Ký hợp đồng mua cc xong thì làm lại cmtnd có số mới thì phải làm sao?

dreamcatcher161

Xe máy
Cụ giữ chứng minh cũ - kể cả cắt góc cũng oke - kèm theo xác nhận đổi số chứng minh nhân dân ( xác nhận nó có nội dung chứng thực là số cũ của cụ đã được đổi sang số mới). Có cái đó thằng nào ko đổi số mới cho cụ thì cụ đập vỡ alo cho em. Chúc cụ đón nhà mới nhiều niềm vui!
Okie cụ. Mình cám ơn nhiều:D

Lamborghini 1985

Xe tăng
Chào các cccm,
Tình hình là em muốn hỏi vấn đề như sau ạ.
Khi ký hợp đồng mua cc thì em dùng cmt vẫn còn hạn. Sau khi nhận bàn giao cc em có đi làm lại cmt do hết hạn và đc cấp thẻ căn cước với số mới. Vậy khi làm sổ hồng em phải dùng thẻ căn cước hay là cmt đã hết hạn ạ? Chủ đầu tư có đồng ý cho em dùng thẻ căn cước mới để làm sổ hồng không ạ? Cccm nào kinh qua vụ này thì chỉ giáo em với ạ.
Đơn giản mà cụ, nếu cụ đổi sang thẻ căn cước thì xin cái giấy xác nhận từ cơ quan cấp lại căn cước cho cụ ý, xác nhận lại số chứng minh thư cũ đổi sang thẻ căn cước mới. Mất có 1 ngày làm việc thôi. Vậy là ok. Cụ nộp lại cho chủ đầu tư để họ sửa lại thông tin thôi. :)

meunin2013

Xe buýt
Chào các cccm,
Tình hình là em muốn hỏi vấn đề như sau ạ.
Khi ký hợp đồng mua cc thì em dùng cmt vẫn còn hạn. Sau khi nhận bàn giao cc em có đi làm lại cmt do hết hạn và đc cấp thẻ căn cước với số mới. Vậy khi làm sổ hồng em phải dùng thẻ căn cước hay là cmt đã hết hạn ạ? Chủ đầu tư có đồng ý cho em dùng thẻ căn cước mới để làm sổ hồng không ạ? Cccm nào kinh qua vụ này thì chỉ giáo em với ạ.
Cụ nhớ xin xác nhận cmt cũ và thẻ căm cước là 1 người nhé. Sau này sử dụng thẻ căn cước

Cụ lấy xác nhận 2 thứ CMT và CCCD là 1 mang đi làm sổ đỏ là được ạ. Hoặc cụ làm theo số CMT cũ sau đó đính chính trên sổ đỏ là CCCD.