[Thảo luận] Kụ lái xe 30L-9432 làm em đau tim quá

giang.socola

Xe tải
...Chiều nay giờ đi đón con về khoảng 4h50 đoạn bùng binh chùa Hà và Nguyễn Khánh Toàn em bị kụ này sượt vào bên hông bên phải. Em đi xe 2b với tốc độ 20km/h chở con gái nhỏ ngồi đằng sau. Kụ ý thì đi ô tô và chở con trai nhỏ bên cạnh, kụ là bố rồi,,,cũng có con nhỏ như em mà sao kụ coi thường mạng sống của mẹ con em thế hay chỉ có mỗi bố con kụ là người. Đang đi với tốc độ rất chậm như thế mà nghe dzeo cái bên cạnh đằng sau mà em thót cả tim...vì chở con nên đi cực cẩn thận. Em cực kỳ bức xúc với thái độ của Kụ ý nên ngó lại cái biển số để về xả giận trên này. Kụ ý làm mẹ con em loạng choạng mặt tái mét nhưng kụ ý thản nhiên phóng lên như k làm bao nhiêu người đi đường cũng phải bức xúc thay.
Nhân tiện nói luôn, em thấy có kụ thốt lên một câu thế này...''từ hồi đi xe ô tô mới thấy bọn 2 bánh đi láo'', em thấy kụ ý nói câu này quá hồ đồ rồi. Cái này tuỳ thuộc vào ý thức của mỗi người, kể cả lái 2 bánh lẫn 4 bánh, người nào k có ý thức giao thông thì lái xe nào cũng láo hết.
Đến đi bộ mà k có ý thức còn đi láo nữa là. Bức xúc lắm nhưng 2 công chúa đang chành chọe nhau nên tạm dừng ở đây.

cwise

Xe container
sao dạo này toàn "30Lờ" gây bức xúc thế nhỉ, phận nữ nhi ôn hoà có khác. Nhưng vẫn may là 2 mẹ con k sao. [-O<

quynhanh03

Xe điện
Ơ, 2 F1 nhà em cũng học ở đấy!

cowboyhn

Xe buýt
Hành vi kém

xanha78

Xe buýt
Hix... E phòng vèo qua thế mà mợ cũng nghe thấy câu E nói à! Mợ thính nhỉ!..... Thôi hạ hỏa cho trẻ lâu mợ ơi! ...

Dogia

Xe điện
BVC - buồn vui mợ chia sẻ lên đây thế là đỡ bức xúc rồi :D

xeRAV4

Xe tăng
mừng mợ với cháu không việc gì là may rồi,cáu quá tối về mất ngủ lại xấu mất cái dung nhan mợ ạ :D

leprowind

Xe buýt
Mời thông gia một ly cho hạ hỏa nhỉ. Mừng quá. Nhà có 3 anh em siêu nhân, một thằng có vợ rôi còn hai thằng định mai kia cho sang Lào tìm vợ.

Getz5324

Xe điện
mợ là thành viên BVC mà em chưa được gặp nhỉ, thôi ko sao là may rồi mợ ơi. mợ vẫn còn giận thì ra ngoài xem có con mèo nào ko đá cho mấy phát xả giận đê :D

lai thue

Xe điện
Các mợ nhiều chiện quá, bây giờ ra đường thì phải tự bảo vệ thôi, mợ lại đòi người ta bảo vệ mợ, ko còi thì mợ giật mình, còi thì mợ kêu vô văn hoá, ô nhiễm tiếng ồn..., xe mợ có lắp gương xịn ko hay lại tháo ra lắp gương sành điệu rồi

butchikim

Xe ba gác
...Chiều nay giờ đi đón con về khoảng 4h50 đoạn bùng binh chùa Hà và Nguyễn Khánh Toàn em bị kụ này sượt vào bên hông bên phải. Em đi xe 2b với tốc độ 20km/h chở con gái nhỏ ngồi đằng sau. Kụ ý thì đi ô tô và chở con trai nhỏ bên cạnh, kụ là bố rồi,,,cũng có con nhỏ như em mà sao kụ coi thường mạng sống của mẹ con em thế hay chỉ có mỗi bố con kụ là người. Đang đi với tốc độ rất chậm như thế mà nghe dzeo cái bên cạnh đằng sau mà em thót cả tim...vì chở con nên đi cực cẩn thận. Em cực kỳ bức xúc với thái độ của Kụ ý nên ngó lại cái biển số để về xả giận trên này. Kụ ý làm mẹ con em loạng choạng mặt tái mét nhưng kụ ý thản nhiên phóng lên như k làm bao nhiêu người đi đường cũng phải bức xúc thay.
Nhân tiện nói luôn, em thấy có kụ thốt lên một câu thế này...''từ hồi đi xe ô tô mới thấy bọn 2 bánh đi láo'', em thấy kụ ý nói câu này quá hồ đồ rồi. Cái này tuỳ thuộc vào ý thức của mỗi người, kể cả lái 2 bánh lẫn 4 bánh, người nào k có ý thức giao thông thì lái xe nào cũng láo hết.
Đến đi bộ mà k có ý thức còn đi láo nữa là. Bức xúc lắm nhưng 2 công chúa đang chành chọe nhau nên tạm dừng ở đây.
Hai mợ con không sao là tốt rồi, mợ hạ hỏa nhé...dưng mà em nói thật mợ tả thế cũng không chắc là cụ kia sai hoàn toàn đâu...có thể cả hai cùng vô tình không để ý thôi.

mrkoi

Xe tăng
2 mợ con cụ không sao là may rùi, lên đây lại được xả strees nữa, mợ đừng ấm ức để bụng nhá, ^^

X_FIVE

Xe điện
Các mợ nhiều chiện quá, bây giờ ra đường thì phải tự bảo vệ thôi, mợ lại đòi người ta bảo vệ mợ, ko còi thì mợ giật mình, còi thì mợ kêu vô văn hoá, ô nhiễm tiếng ồn..., xe mợ có lắp gương xịn ko hay lại tháo ra lắp gương sành điệu rồi
Cụ nói như mít ý. Trong vòng xuyến ông 4b kia làm cái xoẹt một cái qua xe cụ thế cụ có giât mình không.

Getz30S

Xe máy
Mơ. không sao là may rồi. Nhưng mợ cũng cần xem lại chính mình, theo như mợ tả thì 4B vượt bên phải mợ, nghĩa là mợ cứ đủng đỉnh 20 km/h ở giữa đường hoặc sát giải phân cách bên tay trái không cần biết có ai đằng sau muốn vượt đúng không, như vậy mợ đã phạm luật đi sai làn và gây cản trở giao thông. Không phải cứ đi chậm là có ý thức, cũng không phải cứ đi chậm là cẩn thận. Có ý thức là đi đúng phần đường, làn đường của xe mình, đừng gây cản trở người khác nhé.

giang.socola

Xe tải
Rất cảm ơn các kụ/mợ đã an ủi chia sẻ với em. Khi em nói đến việc 2 bánh và 4 bánh cần có ý thức giao thông khi đi trên đường nghĩa là em cũng nắm được luật, làn nào của xe máy, ô tô và xe đạp chứ không phải em cứ cho là đi chậm là có ý thức đâu ạ, đoạn đó em đi rất chậm để tránh xe nọ xe kia thôi ạ. Em vẫn sử dụng cả hai gương chứ k để gương làm cảnh hoặc là tháo ra cho sành điệu. Em có đọc rất nhiều top trong mục này và nắm được quy luật khi đi trên đường qua nhiều top tranh luận về luật giao thông của các kụ. Em bức xúc nhất là cho dù cả 2 có sai đi chăng nữa nhưng cái thái độ của người đàn ông kia kém quá. Em xả xong trên này thì cũng hết giận luôn rồi ạ. Một lần nữa cảm ơn các kụ/mợ!
ps: em là tv mới BVC nên chưa đi ọp lần nào ^^

sumo audio

Xe hơi
cụ nói như dở hơi, ngoài đường cụ có tự bảo vệ được ko khi đang đi đường bỗng nhiên bị một thằng điên phóng ầm ầm tông vào *** ạ . Sao cụ không hỏi mấy nạn nhân vừa rồi bị thằng Toy điên đâm đấy , xem người ta có tình thần tự bảo vệ khi ra đường không . Bản thân em cứ đèo trẻ em hoặc thấy trẻ e trên đường là phải giảm tốc độ từ xa...

Chỉnh sửa cuối:

giang.socola

Xe tải
Hix... E phòng vèo qua thế mà mợ cũng nghe thấy câu E nói à! Mợ thính nhỉ!..... Thôi hạ hỏa cho trẻ lâu mợ ơi! ...
Em đọc câu này là trên oét này do 1 kụ nói chứ k phải nghe trên đường kụ ơi,,,lúc đó đau tim, tai lùng bùng rồi nghe sao được nữa:P!

Chỉnh sửa cuối: