Ký sự 1 ngày vợ 2 Cruze LTZ bị chảy dầu ở bô!

xeom75

Xe hơi
Hôm nay xảy ra 1 chuyện vừa buồn vừa vui xảy ra với vợ 2 em kể cho các cụ các mợ nghe!
Tối hôm qua thằng bẹn c** bảo em đổi xe cho để nó đèo mẹ vợ đi đền chùa j đó. Đến sáng nay vừa đi ăn sáng về nó gọi điện hỏi xe mày thay dầu chưa sao tao đi khói um lên thế này. Hic em hoang mang quá vừa thay dầu ở Long Vũ hôm 29/08. Trong lúc quẫn em không biết làm thế nào và đã liền liên lạc với người được anh em tin tưởng là cụ VIETVOIZ và được 1 vài hướng dẫn cơ bản. Sau đó em phi ra chỗ vợ 2 e đang nằm nghỉ và sơ bộ biết tình hình là thế này ạ : dầu chảy ra ở ống xả, nắp dầu bị bật lên bắt tung tóe lên nắp capo. Sau đó cụ VIETVOIZ đã rất nhiệt tình và cho em số trung tâm cứu hộ ( cảm ơn cụ lần đầu). Đầu tiên em tính kéo về chỗ cụ VIETVOIZ vì biết cụ rất uy tín nhưng cụ cũng hướng dẫn em kéo về nhà máy để bắt đền vì xe em mới mua được 1 tháng và đi được 2200km hic. Sau khi kéo về GM Trung Sơn các pác thợ ở đây cũng không xác định được nên bảo em kéo về nhà máy. Hic lại kéo 1 lần nữa. Đến nhà máy là 12g25p em hạ xe xuống và ra ngoài ngồi uống nước, gặp 1 pác cũng đi cruze ls bị hỏng điều hòa 2 anh em ngồi nói xấu GM :D . Đến h làm việc các pác kĩ thuật ra kiểm tra và kết luận xe em bị hỏng gioăng quy lát và bảo em thay, e làm ầm lên vì xe em mới mua được 1 tháng đi được có 2000km. Sau 1 hồi giải thích và tranh luận em ko làm được những gì như em được tư vấn và mong muốn nên ra về và nói với anh tư vấn là : các anh làm thế nào thì làm vụ này nhất định sẽ lên báo. Em bắt taxi về nhà bật bài " Hoang Mang " lên nghe, nghe xong gọi cho phóng viên nhưng máy bận. Vựa nằm xuống thì pác tư vấn ở bên GM gọi điện cho em báo xe ok rồi lên đây mình chỉ bệnh cho. Mừng qua lại bắt xe lên. Lên đến nơi thị pác ý bảo xe em lúc thay dầu đóng nắp dầu ko chặt nên dầu trào ra và chảy vào cổ hút nên nó hút dầu vào khoang máy và ra đằng pô. Lúc đấy em cũng mừng quá rồi vì Vợ 2 ko làm sao nên nhanh chóng nhận xe về test và đúng là ko bị như lúc sáng nữa. Hôm nay đúng là ngày tồi tệ nhưng em cũng rất cám ơn cụ VIETVOIZ rất tận tình đã hỏi thăm em liên tục. Mai sẽ qua nhờ cụ xem lại giúp.
Hôm nay vừa vui vừa buôn nên kể hơi dài dòng các cụ thông cảm ạ!

phuchung11a3

Xe buýt
góc trên bên phải màn hình máy tính của cụ
dầu chảy vào cổ hút và ra đằng pô xe :-/ nghe sao có vẻ đơn giản quá thế nhỉ, thế nó ko bám lại tý nào trong máy vs buồng đốt xe cụ sao :-?
thế cụ có đc tư vấn vệ sinh lại máy vs buồng đôt, rồi cổ hút này nọ hay ko vẫn để thế đi :( cụ thử nổ máy chạy ga ranti rồi lấy tờ giấy trằng kê sau ống xả một lúc, xem có bị vết khói dầu bám vào giấy ko, nếu có thì e nghĩ dầu vẫn còn đọng bên trong các chi tiết may, chưa sạch. thế thì có làm sao ko nhỉ :-?

trinhtaicb

Xe buýt
He he, chúc mừng cụ nhé. Xe ko sao là ok rồi.
À, cụ cho e số cụ vietvoi nhé, có gì nhờ cụ ấy tư vấn thì yên tâm.

DangHoangDe

Xe điện
Chả hiểu cụ nói gì nữa? Cruze mà hỏng điều hòa thì phải được bảo hành chứ nhỉ?

xeom75

Xe hơi
dầu chảy vào cổ hút và ra đằng pô xe :-/ nghe sao có vẻ đơn giản quá thế nhỉ, thế nó ko bám lại tý nào trong máy vs buồng đốt xe cụ sao :-?
thế cụ có đc tư vấn vệ sinh lại máy vs buồng đôt, rồi cổ hút này nọ hay ko vẫn để thế đi :( cụ thử nổ máy chạy ga ranti rồi lấy tờ giấy trằng kê sau ống xả một lúc, xem có bị vết khói dầu bám vào giấy ko, nếu có thì e nghĩ dầu vẫn còn đọng bên trong các chi tiết may, chưa sạch. thế thì có làm sao ko nhỉ :-?
lúc nhận xe em hỏi cần làm j nữa không thì anh chàng tư vấn và có cả 1 anh thợ ở đó bảo cứ thế đi thôi không cần làm j nữa cả :|

inovavgj

Xe container
chúc mừng vc cụ

cvcvc

Xe hơi
Nói chung là các Bác cứ bình tĩnh trong mọi trường hợp, chúc Bác lái xe an toàn