Ký sự chuyến đi hà nội- quảng bình- huế- đà nẵng

hoagvc3

Xe tăng
Cụ kiểm tra chất lượng r táo mèo chưa, có tạm được không?
Em uống xong rồi, chêm nước 2 vẫn cứ ngon, hì, khỏe " trả bài " liên tục cụ ạ, vợ cả đang "giận" cụ đấy, hì
Mà cụ ơi sao ko pót cái ảnh em với cụ chụp lên đây

sparkvan

Xe điện
Báo cáo các cụ, sau khi hỏi tư vấn các cụ chuyến đi như trên, vợ chồng e và f1 chọn ngày 4.7 lên đuòng. Thời gian xuất phát là 3h sán từ hn. E chạy một mạch đến phong nha- kẻ bàng đúng 11h. Các cụ thấy e chạy máu không?

Phải nói là đuòng đẹp và vắng lăm

Trên đuong e gặp bác này chạy cũng máu nên e đua theo từ ninh bình, chạy toàn 100- 120 các cụ ạ( đây là lý do chính e đến phong nha lúc 11h)

Lúc 7h Eemian đến chỗ này cho f1 đi tè

Đến đây e nghỉ giải Lao 20p cho mát máy các cụ a.

E thấy cái đập này chẳng biết đập thủy điện gì

E đến phong nha

Ăn uống ở đây đắt lắm các cụ ạ, nhà e ăn 3 món làng nhàng mà mất 500 k. Ăn uống xong nhà e đi thăm động. Vé 320k tiền thuyền, vé thăm quan 80k. Nhà có 3 nguoi nên rủ chung thuyền vói 1 gia đình khác cho giảm chi phí

Đi ở ngoài thì nóng, vào trong động thì mát lạnh như điều hòa. Thăm động mất khoản 3 h sau đấy e quyết định về đồng hới nghỉ và tắm biển.

Cửa biển nhật lệ

Đây là nơi e nghỉ, báo cáo các cụ, sau tướng giáp về đây, du lịch đồng hới tăng gấp 2,3 lần. E tìm thuê phòng mãi không được cuối cùng e phải vào đây, giá hơi chát các cụ ạ.

Sau khi lấy phòng xong nhà feel ra quảng truòng ăn hải sản. Giá cả 1,2 triẹu cho các món này

Ăn uong xong tối về resort đc nghe ca nhạc miễn phi
mời các cụ xem tiếp ở phần sau ạ.(trang 4)
ảnh vẹo hết cả đầu mới xem được cụ à, em đoánh dấu theo dõi học hỏi để chuẩn bị chuyến đi ạ

xeco.com

Xe lăn
Em uống xong rồi, chêm nước 2 vẫn cứ ngon, hì, khỏe " trả bài " liên tục cụ ạ, vợ cả đang "giận" cụ đấy, hì
Mà cụ ơi sao ko pót cái ảnh em với cụ chụp lên đây
Chết em rồi, gấu cụ giận thế này lần tới mà vào thì không có người kiếm đồ nhậu cho anh em mình rồi :))

scarletnv

Đi bộ
Cảm ơn cụ chủ thớt ạ! Em đọc một mạch xong thớt thì đã quá nửa đêm. Nhà em dự định làm một chuyến Sơn La - Quảng Bình - Đà Nẵng vào cuối tháng 8, dư này thì quá tốt rồi!

xeco.com

Xe lăn
Cảm ơn cụ chủ thớt ạ! Em đọc một mạch xong thớt thì đã quá nửa đêm. Nhà em dự định làm một chuyến Sơn La - Quảng Bình - Đà Nẵng vào cuối tháng 8, dư này thì quá tốt rồi!
Em dự kiến cuối tháng 7 âm sẽ vào đó nhưng đang ngại đi m.mình, cụ cho em quá giang vào ĐN đê, em dẫn đg cho.

Thai bp

Xe tăng
Chúc cụ có chuyến đi vui vẻ và gặp nhiều điều may mắn, có gì cụ cứ goi e tư vấn cho

bnphucly

Xe hơi
Nhà em cũng vừa đi chuyến QB về, nói chung là hài lòng cụ ạ. Biển xanh - Cát trắng - Nắng vàng

hoagvc3

Xe tăng
Hôm nay đã tiến hành ngâm Táo mèo của cụ xeco.com gửi vào từ Yên Bái, nhờ thớt cụ thaibp mà em có thêm một người bạn nữa. em rất vui cụ thaibp ạ, hôm nào em mời 2 cụ thaibp và cụ xeco.com vào nhà em uống rượu nhé:x

namtrung478

Xe tải
Báo cáo các cụ, sau khi chơi ở dn xong, sáng ngày thứ 4 nhà e quyết định ra thăm huế. Các cụ chú ý là đi từ dà nẵng ra huế các cụ phải chú ý đoạn qua 2 cái đèo là Phước thượng và đèo gì đấy e k nhớ tên ơ gần nhau xxx bắt làn kinh lắm, các cụ đi từ từ thôi. E thì k bị xxx bắt nhưng nhiều người bị lắm ạ.
Ra đến huế khi đang đi trên đuong dc 1 bác xe om đón đưa vào cổng ra và mời vào quán bán các đồ đặc sản của huế, giá cũng k rẻ lắm. Ở đấy họ bảo là nhà sản xuất ra các mặt hàng bán tại huế. Bảo mua ở đây là rẻ nhất.
Sau khi dc ăn chè huế và nếm vài món khác cả nhà e vào thành thăm cố đô, e lain quên máy ảnh nên k có ảnh hầu các cụ
Vào thăn thành e nghe họ giói thiệu nên đi bằng xe điện, e thuê luôn cả xe đi cho 3/14 nguoi nhà e, giá quá chát cho 2 km xe điện các cụ ạ. E cứ tuỏng đi dài, ai ngờ có khoảng 1,5km( chán)
E k biết các cụ đi huế thế nào chứ, còn bản thân e e thấy thăm huế là chán nhất trong các ngày e đi các tỉnh miền trung.
Vào thăm thành thì chẳng còn gì, đúng câu nói " vườn không nhà trống" khi đi thăm trong thành, quá chán luôn, e khuyên các cun k nên vào thăm huế. Sự bức xúc của e dc cô lái xe điện chia sẻ và đồng tình, cô ấy còn nói " e là nguoi của tỉnh mà còn thấy chán cho cách làm du lịch của tỉnh, bao nhiêu tiền của uncos đi đâu hết e chẳng hiểu nổi, mất hết khách a ạ, chỉ vài ông tây balo vào thăm, xong k bao gio quay lai" chắc e cũng cạch k bao giò thăm huế nũa.
Có thể đây là bức xúc của e, có gì các cụ đừng ném đá e nhé.

Huế không chán như cụ nhìn thấy đâu, những chỗ cụ đi đúng là chẳng có gì để xem thật, nhà e ngay gần Đại nội đấy mà có khi nào e vào đâu.Tiếc là e không biết thời gian cụ đi, nếu lần sau có ghé Huế thì cụ alo cho e nhé, hy vọng e sẽ giúp cụ cảm thấy thích huế hơn đấy ạ.
Em vừa ở Huế về, chán thật cụ ạ.Có sự phân biệt rõ ràng giữa dân du lich và dân địa phương.Có sự chênh lêch rõ ràng giữa bên này và bên kia sông Hương..... chán.
Em có thói quen cố gắng 2 đến 3 năm một lần đi xuyên việt em đã thực hiện xuyên việt được 5 lần rồi chính vì thế cảm nhận của em về Huế là chuẩn. Lần sau em sẽ bỏ qua Huế.

Thai bp

Xe tăng
Hôm nay đã tiến hành ngâm Táo mèo của cụ xeco.com gửi vào từ Yên Bái, nhờ thớt cụ thaibp mà em có thêm một người bạn nữa. em rất vui cụ thaibp ạ, hôm nào em mời 2 cụ thaibp và cụ xeco.com vào nhà em uống rượu nhé:x
Nghe cụ mời mà cứ muốn chạy luôn vào nhà cụ vậy. Cụ đã lấy xe chưa?

lemontree123

Xe hơi
Cảm ơn cụ chủ thớt up ảnh rất chi tiết. Phải cái xem xong bài 1 của cụ mà em vẹo cổ mất 15 phút.

lemontree123

Xe hơi
Em vodka cho bác chủ thớt đưa tin rất cấp nhật và up ảnh phần Quảng Bình, Đà Năng ngon quá. Chắc em cũng phải tranh thủ làm 1 tour như bác chủ trước khi bán vợ hai của em.

Thai bp

Xe tăng
Em vodka cho bác chủ thớt đưa tin rất cấp nhật và up ảnh phần Quảng Bình, Đà Năng ngon quá. Chắc em cũng phải tranh thủ làm 1 tour như bác chủ trước khi bán vợ hai của em.
Thank cụ, đi chơi là phải máu mới đi dc, lừng chừng là khó đi lắm ạ.

thuongdo07

Xe tải
hic hic hình quay ngay, ngó mà vẹo hết cả cổ, cụ sửa lại tí ko các cụ trong of bị vẹo cổ hết :))