Kỹ năng vượt xe

thanhsquin

Xe buýt
Em chỉ có câu là : Đừng bao giờ liều , khi trong suy nghĩ mình đã thấy không chắc ăn. Nhanh chậm hơn 1 chút, bác lỡ cả đời ợ. Còn đi xe thì chả bao giờ nói hay đuợc, có những tình huống bất ngờ xảy ra.
Em không bao giờ vuợt những truờng hợp sau:
1. Đường cong, khuất tầm nhìn
2. Trời mưa to, gạt nuớc chạy ở tốc độ cao nhất
3.Trời sương mù, tầm nhìn hạn chế
4. Trời nhập nhoạng tối
5. Vuợt khi xe đang tới ngã 3, ngã 4
Mong các bác luôn giữ đuợc cái tâm tĩnh để lái xe

anhtho

Xe ngựa
Có một lần mà em nhớ đến già, hôm đi vợ hờ Fiat Tempra của ông chú, lúc vượt 1 anh xe giường nằm, em vừa xinhan vừa nháy đèn pha để xin đường xe chạy ngược chiều phía trước; khi chưa vượt qua được bác giường nằm, thì phía trước bác ngược chiều vẫn hùng hục lao tới, sau 1 khoảnh khắc tưởng mình chắc lên nóc tủ ăn chuối rồi thì em lách được qua khe hẹp giữa 2 xe. Sau pha thoát hiểm đấy, em chạy tà tà về, không hiểu vì sao mình nháy pha xin đường mà xe phía trước vẫn không giảm tốc độ và nhường đường, đến lúc trời sẩm tối thì mới phát hiện ra quả đèn pha như con đom đóm đực.
Cụ sai rồi. Xe nhỏ, kể cả xe cụ đèn đóm tốt, cụ nháy liên hồi, không mấy khi họ cho vượt đâu. Đã có xe đối diện có thể làm cản trở sự vượt là không bao giờ cố. Chỉ có xe khách mới hay vượt ẩu và nháy đèn vì họ cậy xe to. Nhưng nếu gặp anh công hay anh tải to đi đối diện thì họ cũng "hổng dám đâu".