Kụ nào đã dùng Jump Starter em xin tư vấn?

sultan

Xe tải
Lâu lắm mới gặp 1 cụ cũng... cẩn thận vì ko biết gì như em.

Em thai nghén cái này lâu rùi, nhưng vừa mới có V2 hồi T6 đây nên đã đặt mua 1 chiếc.

EM ko có khả năng như cụ chủ -> đành nhờ service mua từ Mẽo về.

Hàng chắc tuần này về - trong Xì Gòn. hihi.

Em khẳng định nó rất tiện lợi cho các anh e hay đi đường xa mà trình kém như em. Còn việc phải sạc thường xuyên để duy trì khả năng hoạt động của accu thì đã có hướng dẫn sử dụng. Ông nào ko theo -> chết thì trách được ai -> cám ơn các cụ đã lưu ý những điểm như vậy.

Em cũng đã nghiên cứu reviews của nhiều sản phẩm nhưng thấy em này ổn nhất -> quất luôn.
Cái này em thấy review rất tốt nhưng đắt quá và rất to nặng
  • Dimensions: 16.5" L x 10" W x 10.5" H (cụ cứ lấy số mà nhân với khoảng 2.54 cm)
  • Weight: 21 lbs. 2 oz (khoảng 10 kg)
, của Duracell thì toàn cái to đùng.
Cụ dùng 1 tg thì rì vìu cho anh em cùng biết nhé

Chỉnh sửa cuối:

mightyman198x

Xe tải
Cái này em thấy review rất tốt nhưng đắt quá và rất to nặng
  • Dimensions: 16.5" L x 10" W x 10.5" H (cụ cứ lấy số mà nhân với khoảng 2.54 cm)
  • Weight: 21 lbs. 2 oz (khoảng 10 kg)
, của Duracell thì toàn cái to đùng.
Cụ dùng 1 tg thì rì vìu cho anh em cùng biết nhé
Trông thế thôi - ko to lắm đâu cụ. Mà đồ này -> ko nặng thì sao làm được việc.

hihi. Em sẽ dùng thử vài lần rùi báo cáo các cụ sao.

Hôm nay nhận tin... hàng chưa về. Buồn quá.

Em đặt cái bơm cho bà chị, *** - chất quá.

Có cái bơm này + 1 accu nhỏ 12V 50Ah + 1 cặp dây kẹp cực đằng sau xe -> yên tâm vi vút rùi.

PhiLongPT

Xe hơi
Em đặt cái bơm cho bà chị, *** - chất quá.

Có cái bơm này + 1 accu nhỏ 12V 50Ah + 1 cặp dây kẹp cực đằng sau xe -> yên tâm vi vút rùi.
Em thấy cái này chuẩn hơn cái của các cụ đó ạ.

mightyman198x

Xe tải

Em thấy cái này chuẩn hơn cái của các cụ đó ạ.
Vế ở trên vẫn thiếu 1 bộ sạc accu 12V 10A (adjustable).

Cũng vẫn phải dành cho các cụ lão làng, biết cách chăm sóc + nhiều kinh nghiệm.

Nếu accu ko được xài -> nó hỏng thì mất tiền tr ngay -> quá tội.

NewBie -> em chọn cách của NewBie cho nó lành.

Ngoài JumpStarter kèm bơm, các cụ rất nên mua thêm cái đo áp suất lốp con con, kiểm tra cho nó tiện

1. Đo áp suất lốp x 1 chiếc
http://www.amazon.com/Accutire-MS-4350B-Setpoint-Tire-Gauge/dp/B000B6JJUK/ref=pd_sim_auto_28

http://www.amazon.com/Accutire-MS-4350B-Setpoint-Tire-Gauge/dp/B000B6JJUK/ref=pd_sim_auto_28
Linh: 300K

sultan

Xe tải
Vậy hàng của cụ đã về chưa vậy? Chi phí của cụ thế nào để em còn tính nhờ cụ chứ em ship khoảng 10$/kg thì cái này khoảng chục ký cũng chát lắm!

duongtm

Xe tăng
Vế ở trên vẫn thiếu 1 bộ sạc accu 12V 10A (adjustable).

Ngoài JumpStarter kèm bơm, các cụ rất nên mua thêm cái đo áp suất lốp con con, kiểm tra cho nó tiện
Cái bơm tự nó có rồi, mua thêm làm gì?

tuanminhkk

Xe hơi
Cái này em thấy hay nhưng giá về đến VN tấm 4-5tr nên cũng đắn đo chưa dám đầu tư

mightyman198x

Xe tải
Vậy hàng của cụ đã về chưa vậy? Chi phí của cụ thế nào để em còn tính nhờ cụ chứ em ship khoảng 10$/kg thì cái này khoảng chục ký cũng chát lắm!
4,1tr đó cụ - e post hết lên còn gì.

Cái bơm tự nó có rồi, mua thêm làm gì?
Cụ xách cái bơm/ bộ kích to oành để kiểm tra lốp ah??

Nhỏ xíu - nhanh, gọn, nhẹ -> tiện hơn nhiều chứ.

Có phải lúc nào kiểm tra xong cũng cần bơm đâu cụ

Cái này em thấy hay nhưng giá về đến VN tấm 4-5tr nên cũng đắn đo chưa dám đầu tư
Vâng. Cũng đắt đó cụ ah.

4.1tr.

Cơ hội để được dùng cái này ko nhiều, Bơm chắc được sử dụng nhiều hơn.

Nhưng khi cần, chỉ xài được em nó 1 lần khi sự cố -> chắc cụ... thấy mãn nguyện lắm rồi.

Dự phòng mà cụ ơi - cái giá của nó là vô cùng lắm.

duongtm

Xe tăng
Cụ xách cái bơm/ bộ kích to oành để kiểm tra lốp ah??
Ah, em tưởng là chỉ cái bơm không :) sorry bác nhé.

Cái bơm của em nó bé tí. Mí lại, em chẳng bao giờ kiểm tra áp suất lốp, thi thoảng 3-4 tháng 1 lần cắm bơm vào, nếu xuống thì bơm lên, không thì thôi :))

WAGAN

Xe đạp
Thì bình thường ta vẫn dùng như 1 đèn xạc trong nhà phòng khi mất điện hoặc thỉnh thoảng dùng bơm xe thôi, Khi nào đi xa thì ta vác lên xe, cần thiết thì xạc luôn trên đường qua lỗ tẩu thuốc, cái này em nghĩ là rất tiện lợi khi đi phượt hay picnic vì có thể dùng làm đền chiếu sáng + xạc điện thoại luôn. Mà cái này cũng ko phải đắt so với 1 cái bơm điện Tàu + 1 sợi dây câu + thời gian chờ đợi vẫy xe hoặc gọi taxi nếu có sự cố, giá chỉ tương đương 1 cái ắc quy dự phòng thôi. Mà đến lúc ngồi ngắm sao ở quảng đường vắng lúc trời tối thì mới thấy 2 củ là quá rẻ, đôi khi ta còn có thể dùng nó giúp đỡ đc những bác tài khác đang gặp sự cố (nói chung cái này cũng giống như bình cứu hỏa em cũng ko mong muốn phải mang nó ra sử dụng)
Em quyết rồi, sẽ múc 1 em có thương hiệu như Duracell, JNC hay Wagan..., dù sao cũng đáng tin tưởng hơn mặc dù hơi chát, có gì em sẽ report cho các cụ sau.

P/S: Xe em tuy là mới mua nhưng là mua lại, chủ cũ dùng đã 3 năm rồi mà lại là NỮ SỬ DỤNG nhé nên em cứ cẩn thận là hơn!
Em xin phép đào mộ topic, các cụ đừng chôn em luôn mà tội nghiệp 8->

Hiện sản phẩm Wagan 300 Amp Battery Jumper đã có mặt tại Việt Nam và được phân phối độc quyền bởi cty TNHH Lý Vĩnh Thành, các cụ có thể mua online qua Lazada hoặc các cửa hàng trưng bày sản phẩm của Wagan tại TP Hồ Chí Minh. Gía niêm yết cho em nó là 1,6tr bảo hành 1 năm, các cụ xem qua nhé :x

1. Link mua online qua Lazada: http://www.lazada.vn/binh-cuu-ho-xe-wagan-300-amp-battery-jumper-vang-phoi-do-1203643.html
2. Danh sách các cửa hàng trưng bày và kinh doanh sản phẩm của cty Wagan
Quận 5:

1. Cửa hàng Hưng Thành: 335 An Dương Vương, quận 5, Hồ Chí Minh / 093 701 9999
2. Cửa hàng Mạnh Như: 453 An Dương Vương (211 Huỳnh Mẫn Đạt), quận 5, Hồ Chí Minh/ 0988 532 812
3. Cửa hàng Vinh: 465 An Dương Vương, quận 5, Hồ Chí Minh / 090 812 6012
4. Cửa hàng Âm Thanh Xe Hơi 192 Trần Bình Trọng, quận 5, Hồ Chí Minh / 090 8888 191

Quận 6:
- Cửa hàng Dương Gia 53 Kinh Dương Vương, quận 06, Hồ Chí Minh / 0933 547 878

Quận 10:
- Cửa hàng Oto68.com 317 Trần Nhân Tôn, quận 10, Hồ Chí Minh / 091 23 22 069

WAGAN

Xe đạp
Bình cứu hộ Oto Wagan 300 Amp Baterry Jumper

Kích bình, Bơm hơi, Sạc điện thoại

Chào anh em trên Oto Sài Gòn, mình xin phép giới thiệu 1 sản phẩm All in One, an toàn và tiện dụng cho anh em. Bình cứu hộ Oto Wagan 300 Amp Baterry Jumper là sản phẩm được thiết kế cty Wagan Tech USA. Sản phẩm được thiết kể để đáp ứng được nhiều công việc cần thiết như: Kích bình Oto, bơm hơi (260 PSI), sạc điện thoại, pin dự phòng, đèn pin chiếu sạc hoặc nạp điện cho các thiết bị khác thông qua cổng xuất 12V

Chi tiết các tính năng sản phẩm:

1. Jumper: kích bình

- Máy có khả năng xuất ra dòng điện với cường độ 300 Amp và việc này hoàn toàn tự động.

- Đặc biệt, điện lượng của pin lên đến 12Ah đảm bảo một nguồn điện hết sức mạnh mẽ. Dây câu bình chịu tải cao và đủ chiều dài chắc chắn sẽ giúp bạn yên tâm và thoải mái khi sử dụng.

2. Nén khí

Ngoài khả năng kích bình cực tốt phía trên, máy còn có khả năng nén và bơm khí rất mạnh cho bánh xe đạt mức 260 PSI (18 bar), các sản phẩm giá rẻ trên thị trường thường có công suất tầm 100~150 psi (6 ~ 10 bar) nên việc bơm hơi rất chậm. Qua thử nghiệm, một bánh xe 16” sẽ được bơm đầy trong từ 5 với 10 phút.

- Các bạn lưu ý, đây là máy bơm hơi dự phòng, không phải máy nén khí nên đừng so sánh với mấy bình nén hơi chuyên dụng, rất khập khiễng. :)

3. Cổng sạc USB

Từ bây giờ, bạn sẽ không còn lo lắng về việc điện thoại hết pin nữa. Với 300 Amp Battery Jumper được tích hợp sẵn cổng USB, bạn có thể thoải mái sạc pin cho các thiết bị của mình như: điện thoại, máy tính bảng, pin dự phòng, máy nghe nhạc, máy ảnh,…v..v

4. Nguồn điện an toàn

- Máy được trang bị mạch an toàn để bảo vệ cho các thiết bị nếu có trường hợp quá tải xảy ra.

- Ngoài ra, ưu thế của bình là có thể sạc từ dòng điện DC 12V của tẩu thuốc và dòng điện AC 110V theo tiêu chuẩn của USA (Shop sẽ tặng bạn phụ kiện chuyển dòng từ 110V sang 220V).

5. Ánh sáng đèn LED

Với 5 đèn Led siêu sáng, chúng ta có thể dễ dàng chiếu sáng và sửa chữa xe tại những nơi thiếu ánh sáng điện.

6. Tính năng khác

- Sản phẩm thích hợp trong khi làm những việc nhẹ như bơm lốp xe, sạc bình, sạc điện thoại…v..v. Đèn bảo trạng thái của Pin được tích hợp để báo hiệu cho người dùng việc phải cần sạc trước để sử dụng khi cần thiết.

- Wagan 300 Amp Battery Jumper rất thích hợp cho các loại xe Oto, xe tải, xe SUV, tàu thuyền hoặc các xe gắn máy..v…v

- Bạn có thể sạc cho sản phẩm bằng dòng điện DC hoặc AC. Với dòng điện AC khoảng 20h-23h và DC khoảng 6h là đầy pin.

Chi tiết kỹ thuật

- Tính năng cơ bản:

+ Portable & Rechargeable Power: kích bình và sạc bình

+ 2 cổng DC xuất ra điện 12V ;

+ Máy nén khí 260 PSI (18 bar);

+ Sạc điện thoại, pin dự phòng..v..v

+ Đèn led chiếu sáng

- Chuyển đổi dòng điện đạt mức 300 Amp; Đồng hồ đo áp suất.

· Pin : Pin chì 12Ah (bảo trì miễn phí)

· Output 12V DC

· Input: điện AC & DC

· Cầu chì: 40 Amps gắn ngoài

· Thời gian sạc đầy : AC – 24 giờ; DC – 12 giờ

· Loại đèn: LED

· Tính năng an toàn: Bảo vệ quá tải; Bảo vệ ngắt mạch.

· Phụ kiện đi kèm: AC adapter; DC adapter (tẩu thuốc oto); Phụ kiện dùng cho máy nén khí.

· Kích thước (inches): 9x6.5x9.5

· Trọng lượng: 5.3 Kg

nguyenducloidt

Xe đạp
Vài mẫu kích nổ ô tô Dunlop bên mình, anh em ngắm tạm