Ký sự ảnh Nhà thờ đá Phát Diệm - đi về trong ngày!

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Từ Hà Nội theo đường 1 về Ninh Bình thì không có vấn đề j, đi đến cuối thị xã Ninh Buồn thì có ngã 3, 1 là rẽ phải đi Thanh Hóa, 2 là rẽ trái đi Kim Sơn - Phát diệm (chỗ này có biển chỉ dẫn màu xanh to vật, sau cái biển này là nhà hàng Rừng và Biển, có mấy chú xxx hay đứng trc cửa nhà hàng này :P) ở Ngã 3 này nhìn sang bên trái hướng đi Phát diệm thấy 1 cái cầu vượt, bật xi nhan rẽ trái là và phi thẳng qua cầu khoảng 30km nữa là Phát diệm, khoảng 10km cuối đường hơi xấu, bụi, vì đang mở rộng và nâng cấp nhưng nói chung sedan chạy vô tư.
Cụ Esp đi rủ em đi với.
Em đi Ninh Bình từ đêm qua nhưng hôm nay lại phải về sớm 1 ngày so với dự định, thành ra vẫn chưa biết Nhà Thờ Đá ở đâu.... hixx....

cho_xem_giay_to

Xe điện
Em đi Ninh Bình từ đêm qua nhưng hôm nay lại phải về sớm 1 ngày so với dự định, thành ra vẫn chưa biết Nhà Thờ Đá ở đâu.... hixx....
khổ thân cụ!chờ hôm sau trời xanh rồi đi cũng đc cụ ạ!mà muốn chụp ảnh đẹp tĩnh mịch thì tránh 2 ngày cuối tuần ợ!

Sảnh nhà thờ lớn

Phượng đình nhìn từ sau

Chỉnh sửa cuối:

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
khổ thân cụ!chờ hôm sau trời xanh rồi đi cũng đc cụ ạ!mà muốn chụp ảnh đẹp tĩnh mịch thì tránh 2 ngày cuối tuần ợ!
Tránh ngày cuối tuần thì chắc cơ quan nó đuổi việc em mất.
Trời ko xanh thì cũng đã có máy PnS rồi, yên tâm đê..

cho_xem_giay_to

Xe điện
Toàn cảnh Phượng đình và nhà thớ lớn nhìn từ phía sau :69:, Mái ngói của nhà thờ lớn mới đc thay nên tươi roi rói :D

Europe

Xe buýt
Đẹp quá, em chưa đi đến đấy bao giờ.

Taxi.Driver

Xe tải
Em đến cũng vài lần rồi. Nhớ 1 lần cách đây 9 năm. Nhà trường cho đi tham quan. Đến đó còn đánh nhau với mấy thằng choai choai ở đó cơ mà. Lúc sau nó gọi họ hàng cô bác anh chị chú thím cậu mợ ra. Công nhận chúng nó đoàn kết thật:21: