KS Tạch lại bị giảm lương, chuyển công tác... ôi bao giờ mới khá

ltgbau

Xe tăng
Hình như cái từ Tạch gần đây mới mang nghĩa toi đúng ko ạ? Thế thì các cụ đừng đổ cho cái tên ấy nữa mà tội các cụ thân sinh bác Tạch.
Thực tình nhìn dân mình hại nhau, bênh người ngoài (thực ra là bảo vệ quyền lợi bản thân) em lại nhớ đến chuyện cua Nhật với cua VN, buồn!

kenny.cfyc

Xe tải
Thực ra là a ấy ko tính xin nghỉ việc trc rồi mới công bố. Nên bây giờ thì Toy ko cho nghỉ ấy chứ, vì ràng buộc HĐ LĐ, vẫn bố trí việc và trả lương nhưng toàn việc linh tinh, lương thì bèo bọt chứ ko cho nghỉ.
Cơ mà sao bác Tạch cứ cố ở Toy làm j ý chứ. Làm việc như thế thì ức chế lắm.

COROLA ALTIS

Xe buýt
Nói chung thì việc nội bộ mình ko cần biết, nhưng mà em đánh giá cao hành động của anh ky sư TẠCH, ko thể xem thường tính mạng và con người vietnam mình như thế được, mà người dân mình bỏ gấp đôi tiền để sở hữu xe chứ có phải là mua rẻ hơn đâu.

TÉP

Xe buýt
điều 1 e ok kụ
điều 2 kụ thấy sao khi đấy là bạn hàng
điều 3 kụ xem lại điều 2
điều 4 e dự là kụ chưa có gấu hoặc có gấu nhưng chưa có F1 hoặc kụ là mợ
điều 5 kụ xem lại điều 2
Hehe, nếu là bạn hàng thì chú Tạch này lại càng toy, luật của công ty là cấm ngủ với bạn hàng, thế mà chú mày lại dám bê khách hàng lên giường, tội này 100% đuổi việc, đỡ phải cãi nhau mất thời gian.

tutamtichduc

Xe buýt
Không phải tuyệt chủng mà còn lại 1 chú Xamurai nhưng lại là thằng rể Mẽo... còn Xamurai xịn bị trảm hết dồi.

Về anh Tạch thì có mấy thớt trước em đã bảu dồi, cha này chắc chắn tạch toàn diện mà lị... mail công ty mà đi dùng để giao dịch với tình nhân thì chịu hẳn,,,, đầu óc rốt thế thì tạch là đúng
The last Sumurai là phim mà có nội dung gần giống theo phim The last mohican , nhưng phim TLM hay hơn rất nhiều !!!

fuxe

Xe container
Trước phục bác Tạch khi lên tiếng với Toy để bảo vệ người dùng VN, giờ nếu vụ Tạch có tí tòng teng mà thật thì em còn khâm phục Tạch gấp 2 lần :D. Ước gì mình được như anh ý :-B

jamebond

Xe tăng
Toy chới thế là không đẹp, không xứng tầm đại ca.
Bài học ở đây: Không dùng mail nội bộ công ty cho việc cá nhân vì quy định của công ty thường cho phép mở thư cá nhân người khác (nếu cần).

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Dùng mail của Cty thì có vài chục cái mail chứ vài trăm cái mail với nội dùng gì chẳng được. QT mạng nó làm dễ như lấy đồ trong túi.

CIB

Xe điện
Nó chơi ngu chứ thâm gì hả bác, nó xâm phạm quyền riêng tư :o)
Cháu trước đây có làm việc cho Cty Nước ngoài, Cty quy định rõ trong code of conduct
Email của công ty là công cụ làm việc và là tài sản của công ty mà cụ, dùng email công ty vào việc cá nhân là bị nghiêm cấm đấy, việc kiểm tra email của nhân viên công ty hoàn toàn có quyền ạ

lexus315

Xe điện
Nói chung vụ này Toi lòi đuôi Ngu ra rồi! Để đấu lại một nhân viên mà bọn này hạ tiện thế không biết!
:P

jamebond

Xe tăng
Một phút bồng bột của TOY VN thôi, thằng cha con mệ nào làm giám đốc HR bên TOY cũng là một loại thiếu suy nghĩ, thằng TGĐ cũng nhất thời hồ đồ nghe xúi bẩy, thằng IT thì phải làm theo lệnh, nói chung TOYVN và đám HR hành xử không xứng tầm một tập đoàn Global.
Tạch thì vẫn tạch thôi.
Đây là một phần nội dung trong thông cáo báo chí. Bộ phận Truyền thông là người duyệt thông tin cuối cùng, không liên quan gì đến HR. HR, IT hay CC cũng chit là tuân lệnh và tư vấn. QD là của TGD. Đúng hay sai ở mật bên ngoài là của TGD Toy.

thuysinh.tl

Xe container
Nhưng vụ này có phải do Toy công bố đâu. Bác Tạch nhà ta tự tiết lộ ra báo chí đấy chứ. Nhà cháu cho rằng vụ kiện này cũng k thành vì Toy chỉ đưa ra nội dung thư để làm chứng cứ cho việc không tuân thủ quy định của công ty trong cuộc họp nội bộ đã yêu cầu không tiết lộ ra ngoài. Vậy thì việc này thì không thể nói là sai. Việc tiết lộ ra ngoài là do chính bác Tạch cung cấp thì chẳng thể thắng kiện.
Thì các cụ ấy có bảo việc kiểm tra thông tin là sai đâu, chỉ bảo nó bẩn thôi mà! Nếu 2 thằng cá nhân đá nhau, độ bẩn như thế xã hội có thể bỏ qua! Nhưng nó là một doanh nghiệp lớn, mà nó bẩn như thế, xem tởm lắm cụ à!
chưa kể, nó được quyền kiểm tra: OK, nhưng nó có quyền công bố không? lại là một việc khác!

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Em chỉ trách cha Mẹ bác Tạch đã đặt cho bác ấy cái tên Tạch, "Tạch" là phải !

tetsu

Xe tăng
@tyhuu88: cụ nên xoá cm của cụ đi.
Bức xúc gì thì cũng không thể rủa như thế được, lại liên quan đến hàng vạn mạng sống không liên quan gì đến bức xúc của cụ.

ototrieutien

Xe buýt
Khổ thân bác tạch nhà mình , ai mà chọi lại bọn ... chó nhật đó chứ!!
Chú "hòn đá" nhà mình dọa xem lại việc đầu tư tại vn, cũng kkhiến mấy quan nhà mình nháo nhào rồi huống chi bác tạch!!!
Đề nghị Anh em OF góp tiếng nói và tài chính giúp bác tạch đê... Có tiếng nói Anh em OF nhà mình , cộng với tiếng nói bên otosaigon , em nghĩ thằng toy ớn ngay.

ototrieutien

Xe buýt
Góp gió thành bão

Khổ thân bác tạch nhà mình , ai mà chọi lại bọn ... chó nhật đó chứ!!
Chú "hòn đá" nhà mình dọa xem lại việc đầu tư tại vn, cũng kkhiến mấy quan nhà mình nháo nhào rồi huống chi bác tạch!!!
Đề nghị Anh em OF góp tiếng nói và tài chính giúp bác tạch đê... Có tiếng nói Anh em OF nhà mình , cộng với tiếng nói bên otosaigon , em nghĩ thằng toy ớn ngay.