[Funland] Kỳ lạ quá!

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]
Thổ đu thì tệ quá nhỉ, em tưởng đất Tràng An thì phải trên cả tuyệt vời chứ
À...đất thì tuyệt vời bác ạ....(.....) nhưng con người thì...không tuyệt lắm.

hưvô

Xe lăn

Gai Hai phong

Xe máy
Vấn đề nó khác ở chỗ thi thoảng em mới chém trên này! Em không dùng zalo,viber,face...
Và k dùng khi tham gia giao thông!
Nếu cụ ko nhận ngáo thì có khi khác thật.

Em thấy cụ giống siêu sao truyền hình thực tế Kim kardashian ý. Thức đêm cũng show, đau chân cũng kể. Rồi dũa móng tay, váy chị em, đạo đức xã hội, bất cập giao thông. Nhiều lắm, gì cũng đăng đàn, chỗ nào cũng có mặt.

Mỗi tội cô Kim cô ấy tần tảo kiếm tiền đc từ đó. Còn cụ chắc đang giai đoạn đầu tư hoặc chỉ là người tốt thu xếp đc thời gian chứ ko phải ngáo.
:)

redcode

Xe điện
Rảnh lập thớt tán gẫu với các Cụ,Mợ. Vấn đề cũ nhưng luôn nóng và ngày càng phát triển!
+ Ngáo điện thoại:
Bất cứ nơi đâu,từ quán ăn,quán trà....em thấy đến 80% mọi người vừa ăn,vừa uống,vừa nhìn đt,bấm bấm,vuốt ve. Chưa đáng ngại lắm ( chưa ảnh hưởng ai). Đi đường cũng 80% là vừa đi vừa ngắm đt,dừng đèn phát,chả cần biết xung quanh,màu đèn...móc điện thoại ra bấm,vuốt,cười 1 mình.... ( cái này ảnh hưởng tới người tham gia giao thông) thậm chí có kẻ vừa đi lò dò,vừa ngắm đt....
+ Thiểu năng:
Thành phần này chiếm khoảng 20%, cả người điều khiển xe máy,oto. Đó là rẽ trái nhưng....éo biết đỗ đúng phần đường để rẽ thuận tiện. Cứ bon và chen,miễn đứng càng gần vạch càng tốt,đèn xanh là cắt chéo 1 loạt các xe đi thẳng,rẽ phải...và thật tài....chả bật xi nhan,ra đến giữa ngã tư mới bật....
Mong rằng thành phần này không tăng cao!
Lan man thế thôi,kẻo lại bị ném đá!
Minh họa cho phần ngáo:

Và thiểu năng:
unnamed (3).jpg
Cụ nói đúng luôn. Vào quán cf giờ phần lớn 1 bàn thì mỗi ng ôm cái đt. Ko hiểu trên đó có j hấp dẫn thế, mà người ngồi bên cạnh lại ko nc.

cusao

Xe lăn
- Em là tổng thống xó nhà em nên qui định rõ :Trong mọi bữa ăn (thường hoặc tiệc) hoạc nói chuyện phiếm, nghiêm cấm xem điện thoại.
- Ra ngoài em là hạt cát của đời nên em qui định chi mình: đang tiếp xúc trao đổi ai rút đt ra để xem là em rời đi luôn kể cả bề trên. Em coi việc xem đt khi đang giao tiếp nó như là xem đồng hồ của người lịch thiệp thời trước, tức là ; dừng nhé hết giờ rồi.
- Nghe đt: với những cuộc đt vô bổ thì em thường ú ớ rằng sóng kém quá, chẳng nghe thấy gì đâu tí gọi lại nhé. Riêng các cuộc đt QC bán sf thì em lại cố chờ tí rồi nhẹ nhàng trả lời.. "giờ tôi không quan tâm, khi cần tôi sẽ tựi tìm hiểu sau" vì tự nghĩ rằng họ làm thế cung chỉ do yêu cầu của cv.
- Cắt kéo: nhìn đi chỗ khác, hoặc nghĩ đến điều vui vẻ khác

VietCK

Xe tăng
Em ghét nhất cái bọn vừa lái ô tô vừa xem điện thoại
sao mà thấy tụi nó coi thường tính mạng của bản thân với của ng khác thế
bộ lái xe rảnh quá hay sao vậy
@#$%^&*()

Nếu cụ ko nhận ngáo thì có khi khác thật.

Em thấy cụ giống siêu sao truyền hình thực tế Kim kardashian ý. Thức đêm cũng show, đau chân cũng kể. Rồi dũa móng tay, váy chị em, đạo đức xã hội, bất cập giao thông. Nhiều lắm, gì cũng đăng đàn, chỗ nào cũng có mặt.

Mỗi tội cô Kim cô ấy tần tảo kiếm tiền đc từ đó. Còn cụ chắc đang giai đoạn đầu tư hoặc chỉ là người tốt thu xếp đc thời gian chứ ko phải ngáo.
:)
Hay mợ ạ

VietCK

Xe tăng
Cụ nói đúng luôn. Vào quán cf giờ phần lớn 1 bàn thì mỗi ng ôm cái đt. Ko hiểu trên đó có j hấp dẫn thế, mà người ngồi bên cạnh lại ko nc.
Có khi 2 ng ngồi cạnh nhau nhưng lại nói chuyện với nhau qua ... group chat nào đó cơ cụ ạ
mỗi ng 1 cái đt cứ thế mà chat...

docthiendang

Xe hơi
Ngáo đá, ngáo táo... đều là ngáo cả :v

clicklacp

Xe buýt
Còn một bọn, cả taxi lẫn xe xịn, đi đường như Hoàng Hoa Thám mỗi chiều có mỗi một làn cho xe oto, chúng cứ nhoi lên kẹt cứng, và nhìn nhau. Còn phía trước thênh thang một bầu trời....

cha_ly_kuc_ku

Xe điện
Em nghĩ tỷ lệ bọn ngáo giờ phải đến 30-40% trong XH. Mà tởm nhất là cái đám zombie văn phòng ở chỗ em, dell có 1 tí văn hóa công cộng nào, càng ngày cái đám này càng lan rộng ra thì phải. Đi thang máy thì rú rít nhau, giữ thang rồi chen lấn đến báo động vài lần mới chịu, đã thế lại còn có những đứa đeo nguyên cái balo to bằng cmn 2 người., Rồi những đứa vào thang dell cần biết có ai cứ cắm mặt vào cái đt xoa xoa vuốt vuốt cứ như bận bịu lắm, mà thực ra toàn xem ảnh sex là chính, từ zai đến gái,.
Lắm lúc ko biết cái đám xung quanh nó chui từ thế giới nào ra nữa. =((

Tân_Nguyễn_HT

Xe tải
Có 1 kiểu nữa là oto đi xếp hàng không thẳng với xe trước. Mà cứ lệch trái 1 ít để nhoi nhoi lên nhìn phía trước dẫn đến chiếm sang làn bên cạnh gây ra tắc đường

ok.

Xe tăng
Bình thường thôi, có gì mà bác thắc mắc.

Con bồ em nó bảo:

Em đi làm quán hát ngồi với khứa, bọn nó vừa hát tay vừa mò.....em chả biết làm gì lại lấy điện thoại ra bấm chát với anh...việc ai người nấy làm.

Để khứa hài lòng thì tay em bấm, mồm em khúc khích với khách, đầu thì nghĩ về anh.....chân thì dạng ra....ngực thì dúi vào mặt khách....Cơ thể em bộ phận nào có nhiệm vụ nấy và cứ thế mà làm. ;))

Em thấy dư bồ em thế văn minh mà, miễn các công việc của các bộ phận là tương minh là được. :D

Tigerwood

Xe tăng
Website
donghai-tvtk.com
Đúng là bọn thiểu năng khi tham gia giao thông:
+ Chuyển hướng méo thèm bật xi-nhan báo trước: rẽ, chuyển làn, tạt vào lề đường, ...; mà có khi rẽ cmn rồi mới bật xi-nhan;
+ Bóp còi như thành một thói quen, méo bóp méo chịu được: chờ đèn đỏ, đèn chưa chuyển xanh đã bóp; đoạn có biển cấp bóp cũng bóp, hơi tí là bóp; ghét nhất bọn thiểu năng còi nhại, còi hơi;
+ Đi đường phố thì dàn hàng ngang hết cmn chỗ cho 2b đi; đi đường trên cao hoặc đường cao tốc cứ phi cmn vào làn đường dừng khẩn cấp để vượt...

(Cụ khác tiếp).
Bọn này nó éo thiểu năng đâu, khôn như rận váy ấy chứ. Chẳng qua do trển tạo ra 1 x.h bon chen nên nó thế

RubynamitnA

Xe điện
Em thấy như cụ cũng điển hình của ngáo mạng đấy.
Lập nick đc 18 tháng (riêng nick này chưa tính nx nick khác chắc còn) mà đã mười mấy nghìn bài đăng. Vậy là mỗi tháng ngót nghìn bài. Mỗi ngày 3 chục đong tây kim cổ tắc đg cướp giết hiếp, chưa kể Zalo Viber Facebook...
Chắc chỉ kém mấy ông an ninh mạng.
:))
Em đang tầu ngầm mà phải đăng nhập để vodka cụ về ý kiến này. Ngày lol nào cũng phải có thớt, những vấn đề ko đáng cũng phải lập để quản trị vinh danh hay sao ý...

Chỉnh sửa cuối: