là binh thường. cụ nào hay đi làm giấy tờ chắc hiểu điều này. em về. 7 ngày sau(không kể thu 7. CN) đến hẹn em lại lên.chờ mãi 1 CA xem giấy hen của em,cho em đi bốc biển, rồi cấp biển mới 5 số đàng hoàng. nhưng lại hen 7 ngày nữa đến lấy đăng ký.
Sau 7 ngày( không kể thứ 7, CN) em lại lên, sau khi chờ đợi tháng 5 nóng kinh người đến lượt em, dc CA phán răng hồ sơ gốc của em bị mất tờ giấy cà số máy.yêu cầu về cà lại. may qua hôm cà số em bảo chơi lun 2 bộ nên em nộp lun, hu vía (các cụ nên học tập em khoản này). họ lại hẹn 7 ngay sau. phải 10 hôm sau em mới lên (cho nó chắc) đợi một lúc thì lấy được dăng ký. trời mừng quá. đấy là hành trình em đi làm chính chủ . Em người dân tộc nên nói kiểu kim chỉ phải co đầu các cụ đừng chém em nhé.
Sau khi nhận đăng ký và hóng tai nơi đó em thấy nhiều cụ còn phải đi nhiều hơn em cơ. em còn may chán.
sau đây có một số điều em hóng được
1- nếu không thạo thủ tục giấy tờ thì nhờ các cụ cò. tất nhiên là phải chi phí dịch vụ. thằng em của em nó bảo em bị đắt, chả bít thế nào.
2- đừng mong là đúng hẹn. mấy bà hàng nước gần đó nói không ai đi dưới 2 lần đâu.
3- không bức súc, hãy sác định sẵn tư tưởng trước khi đi. hôm có cụ nói là đi 4 lần rùi(em không rõ tại sao) cã nhau om xòm rồi cũng phải đi về như thường.cụ ấy bị CA vịn nhưng giấy hẹn lại hết hạn(các cụ nên nhớ gia hạn nếu bị chậm)CA ngoài đường họ không thông cảm đâu.
4- chỗ em làm còn có nội quy là người nào tiếp nhận hồ sơ thì người đó trả, nên khối cụ cũng ra về(nơi khác không bít có thế không)
sau khi nhận giấy đăng ký thì em lại bức súc.:-hsố là thế này. cái giấy đăng ký to tổ chảng như cái quạt, lúc nẫy ngồi quạt cũng mát nhưng khi cho vào ví thì đếch vừa. bây giờ không bít phải đem theo người băng các nào. trong ví của em có mấy loại giấy tờ ma chảng cái nào bằng cái nào cả (bé nhất là thẻ ATM, tip CM thư, típ giấy đăng ký xe máy, bằng xe máy, băng lái xe oto. thẻ cơ quan)
thôi chiều nay em đi đăng kiểm có thế nào nếu các cụ không chê em pot típ.
thank các cụ đẵ đọc

DKN

Xe đạp
Trường hợp em giống cụ ạ....
Tổng thiệt hại 10,2 củ trong đó: 6,6 củ là thuế 2%, còn lại là phí dịch vụ (cả tiền công chứng, tiền biển mới 4 số sang 5 số....), chỉ phải đến 86 LT. Kiệt 1 lần bốc biển, còn đâu ngồi nhà nhé, giấy tờ họ mang đến tận nơi. E không hiểu trường hợp cụ thế này mà phải BÁN CHO VỢ, em thì sang luôn tên em cho máu ợ...
À mà em mất có 20 ngày thôi nhé, sáng nay vừa lấy giấy tờ rồi ạ

longvu

Xe tăng
Chúc mừng cụ đã hoàn thành sứ mệnh lịch sử.
Cụ làm thủ tục tại LTK hay ở đâu thế a ?

gadixe68

Xe buýt
Chúc mừng cụ đã thành chính chủ, mặc dù ký sự của cụ đọc hơi loằng ngoằng, giấy tờ xe e toàn để luôn trên xe, chứ cả quyển đăng kiểm nữa cụ nhét vào đâu

hothandao195

Xe đạp
đọc thấy loằng ngoằng nhưng mà cũng nể cái công bác đi làm thủ tục, thủ tục ở việt nam rườm rà lắm ý các bác ợ

quangboy

Xe buýt
cụ làm ơn viết xuống dòng đi ạ . liền mạch quá em đọc hoa hết cả mắt . :D

hạng best

Xe hơi
Trường hợp em giống cụ ạ....
Tổng thiệt hại 10,2 củ trong đó: 6,6 củ là thuế 2%, còn lại là phí dịch vụ (cả tiền công chứng, tiền biển mới 4 số sang 5 số....), chỉ phải đến 86 LT. Kiệt 1 lần bốc biển, còn đâu ngồi nhà nhé, giấy tờ họ mang đến tận nơi. E không hiểu trường hợp cụ thế này mà phải BÁN CHO VỢ, em thì sang luôn tên em cho máu ợ...
À mà em mất có 20 ngày thôi nhé, sáng nay vừa lấy giấy tờ rồi ạ
Kụ cho sđt của dịch vụ kụ làm đi, e cũng bị cháo hành fát ốm phải về^:)^

nguyencong

Xe máy
Em tiếc tiền cho cò nên đang tự làm.
Giấy hẹn của em cũng hết hạn rồi nhưng cũng được CA trả lời là hồ sơ ai làm người nấy giữ.... híc

Neo116

Xe hơi
Em hóng ạ. Sau tháng 7 e mới sang tên đổi chủ thì có sao ko ạ?

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
1-7 là nó phạt phí đường bộ đó cụ, nếu xe cụ chính chủ rùi, thì ra chỗ đăng kiểm(chỗ nào cũng được) mang giấy tờ xe ra mua, không cần mang xe ra đâu.
chúc cụ bình an.

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
Em mua của garage đã ủy quyền lần 1 cho ai rùi, nên đến em là lần 2, nếu muốn về thẳng tên em thì phải đi hủy công chứng ủy quyền lần 2(tên em). sau đó mới làm giấy bán từ người ủy quyền lần 1 cho tên em. do vậy em không hủy ủy quyền tên em. mà em làm giấy bán xe (vì em được ủy quyền mà) cho gấu nhà em bác ợ. đỡ mất công đi tìm ông lần 1. Thôi đành mang tiếng đi nhờ vậy.(thế mới cay).
Cụ có cao kiến gì cho em bít với nhé.
chúc cụ bình an.
lơ ngơ

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
chắc cụ chưa đến hạn đăng kiểm rùi. mói bi giờ không còn sổ đăng kiẻm nữa đâu. chỉ con 1 tờ thui,(cụ hình dung thế này nhé- cụ hình dung thế này nhé. cụ mở quyển đăng kiểm ra thấy 2 trang đàu tiên thui. giấy đăng kiểm mới là vậy, khi nào đăng kiểm mới họ lại làm tờ mới, không còn sổ nữa.
Em chỉ để giấy lưu hành và bảo hiểm trên xe thui, còn đăng ký thì em thịt thủ theo người(xe em gửi ở bãi mà) còn để cả cỗ trên xe em cứ ghê ghê.
em tiếp thu ý kiến của cụ. lúc viết. nghĩ đến đâu là em khua lun nên hơi loàng ngoằng. thông cảm cho em nhé
chúc cụ và vợ 2 xinh đẹp của cụ bình an.
lơ ngơ

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
cụ ở đâu vớ

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
bên đầu cầu Long biên, phĩa bên gia lâm.

anhhaoq

Xe hơi
em mà là bác chắc em cũng thần kinh lên mất! thủ tục của mình đúng là kiểu HÀNH là CHÍNH

bong07

Xe container
Em thì tự đi làm, mất 600k tiền phí qua các cửa rội sang tuần bấm biển là xong thôi.

quangboy

Xe buýt
1-7 là nó phạt phí đường bộ đó cụ, nếu xe cụ chính chủ rùi, thì ra chỗ đăng kiểm(chỗ nào cũng được) mang giấy tờ xe ra mua, không cần mang xe ra đâu.
chúc cụ bình an.
đăng kiểm hay mua phí đường bộ đâu phải chính chủ mới làm đc đâu cụ .