Korando, ai biết gì không

Buhaki

Xe tải
Em cũng nghĩ như bác Tacoma ấy. Em nó sinh tầm 2001 gì đó nhưng mà từ đó đến giờ mà xe Hàn Quốc thì cũng chỉ có giới hạn thôi. THôi thì cứ để em nó ngủ yên đi.

V_pimo

Đi bộ
Thớt này lâu quá không thấy có bác nào viết, em mới lấy em Korando và có một vài điều thắc mắc nên xin được tiếp lời: Xe em đăng ký loại TẢI VAN 2 chỗ nhưng sau khi đăng ký xong em đã tháo vách ngăn và lắp thành 4 chỗ. Em đã chạy khoảng hơn tháng (được trên 3.000 km) đường phố giờ cao điểm có, đường QL5 HN <=> HD tuần chạy 3-4 lần nói chung các chú *** không ý kiến gì nên em cũng thấy tương đối yên tâm. Tuy nhiên khi chạy có những hiện tượng:
- Xe chuyển số hơi giật (Korando TX-5: số tự động đời 2004)
- Thường thì tiếng máy khá êm và xe rất bốc nhưng đôi khi chân ga không chuẩn thì máy sẽ kêu to dần và xe hơi ì. Khi đó phải dừng hẳn xe lại rồi ga thốc lên thì máy lại ngon.
Em không hiểu tại sao, do dòng xe này thế hay do xe của em bị như vậy. Mong các bác tư vấn giúp em, thank các bác!

luckydrive

Đi bộ
xe đẹp chay rất ngon ăn ít dầu 8.3l/100km, chỉ tức bị cấm h nên hơi kho chịu nếu đi tỉnh thì quá OK . tôi mới mua 1 con đời 2002 đã đăng ký 13k đi tỉnh thôi

dtl01

Xe tăng
Xe này bị giới hạn năm sử dụng phải không các bác?

V_pimo

Đi bộ
xe đẹp chay rất ngon ăn ít dầu 8.3l/100km, chỉ tức bị cấm h nên hơi kho chịu nếu đi tỉnh thì quá OK . tôi mới mua 1 con đời 2002 đã đăng ký 13k đi tỉnh thôi
không bị cấm giờ đâu bác ơi, ngày nào em chả chạy giờ tan tầm. Em tìm thấy cái này nên chạy mời yên tâm:
Quy định xe ôtô bán tải
Căn cứ Thông tư 01/2002/TT- BCA của Bộ Công an về đăng ký xe cơ giới. Theođó đăng ký, cấp biển số xe bán tải đã thể hiện rõ : Là loại ôtô hạng nhỏ được thiết kế sản xuất vừa chở khách, vừachở hàng (lưỡng tính) thường có 4 ghế cho khách và một thùng xe chở được khoảng 500 kg hàng.
Được phép vừa chở khách vừa chở hàng trong một chuyến xe; không được phép chở quá số người quy định đã ghi trong giấy đăng ký xe (dù xe không có hàng) hoặc ngược lại khi xe không chở người cũng không được chở quá số trọng tải hàng quy định. Nếu lái xe thực hiện không đúng quy địnhtrên là vi phạmgiao thông đường bộ và bị xử lý phạt theo chế tài tại Điều 9 Nghị định 15/2003/NĐ-CP của Chính phủ.
Căn cứ thiết kế sản xuất loại xe này không hoàn toàn là xe chở khách (không phải thuộc họ xe khách) cũng không hoàn toàn là xe chở hàng (không phải xe tải) và chỉ là ôtô hạng nhỏ, nên căncứ LuậtGiao thông đường bộ – 2002, xe bán tải khi tham giagiao thông không phải chấp hành biển báo “cấm xe tải” và biển “cấm xe k hách”.

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
à bác HHD biến đi đâu thế, bây giờ mới ló mặt ra(b)(b)(b)

QUOTE=hoahongden;216707]Các bác ơi, em đang mơ mộng về một em Korando để đi dã ngoại chụp ảnh cho nó máu. Nhưng em lại chẳng biết gì về em nó cả, giúp em với!
Thông số kỹ thuật, chất lượng, vân vân và vân vân, ai biết gì giúp em với nhé
Vô cùng biết ơn các bác và tất cả những người đã vào đây :D[/QUOTE]

manhvpcp

Xe buýt
Hôm nay em hỏi một em hyundai INNOVATION 2004, turbo, màu trắng tinh... giá tại HN là 12k (chưa mặc cả), đang hỏi tiếp vụ đăng kiểm :)

tap lai

Xe buýt
Xe này trong đăng ký ghi là tải nhỏ , chở 2 người cả lái, được phép chở 500 kg hàng hóa , chạy vô tư bác à , không bị cấm giờ đâu ( hiện mình đang chạy Korando vô tư về giờ giấc)

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
Xe này trong đăng ký ghi là tải nhỏ , chở 2 người cả lái, được phép chở 500 kg hàng hóa , chạy vô tư bác à , không bị cấm giờ đâu ( hiện mình đang chạy Korando vô tư về giờ giấc)
Bác tập lái ở đâu cho em mời bác li cafe, hỏi thăm kỹ hơn về vụ này với, bác có đang ở HN không ạ? vote bác trả lời nhá

MoonMax

Xe điện
Con này nhập về việt nam theo dạng xe bán tải thùng kín, chỉ có 2 chỗ ngồi, xe được trang bị máy dầu 2.7 l của hãng mecerdes-benz , dẫn động 4 bánh , xe này đăng kiểm 3 tháng 1 lần, nói chung là rất phiền toái khi đi lại vì hay bị *** hỏi giấy tờ .
Và vì là xe bán tải nên không thể đi vào khá nhiều tuyến phố trong nội thành vì bị cấm, mặc dù em nó từ đỉnh đầu đến xương cụt chắc chỉ như con Mà tịt.(y)

gia hung

Xe tải
không bị cấm giờ đâu bác ơi, ngày nào em chả chạy giờ tan tầm. Em tìm thấy cái này nên chạy mời yên tâm:
Quy định xe ôtô bán tải
Căn cứ Thông tư 01/2002/TT- BCA của Bộ Công an về đăng ký xe cơ giới. Theođó đăng ký, cấp biển số xe bán tải đã thể hiện rõ : Là loại ôtô hạng nhỏ được thiết kế sản xuất vừa chở khách, vừachở hàng (lưỡng tính) thường có 4 ghế cho khách và một thùng xe chở được khoảng 500 kg hàng.
Được phép vừa chở khách vừa chở hàng trong một chuyến xe; không được phép chở quá số người quy định đã ghi trong giấy đăng ký xe (dù xe không có hàng) hoặc ngược lại khi xe không chở người cũng không được chở quá số trọng tải hàng quy định. Nếu lái xe thực hiện không đúng quy địnhtrên là vi phạmgiao thông đường bộ và bị xử lý phạt theo chế tài tại Điều 9 Nghị định 15/2003/NĐ-CP của Chính phủ.
Căn cứ thiết kế sản xuất loại xe này không hoàn toàn là xe chở khách (không phải thuộc họ xe khách) cũng không hoàn toàn là xe chở hàng (không phải xe tải) và chỉ là ôtô hạng nhỏ, nên căncứ LuậtGiao thông đường bộ – 2002, xe bán tải khi tham giagiao thông không phải chấp hành biển báo “cấm xe tải” và biển “cấm xe k hách”.
bác Volame đọc lại cho cháu bài này đi ạ :77::77::77::77:

quachtinh

Xe hơi
Bác đã mua Korando chưa ? Em cũng thích em này nhưng chưa hiểu lắm về thủ tục . Có gì bác thông tin cho em với . Thank's(b)
Mobi: 0932.255.888

Chỉnh sửa cuối:

gallardo_dthanh

Xe tải
con này em nghe lạ quá

Tôn silic

Xe tăng
nhà em trên phố lớn nhưng sâu trong ngõ nhỏ
Chào các bác,
Em mới tham gia diễn đàn này và cũng mới có nhu cầu về ôtô. :) Các bác cho em hỏi con Korando này là số sàn hay số tự động ạ?
hình như có cả 2 cụ ạ