[Thảo luận] Kụ lái xe 30L-9432 làm em đau tim quá

maytrangzx

Xe tải
Kỹ năm tham gia giao thông quá hạn chế b-(

codate

Xe tăng
không sao là tốt rồi mợ ạ. hơi đâu mừ chấp, có chấp thì chấp luôn lúc đó thôi :D

ngochaviet

Xe buýt
Em là đàn ông mà khi chở F1 em cũng luôn phải đi cực kỳ cẩn thận. Bởi hầu hết những người khi chở con sẽ rơi vào tình huống mất bình tĩnh nhiều hơn nếu gặp phải một trường hợp tương tự nhưng đang chở ái chứ không phải F1.
Bây giờ mỗi lần tham gia giao thông như là một lần lao vào thử thách lớn ấy nhỉ? Mợ không sao là may rồi, cáu giận làm thiệt chính mình thôi. Xã hội bây giờ đang hình thành nên một chuẩn mực mới, có thể sẽ chẳng phù hợp với những người được sống trong môi trường trước đây. Vì vậy, nhiều lúc em phải lấy cái anh AQ ra để làm theo anh í. Mà mỗi khi làm theo anh í thấy hiệu quả phết, mợ lúc nào cũng thử làm theo anh ấy xem, có khi sau mỗi lần va chạm mợ lại chẳng trẻ trung, sinh đẹp hơn ấy chứ!

inochi

Xe điện
Mợ hạ hỏa, chắc hai lúa mới có tiền mua được xe nên đi và ý thức nó giống nhau cả

Thái Phượt

Xe tăng
ko sao là quá may rồi." Tiên trách kỉ hậu trách nhân" vào cua mà mợ đi 2b ôm sát vòng xuyến thì sai làn rồi trách gì 4b vượt phải .Rút kn mợ nhé

3_banh

Xe điện
Mợ chủ nói "sượt vào bên hông bên phải" nhưng em chưa hiểu là đi rất sát hay đã chạm rồi? thực ra mợ ko sao nên người ta đi luôn thôi chứ còn làm gì nữa. Rất nhiều mợ đèo con đi học đầu thì ko mũ BH, tạt đầu 4b chả xi nhan gì, coi thường tính mạng của mình và con mình, nhất là hôm nào trời mưa thì chả thèm nhòm trước ngó sau gì, cứ thế là đi, là rẽ; bên trong không đi mà chen vào giữa các xe thì bảo sao ko sát, ko chạm; đấy là nói chung giao thông nó như vậy, nên mợ ko sao là tốt rồi.

niceshot

Xe container
Hai mẹ con ko sao là tốt rồi! hạ hỏa cho đỡ căng thẳng mợ ơi.

Sau đó thì đến đoạn em xin bóng bàn 1 chút:
- Mợ đi 20km/h mà xe đó lại vượt phải xe mợ: mợ xem lại liệu có phải mợ đi chậm, lại đi ở giữa đường nên đã cản trở xe khác hay không?
- Theo mợ mô tả thì xe 4b kia chỉ lướt dzeo qua xe của mợ thôi, tức là cũng không có va chạm gì với xe của mợ, mợ đang đi 20km/h thì chắc xe 4b đó cũng chỉ 25 - 30km/h là đã có thể dzeo qua mợ được rồi! Mợ đi xe thiếu quan sát nên thấy có xe vượt qua lại hốt hoảng rồi loạng choạng thôi, chả hiểu sao mợ lại nặng lời phê phán lxe kia thế.

STF399

Xe điện
mời mợ 1 ly , ngày xưa em cũng đi láo lắm , cũng qua gđ tn , cũng lượn lờ đánh võng....nhưng từ khi làm bố em điềm đạm hẳn ->" được làm bố là điều tuyệt vời nhất "

truongan898

Xe tải
Mời mợ 1 ly cho Mợ hạ hỏa nhé

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Với mợ chủ thì còn phải xem ai sai ai đúng, nếu mợ đi lấn làn xe ô tô thì...

lai thue

Xe điện
cụ nói như dở hơi, ngoài đường cụ có tự bảo vệ được ko khi đang đi đường bỗng nhiên bị một thằng điên phóng ầm ầm tông vào *** ạ . Sao cụ không hỏi mấy nạn nhân vừa rồi bị thằng Toy điên đâm đấy , xem người ta có tình thần tự bảo vệ khi ra đường không . Bản thân em cứ đèo trẻ em hoặc thấy trẻ e trên đường là phải giảm tốc độ từ xa...
Cụ nói mà chẳng hiểu mình đang nói gì :D, cụ giảm tốc độ là cụ đang tự bảo vệ mình đấy, giả sử đấy là 1 chiếc xe công, xe tải hay hung thần xe bus thì sao, các cụ luôn mồm nói tránh xa bọn này mà, nếu các cụ bị bọn hung thần trên nó lướt qua như thế chắc cụ sẽ coi như chuyện thường ngày, vì bọn nó vẫn đi ẩu như thế, đằng này cụ đặt lái xe kia lên đẳng cấp khác, cao hơn bọn hung thần, chẳng may nó là xe "điên", đang lúi húi tìm chân phanh ở đâu thì sao? Ra đường bây giờ đừng bao giờ hy vọng mọi người tránh mình, tốt nhất là mình tự tránh cụ à. Nếu cụ biết lái 4b thì chắc chắn cụ luôn quan sát gương, cái thói quen này ko thể bỏ được ngay cả khi cụ đi 2b

KYNGLISH

Xe tăng
Một số cụ cứ ngồi lên 4 bánh là nghĩ mình là bố đời, muốn ra sao thì ra. Thỉnh thoảng em đi 2 bánh cũng bị như mợ, ức chế kinh khủng. Có vài lần em phi lên ra hiệu cho lái xe hạ kính xuống rồi phê bình luôn. Cũng vì phải ấm ức nhiều lần như vậy rồi nên em mà ngồi 4 bánh là quan sát rất kỹ và đi rất từ tốn.

Nhưng nói đi cũng phải nói lại, ở HN mình có rất rất nhiều người đi 2 bánh vô cùng thiếu ý thức, gây nguy hiểm cho tính mạng của chính mình và làm người khác bị tai họa oan. Chết rồi mới bảo tại số... rõ chán.

Túm cái váy lại là đi xe gì thì cũng phải dùng cái đầu khi tham gia giao thông, phỏng các cụ?

...Chiều nay giờ đi đón con về khoảng 4h50 đoạn bùng binh chùa Hà và Nguyễn Khánh Toàn em bị kụ này sượt vào bên hông bên phải. Em đi xe 2b với tốc độ 20km/h chở con gái nhỏ ngồi đằng sau. Kụ ý thì đi ô tô và chở con trai nhỏ bên cạnh, kụ là bố rồi,,,cũng có con nhỏ như em mà sao kụ coi thường mạng sống của mẹ con em thế hay chỉ có mỗi bố con kụ là người. Đang đi với tốc độ rất chậm như thế mà nghe dzeo cái bên cạnh đằng sau mà em thót cả tim...vì chở con nên đi cực cẩn thận. Em cực kỳ bức xúc với thái độ của Kụ ý nên ngó lại cái biển số để về xả giận trên này. Kụ ý làm mẹ con em loạng choạng mặt tái mét nhưng kụ ý thản nhiên phóng lên như k làm bao nhiêu người đi đường cũng phải bức xúc thay.
Nhân tiện nói luôn, em thấy có kụ thốt lên một câu thế này...''từ hồi đi xe ô tô mới thấy bọn 2 bánh đi láo'', em thấy kụ ý nói câu này quá hồ đồ rồi. Cái này tuỳ thuộc vào ý thức của mỗi người, kể cả lái 2 bánh lẫn 4 bánh, người nào k có ý thức giao thông thì lái xe nào cũng láo hết.
Đến đi bộ mà k có ý thức còn đi láo nữa là. Bức xúc lắm nhưng 2 công chúa đang chành chọe nhau nên tạm dừng ở đây.

s0nata y20

Xe hơi
thế mới biết tại sao ở Vịt mình cứ quẹt xe đụng xe là tuốt dao vác gạch nói chuyện ngay

vuahe77

Xe điện
Không bít vợ con bác ấy mà gặp cái xe tải nó đi như vậy thì sao nhờ...

phọt mạnh

Xe hơi
Cây nhiều bánh bắt nạt ít bánh đây3:-O

ECO-arch

Xe tăng
Chiều qua em chạy 2B chở vợ đi chợ. Đèn vàng em dừng lại thì vèo phát, một cụ 31A biển xanh vèo lên bên phải, vượt đèn đỏ, cán cả vào dép em ( May mà đi dép rộng). Khiếp thật, vợ em kêu rú cả lên. Mình điên lắm nhưng cũng đành chịu.

emtimanh

Xe hơi
các cụ ý đi bốn mà mình hai bánh mà không tránh thí chỉ hai bánh thiệt thui mợ ơi

bimbim1976

Xe điện
Chắc 30L vênh nên ngồi 4 bánh phóng vèo cho thiên hạ choáng,ko chấp mợ ơi.Đến khi nào nó quệt vào ai đấy thì cho nó đền ốm