[Thảo luận] Kụ nào có việc vào Bán đảo Linh Đàm chú ý nhé!

nqthang274

Xe hơi
Mấy chú xxx đấy có đeo kính đen ko cụ? Nếu có thì cụ làm cái máy quay phim ghi lại hình ảnh thì có khi được miễn phạt.:))

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Thấy bùng binh là phải vòng qua, chẳng phải bàn :21:, đi tắt qua bị XXX bắt là đúng !

Thichtat

Xe tăng
Em thấy cũng chả cần phải cảnh báo, các cụ đi theo Luật hay đi theo thói quen??? Chim mồi, chim lợn gì thì kệ họ, mình cứ đúng Luật mà đi thì có sao đâu!

wavechien

Xe container
Chắc mấy ông xxx đứng chỗ vườn cây cảnh đúng không cụ chủ, lâu em không vào trong này, đi qua đây mấy xe bus 37, 36,05 chém cua, đi tắt hết

anhtho

Xe ngựa
Các cụ xem cái bùng binh bé tẹo thế này, bảo sao nhiều xe hay chém cua. Bản thân em thì ko bao giờ chém cua, nhưng nhìn sự vô lý thế này cũng không thể trách hoàn toàn các bác tài được.

(ảnh Google map)

heroesdaubu

Xe điện
Em ngày nào cũng đi qua đây, toàn 2b rẽ láo ko chịu đi qua vòng xuyến, nhiều hôm mấy con xxx 4b cũng đi láo kiểu đấy, em chả hiểu ý thức kiểu gì và nhanh được bao nhiêu nhưng đi tắt rất nguy hiểm vì lao lên chặt trái các xe đi đúng!

HD67

Xe buýt
Em bị vịn 01 lần ở chỗ này nhưng là đi Taxi lúc 22h (em bảo taxi rẽ tắt ) bị mấy chú Cơ Động yêu nghề vẫy lại. Lúc đầu chú lái xe cũng run vì bị mấy xxx dọa này dọa kia, em xuống nói đại loại là " lúc nãy mình bảo lái xe rẽ vào và cũng biết lỗi rồi có gì các anh thông cảm bỏ qua cho" thế mà xxx bỏ qua thật. Lúc chào, em còn hỏi han, bắt tay nữa (lên xe nghĩ lại nếu nó phạt thì chắc mình phải bỏ tiền đền cho chú lái xe rùi). Em nghĩ mấy chú Cơ động này thì chỉ thích 50/50 thôi chứ các chú ấy ngại lập biên bản lắm nhưng các cụ vẫn phải đi đúng luật nhé.

Chỉnh sửa cuối:

heysmileplease

Xe tải
Các cụ xem cái bùng binh bé tẹo thế này, bảo sao nhiều xe hay chém cua. Bản thân em thì ko bao giờ chém cua, nhưng nhìn sự vô lý thế này cũng không thể trách hoàn toàn các bác tài được.

em đồng ý với bác này. em nghĩ nếu em mà là lái xe bus thì thỉnh thoảng đường vắng, không có xe máy, xe oto cản trở thì em cũng rẽ tắt thôi vì xe bus thì dài, cái bùng binh nó đặt lệch thế em rẽ được sang trái hết lái thì cũng vừa lúc sát vào vỉa hè, nếu chẳng may có xe máy đằng trước hoặc tạt đầu phải thì rất nguy hiểm vì khó nhìn lắm (xe bus to mà bên phụ lại khó quan sát). nếu không có xxx thì thà là mình chặn đầu có quan sát hơn là bị va chạm vì không quan sát được. Nhân đây em nghĩ nên để chỉnh cho cái bùng binh này tiến lên chút thì hết cửa rẽ tắt ngay thôi, nhưng không biết phải kêu cửa nào để các bố ấy xem xét. Đơn cử mỗi cái vũng nước ở đường thoát từ ngã tư Kim Giang ra Nguyễn Xiển mà các bố ấy cũng có thèm đoái hoài đâu. sáng nào đi qua đây cũng ùn tắc vì xe máy tránh vũng nước tạt đầu oto, mà cái vành đai 3 chạy khá lâu rồi mà đường vẫn là đường đất, mưa tí nước thành vũng lầy, tháng sau mùa mưa chắc VOV giao thông ngày nào cũng cảnh báo quá, chán ...

tricoi

Xe buýt
Cái chỗ này tốt nhất là bỏ luôn vòng xuyến vì thực ra là không cần thiết
Còn taxi, lần nào mà ngồi taxi về em đều nhắc các chú ấy lái vòng qua cẩn thận không lại tốn tiền oan, có ít nhất 3 chú đã cảm ơn em vì việc này

Còn trong lúc này chưa có gì thay đổi thì đề nghị các bác cứ đúng luật mà đi - việc này là quá dễ. Nhanh chậm vài giây, đi trước vài mét đường không lợi được cái gì đâu

niceshot

Xe container
Đến sợ với các Ofer nhà mềnh! Bùng binh to thì bảo là bất hợp lý, bắt mọi người đi lòng vòng, bùng binh nhỏ thì bảo vô lý nên ko trách được các bác tài đi tắt :-??

Đã có bùng binh là phải đi theo đúng vòng xuyến, liên quan gì đến bùng binh to hay nhỏ nhỉ!?

scorp

Xe buýt

Các kụ để ý xem, vòng xuyến này tính ra nằm thẳng hàng với mép hè đường bên kia của đường vào bán đảo đấy, thề này chắc chắn nhiều kụ đi tắt lắm đấy ợ

anhtho

Xe ngựa
Đến sợ với các Ofer nhà mềnh! Bùng binh to thì bảo là bất hợp lý, bắt mọi người đi lòng vòng, bùng binh nhỏ thì bảo vô lý nên ko trách được các bác tài đi tắt :-??

Đã có bùng binh là phải đi theo đúng vòng xuyến, liên quan gì đến bùng binh to hay nhỏ nhỉ!?
Cụ nói cũng có lý, ít ra là giống em ở chỗ: đã là vòng xuyến thì phải đi theo mũi tên. Nhưng vòng xuyến (hay bùng bình) thì cũng nên đặt sự tiện lợi của người tham gia giao thông lên trên. Cái bùng bình này bé tẹo, đặt lệch, mà đây chỉ là ngã tư thôi, để bùng binh là bất hợp lý. Nếu cụ đã vào SG và tham gia GT trong đó thì sẽ thấy, các bùng binh toàn ngã 5, 6 hoặc thậm chí ngã 7, và độ to của các bùng bình đó cũng rất hợp lý. Nay cái bùng binh tí hin thế này, đặt lệch, vả lại ngã tư thì bùng binh cũng đâu giải quyết mấy vấn đề. Giả sử em đi đúng, cứ thấy bùng binh là em yên tâm các xe khác ko cắt chéo, nhưng ở HN, bùng binh ngã tư là nhiều cụ cắt, thế là gây ra sự nguy hiểm vì em ko đề phòng. Nếu ko có cái bùng binh này, em qua ngã tư là phải đề phòng các xe rẽ trái.
Cụ nói đúng: bùng bình ở HN có mấy cái sai: to quá và chỉ là ngã tư, và nhỏ quá, đặt lệch và cũng chỉ là ngã tư ! Các cụ làm GT ở HN bắt chước SG không phải lối.

bob07

Xe tải
Các cụ có đi qua chỗ này nhiều mới thấy cái chú đích đặt lệch cái bùng binh này : tránh lấn đường, chém cua, ... Dạo chưa có cái này, ai cũng chém cua, rất nguy hiểm cho các phương tiện đi từ Bán Đảo đi ra. Thời điểm hiện nay chỉ có mấy thằng lái xe buýt là vẫn bố láo ...

Ở điểm này, buổi tối hay có cơ động đứng, bắt cả xe máy lẫn ô tô.

HD67

Xe buýt
Cái chỗ này tốt nhất là bỏ luôn vòng xuyến vì thực ra là không cần thiết
Còn taxi, lần nào mà ngồi taxi về em đều nhắc các chú ấy lái vòng qua cẩn thận không lại tốn tiền oan, có ít nhất 3 chú đã cảm ơn em vì việc này

Còn trong lúc này chưa có gì thay đổi thì đề nghị các bác cứ đúng luật mà đi - việc này là quá dễ. Nhanh chậm vài giây, đi trước vài mét đường không lợi được cái gì đâu
Cụ làm em thấy xấu hổ về vụ bảo taxi đi tắt quá, hic.

viciv

Xe buýt

(ảnh Google map)

Thế theo cụ thì cụ sẽ đặt cái vòng tròn phân làn vào đâu thì sẽ hay hơn ợ ???

anhtho

Xe ngựa
Em nghĩ là làm nó to hơn chút, tròn hơn chút cụ à, trông méo mó, bé tỏn hoẻn, hơi bệ rạc. Để lọt thỏm thế, các xe lại thấy 'tiếc' đất và muốn đi tắt.
Em vừa trong bán đảo ra, một loạt xe bị bắt, phải tới 4 chiếc, nhìn có cả 1 chú Lexus trắng. Lát sau lại thấy vịn cả xe hung thần trộn bê tông. Như thế là tốt rồi, nhưng có lẽ nên bắt cả ban ngày nữa. Hay là CSCD thì ko làm ban ngày nhỉ ?

humxam75

Xe điện
Cái bùng binh đặt giữa thế là chuẩn rồi còn gì. Nhiều cụ đi sai lại còn cứ lí do lí trấu

anhtho

Xe ngựa
Cái bùng binh đặt giữa thế là chuẩn rồi còn gì. Nhiều cụ đi sai lại còn cứ lí do lí trấu
Ở đây có ai đi sai vào nhận đâu mà cụ nói vậy. Em chưa bao giờ đi cắt bùng binh cả, nhưng em cũng nhìn thấy sự vô lý của nó và phải bàn thôi. Nếu nó làm to hơn, đảm bảo nhiều người dù ko muốn cũng sẽ phải đi đúng, vì nếu đi sai sẽ bị đấu đầu xe đi đúng. Những cụ đi sai có khi lại chẳng vào OF đâu.

anhtho

Xe ngựa
Cụ nào chưa đi qua đây thì sẽ không nhìn thấy sự bất hợp lý của nó

Có lẽ nên làm nó to như này: